You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/Antas 3

Daily Lesson Log Guro Asignatura MAPEH


Petsa Pebrero 26-March 1 Markahan 3 – WEEK 5
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates understanding of The learner demonstrates understanding of Catch-up Friday
understanding of the basic concepts understanding of shapes, colors, and movement in relation to time, force, and factors that affect the choice of health
A. Pamantayang Pangnilalaman of dynamics in order to respond to principle repetition and emphasis flow information and products
conducting gestures using symbols through print making (Stenci)
indicating variances in dynamics
The learner sings songs with proper The learner exhibits basic skills in The learner performs movements The learner demonstrates critical thinking
dynamics following basic conducting making a design for a print and accurately involving time, force, and flow. skills as a wise consumer
B. Pamantayan sa Pagganap
gestures producing several clean copies of the
prints
Distinguishes “loud”, “medium”, and explains the meaning of the design Moves: Describes the skills of a
“soft” in music (MU3DY-IIId-2) created (A3PR-IIIe) At slow, slower, slowest/fast, faster, wise consumer (H3CH-IIIde-5)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto fastest pace using light,


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) lighter/strong, stronger, strongest
force with smoothness (PE3BM-IIIc-
h-19)
Damdamin ng Musika Paggawa ng Istensil Ang mga Kasanayan ng isang Matalinong
II. NILALAMAN Ritmikong Ehersisyo Gamit ang Buklod
Mamimili
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 MELC- Guide p 333 K-12 MELC- Guide p 372 K-12 MELC- Guide p 372 K-12 MELC- Guide p 452
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM
ng Learning Resource
LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL
B. Iba pang Kagamitang Panturo
PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Magbigay ng mga bagay na may Buoin ang talata. Kilalanin ang mga hayop at mga bagay na Piliin ang mga nakakaimpluwensiya sa
pagsisimula ng bagong aralin malakas o mahinang tunog. pinakikilos ng makina, na gumagalaw sa pagpili natin ng mga produkto at
Mga pangyayri sa buh Ang makabagong ________ ngayon iba’t ibang tiyempo. Sabihin kung ang serbisyong pangkalusugan. Isulat ang titik
ay gumagamit ng proseso ng imprenta kilos na ipinaakita ay mabagal, mabilis o sa patlang.
upang _____ ang paglikha ng mga katamtaman. A. Personal na Interes
bagay na may magkakaparehong B. Badyet
_______, at magawa rin ito ng ibang C. Pamilya
____. Ginagamit ito sa paglimbag ng D. Media
mga aklat, paskil, karatula, at iba pang E. Emosyon
mga bagay na may tatak o selyo.
___1. Sabi ni nanay gulay at prutas ang
kainin sa halip na sitsirya.
___2. Gusto kong bumili ng bagong
sapatos.
___3. Binigyan ako ng P100.00 ni nanay
bumili daw ako ng nais ko na kasya sa pera
ko.
___4. Bibili ako ng shampoo na ginagamit
ni Marian Rivera, magiging kasing ganda
rin nito
ang aking buhok.
___5. Naiinis ako kaya, bibili ako ng gusto
kong pagkain para mawala ang
nararamdaman
Ang dynamics ay isa sa Nakagawa ka na ba ng istensil? Ano Panuto: Lagyan ng tsek (✓) kung Basahin at unawain ang kwento.
madamdaming sangkap ng ang gamit nito? Paano makakatulong matagumpay mong nagawa ang mga
musika na tumutukoy sa hina at lakas ang istensil sa paglikha ng imprenta? ibinigay na gawain. At ekis (X) naman
ng tunog. Nagpapahiwatig ito ng kung hindi. Maging matapat sa paggawa
damdamin subalit, higit itong ng mga ito.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
makabuluhan kung gagamitin
1. Ano ang nais bilhin ni Gng. Cruz?
sa awit gamit ang senyas ng kamay.
2. Ano ang ginawa ni Gng. Cruz bago siya
bumili?
3. Matalino ba siyang mamimili? Bakit?

Isa sa elementong nagbibigay buhay Sa araling ito, makakalikha ka ng Ang buklod bilang isang kagamitan sa Ang matalinong mamimili ay laging alerto,
sa musika ay ang dynamics kung saan istensil sa papel o plastik, at mga ritmikong ehersisyo ay makatutulong aktibo, mapagmasid at
ito ay nauukol sa paglakas(loudness) magagamit mo ito sa pag-imprenta sa upang madebelop ang koordinansyon ng handang labanan ang mga maling gawain
ng mga negosyante at nagtitinda.
at paghina (softness) ng tunog. tela o matigas na papel. katawan, kaaya-ayang galaw, at
Masusing tinitingnan ang kalidad at presyo
Maaaring maipahayag ang tamang tiwala sa sarili. ng bawat produkto at limitado ang badyet
tunog o awit na nais sa pamamagitan sa pamimili.
ng senyas sa kamay. Basahin ang mga
senyales sa ibaba upang higit na
maunawaan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin.
(Activity-1)

