You are on page 1of 10

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura MAPEH


Petsa Week 7 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


CATCH-UP FRIDAY
I. LAYUNIN
The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates understanding of The learner understands the nature and effects of
understanding of the uses and understanding of new printmaking participation and the use and abuse
A. Pamantayang Pangnilalaman
meaning of musical terms in Form techniques with the use of lines, assessment of physical activity and of caffeine, tobacco and alcohol
texture through stories and myths. physical fitness
The learner performs the created song The learner creates a variety of The learner participates and The learner demonstrates the ability to protect one’s
with appropriate musicality prints using lines (thick, thin, jagged, assesses performance in physical health by refusing to use or abuse gateway drugs
B. Pamantayan sa Pagganap ribbed, fluted, woven) to produce activities.
visual texture.
Identifies aurally and produces several editions of the Executes the different skills demonstrates life skills in keeping healthy through
visually different same print that are well-inked and involved in the dance the non-use of gateway drugs
instruments in: evenly printed.
1. rondalla PE5RD-IIIc-h-4 H5SU-IIIh-12
2. drum and lyre
A5PR-IIIh-2
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto band
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) 3. bamboo
group/ensemble (Pangkat
Kawayan)
4. other local indigenous
Ensembles
MU5TB-IIIf-3
Nakikilala ang mga katutubong Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay inaasahang Ang mga mag-aaral ay inaasahang naisasabuhay
D. Mga Layunin sa Pagkatuto instrument na bumubuo sa Pangkat naipapaliwanag ang kahalagahan ng naitatanghal ang mga iba’t ibang posisyon ang hindi paggamit ng mga drogang gateway.
Kawayan paglilimbag. sa katutubong sayaw.
Pangkat Kawayan Paglilimbag Pagtatanghal ng Katutubong Sayaw Mga kasanayan sa Buhay sa Pagpapanatiling CATCH-UP FRIDAY
II. NILALAMAN Malusog sa Pamamagitan ng hindi Paggamit ng
mga Drogang Gateway
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ADM Module-SDO Las Pinas Module-SDO Pasay City Module- SDO Pasay City ADM Module-SDO Las Piñas City See Attached Teacher’s Guide
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan, Dahon PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan, Dahon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Balik-aral: Itanong: Balik-aral:
pagsisimula ng bagong aralin Panuto: Tukuyin ang iba’t-ibang Tukuyin kung ito ay epekto ng caffeine, alcohol o
Mga pangyayri sa buhay. Instrumento sa larawan.
Pumili ng sagot sa loob ng Itanong: Ano anong sayaw ang alam mong epekto ng nikotina.
kahon.Isulat ang titik lamang. sayawin?
Ano ang kaibahan ng Alamat sa 1. Pagkakaroon ng bukbok na ngipin dahil sa
Mitolohiya? sobrang plaka (plaque)
2. Sakit sa atay (liver failure).
3. Pangungulubot ng balat dahil sa pagkawala ng
protina.
4. Pagkawala ng balance sa katawan.
5. Pagiging nerbiyoso.

Panoorin ang video gamit Suriin ang larawan Itanong: Suriin ang larawan:
ang link sa ibaba:
Nakapaghanda na ba ang lahat para sa
https://www.youtube.com/shorts/ pagsasayaw?
TgriJl68nzc

Ano ang tungkol sa napanood mo?


B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Ano ang masasabi mo sa larawan?


Ano ang masasabi niyo sa larawan?

Masaya ba ang pamumuhay na ipinapakita sa


larawan?

