You are on page 1of 6

Paaralan (School) NORTH MARINIG Baitang/Antas (Grade Level) GRADE III-FAMY

GRADES 1 TO 12 ELEMENTARY SCHOOL


DAILY LESSON LOG
Guro (Teacher) VIVIAN G. BULATAO Asignatura (Learning Area) MAPEH
Petsa/Oras (Teaching Date & Enero 6-10,2020 Markahan (Quarter) Ikatlong Markahan
Time) /5:50-6:30

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 6 Lunes Martes Miyerkules) Huwebe Biyernes

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Naipakikita ang pag-unawa sa Naipakikita ang pag- Naipapakita/Naitatang Naipakikita ang
batayang konsepto ng unawa sa mg ahugis, hal nang wasto ang pagakunawa sa mga
dynamics upang makatugon sa kulay at prinsipyo ng mga may kinalaman sa salik na nakakaapekto
paglikha ng kilos gamit ang pag-uulit at pagbibigay lakas at daloy, oras, sa pagpili ng mga
mga simbolo na nagpapakita diin sa pamamgitan ng mga daloy nang galaw pangkalusugang
ng pagkakaiba ng dynamics. paglilimbag. gaya nang mabilis o
impormasyon at
mabagal.
produkto.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nakakaawit nang may angkop Naipakikita ang mga Naisasagawa ang mga Naipakikita ang
Standards) na dynamics na nakasusunod batayang kasanayan sa gawaing ehersisyo kakayahan sa
sa batayang nalilikhang kilos. paggawa ng disenyo sa pangkalambutan ng ng mapanuring kaisipan
paglilimbag at paglikha
kalamnan na bilang isang
nang malilinis na kopya
o sipi ng mga nalimbag. makapagpapalakas ng matalinong mamimili
katawan
Naisasagawa ang
stencil na may sapat na
kasanayan upang
makalikha ng malinis
na limbag na may
mensahe, islogan o
logo para sa T-shirt,
poster bag

Nakalilikha ng di-
hihigit sa 3 mahusay
na kopya o sipi ng
nilimbag gamit ang
komplimentaryong
kulay at magkaibang
mga hugis.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Naipakikita ang dynamics sa Nakalilikha ng isang Naisasagawa ang mga Nakikilala/Natutukoy
Competencies) pamamagitan ng galaw ng istensil mula sa ginupit na gawaing ehersisyo ang mga karapatan ng
ating katawan papel o o plastik na mga mamimili
pangkalambutan ng ng
 Maliit na kilos –mahina gagamitin sa paglilimbag
ng paulit-ulit sa papel o kalamnan na
 Malaking kilos-malakas
MU3DY-IIId-1.1-1.2 kardbord. makapagpapalakas ng H3CH-IIIfg-7
katawan sa pamamagitan
A3PR-IIIg
ng ritmikong ehersisyo
gamit ang buklod

PE3PF-IIIa-h-16

II.NILALAMAN (Content) Aralin 5 Aralin 6 Paksang-Aralin: Yunit 3: Pamimiling


Pagkakaiba ng Dynamics Pag-iistensil ng Yunit 3 Efforts/Qualities Pangkalusugan
Pangalan Aralin 5: Ritmikong Aralin 5
Ehersisyo Gamit ang Ang Mga Karapatan
Buklod ng Mamimili

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)


A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s KM pp. 75-77 KM pp. 189-191 KM pp. 360-361 KM pp. 497-501
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource Music 3 Curriculum Guide ART 3 Curriculum ART 3 Curriculum Guide Health 3 Curriculum
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
Guide Guide
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Tsart, aklat, larawan Krayola,o iba pang Buklod,tsart,aklat Tsart,aklat
Resources) pangkulay, lapis,
gunting, karbord,papel
,tsart, aklat,larawan
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Balik-aral Balik-Aral Balik-aralan: Mga a.Bakit mahalaga ang
aralin (Review Previous Lessons) Ano ang dynamics? Ano ang nagawa mong Batayang Hakbang pag-eehersisyo ?
logo? Pansayaw ng Kunday- b.pagbuo ng tamang
Kunday parirala
1.nonglitama
limimima
2.tangparaka
gansulukapang
3.tangparaka limipu
4.todukpro
5.mersyukon

