You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 Paaralan: Baitang / Antas: IV

DAILY LESSON LOG Guro: Asignatura: MAPEH


(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: NOVEMBER 11 - 15, 2019 (WEEK 3) Markahan: 3rd Grading

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari
I. LAYUNIN ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Demonstrates understanding of Demonstrates Demonstrate an Demonstrates
Pangnilalaman musical phrases, and the uses and understanding of shapes understanding of the understanding of the
meaning of musical terms in form and colors and the participation and proper use of medicines
principles of repititions, assessment of the to prevent misuse and
contrast, and emphasis physical activity and harm to the body.
through physical fitness.
printmaking(stencils
B. dEPamantayan sa Performs similar and contrasting Produces multiple Assesses physical fitness. Practices the proper Assesses physical
Pagganap musical phrases copies of a relief print use of medicines. fitness.
using industrial industial
paint/natural dyes to
create decorative
borders for boards
,panels eyc
C. Mga Kasanayan sa Listens to similar similar and Discover the process of Executes the different Describes ways on Executes the different
Pagkatuto contasting phrases in recorded creating relief prints and skills involve in the how medicines are skills involve in the
Isulat ang code sa bawat music ( MU4FO-IIIa- b-3 ) appreciates how relief dance. PE4PF-IIIb-h-19 used and abused dance. PE4PF-IIIb-h-19
kasanayan prints makes the work H4S-IIIcd-3
more interesting and
harmones in terms of the
elements in volved.
(A4Pr- IIIc&d)
Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang linggo.
 Nakakapakinig ng mga . Kontrast ng mga Hugis Paksa: Coordinated Nailalarawan ang Paksa: Coordinated
magkakahawig at di – Walk Pangkalahatang Walk
II. NILALAMAN magkatulad na mga epekto ng paggamit
musical phrase sa at pag abuso sa
pamamagitan g inirekord
caffeine, nikotina at
na musika
 Natutukoy ang
alcohol
magkahawig at di –
magkatulad na mga
musical phrase ng isang
awitin at tugtugin mula sa
mga nakaraang alin
 Melodic
 Rhythmic
 Nakakaawit ng
magkakahawig at di –
magkatulad na mga
musical phrase

III. KAGAMITANG Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng
PANTURO mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 99 - 103 TG pp.272-275 Curriculum Guide: Curriculum Guide:
Guro teaching Physical teaching Physical
Education Education
2. Mga Pahina sa LM pp. 75 - 77 LM pp.216-219 LM pp. 138-142 LM. p. 337-343 LM pp. 138-142
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Sanayang Aklat sa Musika 4, pp.
132 – 134
Dazzle 4, pp 22 - 24
4. Karagdagang Kagamitan http://www.youtube.com/watch Kamote, patatas,
mula sa portal ng Learning ?v=WZNIFN4x_U8 Styrofoam,banana stalk,
Resource at iba pang maaaring
pag-ukitan, recycled
plastic knives,barbecue
sticks
B. Iba pang Kagamitang Tsart ng Awit, mga Kodaly Hand MIMOSA materials Palaruan,hulahoop • mga Palaruan,hulahoop
Panturo Sign,at mga rhythmic pattern CD halimbawang gamot
Player na nabanggit
• mga larawan

Page 1 of 5
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong 3ingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral
IV. PAMAMARAAN
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at
kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
1. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Pakinggan ang “ Surprise  Ano-anong mga Itanong kung naisagawa nila Anu-ano ang mga Itanong kung naisagawa
at/o Pagsisimula ng Bagong Symphony Second pangkat-teniko ang ng maayos ang two produkto may nila ang ng maayos ang
Aralin Movement “. Itaas ang ang may mga hand and ankle grip noong sangkap na two hand and ankle grip
kanang kamay para sa motif design? nakaraang aralin. caffeine? noong nakaraang aralin.
antecedent phrase at Iytanong kung paano Iytanong kung paano
kaliwang kamay para sa malinang ang flexibility ng malinang ang flexibility
consequent phrase. katawan. ng katawan.