Nais niyo ba na magkaroon ng walang iniindang


sakit?
Marunong ka bang tumugtog ng Maaring gamitin natin ang mga inukit Mayroong mga pangunahing posisyon at Mithiin natin na magkaroon ng payapa na
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong instrumento? Anong instrumento ang o ibang bagay upang makapaglimbag galaw para sa mga braso at mga pa ana pamumuhay at walang anumang karamdaman.
aralin. kaya mong tugtugin? Nasubukan mo na ayon sa gusting disenyo. karaniwan sa mga katutubong sayaw, isa – Kung kaya’t nararapat lamang na pagkaingatan at
(Activity-1) na bang tumugtog ng isang piyesa ng isahin natin ito. pangalaan ang ating kalusugan.
awitin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang musika ay bahagi na ng kultura Ang mga likhang sining ay mga Balikan natin ang mga pangunahing Mga kasanayan sa ating buhay na dapat nating
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity ng mga Pilipino. Bago pa man halimbawa ng paglilimbag. Ang Posisyon ng Kamay at Paa sa paunlarin upang mapaglabanan natin ang mga
-2) dumating ang mga Espanyol, may Katutubong Sayaw
paglilimbag o printmaking ay
mga musika ng ginagamit ang ating mapang-akit at nakakalulong na droga sa ating mga
isang paraan sa paggawa ng mga
mga ninuno para sa iba’t ibang uri ng A. Mga Kamay kapaligiran.
pagdiriwang o ritwal tulad ng kasal,
likhang
pasasalamat sa ani, paghingi ng ulat sining. Ito ay ang pagtatatak ng Unang Posisyon 1. Pag-iwas at Pagtangi sa mga Masasamang
at marami pang iba. Bawat musika ay disenyo sa papel o iba pang Impluwensiya (Resisting Temptations and Bad
may kani-kaniyang instrumenting material tulad ng cardboard at Influences)
ginagamit upang makabuo ng tela. Sa kasalukuyan, maraming Makakamit mo ang iyong pangarap kapag
melodiya. Ang mga katutubong makabagong teknolohiya at marunong kang tumangi sa mga nakakasira sa
instrumento ay ginagamit ng ating makinarya ang ginagamit sa iyong kalusugan at sagabal sa pagtupad ng iyong
mga ninuno upang makabuo ng pangarap.
paglilimbag. Subalit ang mga ito
musikang magbubuklod ang mga 2. Mabuting Pagpapasya o Paggawa ng Matinong
adhikain at damdamin ng isang ay nakabase sa mga sinauna o Desisyon (Sound Decision Making)Ang paggawa
kumunidad. tradisyonal na pamamaraan ng ng ng desisyon ay pinag-iisipang mabuti upang
paglilimbag. Ilan sa mga paraang magkaroon ng matalinong pagpapasya na
Ang Pangkat Kawayan ay mas kilala makakabuti sa ating sarili, kapamilya at sa ating
ito ay ang paglilimbag gamit ang
sa tawag na “Singing Bamboos of the kapwa. laging isaalang -alang ang mga katanungan
Philippines”. Ito ay isang pangkat ng
stamp. gaya ng mga sumusunod:
manunugtog kung saan ang mga > Makakatulong ba o hadlang lamang ang mga
instrumentong ginagamit ay yari sa gateway drugs sa pagtupad ng aking mga mithiin sa
kawayan. Itinatag ito noong 1966 at buhay?
binubuo ng mga estudyante na > Magiging produktibo ba akong mamamayan
karaniwang pinili mula sa mga pagsinubukan kong manigarilyo at uminom ng
paaralan sa Lungsod ng Quezon at inuming may alcohol?
Lungsod ng Maynila. Isaayos ang mga bisig at kamay sa harap > Magiging masaya ba ang aking pamilya habang
ng dibdib. Ikurba ang mga nakikita nila akong pasuray -suray sa daan dahil sa
bisig nang pabilog habang nakalabas ang kalasingan?
mga siko. Panatilihing nakaharap sa iyong 3. Komunikasyon at pakikipag - usap
mga palad. ( Communication ) Ang komunikasyon ay isang
proseso ng pagpapadala o pagtanggap ng mensahe
Pangalawang Posisyon na maaaring
pasalita o pakilos sa mga taong kausap.
4. Paggigiit ( Assertiveness)
Ito ay nagpapahayag ng sariling karapatan, ninanais
sa buhay at pagpapahalaga sa karapatan o
pananaw sa buhay ng kapwa. Ito ay paraan ng
paghihikayat, pagsasabi ng totoo kung ano ang
kanilang naramdaman at pananaw sa bawat
sitwasyon. Ito rin ang pakikinig sa pahayag ng iba
atpagsasabi ng pagsang - ayon o hindi pagsang-
ayon hinggil sa napakinggan.
Ibuka ng sabay ang mga bisig at kamay sa
iyong tagiliran kapantay
ng iyong mga balikat. Ikurba ang iyong
mga bisig. Ang iyong mga palad ay
nakaharap paitaas.

