You are on page 1of 9

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas Grade 7

(Pang-araw-araw na Guro Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Ikatlo

IKATLONG ARAW IKAAPAT ARAW


I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagpapahalaga at birtud.


Pangnilalaman
Naisasagawa ng mag-aaral ang pagsasabuhay ng mga pagpapahalaga at birtud na magpapaunlad ng
B. Pamantayan sa
kanyang buhay bilang nagdadalaga/nagbibinata.
Pagganap

C. Mga kasanayan sa Napatutunayan na ang paulit-ulit na pagsasabuhay Napatutunayan na ang paulit-ulit na


Pagkatuto. Isulat ang ng mga mabuting gawi batay sa mga moral na pagsasabuhay ng mga mabuting gawi batay sa
code ng bawat pagpapahalaga ay patungo sa paghubog ng mga mga moral na pagpapahalaga ay patungo sa
kasanayan birtud (acquired virtues). EsP 7 PB-IIIb-9.3 paghubog ng mga birtud (acquired virtues).
EsP 7 PB-IIIb-9.3
II. Nilalaman Modyul 9: Kaugnayan ng Pagpapahalaga at Birtud
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao, TG p. 1-5 Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao, TG p. 1-5
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao, LM p. 1-4 Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao, LM p.1-4
Kagamitang
Pang- Mag-aaral

10
3. Mga pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao, LM p. 1-20 Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao, LM p. 1-
Teksbuk 20

4. Karagdagang
Kagamitan mula lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5347 lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5347
sa portal ng
Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang cartolina, coloring pen, ribbon, yarn , pictures


Panturo
III. Pamamaraan

A. Balik-Aral sa Balikan ang mga araling natalakay ukol sa birtud at Magbalik-aral hinggil sa mga paksang tinalakay
nakaraang aralin at ang mga uri nito. (gawin sa loob ng 3 minuto) ukol sa pagpapahalaga. (gawin sa loob ng 3
pagsisimula ng bagong (Reflective Approach) minuto) (Reflective Approach)
aralin.

B. Paghahabi sa layunin A. Gamit ang objective board babasahin ng guro ang Sumulat ng journal kung paano mo hinubog ang
ng aralin at pagganyak. mga layunin ng aralin. iyong mga gawi bilang isang kabataan na
B. Sagutin ang mga tanong sa ibaba: nagbibinata at nagdadalaga na may Pamagat na
1. Isipin ang mga bagay na pinakamahalaga sa iyo, may kaugnayan ba ang Aking Pagdadalaga at
ilarawan ito gamit ang apat na salita. Pagbibinata Mo sa araw-araw na gawain. (gawin
2. Sumulat ng pangalan ng sampung taong sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
pinakamahalaga sa iyo. Sa tapat ng kanilang
pangalan isulat ang birtud na kanilang tinataglay.
(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approach)

11
C. Pag-uugnay ng mga Human Bingo: Info-Commercial:
halimbawa sa bagong Isulat ang mga pangalan ng 20 taong mahalaga sa Pangkatin sa 4 ang klase at pumili ng TV
aralin iyo. Sundin ang sumusunod na panuto. Commercial na nagpapakita ng isang gawi bilang
1. Tingnan ang ang mga pangalang nasa papel at isang kabataang nagbibinata at nagdadalaga.
tanggalin o guhitan ang 10 pangalang hindi Gumawa ng tala sa isang buong papel na
gaanong mahalaga sa inyo. naglalahad ng mga gawi mo bilang isang
2. Matapos guhitan, muling bigyan ng panuto ang nagbibinata at nagdadalaga. (gawin ito sa loob
mga bata na tingnang muli ang papel at isipin ang ng 15 minuto) (Collaborative Approach)
mga dahilan kung bakit nila ginuhitan ang Sagutin ang sumusunod na tanong sa ibaba:
nasabing pangalan at ano ang mga naging a. Ano-anong mga gawi ang ipinapakita ng TV
basehan nila. Commercial?
4. Mula sa mga natitirang tao sa kanilang tala, isulat b. Isulat ang mga gawi sa talaang nasa ibaba.
ang bawat isa sa tapat ng moral na birtud na
tinataglay nila. (gawin ito sa loob ng 15 minuto)
(Inquiry-based/Reflective Approach) Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4

