You are on page 1of 6

DAILY Paaralan Tuyo Integrated School Baitang/Antas Pito

LESSON LOG
(Pang-araw-araw Guro Edukasyon sa
Joy E. Vizcarra Asignatura
na Tala sa Pagtuturo) Pagpapakatao

Petsa/Oras Pebrero 27-March 3, 2023 Markahan Ikatlo

Unang Araw Pangalawang araw


I. LAYUNIN
7:30 – 8:30 Newton (M) 7:30 – 8:30 Newton (F)

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa hirarkiya ng pagpapahalaga.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Nailalapat sa pang-araw-araw na buhay ang mga tiyak na hakbang upang mapataas ang antas ng mga pagpapahalaga tungo sa
makatotohanang pag-unlad ng pagkatao.

Nailalapat sa pang-araw-araw Napatutunayan na


na buhay ang mga tiyak na ang paulit-ulit na Napatutunayan na
hakbang upang mapataas ang pagsasabuhay ng ang paulit-ulit na
mga mabuting pagsasabuhay ng
antas ng mga pagpapahalaga
gawi batay sa mga mabuting gawi
tungo sa makatotohanang pag- mga moral na batay sa mga moral
unlad ng pagkatao.C. Mga pagpapahalaga ay na pagpapahalaga
kasanayan sa Pagkatuto. patungo sa ay patungo sa
Isulat ang code ng bawat paghubog ng mga paghubog ng mga
birtud (acquired birtud (acquired
kasanayan
virtues). virtues).
EsP 7 PB-IIIb- EsP 7 PB-IIIb-9.3
9.3
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa
Gabay ng guro
2. Mga pahina sa Gabay sa Edukasyon sa Gabay sa Edukasyon sa
Kagamitang Pang- Pagpapakatao, TG p. 1-5 Pagpapakatao, TG p. 1-5
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral Balikan ang mga araling Magbalik-aral hinggil sa mga


natalakay ukol sa birtud at paksang tinalakay ukol sa
ang mga uri nito. (gawin sa pagpapahalaga. (gawin sa
loob ng 3 minuto) loob ng 3 minuto) (Reflective
(Reflective Approach) Approach)
B. Paghahabi sa Ipapabasa ang layunin sa mga Ipapabasa ang layunin sa mga
Layunin mag-aaral. mag-aaral.

C. Pag-uugnay ng Human Bingo: Isulat ang mga Info-Commercial: Pangkatin sa


halimbawa pangalan ng 20 taong 4 ang klase at pumili ng TV
mahalaga sa iyo. Sundin ang Commercial na nagpapakita ng
sumusunod na panuto. 1. isang gawi bilang isang
Tingnan ang ang mga kabataang nagbibinata at
pangalang nasa papel at nagdadalaga. Gumawa ng tala
tanggalin o guhitan ang 10 sa isang buong papel na
pangalang hindi gaanong naglalahad ng mga gawi mo
mahalaga sa inyo. 2. Matapos bilang isang nagbibinata at
guhitan, muling bigyan ng nagdadalaga. (gawin ito sa loob
panuto ang mga bata na ng 15 minuto) (Collaborative
tingnang muli ang papel at Approach).
isipin ang mga dahilan kung
bakit nila ginuhitan ang
nasabing pangalan at ano ang
mga naging basehan nila. 4.
Mula sa mga natitirang tao sa
kanilang tala, isulat ang
bawat isa sa tapat ng moral
na birtud na tinataglay nila.
(gawin ito sa loob ng 15
minuto)
(Inquiry-based/Reflective
Approach)
D. Pagtalakay sa Think-Pair-Share: Kumuha ng Suriin ang bawat info-
Konsepto at kapareha at maglahad ng commercial na isinagawa
Kasanayan # 1 mga saloobin ukol sa /ipinakita at sagutin ang
ginawang unang gawain. tanong.
Ipaliwanag ang mga naging
basehan sa ginawang pagpili
ng pinakamahalagang tao sa
kanila. (gawin sa loob Suriin
ang bawat info-commercial
na isinagawa /ipinakita at
sagutin ang tanong: Anong
gawi ang ipinakikita upang
ipadama ang pagpapahalaga
upang mapaunlad ang buhay
13 ng 5 minuto)
(Collaborative Approach).
E. Pagtalakay sa Pangkatang Gawain: Pakinggan ang isang
Konsepto at Pangkatin ang klase awitin: ‘Batang-Bata Ka
Kasanayan # 2 sa apat at isagawa Pa’ ng APO Hiking
ang ang sumusunod: Society. Pagnilayan
1. Ibigay ang ang nilalaman ng
kahulugan ng awitin at kumuha sila
salitang ng mga salitang
“pagpapahalaga”. 2. naglalarawan sa
Ilarawan ang pagpapahalaga ng
pagpapahalaga gamit birtud. Isulat ito sa
ang graphic notbuk. (gawin ito loob
organizer. ng 10 minuto)
(Reflective Approach).
F. Paglinang sa Gumawa ng akronim ng Pangkatin ang klase at gumawa
Kabihasaan salitang B I R T U D. ng isang salawikaing ang
Ipaliwanag ang nabuong nilalaman ay tungkol sa
akronim. (gawin sa loob ng 5 pagpapahalaga ng birtud.
minuto) (Constructivist (gawin sa loob ng 5 minuto)
Approach) (Collaborative Approach).
G. Paglalapat ng Aralin Pinoy Henyo: A. Pangkatin Gumawa ng akordyon kung
ang klase. Huhulaan ng bawat saan nakalarawan ang mga
grupo ang mga bagay na nagpapakita ng mga
pagpapahalagang naituro at halagang moral.
tatak ng sumusunod na tao,
bagay, hayop o halaman:
(gawin ito sa loob ng 10
minuto)
H. Paglalahat ng Aralin Gumawa ng bookmark at Word Hunt: Hanapin ang
isulat ang pagpapahalaga mga birtud sa kahon
at birtud ng taong bilugan at isulat sa ibaba.
mahalaga sa iyo. Gamitin
ang mga birtud na nasa
ibaba. (gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective
Approach)
I. Pagtataya ng Aralin Magbibigay ng 5 aytem na Basahin at suriin ang mga
pagsusulit. pangungusap na sumusunod.
Iguhit ang bilog (O) kung ang
gawain o kilos ay panlalaki at
bituin kung ito ay pambabae.
Isulat ito sa ibaba. (gawin sa
loob ng 5 minuto).
J. Karagdagang Gawain
V. MGA TALA

VI. Pagninilay

1. BIlang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

2. Bilang ng pag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation

3. Nakatulong ba ang
remedial? BIlang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?

4. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

5. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?

6. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng akinng punong-
guro at superbisor?

7. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuhong nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

JOY E. VIZCARRA BRENDA B. GADDI BRENDA B. GADDI


Grade 7 Teacher School Head School Head

You might also like