You are on page 1of 5

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma’am MARILOU T. DOLOT Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 26 – 30, 2018 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Naipakikita ang pag-unawa Naipakikita ang pag-unawa sa Naipapakita/Naitatanghal Naipakikita ang
Content Standards) sa mga batayang konsepto mg ahugis, kulay at prinsipyo nang wasto ang mga may pagakunawa sa mga salik
o kaisipan sa timbre. ng pag-uulit at pagbibigay diin kinalaman sa lakas at daloy, na nakakaapekto sa pagpili
sa pamamgitan ng oras, mga daloy nang galaw ng mga pangkalusugang
paglilimbag. gaya nnag mabilis o impormasyon at produkto.
mabagal.

B.Pamantayan sa Pagganap Nailalapat ang vocal Naipakikita ang mga batayang Naisasagawa ang mga gawaing Naipakikita ang kakayahan
(Performance Standards) techniques sa pag-awit kasanayan sa paggawa ng ehersisyo pangkalambutan ng sa mapanuring kaisipan
upang makalikha ng disenyo sapaglilimbag at ng kalamnan na bilang isang matalinong
magandang boses: paglikha nang malilinis na mamimili
makapagpapalakas ng katawan
1. Gamit ang head tones kopya o sipi ng mga nalimbag.
2. Pagsasagawa nang
wastong paghinga Naisasagawa ang stencil na
3. Ginagamit ang may sapat na kasanayan
upang makalikha ng malinis
diaphragm
na limbag na may mensahe,
islogan o logo para sa T-shirt,
poster bag

Nakalilikha ng di- hihigit sa t


na 3 mahusay na kopya o sipi
ng nilimbag gamit ang
komplimentaryong kulay at
magkaibang mga hugis.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Natutukoy at Naisasagawa ang mga gawaing Naisasagawa ang
(Learning Competencies) napaghahambing ang mga Nalalaman na angdisenyong ehersisyo pangkalambutan ng kasanayan ng isang
boses ng kaklase kung nilimbag ay maaring gawin ng ng kalamnan na matalinong mamimili
umaawit at nagsasalita. paulit-ulit gamit ang kamay o
makapagpapalakas ng katawan
MU3TB-III-b-4 makina.
Naibabahagi ang mga ito sa H3CH-IIIde-5
PE3PF-IIIa-h-16
iba.
Naipaliliwanag ang disenyong
ginawa.
A3PL-IIId-e
II.NILALAMAN (Content) Aralin 2 Aralin 3 Paksang-Aralin: Maging Matalino
Paghahambing ng mga Paggawa ng Istensil o Stencil Yunit 3 Efforts/Qualities
Boses Making Aralin 4
Masayang Pagsasayaw ng
Kunday-Kunday

III. KAGAMITANG PANTURO


(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp. 68-70 KM pp. 182-184 KM pp. 355-367 KM pp.493-496
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Music 3 Curriculum Guide ART 3 Curriculum Guide PE 3 Curriculum Guide Health 3 Curriculum Guide
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo Colored papers o gamit na Video ng tutorial ng sayaw na Mga Larawan
(Other Learning Resources) folder, diyaryo, water color o Kunday-kunday
acrylic paint, tubig, maliit at https://www.youtube.com/wat
malamboyt na brush o ch?v=LY8iIY-Qk7w
Chinese brush, gunting
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral Balik-Aral Balik-aralan: Mga Batayang Balik-aral
at/o pagsisimula ng aralin (Review Mga Pinanggalingang Tunog Paano natin naisagawa ang Hakbang Pansayaw Malusog na Pagpili
Previous Lessons) finger printing?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumawag ng ilang bata . May iba pa bang paraan ng Simulan Natin Gawin Natin A
(Establishing purpose for the Paawitin sila. paglilimbag maliban s KM p. 355 KM p. 493
Lesson) Itanong: Pareho ba ang amarbling at finger printing? Sagutin ang mga tanong
kanilang mga tinig?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsalitain ang mga bata. Ipabasa ang Pag-isipan Mo Ito Ipabasa ang impormasyon Gawin Natin B
sa bagong aralin (Presenting Paghambingin. KM p. 182 tungkol sa Kunday-Kunday sa Gawain 1
examples /instances of the new KM p. 357 Km p.493
lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang pagkakaiba Talakayin ang nabasang Panonood sa turorial video Pagtalakay sa
konsepto at paglalahad ng bagong ng mga boses nila. impormasyon tungkol sa sa bawat hakbang pansayaw impormasyon sa ginawang
kasanayan #1 (Discussing new Iugnay sa aralin ng Tinig ng Stencil Making. ng Kunday-Kunday talahanayan sa KM p. 494
concepts and practicing new skills Tao.
#1.

E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang pagkakaiba Ipabasa ang mga hakbang sa Gawin Mo Gawain 2
konsepto at paglalahad ng bagong ng tinig o boses ng tao paggawa ng Istensil sa KM Isagawa ng mga hakbang KM p. 494
kasanayan #2 (Discussing new kapag umaawit at ang pp.183 pansayaw batay sa KM p. 356-
concepts & practicing new slills #2) speaking voice o 357 .
pagsasalita.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Ipasabi kung sino ang may Pagtatanghal ng mga Ipagaya ang bawat hakbang sa Gawain 3
sa Formative Assesment 3) mataas at mababang tinig. ginawang istensil. tutorial. KM p.495
Developing Mastery (Leads to Ganun din sa pagsasalita.
Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatin ang mga bata. Subukin Mo KM p. 184 Ano ang halaga ng katutubong Suriin Natin
araw-araw na buhay (Finding Ipatala ang mga kasping sayaw sa atin? KM p. 496
Practical Applications of concepts may mataas at mababang
and skills in daily living) tinig s apag-awit at
pagsasalita.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang tinig ng tao ay Basahin ang Tandaan Natin Ipabasa ang tandaan sa p. 358 Ipabasa ang Tandaan natin
Generalizations & Abstractions magkakaiba kapag umaawit KM p.183 KM pp.494-495
about the lessons) at nagsasalita.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Isulat ang kung boses ng Ipagmalaki Mo Pagtataya Isulat ang Tama kung
Learning) pag-awit at pagsasalita. KM p. 184 Pangkatang Pagpapakitang naglalarawan ngkatangian
Ipasagawa ito sa mga sayaw ng Kunday-Kunday ng matalinong mamimili
napiling bata. at Mali kung hindi.
__1. Isinasaalang-alang
ang presyo ng bilihin.
__2. Kinukumpara ang
gamit ng mga produkto
bago bilhin.
__3. Inaalam muna ang
kahalagahan ng produkto.
__4. Isinasaalang-alang
ang tibay ng produkto.
__5. Nagplaplano muna ng
dapat bilhin.
J. Karagdagang gawain para Magdala ng Gamitang pang- Gumawa ng talata tungkol sa Gumamit ng Pamantayan sap
satakdang-aralin at remediation sining na nakatala sa KM p. naramdaman mo matapos ag-iiskor, KM p. 359
(Additional activities for 183 makagawa ng Likhang-sining
application or remediation) gamit ang istensil.

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners
who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturona
katulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasann
asolusyonansatulongngakingpunon
gguro at superbisor? (What
difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help
me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangaking
nadibuhonanaiskongibahagisamgak
apwakoguro? (What innovations or
localized materials did I
used/discover which I wish to share
with other teachers?)

You might also like