2. Paghahabi sa Layunin ng Ano ang paborito mong Ipakita ang mga larawan Naipakita ang kasiyahan na Magpakita ng mga Naipakita ang kasiyahan
Aralin gamit na ibinigay sa iyo sa mga bata at ipasagot puno ng enerhiya at tiyaga, halimbawa ng mga na puno ng enerhiya at
ng inyong magulang o ang mga tanong tungkol at paggalang kapwa patas kemikal na tiyaga, at paggalang
kaibigan? Paano mo ito dito. pakikipaglaro. inihahalo sa kapwa patas
napapahalagahan? pakikipaglaro.
produkto.

3. Pag-uugnay ng mga Ipaawit ang lunsarang  Anong uri ng Ipabasa ang “ Ipagpatuloy • Saan Ipabasa ang “
Halimbawa sa Bagong Aralin awit” Atin Cu Pung disenyo ang mga Natin” itanong kung ano ang inihahalo ang Ipagpatuloy Natin”
Singsing”.Suriin at basahin nasa larawan? coordination at itanong din alcohol? itanong kung ano ang
ang titik ng awit. kung bakit kailangan itong • Ano ang coordination at itanong
malinang. din kung bakit kailangan
epekto nito sa
itong malinang.
taong nakatikim ng
alcohol?
• May
masama bang
epekto ang
nikotina sa ating
katawan?
4. Pagtalakay ng Bagong Suriin ang bawat phrase Talakayin ang ibat ibang Magpakita NG larawan
Konsepto at Paglalahad ng ng awit. disenyong may etnikong batay sa mga ginagawa ng
Bagong Kasanayan #1 Ilang musical phrase ang motif ng mga pangkat- mga bata.
matatagpuan sa ating etniko sa ating bansa.
lunsarang awit? Ipakita ang mga larawan
ng :
 Tela
 Damit
 Sarong
 Malong
 Panyo at iba
Page 2 of 5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-
IV. PAMAMARAAN
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
5. Pagtalakay ng Bagong Alin ang magkahawig na Ipaliwanag sa mga bata Isagawa ang
Konsepto at Paglalahad ng melodic phrse sa awiting ang mga gamit na nasa coordinated walk gamit
Bagong Kasanayan #2 “ Atin Cu Pung Singsing” larawan. ang hulahoop.
- Paano mo - Anong
masasabi na ang Pag aralan ang larawan koordinasyon ang
dalawang musical ng mga ethnic motif nagagawa mo?
phrase ay designs
magkahawig? Gaya ng:
- Ano ang  Paulit
dalawang uri ng  Radyal na ayos
musical phrase?  Pasalit-salit

6. Paglinang sa Kabiihasaan Ipaawit ang “ Atin Cu Sabihin ng mga bata na Mahirap bang Ipagawa sa mga bata Mahirap bang
(Tungo saFormative ung singsing” nang may ihanda ang kanilang gawin ang ang gawain sa " Dapat gawin ang
Assessment) angkop na galaw ng mga kagamitan sa coordinated Magbasa Muna" LM p. coordinated
katawan upang matukoy paggawa ng sarili nilang walk? Ang 339 walk? Ang
ang magkahawig na at relief prints. paggamit ng paggamit ng
di – magkatulad na Ipagawa ang nasa LM hulahoop? bakit? hulahoop? bakit?
melodic phrase. Paano Paano makakatulong
makakatulong ang mga gawaing ito sa
ang mga pagpapaunlad ng iyong
gawaing ito sa koordinasyun.
pagpapaunlad
ng iyong
koordinasyun.
7. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Magparinig ng mga Paano mo ginagawang Sabihin kung kaiIangang Sagutin ang mga Sabihin kung kaiIangang
Araw-araw na Buhay awitin o tugtugin. magamda ang disenyo masubok ang kanilang tanong: masubok ang kanilang
Hayaang tukuyin ng mga gamit ang relief prints? kakayahan sa 1. Ano ang sakit ni kakayahan sa
bata kung ang musical koordinasyun. Luis? koordinasyun.
phrase ay magkahawig o  Paano mo pa
2. Para saan ang
di – magkatulad. magagamit ang
Mga Awitin: prints sa ang
ininom niyang gamot?
3. Ano ang
1. Ako ay may Lobo araw-araw na nangyari sa kanya?
2. Twinkle,Twinkle buhay? 4. Ano ang mali sa
3. Little Star ginawa ni Luis?
4. Bahay Kubo 5. Ano sa palagay
ninyo ang dapat
niyang ginawa?

