You are on page 1of 6

GRADES 1 TO 12 Paaralan SALUYSOY INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas UNA

DAILY LESSON LOG Guro MARICAR U. BETITO Asignatura MTB


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Pebrero 20-Pebrero 24,2023| 8:00-8:50 AM Markahan Ikatlong Markahan (Week 2)
Tala sa Pagtuturo)
Annex 1C to DepEd Order No. 42 s. 2016

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay. . . nagpapakita ng pag-unawa sa antas ng baitang salaysay at mga Ang mag-aaral ay. . .
tekstong pang-impormasyon. nagpapakita ng pagbuo ng
Ang mag-aaral ay. . . kaalaman at paggamit ng
nagpapakita ng mga positibong saloobin sa wika, karunungang bumasa't sumulat at angkop na antas ng
panitikan. bokabularyo at konsepto.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…


nauunawaan at pinahahalagahan ang antas ng baitang salaysay at mga tekstong pang- gumagamit ng pagbuo ng
impormasyon bokabularyo sa parehong
pasalita at nakasulat na
anyo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababasa ang Usapan, Tula, Talata/ Kwento nang may Tamang Bilis, Diin, Tono, Antala at Nakatuturo ng Tiyak na
Ekspresyon MT1F-III-IVa-i-1.3 Kaalaman o Impormasyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan
sa Teksto upang Makita ang
Wastong Sagot sa Payak na
Tanong MT1LC-IIIa-b-1.2
Layunin (Sub-task)

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hangang dalawang linggo.

Wastong Sagot sa Payak na


Usapan, Tula, Talata/ Kwento nang may Tamang Bilis, Diin, Tono, Antala at Ekspresyon
Tanong
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K-12 MELC- 369 K-12 MELC- 369 K-12 MELC- 369 K-12 MELC- 369
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal TV,Laptop,Flashcards TV,Laptop,Flashcards TV,Laptop,Flashcards
ng Learning Resource
TV,Laptop,Flashcards
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Tsart ng mga laro

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag –aaral gamit ang mga istrahehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang Magbigay ng Alituntunin na Balik-aral sa nakaraang aralin Maghahanda ang guro ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin. aralin sinusunod sa paaralan isang kahong naglalaman ng
mga ginupit na papel na may
nakasulat na mga salita

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Basahin ang mga salita. Tumutulong ka ba sa Paglalaro ng pasahan bola Panoodin ang Sublian Dance
pangangalaga ng ating Ang siyan g hhintuan n g bola www.youtube.com/watch?
uniporme paaralan kapaligiran? Pagbabahagi ng ay magbabanggit ng v=sBeVicp102A
Punong-guro dyanitor mga bata ng kanilang alituntunin sa paaralan.
guwardya tuntunin karanasan kaugnay ng
kawani igalang pagsama sa paglilinis ng
kapaligiran o kaya ay ng
sariling bahay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magpakita ng larawan ng Ipakita ang larawan ng isang Ipakita ang larawan ng isang
sa bagong aralin. paaralan at sabihin ang maruming kapaligiran. Gusto batang pilay. Hayaang pag-
mga bagay na dapat mo bang tumigil dito? Bakit usapan ito ng mga bata. Bakit
ginagawa ng mga mag- Bakit kaya naging marumi kaya siya pilay? Hadlang ba
aaral sa paaralan. ang lugar na ito? Ano ang ito sa kaniyang araw-araw na
dapat nating gawin sa lugar pamumuhay?
na ito?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Basahin ang mga tuntunin Pagbasa ng Tula ng may Basahin ang tula. Basahin ang kuwento.
at paglalahad ng bagong sa ibaba nang may wastong wastong tono ,bilis at Lubhang kakaiba si Sonya Ang Subli
kasanayan #1 bigkas, lakas ng boses, diin ekspresyon Parang diksiyonaryo ang isip Ni Nida C. Santos
at ekspresyon sa gabay ng niya Nasasabi ang mga Ang Subli ay isa sa
guro o magulang. “ Ang Paaralan Ko” kahulugan Tamang salita pinakakilalang sayaw sa
gamit ng aking kaibigan Sa Pilipinas at paborito ng mga
Mga Tuntunin sa Paaralan isip mabilis na hinuhugot taga- Batangas. Ang sayaw
LAS Q3 W2 pahina 4-5 Kailanman di siya na ito ay isang seremonya na
nakababagot. Palaging dala- itinatanghal bilang
dala ay saklay Paika-ikang paggalang sa Mahal na
lumakad dahil siya’y pilay Poong Santa Cruz. Ang banal
Batang masayahin, laging na krus ang sentro ng sayaw
nagdarasal Kapupulutan siya na Subli. Nagmula ito sa
ng magandang asal Laging baryo ng Dingin, Alitagtag,
nakatawa, tuwina’y masaya Batangas. Ang salitang Subli
Ang palakaibigang si Sonya. ay mula sa dalawang salitang
tagalog na subsob at bali.
Ang mga mananayaw ay
gumagamit ng isang paa na
nakasubsob na may
sombrero. Sa Batangas ay
may Sublian Festival, isang
patimpalak sa pagsayaw ng
Subli at palaro ng lahi.
Layunin ng Sublian Festival
na buhayin ang mga larong
kinalakihan ng ating mga
magulang.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Naunawaan mo ba ang Sagutin ang mga 1. Sino ang tinutukoy sa tula? Basahin muli “Ang Subli”.
at paglalahad ng bagong talata? katanungan 2. Bakit hindi siya Sagutin ang mga tanong
kasanayan #2  Nais kong sagutin mo ang 1.Paano ipinagmalaki ng nakababagot? 1. Ano ang sayaw na Subli?
mga sumusunod na tanong bata anng kanyang paaralan? 2. Saan lugar nagmula ang
2.Paano inilarawan n g bata 3. Ano-anong katangian ang sayaw na Subli ?
1.Magbigay ng mga ang kanyang paaralan? taglay niya? 3. Anong dalawang salitang
tuntunin sa paaralan? 3. Maaari mo bang ilarawan tagalog nagmula ang Subli ?
4. Naging sagabal ba ang
2. Ginagawa mo bai to? din ang iyong paaralan? 4. Saang lugar paboritong
3.Sumusunod ka ba sa mga kaniyang kapansanan sa sayawin ang Subli?
tuntunin sa Paaralan? kaniyang buhay? Bakit? 5. Ano ang layunin ng
Sublian Festival ?
5. Paano mo maipakikita na
hindi hadlang ang
kapansanan para lumigaya?

