You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 Paaralan: PATAG ELEMENTARY SCHOOL Baitang / Antas: IV

DAILY LESSON LOG Guro: ALYN M. CANTANO Asignatura: MAPEH


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: March 11-15, 2024/Week 7 Markahan: 3rd Grading

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


MUSIC ARTS P.E. HEALTH
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates understanding of the proper use of
understanding of understanding of shapes and understanding of medicines to prevent misuse and harm to the
variations of sound in colors and the principles of participation and body.
music ( lightness and repetition, contrast, and assessment of physical
heaviness ) as applied to emphasis through activity and physical fitness
vaocal and instrumental printmaking (stencils)
music
B. Pamantayan sa Pagganap Participates actively in a Produces multiple copies of Assess physical fitness Practices the proper use of medicines.
group performance a relief print using
different vocal sounds and industrial industial
instrumental sounds paint/natural dyes to create
decorative borders for
boards ,panels etc
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Classifies the various Prints relief with adequate Execute the different skills Describes the proper use of medicines.
Isulat ang code sa bawat musical instruments as: skill to produce clean prints involve in the dance… H4S-IIIfg-5
kasanayan 9.1 string with a particular design PE4RD- IVc- h- 4
9.2 woodwind motif(repeated or
9.3 brass wind alternated.) (A4PR-IIIg)
9.4 percussionMU4TB-
IIIf-h-4
Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Hugis at Kulay Paksa: STUNTS Naipapakita ang kasiglahan ng buhay sa
Nakikilala ang pangkat ng ( ISAHAN, pamamagitan ng di paggamit ng gateway
II. NILALAMAN mga istrumentong string DALAWAHAN, drugs.
sa pamamagita ng TATLOHAN,
pakikinig at pagtingin PANGKATAN)
III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 109 - 112 TG pp 280-283 TG pp. 155-159
Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp.82 - 85 LM pp.227-229 TG pp. 155-159 LM p. 356-359


Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Music, arts, and Physical PMID:15657315
Education 4 PMID:15986717
Sanayang Aklat sa Musika
4
4. Karagdagang Kagamitan Larawan, luwad,acrylic http://www.healthline.com/
mula sa portal ng Learning paint health/caffeine-effects-on-
Resource puting kamiseta body#sthash.OgJv4WYj.dpuf
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng mga Umawit at Gumuhit3 Palaruan, sako, Puzzle mat, mga larawan,activity
instrumenting string, CD pp.105-107, Umawit at video clips card,pentel pen at manila paper
Player, CD/ Tape ng mga Gumuhit6 pp. 107-108
inirekord na tunog ng
instrumenting string tsart
ng awit

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
1. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Pakinggan ang  Pasagutan ang Itanong kung naisagawa Paano ninyo napapahalagahan
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin pagkakaiba ng tunog na nasa balik aral sa nila ng maayos ang mga ang inyong kalusugan?
apat na string LM pp. 281. kasanayang pang-
instrument. himnastiko noong
- Ano ang nakaraang aralin.
masasabi
ninyo sa
kalidad ng
tunog ng
violin, viola,
cello, at
double bass?
2. Paghahabi sa Layunin ng Aralin - Iparinig ang  Ipakita ang larawan Nasusubok ang physical Pagpapakita ng larawan ng
awit na Can sa mga bata at fitness sa pamamagitan ng isang masiglang pamilya na di
Paly ““ Oh ipasuri sa kanila. pagsasagawa ng mga gumagamit ng gateway drugs.
Who “ gawaing nagpapaunlad sa
- Ituro ang awit  Ipalarawan sa mga koordinasyon at
sa kanila ang ayos ng pagpapatibay ng katawan.
pamamaraang mga kulay at
rote. disenyo
- Awitin muli
ng sabay –
sabay at
sabayan ng
tamang kilos
sa pagtugtog
ng instrument.
3. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Magpakita ng larawan.  Magbigay ng iba’t Hikayatin ang mga bata na Mga tanong:
Bagong Aralin - Ano – anong ibang kulay sa mga mag bigay ng mga 1. Anong nakikita niyo sa
instrument bata. halimbawa ng mga nakalarawan?
string ang  Magbigay tanong gawaing pisikal na 2. Bakit sa palagay niyo
nakikita ninyo tungkol dito. pagpapaunlad ng
masigla ang buong mag-anak?
sa larawan? koordinasyon at
- Sa anong nagpapatibay ng katawan.
3. Magiging masigla at
pangkat kaya malusog ba ang isang mag-anak
ang violin kung ang bawat miyembro ng
nabibilang? mag-anak ay gumagamit ng
caffeine,alcohol at tabako?
Bakit?
4. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at - Magpatugtog Magbigay tanong tungkol sa
Paglalahad ng Bagong Kasanayan ng CD na may mga larawng ipinakita sa
#1 ibat ibang mga bata.
tunog ng 1. Naranasan mo
instrumenting na bang
string. maglaro ng
- Ano – anong luwad?
tunog ng 2. Sinubukan mo
instrument ang na bang
inyong maglimbag na
naririrnig? gamit ito?
Paghambingin ang mga
tunog ng mga
instrumenting string.