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Ipabasa ang panimula sa KM p. Paano natin naisagawa Simulan Mo KM p.360 Gawin Natin
purpose for the Lesson) 75 ang istensil sa aralin 4? KM p. 497
Pag-isipan mo ito
KM p. 189
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Batay sa impormasyon na Talakayin ang Pamantayan sa Gawain 1 KM p. 498-
(Presenting examples /instances of the new lessons) binasa sa Panimula, tungkol binasang pagsasagawa ng 499
saan ang ating pag-aaralan? impormasyon. Ritmikong Ehersisyo
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Gawain 1 Paghahanda ng mga Gawin Mo KM p. 361 Gawain 2
ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts p.75 kagamitan. Ipasabi KM p. 499
and practicing new skills #1. ang pamantayan ng
paggawa.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Gawain 2 Ipabasa ang mga Takayin ang mga hakbang Suriin Natin KM p.
ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & KM p. 77 hakbang sa paggawa ng sa riitmikong ehersisyo 501
practicing new slills #2) Pangkatang Gawain Istensil ng pangalan sa gamit ang buklod.
KM pp.189-190
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pagtatanghal ng bawat Pagtatanghal ng mga Pagsasagawa ng Subukin Natin
Assesment 3) pangkat, gamit ang iba’t ibang ginawang istensil ng lahatan,pangkatan, KM p. 502
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment galaw ng katawan. Ipakita ang pangalan. isahan .Magkakaroon ng
3) maliit na kilos-mahinang pag- pagpupuna sa gawaing
awit isinagawa at paano ito
Malaking kilos-Malakas na pag- mapapaayos at
awit mapagaganda
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Lahatan Pagsalitain sila sa Subukin Mo Talakayin ang mga
(Finding Practical Applications of concepts and skills maipakita ang malaking kahulugan ng logong KM p. 361 sagot ng mga bata sa
in daily living) galaw/kilos –malakas na awit ginawa. Gawain sa p. 502
Mahinang kilos-Mahinang pag-
awit
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ipabasa ang KM p. 76 Basahin ang Tandaan Basahin ang Tandaan Ano-ano ang mga
Abstractions about the lessons) Natin KM p.190 Natin KM p.361 karaptan ng mamimili
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Isulat kung ang mga Isulat kung tama o mali Sumulat ng pangungusap Gawin ang Suriin
sumusunod ay ang bawat gamit ang mga salita sa Natin pah. 503
mahina,katamtaman, o pangungusap. ibaba.
malakas. 1.Nakalilikha ang isang 1.pag-eehersisyo
1.palakpak istensil mula sa ginupit 2.buklod
2.pagsigaw na papel o plastik na 3.mabilis
3.pagtambol gagamiitin sa 4.tiwala
4.pagpito paglilimbag. 5.masaya
5.pagbulong 2.Ang pag-iistensil ay
isang uri ng paglilimbag
ng paulit-ulit na
disenyo na pinadadaan
o nililipat ang tinta o
pintura sa butas.
3.Hindi puwedeng
gumamit ng krayola sa
paggawa ng isten sil na
pangalan.
4.Sa pagiistensil may
limang panuntunan na
dapat sundin upang
maisagawa ng maaayos
ang gawain.
5.Gumawa ng istensil
gamit ang pinaikling
pangalan ng inyong
paaralan.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Magsanay sa malakas at Ilarawan ang nagawang Magsanay sa bahay ng Gawin
remediation (Additional activities for application or mahinang pag-awit gamit ang pangalan. Masaya ka Ritmikong Ehersisyo KM p. 501
remediation) Malaki at maliit na kilos ng ba sa nagawa mo? gamit ang buklod.
katawan.
V.MGA TALA (Remarks) Mean: Mean: Mean: Mean:
MPS: MPS: MPS: MPS:

VI. PAGNINILAY (Reflection) __Mahusay na naisagawa ang __Mahusay na naisagawa __Mahusay na naisagawa __Mahusay na
itinakdang gawain ang itinakdang gawain ang itinakdang gawain naisagawa ang
__Naunawaan ang aralin __Naunawaan ang aralin __Naunawaan ang aralin itinakdang gawain
__Kinakailangan ng higit na __Kinakailangan ng higit __Kinakailangan ng higit na __Naunawaan ang aralin
pagsasanay ang mga bata na pagsasanay ang mga pagsasanay ang mga bata __Kinakailangan ng higit
__Nasagutan ng maayos ang bata __Nasagutan ng maayos na pagsasanay ang mga
pagtataya __Nasagutan ng maayos ang pagtataya bata
ang pagtataya __Nasagutan ng maayos
ang pagtataya
A.Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80% sa
pagtataya (No.of learners who earned 80% in the
evaluation)
B. Blg ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation (No.of learners who
requires additional acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remediation? (No.of learners who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang patuturo nakatulong ng __Paggamit ng __Paggamit ng __Paggamit ng __Paggamit ng
lubos? Paano ito nakatulong? (Which of my teaching larawan,tsart,aklat larawan,tsart,aklat larawan,tsart,aklat larawan,tsart,aklat
strategies worked well? Why did this work?) __Paggamit ng PMI Strategy __Paggamit ng PMI __Paggamit ng PMI __Paggamit ng PMI
__Paggamit ng Visualization Strategy Strategy Strategy
___Paggamit ng art of __Paggamit ng __Paggamit ng __Paggamit ng
questioning strategy Visualization Visualization Visualization
__Pagpapanood ng video ___Paggamit ng art of ___Paggamit ng art of ___Paggamit ng art of
__Diskusyon questioning strategy questioning strategy questioning strategy
__paglalaro,dula-dulaan __Pagpapanood ng __Pagpapanood ng video __Pagpapanood ng
__pagsagot sa pisara video __Diskusyon video
__pangkatang gawain __Diskusyon __paglalaro,dula-dulaan __Diskusyon
__pagpapalaro __paglalaro,dula- __pagsagot sa pisara __paglalaro,dula-
__pagsagot ng preliminary dulaan __pangkatang gawain dulaan
activity __pagsagot sa pisara __pagpapalaro __pagsagot sa pisara
__pangkatang gawain __pagsagot ng __pangkatang gawain
__pagpapalaro preliminary activity __pagpapalaro
__pagsagot ng __pagsagot ng
preliminary activity preliminary activity
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What
innovations or localized materials did I used/discover
which I wish to share with other teachers?)

You might also like