Nasubukan na ba ninyong lumikha ng mga


galaw gmit ang buklod? Lumikha ng
simpleng ehersisyo at gawin ito ng may
musika.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panuto: Awitin ang buong awit ng Ang bawat pangkat etniko sa bansa ay Gawin ang mga ehersisyong ito gamit ang Ang mga katangian ng matalinong
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity Lupang Hinirang batay sa simbolo ng malikhain sa paggawa ng kani- buklod habang sinasabayan ng nais mong mamimili:
-2) mga senyas ng dynamics. Kapag S kanilang mga disenyo (ethnic designs) musika. Gawin ito ng may 8
(mahina), M (katamtaman) at L upang maipakita ang pagkakaiba ng (counts/bilang) bawat figure. 1. Ang matalinong mamimili ay
(malakas) ang pag-awit. kanilang pangkat etniko o tribo sa iba. nagpaplano ng mga bibilhin
Sagutin ang mga tanong sa ibaba. Ang mga disenyo ng etniko (ethnic Ang matalinong mamimili ay binibigyang-
designs) ay likha ng mga katutubo o halaga ang bawat sentimo at sinisigurong
tribo tulad ng Maranao, Ifugao, kapaki-pakinabang ang bibilhing produkto.
Bagobo at iba pa. Hindi nag-aaksaya ng
Tulad ng mga susumunod na larawan. pera sa mga bagay na hindi kailangan.
Hindi lahat ng mga mamimili ay nasusulit
ang perang nagagastos. Kung kaya’t dapat
na maging mahusay sa pamimili
para walang sentimo na nasasayang.

2. Ang matalinong mamimili ay pumipili


ng mas mura ang halaga. Kinukumpara,
niya ang halaga, tibay, gamit,at
kahalagahan nito
Tinitingnan o sinusuri niya ang kalidad ng
Ang paglilimbag ng disenyo gamit ang isang produkto, kung anong materyales na
istensil (stencil print designs) ay ginamit, inihahambing din ang isang
maaaring gamitin nang paulit-ulit sa produkto sa iba pang
iba’t-ibang bagay, kagamitan, o damit. produkto upang mapag desisyunan kung
ano ang mas maganda at mas
Mga halimbawa kung saan maaaring mura ang halaga.
gamitin ang stencil print designs.
3. 3. Ang matalinong mamimili ay
nagtatanong ng impormasyon ukol sa
produkto o serbisyo
Bago bilhin ang isang produkto,
matiyagang sinusuri ang lahat ng bahagi ng
isang produkto. Pinag-aaralan ang
sangkap, presyo, timbang, at expiration
date ng produkto at inihahambing sa iba
upang malaman ang
kapakinabangang makukuha.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ating sagutin ang mga tanong: Paggawa ng ehersisyo Panuto: Basahin ang sitwasyon at sagutan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 1. Anong awit ang iyong inawit? Paggawa ng Istensil ang tanong sa ibaba.
(Activity-3) 2. Sino ang sumulat ng lyrics ng
“Lupang Hinirang”? Mga Kagamitan: colored papers Sasama ka sa lakbay-aral. Kailangan mong
3. Sino ang naglapat ng musika sa o gamit na folder, diyaryo water bibili ng babaunin. Binigyan
“Lupang Hinirang”? color/acrylic paint, tubig, maliit ka ng mga magulang mo ng P50. Ano-ano
4. Anu-ano ang mga senyas ng pag- at malambot na brush, gunting ang bibilhin mo? Pumili sa menu sa ibaba.
awit ang ginamit sa “Lupang
Hinirang”?
5. Isulat ang bahagi ng awit ng may
mahinang pag-awit? Pamamaraan:

1. Ihanda ang kagamitan.

2. Takpan ng diyaryo ang


mesang paggagawan. Pinili ko ito dahil ________________
3. Gumawa ng iba’t ibang pang-
etnikong hugis sa folder. Ayusin
o ihanay

ang mga hugis sa kawili-wiling


paraan na gusto mo.

4. Maingat na putulin ang


ginawang disenyo gamit ang
gunting.

5. Ilagay ang stencil design sa


ibabaw ng bond paper. Lagyan
ng water color o acrylic paint
ang buong disenyo at
siguruduhing pantay ang
pagkakapahid ng kulay gamit
ang brush. Sikaping huwag ikalat
nag pintura.

6. Marahang tanggalin ang


istensil sa bond paper.

7. Gawin ito ng maraming beses


sa bond paper upang makagawa
ng maraming bakat o prints.