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
1. Pagtalakay ng Bagong - Magpakita ng Magbigay tanong tungkol sa mga larawng Pampasiglang Gawain Ipabasa ang sanaysay sa
Konsepto at Paglalahad ng mga larawan ng ipinakita sa mga bata. Ipagawa sa mga bata nga mga LM.
Bagong Kasanayan #2 instrumenting 1. Naranasan mo na pampasiglang Gawain na ginawa
string. bang maglaro ng sa mga nakaraang aralin.
- Sa anong pangkat luwad?
nabibilang ang 2. Sinubukan mo na bang
mga maglimbag na gamit ito?
instrumenting
tinutugtog sa
pamamagitan ng
paghagod sa
daliri, pagkalabit
o paghilis sa
pamamagitan ng
arko?
- Sa anong pangkat
nabibilang ang
mga
instrumenting
ipinakita?
1. Paglinang sa Kabiihasaan Kantahin muli ang “ Oh Gawin ang pagbabalik tanaw. Sagutin:
(Tungo saFormative Who Can Play” na may Paggawa ng mga Relief Prints. (Sumangguni sa Gawain sa LM 1. Paano maipakikita
Assessment) kasamang kilos na angkop sa pp. 158. ang pagiging malusog at
sa instrumenting  Ipagawa ang GawainA at Gawain B masiglang
binanggit. na nasa LM. pangangatawan?
2. Anu-anong
kasanayan ng buhay ang
dapat malinang upang
makaiwas sa paggamit ng
gateway drugs?
3. Mahalaga bang
linangin ang mga
kasanayan ng buhay na
ito?Bakit?
2. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Kung gusto mong sumali Itanong sa mga bata: Bumuo ng Limang
Araw-araw na Buhay bilang isang manunugtog 1. Ano ang gingamit natin sa paggawa Sabihin na kailangan masubok Pangkay.Ipakita sa isang
ng instrumenting string, ng relief master? ang kanilang kakayahan sa maikling dula-dulaan kung
anong instrument ang pagpapatibay ng katawan. paano mamuhay ng
gusto mong hawakan? 2. Kung ikaw ay papipiliin sa disenyo Ipagawa ang nasa LM Gawain 1-
masaya,masigla at
Bakit na iyong bibilhin, pahahalagahan ISAHAN.
mo ba ang mga disenyong-etniko?
malusog ang isang
Bakit? pamilya na di gumagamit
ng caffeine, alcohol at
tabako.

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
3. Paglalahat ng Aralin Ano ang Itanong sa mga bata: Gawin ng sabay- sabay ang bawat Sa kasalukuyang panahon
bumubuo ng hakbang- sayaw na sasabihin ng halos 90%sa lahat ng
instrumenting 1. Paano nagiging kakaiba ang guro. inumin at pagkain kasama
string? disenyong ginagawa natin? ang caffeine na alam nating
madaming naidudulot na
sakit sa ating katawan.
4. Pagtataya ng Aralin Pangkatin ang  Lagyan ng tsek ang kahon na Sumangguni sa LM p.358
klase sa apat. katumbas ng naabot mong antas Ipabasa ang talaan sa “Suriin Natin” "Pagsikapan Natin"
Ang bawat para sa bawat kasanayan. sa LM pp. 158
pangkat ay  (Sumangguni sa LM Pagtataya
gagawa ng sa pp.226.)
gitara na yari sa
kahon ng
sapatos at
makapal na
goma. Pansinin
kung ano ang
relasyon ng
resonator at
string sa
pagtotono nito.
5. Karagdagang Gawain para sa Magrekord ng  Sikapang mapahalagahan sa Sabihin din na sa tulong ng isang Magsaliksik tungkol sa mga
Takdang-AralinatRemediation mga tunog o lahat ng pagkakataon ang mg ng kontrata sa LM, gagawa ang mag polisiya ng paaralan at mga
tugtugin ng luwad, maging ito man ay bata ng personal na kontrata para sa pambansang batas tungkol
kahit anong sariling gawa o likhang-sining patuloy na paglinang ng sa pagbebenta at paggamit
instrumenting na iab.a likhang-sining mula sa koordinasyon.
ng tabako at alcohol.
string gaya ng disenyong
children’s
rondalla,
symphony
orchestra,
kolitong,
kudyapi, at
hegelung.

V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI. PAGNINILAY mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Ready made DLL (Daily Lesson Log) downloads: teachershq.com

You might also like