F. Paglinang sa Kabihasaan Basahin sa mga bata ang Basahin ang salitang nasa Panuto: Isulat ang Tama
(Tungo sa Formative tulang “Magtulungan Tayo” loob ng kahon. Pumalakpak kung wasto ang
Assessment ) sa LM pahina 2. kung dapat taglayin ang ipinapahayag ng
Magtulungan Tayo katangian at pumadyak pangungusap at Mali kung
Tayo nang maglinis ng ating naman kung hindi dapat. hindi wasto. Isulat ang iyong
bakuran Dapat alagaan, Mabait sagot sa sagutang papel.
mahalin ang kalusugan Hirap Madamot ________1. Ang Subli ay
at sakit ating maiiwasan mareklamo nagmula sa Alitagtag,
Kung tayo ay laging masigasig Batangas.
nagtutulungan. Kaya nga, masipag ________2. Ang Subli ay
kumilos bata man matanda palasigaw mula sa tatlong salitang
Huwag hintayin, sakit ay tagalog.
mapala Laging isaisip, ________3. Ginagamit din
maglinis sa tuwina ang sombrero sa
Pagtutulungan ang susi para pagsasayaw ng Subli.
guminhawa. ________4. Ang Subli ay
Sagutin Natin isang patimpalak sa
1. Kanino ipinatutungkol ang pagsasayaw.
tula? ________5. Layunin ng
2. Bakit kailangang maglinis Sublian Festival na buhayin
ng paligid ang mga larong kinalakihan
ng ating mga magulan
G. Paglalapat ng aralin sa pang- May mga tuntunin din ba Ang paglilinis ng kapaligiran Dapat ba nating pagtawanan
araw-araw na buhay kayong sinusunod sa ay tungkulin nating lahat o tuksuhin ang mga may
inyong tahanan? nang tayo ay makaiwas sa kapansanan?
Magbanggit ng 2. anumang sakit.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan Natin: Ang Tandaan Natin: Ang Tandaan Natin: Ang
pagbabasa ng usapan, tula, pagbabasa ng usapan, tula, pagbabasa ng usapan, tula,
talata at kwento ay talata at kwento ay talata at kwento ay
nangangailangan nang may nangangailangan nang may nangangailangan nang may
tamang bilis, diin, tono, tamang bilis, diin, tono, tamang bilis, diin, tono,
antala at ekspresyon na antala at ekspresyon na antala at ekspresyon na
dapat matutuhan ng mag-
dapat matutuhan ng mag- dapat matutuhan ng mag-
aaral na tulad mo.
aaral na tulad mo. aaral na tulad mo.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin nang may A.Basahin ng maayos ang Basahin ang teksto ng may
tamang bilis, diin, tono, teksto ng may tamang bilis tamang bilis tono at
antala at ekspresyon ang at tono. Isulat ang tsek (/) sa ekspresyon.
mga sumusunod na sagutang papel kung Sina Rina at Roy Magkaiba
pangungusap. Isulat sa naranasan mo na ang ang kambal na sina Rina at
patlang kung wasto ang pahayag at ekis (X) naman Roy. Palaaral si Rina. Lagi
niyang binabasa ang
ipinapahayag ng kung hindi.
kaniyang mga aralin. Palagi
pangungusap at X naman
1. Nagtatapon ako ng basura tuloy matataas ang kaniyang
kung hindi wasto. Isulat mga marka sa paaralan. Iba
sa tamang tapunan.
ang iyong sagot sa naman sa kanya si Roy.
sagutang papel. 2. Iniuuwi ko ang aking Mahilig siyang maglaro.
basura. Madalas ay lumiliban pa siya
________1. Dapat nating
sa klase para lang
sundin ang mga tuntunin 3. Tumutulong ako sa makapaglaro. Kaya naman
ng ating paaralan. proyektong pangkalinisan sa marami sa kaniyang marka
________2. Gumamit ng aming barangay. ang bagsak.
uniporme kapag may bisita.
________3. Sulatan at 4. Hinihiwalay ko ang
tapakan ang dingding ng nabubulok sa di-nabubulok
ating silid-aralan. na basura
_________4. Tumulong sa 5. Tinatakpan ko ang
pagpapanatili ng kalinisan basurahan upang hindi
ng paaralan. mangamoy at maiwasan ang
________5. Awitin nang pagkalat ng mikrobyo.
may paggalang ang Lupang
Hinirang.

J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng 2 Muling balikan ang tulang


takdang-aralin at remediation pangungusap kung paano natalakay at subuking
mo napahahalagahan ang basahin muli ito ng may
kapaligiran. tamang tono diin at
ekspresyon.
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bwat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
VI. PAGNINILAY Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda : Iwinasto : Pinagtibay :

MARICAR U. BETITO MARIBEL M. LAUREA JULIUS V. SARABIA ,PhD.


Teacher I Master Teacher-in-Charge Principal III

You might also like