You are on page 1of 7

GRADES 1 TO 12 Paaralan SALUYSOY INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas UNA

DAILY LESSON LOG Guro CLARISSA L. CARREON Asignatura MAPEH


( Pang-araw-araw na Petsa/Oras FEBRUARY 13-17, 2023| 11:00-11:40 Markahan Ikatlong Markahan (Week 1)
Tala sa Pagtuturo)
Annex 1C to DepEd Order No. 42 s. 2016

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


MUSIC MUSIC ARTS ARTS PE

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the basic concepts demonstrates understanding of shapes and texture and prints The learner demonstrates
of timbre that can be repeated, alternated and emphasized through understanding of qualities of
printmaking effort in preparation for
participation in physical
activities.
B. Pamantayan sa Pagganap Distinguishes accurately the different sources of Creates prints that show repetition, alternation and emphasis The learner performs.
sounds heard using objects from nature and found objects at home and in movements of varying
and be able to produce a variety of timbres school qualities of effort with
coordination
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Relates the source of sound with different body Differentiates between a print and a drawing or painting. Demonstrates the difference
movementse.g. wind, wave, swaying of the trees, A1EL-IIIa between slow and fast, heavy
Isulat ang code ng bawat kasanayan
animal sounds, or sounds produced by man-made and light, free and bound
devices or machines.MU1TB -IIIa -1 movements.
PE1BM-IIIa-b-8
Layunin (Sub-task)

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hangang dalawang linggo.

Mga Pinagmumulan ng Tunog Pagtatak o Pagguhit Katangian ng Pagkilos


KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC K-12 p.244 MELC K-12 p.275 MELC K-12 p.315
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag –aaral gamit ang mga istrahehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Piliin ang mga bagay Piliin ang sagot sa loob Isulat sa patlang ang TAMA Lagyan ng tsek kung ang bagay Lagyan ng tsek (√ ) kung ang
pagsisimula ng bagong aralin. na makikita mo sa ng kahon. Isulat sa o MALI. ay nakalilikha ng guhit, marka, o laro na nasa larawan ay
iyong paligid na patlang ang iyong sagot. _________1. Maari kang larawan sa isang papel. Lagyan nasubukan mo na at ekis ( x )
1. Ang mga dahon sa gumuhit gamit ang ibat naman ng ekis kung ito ay hindi. kung hindi pa.
nakalilikha ng tunog. ibang mga hugis at linya. Isulat ang iyong sagot sa
puno ay sumasayaw sa
lakas ng hangin. _________2. Ang pagguhit sagutang papel
nang walang kulay ay hindi
2. Hinampas ng magandang tingnan.
malalakas na alon ang _________3. Kung walang
dalampasigan. sapat na gamit, maaring
humanap ng ibang
3. Ang mga bubuyog sa alternatibo sa pagguhit.
hardin ay animo’y _________ 4. Papel at lapis
bumubulong. ang pinakamadalas gamitin
sa pagguhit.
4. Maririnig ang sabay- _________ 5. Sa pagguhit ,
sabay na pag-huni ng maaring gamitin ang lapis,
mga ibon sa charcoal, at krayola.
himpapawid.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. May mga bagay tayo sa Maaari kang gumawa ng Saan mo madalas makita Panuorin ang maikling bidyo Pagmasdan ang larawan
ating kapaligiran na maraming uri ng tunog ang dalawang larawan
lumilikha ng tunog, gamit ang iba’t ibang https://www.youtube.com/
Ang ilan sa mga ito ay parte ng iyong katawan, watch?v=KOt9bcZESfY
ginagamitan natin ng tulad ng kamay, paa,
mga salitang balat, at bibig. Masdan
maihahalintulad sa ang mga larawang ito:
bagay na ginagawa o
kinikilos ng katawan ng
tao.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagmasdan at pag- Pagmasdan ang mga Alin sa dalawang ito ang Basahin ang sumusunod na mga Anu-ano ang hawak ng mga
bagong aralin. aralan. Ilarawan ang larawan madalas mong ginagawa paraan sa paglikha ng marka. bata sa larawan? Gusto mo din
mga sumusunod. tuwing mayroon kang Isulat ang letrang “I“ kung ito ay bang kumilos o gumalaw na
halimbawa ng imprenta. Isulat may hawak ng mga bagay gaya
gawain buhat sa paaralan? naman ang letrang “G“ kung ito nila?
ay halimbawa ng pagguhit.
Alam mo ba ang pagkakaiba
Gawin ito sa iyong sagutang
ng print o paglilimbag sa
papel.
drawing o painting?
Alin sa tingin mo ang mas 1. Paglikha ng isang larawan
madaling gawin? gamit ang lapis