Page 3 of 5

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-
IV. PAMAMARAAN
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
8. Paglalahat ng Aralin Ano ang kaibahan ng  Ano-anong uri ng Gabayan ang mga bata Mga Dapat Tandaan Gabayan ang mga bata
melodic phrase at hugis ang ginamit upang makabou ng sa Pag-inom ng upang makabou ng
rhythmic phrase? mo sa inyong print paglalahat. Maaring Gamot: paglalahat. Maaring
reliefs? magtanong upang a. Uminom ng magtanong upang
Paano mo inaayos ang makabou ng kaisipan na makabou ng kaisipan na
tamang gamot na
mga hugis upang dapat tandaan. dapat tandaan.
makabuo ng isang
nireseta ng doktor.
disenyo b. Uminom ng
gamot ayon sa dami
at tamang sukat nito.
c. Basahin ang
etiketa ng gamot
bago ito inumin.
9. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain: Gamit ang rubrics, suriin Ipabasa ang talaan sa “ Magpangkat at Ipabasa ang talaan sa “
Pangkatin sa apat ang ang iyong ginagawang Suriin Natin” sa LM at Isadula ang isang Suriin Natin” sa LM at
klase. likhang-sining batay sa ipatukoy sa sitwasyon na ipatukoy sa
Panuto: sumusunod na batayan: pamamagitan ng nagpapakita ng pamamagitan ng
Isagawa ang sumusunod Sumangguninsa LM 222- paglagay ng ckeck kung paglagay ng ckeck kung
maling paggamit ng
na Gawain para sa 223.Pagtataya.) alin ang mga alin ang mga
awiting “ Ugoy ng makakapagunlad ng
gamot at ipakita ang makakapagunlad ng
Duyan”( Sumagguni sa kanulang koordinasyun. tamang paggamit nito. kanulang koordinasyun.
Yunit 3,Aralin 2 ) Ipakopya ss kwadreno Ipakopya ss kwadreno
Pangkat 1 – awitin ang ang talaan at ipasagot ang talaan at ipasagot
magkahawig na melodic ito. ito.
phrase
Pangkat 2 – awitin ang di
magkatulad na melodic
phrase
Pangkat 3 – Ipalakpak
ang magkahawig na
rhythmic phrase
Pangkat 4 – ipalakpak
ang di – magkatulad na
rhythmic phrase
10. Karagdagang Gawain Sanayain ang sarili sa Magdala ng sumusunod Sabihin din sa tulong ng Mangalap ng iba Sabihin din sa tulong ng
para sa Takdang- magkahawig at di – na kagamitan: color, kontrata sa LM, gagawa pang substansiya o kontrata sa LM, gagawa
AralinatRemediation magkatulad na mga paint brush, lumang ang mga bata g personal kemikal na ginagamit ang mga bata g personal
melodic phrase at dyaryo, cardboard, na kontrata para sa sa mga produkto gaya na kontrata para sa
rhythmic phrase ng mga kahon ng sapatos o iba pagtuloy ng paglinang pagtuloy ng paglinang
ng mga caffeine,
awiting natutuhan na. pang uri ng ng koordinasyun. ng koordinasyun.
kahon,disposable
nikotin at alcohol. Idikit
spoon,acrylic ito sa puting papael at
paint/watercolor, paint isulat ang mga epekto
brush,maliit na cutter sa taong nakakagamit
nito

V. MGA TALA

Page 4 of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: Baitang / Antas:


DAILY LESSON LOG Guro: Asignatura:
(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
VI. PAGNINILAY pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Page 5 of 5

You might also like