Pangatlong posisyon

Itaas ang kanang (kaliwang) bisig na ang


iyong palad ay nakaharap sa baba.
Panatilihing nasa pangalawang posisyon
ang iyong kanang (kaliwang) bisig.

Pang – apat na posisyon

Panatilihing nasa pangatlong posisyon ang


iyong kanang
(Kaliwang) bisig. Ilagay ang iyong
kaliwang (kanang) bisig sa harap,
gaya ng nasa unang posisyon.

Panlimang posisyon

Itaas ang iyong mga bisig. Ikurba ang


iyong mga bisig at
panatilihing nakaharap sa ibaba ang iyong
palad.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang mga Instrumentong Bumubuo Ang Monoprinting B. Mga Paa May iba’t ibang batas ang ating bansa upang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa Pangkat Kawayan pangalagaan ang ating karapatan bilang
(Activity-3) Ang monoprinting ay isang uri ng Unang Posisyon mamamayan isa na rito ang Batas Republika
Pangkat Kawayan paglilimbag kung saan one of kind o 9211,higit sa kilala sa Tabacco Regulation Act of
Ang Pangkat Kawayan ay mas kilala natatangi ang 2003.Ito ay batas ukol sa pagkontrol sa paggamit ng
sa tawag na “Singing Bamboos of the bawat malilikhang larawan. Hindi ito mga produktong tabako na ipinagtibay
Philippines”. Ito ay isang pangkat ng tulad ng ibang uri ng paglilimbag kung upang isulong ang pagkakaroon ng isang
manunugtog kung saan ang mga saan maaring kapaligirang nakabubuti sa kalusugan, palaganapin
instrumentong ginagamit ay yari sa lumikha ng maraming kopya ng ang impormasyon sa masamang epekto ng
kawayan. Itinatag ito noong 1966 at orihinal na larawan. paninigarilyo, ilayo ang mga kabataan sa bisyo ng
binubuo ng mga estudyante na paninigarilyo at iba pa.
karaniwang pinili mula sa mga Ang stamp ay isang kagamitan sa
paaralan sa Lungsod ng Quezon at pagtatatak ng disenyo gamit ang tinta Sa ilalim ng seksyon 5 ipinagbabawal ng batas na
Lungsod ng Maynila. o ito ang paninigarilyo sa mga pampublikong lugar
pintura. sa paglilimbag, maaaring gaya ng:
gumamit ng a. Sentro ng aktibidad ng mga kabataan kagaya ng
rubber stamp at linoleum stamp. playschool, preparatory school, mababa at mataas
na paaralan, kolehiyo at unibersidad, youth hostel at
Ang rubber stamp ay karaniwang mga lugar na pinaglilibangan.
yari sa
gomang malambot at madaling ukitin. b. elevator at stairwell
Samantala, ang linoleum stamp o c. mga pook na maaring maging sanhi ng sunog ang
linocut ay gawa sa linoleum, isang paninigarilyo tulad ng gas station at tindahan ng
Tumayo ng magkadikit ang iyong mga
materyal na mga flammable liquid.
sakong (heel).
karaniwang ginagamit bilang floor d. pampubliko at pribadong hospital, medical
Iposisyon sa labas ang iyong mga daliri sa
covering. optical at dental clinic, health center nursing
paa upang magporma
home ,dispensary at mga laboratoryo.
itong letrang V.
Maaaring gumamit ng kutsilyo sa pag- e. airport, terminal ng barko, istasyon ng bus at tren,
uukit ng disenyo sa goma at linoleum. restaurant at conference hall
Pangalawang posisyon
f. lugar na pinaghahandaan ng pagkain.
Matapos maukit ang disenyo, Sa ilalim ng seksyon 6 isinasaad ang ibang lugar na
nilalagyan ng tinta o pintura ang stamp bukas para sa publiko gaya ng
at itinatatak sa papel, karton, o tela. mga gusali at pook paggawa ay nararapat na
Ang magkaroon ng non-smoking at smoking area.
mga rubber stamp at linoleum stamp Maaring hiwalay ang smoking areas sa kabuuan ng
ay maaaring gamitin sa pagbuo ng establisyementong gusali o isang lugar na
disenyo. maymaayos na bentilasyon.
Sa ilalim ng seksyon 10 napapaloob ang
pagbabawal ng pagtitinda ng sigarilyo sa mga lugar
Ihakbang sa gilid ang iyong kanang na malapit sa paaralan at pampublikong
(kaliwang) paa habang palaruan.Kailangan ito ay nasa layong 100 metro o
pinapanatiling nakaposisyon sa labas ang higit pa samga nasabing lugar.Nakasaad din sa
iyong mga daliri sap aa. batas ang pagbabawal sa mga menor de edad o mga
Ang iyong mga paa ay kapantay ng iyong indibidwal edad 18 pababa, sa pagbili o pagbenta at
balikat. paghithit ng sigarilyo at iba pang produktong
tabako.
Pangatlong posisyon