2. Pagdampi ng kahoy na may


dagta sa papel

3. Paggamit ng bolpen upang


lumikha ng marka sa tela

4. Pagsawsaw ng daliri sa tinta


at paglapat nito sa dingding

5. Pagkulay sa pader gamit ang


pintura 6. Pagdiin-diin ng uling
sa iba’t ibang bahagi ng papel
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang ilan sa mga Ang kapaligiran ay Ano-ano ang mga gamit Mag-isip ka ng isang paborito Subukan mo, alam kong
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sumusunod ay nagbibigay ng mga likas kapag naglimbag? o kung mong bagay o larawan na gusto magagawa at kaya mong
paglalarawan ng tunog na tunog. Marami ikaw ay gumuguhit o mong iguhit. Kulayan ito ng maisakatuparan ang
nito. tayong maaaring nagpipinta? angkop na kulay upang lalong sumusunod:
madinig na hindi gawa maipakita ang kagandahan ng  Makagalaw nang mabagal,
ng tao, tulad ng hangin, iyong likha. mabilis at nagpapakitana may
tubig, at mga hayop. hawak na mabigat at magaan;
Hindi man natin nakikita  Magagaya ang mabagal at
ang hangin, nadirinig mabilis nagalaw ng mga hayop;
natin ang malakas na 3
ihip nito. Ang mga puno  Maipapakita ang pagkakaiba
ay hindi ng mabagal, mabilis, magaan at
nakapagsasalita, ngunit mabigat na galaw
nakalilikha sila ng tunog
sa paggalaw ng mga
sanga at dahon. Ang
pagpatak at pag-agos ng
tubig ay nakagiginhawa
namang pakinggan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mga salitang Maraming nilalang na Pag-aralan ang mga larawan Ipakita sa harap ng klase ang Masdan ang dalawang larawa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 humuhuni o umaawit, buhay ang gumagawa sa ibaba nagawang likhang sining
malakas na ihip, lagaslas ng iba’t ibang uri ng
ay mga kilos na tunog tulad ng mga
maaaring gawin ng tao. hayop, insekto, at
Ito ay ginagamit din halaman. Ano-ano ang
natin upang mailarawan mga halimbawa ng
tunog ng mga ito? 1. Ano ang inyong nakikita?
ang tunog ng mga 2. Ano ang paraan ng pagkilos
bagay. ng pagong?
1. Ang hangin ay umiihip 3. Ano ang paraan ng pagkilos
ng kuneho?
ng malakas.
4. Sa inyong palagay, ano ang
2. Masayang umaawit dahilan ng paraan ng kanilang
ang mga bata. mga kilos?
5. Magagaya mo ba ang stilo ng
3. Ang mga ibon ay kanilang paggalaw? Patunayan
masayang humuhuni. mo
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pagtambalin ng guhit Gawin ang mga Ang print ay mga larawang Punan ang mga patlang ng Gayahin kung paano gagalaw o
Formative Assessment ) ang mga larawan na sumusunod na kilos maaring makita sa mga wastong salita upang makabuo kikilos ang sumusunod na
lumilikha ng tunog sa upang makagawa ng printed materials katulad ng ng makabuluhang kaisipan hayop. Sabihin kung mabilis o
tamang pangalan nito sarili mong tunog. diyaryo, magasin at tungkol sa aralin. Isulat ang mabagal ang galaw ng bawat
kalendayo. Kompyuter at sagot sa malinis na papel. isa.
1. Pumalakpak nang printer ang kadalasang
tatlong beses. ginagamit upang magkaroon
nito. Ang mga ito ay
2. Tapikin ang iyong ginagamitan ng ink at papel.
hita.
Ang Drawing naman ay ang
3. Bigkasin ang iyong.
pagguhit gamit ang iyong
4. Umawit ng A, B, C. mga kamay. Ito ay ang isa sa
mga pangunahing anyo ng
5. Pumadyak nang sining biswal. Ito ay
dalawang beses. 6. karaniwang tumutukoy sa
Tumalon nang mataas. pagmamarka ng mga linya at
iba't ibang bahagi ng tono
ng kulay sa papel, na kung
saan ang tamang
representasyon ng biswal na
mundo ay ipinapakita sa
isang patag na medyum.
Maari kang gumamit ng
ibat-ibang kulay upang
maging kaaya-aya ito
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Bilugan ang larawan Pagtambalin ang mga Gumuhit ng isang larawan Gumuhit ng isang larawan na
na buhay kung tumutukoy sa mga salita sa angkop na na makikita sa inyong makikita sa inyong tahanan