8. Patutuin ang disenyo.


Ating Sagutin ang mga tanong: Paggawa ng Istensil Paggawa ng ehersisyo Panuto: Alin ang dapat bilhin? Bilugan ang
1. Isulat ang bahagi ng awit ng may larawan.
katamtamang pag-awit?
2. Isulat ang bahagi ng awit ng may
F. Paglinang sa Kabihasnan malakas na pag-awit?
(Tungo sa Formative Assessment) 3. Mahalaga ba ang pag-awit ng
(Analysis) buong puso ng “Lupang Hinirang”?
Bakit?
4. Paaano mo ipinapakita ang iyong
pagmamahal sa ating bansa at sa ating
Pambasang awit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Anong kahalagahan ng pag aaral ng Kulayan ng pula ang smiley kung Panuto: Sagutin ang mga sumusunod. Panuto: Isulat ang Tama kung ang pahayag
na buhay dynamics sa ating pamumuhay? sang-ayon ka at asul kung hindi ay nagsasabi ng katangian ng matalinong
(Application) 1. Ano ang buklod? mamimili at Mali kung hindi.
sang-ayon.
2. Ano ang nabubuo ng ritmikong ______1. Si Kate ay sumangguni sa
ehersisyo gamit ang buklod? kaniyang ina bago bumili ng isang bagay.
3. Aling bahagi ng mga hakbang ang ______2. Si Aliza ay bumili ng mga bagay
mabilis? na hindi naman niya kailangan.
4. Aling bahagi ng mga hakbang ang ______3. Si Ericson ay walang pakialam
mabagal? sa presyo/halaga ng mga laruang binibili
5. Naisagawa mo ba ang figure nang niya.
wasto? ______ 4. Tinatanong muna ni Randy ang
presyo ng t-shirt bago niya ito bilhin.
______ 5. Si nanay ay nagpaplano ng mga
dapat bilhin bago pupunta sa palengke.
Buoin ang talata. TANDAAN: TANDAAN: TANDAAN:
Nagpapahayag ng damdamin ang  Ang limbag na disenyong  Ang buklod ay isa sa mga  Ang mga katangian ng
dynamics. Higit itong makabuluhan istensil o stencil print kagamitan na magagamit sa matalinong mamimili ay:
kung gagamitin sa pag-awit. design ay maaaring mga ritmikong ehersisyo. Ang - nagpaplano ng mga
paramihin nang paulit-ulit wastong paghawak ng buklod bibilhin
gamit ang kamay o makina. ay maaaring makatulong upang - kinukumpara ang halaga,
H. Paglalahat ng Aralin May iba’t ibang disenyo na makagawa ng iba’t-ibang kilos tibay, gamit at
(Abstraction)) maaaring magamit sa at makabuo ng mga (figure) o kahalagahan nito
paggawa ng stencil print hugis at galaw. - nagtatanong ng
design tulad ng mga impormasyon ukol sa
bulaklak, puno, hayop, produkto o serbisyo
tanawin at iba pa. Puwede
mo ding maibahagi ang
disenyo sa iba.
Iguhit sa loob ng kahon ang mga Isulat sa patlang ang tama kung Punan ng √ tsek ang talahanayan at Isulat ang TAMA kung ang pangungusap
sumusunod na senyas na ginagamit sa pangungusap ay nagsasaad ng tama at markahan ang iyong sarili. ay nalalarawan sa isang mahusay at
pag-awit. mali naman kung hindi. 5 – Pinaka mahusay matalinong mamimili at MALI naman
_______1. Ang stencil print design ay 4 – Mas mahusay kung hindi. Isulat ang sagot
maaaring paramihin ng paulit-ulit. 3 – Mahusay sa patlang.
_______2. Ang mga ethnic designs ay 2 – Hindi- gaanong mahusay _____________1. Magluluto ng Sweet and
likha ng mga pangkat etniko o mga 1 – Hindi-mahusay Sour fish si Aling Nena bumili siya ng
katutubo. Dalagang bukid na isda na nagkakahalaga
_______3. Hindi mo maaaring ibahagi ng Php 80.00
sa iba ang iyong disenyo. kumpara sa Lapu-lapu na nakakahalaga ng
_______4. Maaaring disenyo sa Php 150.00.
paggawa ng istensil ang mga bulaklak, _____________2. Si Agnes ay bumili ng
puno at lapis na walang pambura na nag
mga hayop. kakahalaga ng Php 12.00 si Tes ay nakabili
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) _______5. Gamit ang makina at ng lapis na may
kamay ay makagagawa ng stencil print kasamang pambura na nagkakahalaga ng
design. Php 10.00.
Parehong mahusay na mamimili sina
Agnes at Tes.
_____________3. Inilista ni Bing ang lahat
ng kulang sa kanyang tindahan bago siya
nagpunta sa pamilihan para bumii ng mga
paninda.
_____________4. Bumili ka ng tsinelas na
Crocs pinili mo ito sapagkat ito ay matibay
at mura kumpara sa tsinelas na havaianas.
_____________5. Nakita mo ang iyong
lumang bag wala pa itong sira ngunit nais
mo ng bagong bag para makasabay ka sa
uso.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Pumili ng isang kanta. Awitin at Gumawa ng istensil sa bahay sa tulong Pumili ng isang kantang paborito mo. Ano-ano ang katangian ng isang
Aralin at Remediation lapatan ito ng senyas ng dynamics. ng iyong magulang o kapatid at Gamit ang buklod, bumuo ng sariling matalinong mamimili? Isulat ito sa loob ng
ipaliwanag kung ano ang naging ritmikong ehersisyo. bituin.
inspirasyon mo sa paggawa nito.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like