Panatilihin sa dating posisyon ang iyong


kanang (kaliwang)
paa. Ilagay ang iyong kaliwang (kanang)
paa sa arko ng talampakan (instep) ng
iyong kanang (kaliwang) paa.

Pang-apat na posisyon

Panatilihin sa dating posisyon ang iyong


kanang (kaliwang) paa. Ihakbang sa iyong
kaliwang (kanang) paa pa – diagonal sa
harap. Panatilihing nakaposisyon sa labas
ang iyong mga daliri sa
paa.

Panglimang posisyon

Ilagay ang iyong kanang (kaliwang) paa sa


harap ng kaliwang (kanan) paa. Hayaang
nakadikit ang sakong ng iyong kanang
(kaliwang) paa sa mga daliri ng iyong
(kaliwang) paa.
Panuto: Iayos ang mga nakagulong Halina’t Sumayaw! Panuto : Alamin kung anong kasanayan sa buhay
letra para makuha ang tamang sagot. ang isinasad ng bawat sitwasyon. Isulat sa patlang
1. PMATS Pangkat Isa. ang A -kung pagtututol, B- pagpapasya, C -
2. GABMILILGAP (Pagtatanghal) Komunikasyon ,at D – kung pamimilit
3. BREBUR TMPAS Pangkat Dalawa _____1. Pagpapahayag ng sariling karapatan at
3. TKUI (Pagtatanghal) ninanais sa buhay.
4. INTTA Pangkat Tatlo _____2. Pagpapadala o pagtanggap ng mensahe.
5. YODISEN (Pagtatanghal) _____3. Pagtanggi sa drogang gateway. _____4.
Paggawa ng desisyon na makakabuti sa sarili,
pamilya at sa kapwa.
(Dipende sa bilang ng mag-aaral) _____5. Paghikayat sa mga Kabataan na iwasan ang
drogang gateway.
Gamit ang pamantayan sa pagsasayaw na
nasa Pagtataya, bigyan ng puntos ang
bawat grupo na magpapakita ng sayaw sa
harap ng klase.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Paano mo pahahalagahan ang kultura Ano ang maari mong malikhang Ano ang iyong naramdaman habang Paano mo iiwasan ang drogang gateway?
na buhay ng mga katutubong Pilipino? sining sa paglilimbag? nagsasayaw?
(Application)
Ano ano ang mga katutubong Ano ano ang mga kagamitan sa Paano mo mapapahalagahan ang mga Ano ang batas na nagsusulong sa pagkontrol ng
H. Paglalahat ng Aralin instumento na bumubuo sa pangkat paglilimbag? katutubong sayaw? paggamit ng produktong tabako?
(Abstraction))
kawayan?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Tukuyin ang uri ng instrument Sanaysay: Sagutan sa isang malinis na Panuto: Basahin ang sumusunod na pangungusap at
batay sa paglalarawan sa bawat papel ang tanong sa ibaba. bilugan ang letra ng tamang sagot.
aytem. 1. Alin sa mga sumusunod na sitwasyon ang
A. Talunggating Ano ang kahalagahan ng paglilimbag? nagpapakita ng pagpigil at pag-iwas sa pang-aabuso
E. Kawayang ng
Pipa Pamantayan sa Paggawa ng Drogang Gateway?
Tulali sanaysay. A. Ginagaya ni Jonas ang pagsubok ng pag-iinom
F. Angklung ng kanyang mga barkada.
Kalagong B. Kinakausap ni Jambi ang mga magulang niya
G. Kiskis tuwing may problema siya.
D. Bumbong C. Sinusunod ni Josh ang desisyon ng kanyang mga
kaibigan.
_________________1. Maliliit na D. Nagtitinda ng sigarilyo sa bangketa si Joy.
kawayang tubo na pinagsamasama 2. Bumagsak si Karen sa asignaturang Math, ano
sa pamamagitan ng tali, ito ay may ang maganda niyang gawin upang matulungan ang
ibat ibang haba. kanyang sarili?
________2. Instrumentong A. Lumayo kasama ang mga barkada.
perkasyon na tinutugtog sa B. Kausapin ang mga malapit na kaibigan.
pamamagitan ng pagpalo ng patpat C. Kausapin ang guro at alamin kung ano ang
na yari sa rattan sa mga ridges nito. maaaring gawin.