bagay na nakakalikha ng larawan. Isulat ang letra tahanan gamit ang lapis at gamit ang lapis at krayola o
tunog at i-ekis ito kung ng tamang sagot sa krayola o water color. Ilagay water color. Ilagay ang drawing
walang nalilikhang patlang. ang drawing sa short bond sa short bond paper o oslo
tunog. paper o oslo paper. paper.
H. Paglalahat ng Aralin May mga bagay na May mga bagay na Sa murang edad mo, maari Sa murang edad mo, maari  Ang galaw o kilos ay maaring
nakalilikha ng tunog nakalilikha ng tunog mong ipakita ang iyong mong ipakita ang iyong mabilis o mabagal.
gaya ng hayop at tao. gaya ng hayop at tao. natatanging talento sa natatanging talento sa
Ang mga tunog na Ang mga tunog na pamamangitan ng pagguhit.  Ang mga bagay ay pwedeng
pamamangitan ng pagguhit.
nalilikha nito ay nalilikha nito ay Ang pagguhit ay isang anyo mabigat o magaan.
Ang pagguhit ay isang anyo ng
maaaring may maaaring may ng siningbiswal kung saan siningbiswal kung saan
pagkakatulad sa kilos na pagkakatulad sa kilos na gumagamit ang isang tao ng
gumagamit ang isang tao ng
ginagawa ng tao o ginagawa ng tao o iba't ibang instrumento sa
iba't ibang instrumento sa
hayop. hayop. pagguhit para mag-marka sa
isang patag na medyum. pagguhit para mag-marka sa
Ang pagpipinta ay isang patag na medyum. Ang
tumutukoy sa paggamit ng pagpipinta ay tumutukoy sa
brush at likidong pintura sa paggamit ng brush at likidong
nakahandang kanbas o pintura sa nakahandang kanbas
panel. Printing o paglilimbag o panel. Printing o paglilimbag
ay isang pamamaraan ng ay isang pamamaraan ng
paglilipat o pagpaparami ng paglilipat o pagpaparami ng
mga teksto o larawan at mga teksto o larawan at pag-
pag-iiwan ng bakat o marka. iiwan ng bakat o marka.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang T Bilugan ang mga Panuto: Tukuyin ang mga Ilagay sa patlang ang Tama Bilugan ang mga bagay na
kung ang pahayag ay bagay na lumilikha ng larawan kung ito ay kung ang ipinapahayag ng magaan at ikahon ang mga
tama at M kung mali. tunog. printing, painting or pangungusap ay wasto at bagay na mabigat
_______ 1. Ang mga drawing. Isulat ang sagot Mali kung diwasto.
hayop ay pwedeng sa patlang. ____________1. Gagamit
makalikha ng tunog gaya ako ng krayola upang lalong
ng tao. gumanda ang drawing ko.
_______ 2. Ang lagaslas ____________2. Madalas ko
ng tubig ay nakakalikha makita ang mga printed
ng tunog. materials sa mga libro at
_______ 3. May iba’t magazines lamang.
ibang tunog na naririnig ____________3. Kapag may
sa ating paligid. printer, makakapag print ako
_______ 4. Dapat ng mga gusto kong iprint.
pahalagahan ang mga ____________4. Mahahasa
bagay na nakalilikha ng ang aking talento sa pagguhit
tunog na gawa ng kung ipagdadamot ko ito.
Panginoon. ____________5. Bilang isang
_______ 5. Malalakas at bata, pagyamamin mo ang
maiingay na tunog ang iyong talento sa paguhit.
mga naririnig palagi sa
ating paligid.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Magdikit o gumuhit ng 5 Iguhit ang larawan sa ibaba Gumuhit o gumupit ng 3 hayop
aralin at remediation bagay na naklilikha ng gamit ang lapis at papel na mabilis ang kilos at 2 hayop
tunog. na mabagal gumalaw. Idikit ito
Gawin ito sa sa long sa longbond paper
bondpaper.

IV. MGA TALA


Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bwat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
VI. PAGNINILAY Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda : Iniwasto : Pinagtibay :

          CLARISSA L. CARREON MARIBEL M. LAUREA          JULIUS V. SARABIA, PhD 


                                Teacher II             Master Teacher-in-Charge     Principal III

You might also like