__________3. Instrumentong D. Huminto nalang sa pag-aaral at antayin ang
hinihipan na gumagawa ng mababa susunod na pagbubukas ng klase.
at maugong na tunog na katulad ng 3. Sa grupo o barkada ninyo ay ikaw nalang ang
gong. hindi sumubok na manigarilyo. Inalok ka ulit ng
__________4. Ito ay yari sa BAGA, iyong barkada at kapag hindi ka sumunod ay lalayo
isang uri ng pinakamaliit na sila sa iyo. Ano ang dapat mong gawin?
kawayan, ang apat na butas ng A. Susundin ito para hindi mawalan ng barkada
palwta ay naaayon sa iskalang B. Susundin ito dahil wala naming mawawala sa
pentatonic. iyo.
__________5. Ito ay mga kawayang C. Hindi ito susundin at maghanap ng panibagong
tubo na karaniwang kinakalog na kaibigan.
nakakabit sa kuwadro o banghay D. Hindi ito susundin dahil alam mong hindi tama
na yari din sa kawayan. ang paninigarilyo.
4. Mahilig manigarilyo ang tatay mo, alin sa mga
sumusunod ang nararapat mong gawin?
A. Kausapin ng masinsinan at sabihang masama ito
sa katawan. B. Hayaan nalang ito dahil iyan ang
hilig at gusto niya.
C. Palabasin ito sa bahay tuwing naninigarilyo.
D. Isumbong ito sa pulis.
5. Ano ang tawag sa batas na naglalayon na
kontrolin ang paggamit ng produktong sigarilyo
upang
mailayo ang kabataan sa bisyo?
A. Batas Republika 9122
B. Batas Republika 9211
C. Batas Republika 9312
D. Batas Republika 9413
Pangkatin ang klase sa lima (dipende
sa dami nila).
Bawat grup ay magdadala ng mga
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang materyales na maari nilang gamitin sa
Aralin at Remediation
paglikha ng melodiya o tunog.

Gaya ng baso, pinggan o ano pa mang


mga kagamitan pambahay.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas __bilang ng mag-aaral na
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa ng __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain karagdagang pagsasanay o gawain para remediation nangangailangan pa ng
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation karagdagang pagsasanay o
remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin __bilang ng magaaral na
sa aralin sa aralin aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa ng __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa remediation magpapatuloy pa ng karagdagang
remediation remediation remediation pagsasanay sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. naranasan:
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Kakulangan sa makabagong
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata kagamitang panturo.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Di-magandang pag-uugali ng
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata pagbabasa. mga bata.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Mapanupil/mapang-aping mga
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng teknolohiya bata
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan sa Kahandaan ng
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book presentation
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Paggamit ng Big Book
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Tarpapel
__Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:


Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like