Maingat sa
katarungan pagtitimpi katatagan
paghuhusga

D. Pagtalakay ng bagong Think-Pair-Share: Suriin ang bawat info-commercial na isinagawa


konsepto at paglalahad Kumuha ng kapareha at maglahad ng mga saloobin /ipinakita at sagutin ang tanong:
ng bagong kasanayan ukol sa ginawang unang gawain. Ipaliwanag ang
#1 mga naging basehan sa ginawang pagpili ng Anong gawi ang ipinakikita upang ipadama ang
pinakamahalagang tao sa kanila. (gawin sa loob pagpapahalaga upang mapaunlad ang buhay

12
ng 5 minuto) (Collaborative Approach) bilang nagdadalaga at nagbibinata. (gawin sa
loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain: Pangkatin ang klase sa apat at Pakinggan ang isang awitin: Batang-Bata Ka
konsepto at paglalahad isagawa ang ang sumusunod: Pa g APO Hiking Society. Pagnilayan ang
ng bagong kasanayan 1. Ibigay ang kahulugan ng salitang nilalaman ng awitin at kumuha sila ng mga
#2 salitang naglalarawan sa pagpapahalaga ng
2. Ilarawan ang pagpapahalaga gamit ang graphic birtud. Isulat ito sa notbuk. (gawin ito loob ng 10
organizer. minuto) (Reflective Approach)

Pagiging malakas 1. Batay sa napakinggang awit ano-ano ang mga


salitang naglalarawan sa pagpapahalaga ng
birtud.
Matatag Valore
Pagpapahalaga
2. Sa paanong paraan mo ito mapapahalagahan?

Halaga / kabuluhan Pagkakaroon ng saysay

(gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative


Approach)

F. Paglinang sa Gumawa ng akronim ng salitang B I R T U D. Pangkatin ang klase at gumawa ng isang


Kabihasahan (Tungo sa Ipaliwanag ang nabuong akronim. (gawin sa loob salawikaing ang nilalaman ay tungkol sa
Formative Assessment) ng 5 minuto) (Constructivist Approach) pagpapahalaga ng birtud. (gawin sa loob ng 5
B- minuto) (Collaborative Approach)
I-
R- Bubuo ang guro ng rubriks sa paggawa ng
T- salawikain.

13
U-
D-

G. Paglalapat sa aralin sa Pinoy Henyo: Gumawa ng akordyon kung saan nakalarawan


pang- araw-araw na A. Pangkatin ang klase. Huhulaan ng bawat grupo ang mga bagay na nagpapakita ng mga halagang
buhay ang mga pagpapahalagang naituro at tatak ng moral tulad ng:
sumusunod na tao, bagay, hayop o halaman:
(gawin ito sa loob ng 10 minuto) 1. HOPE
(Collaborative/Reflective Approach) 2. FAITH
a. Manny Pacquiao 3. TEMPERANCE
b. Jose Rizal 4. PRUDENCE
c. kalabaw 5. JUSTICE
d. kawayan (gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist
e. Rodrigo Duterte Approach)

H. Paglalahat sa aralin Gumawa ng bookmark at isulat ang pagpapahalaga Word Hunt:


at birtud ng taong mahalaga sa iyo. Gamitin ang Hanapin ang mga birtud sa kahon bilugan at isulat
mga birtud na nasa ibaba. (gawin sa loob ng 5 sa ibaba.
minuto) (Reflective Approach)

14
X A F M H O T E J F W S A N L
T F V C V B N M U L K I F H I
Y B K W Q E R T S Y U O P K O
M G T W R U K G T A R Y K W K
A T O J C H F A I T H L J M K
U H W N S E K L C E E J W S C
S K F M H Q E Y E M J K U K L
O L S A A O S T I P M B I K G
F P A B D E P J O E J O Y N P
P R U D E N C E H R A B S T N
N C H M A P P M M A V W Q T M
F J B O H L O V E N Z P Z O S
E G N N M B M B M C C B Y R Y
I O D Z E A B C D E G H K L M

1.______________ 4.________________
2.______________ 5. ________________
3.______________
(gawin ito sa loob ng 10 minuto) (Constructivist
Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Piliin ang tamang sa sagot sa Hanay B mula sa Basahin at suriin ang mga pangungusap na
Hanay A. Isulat sa patlang ang titik ng tamang sumusunod. Iguhit ang bilog (O) kung ang gawain
sagot. (gawin ito sa loob ng 10 minuto) o kilos ay panlalaki at bituin kung ito ay
(Reflective Approach) pambabae. Isulat ito sa ibaba. (gawin sa loob ng
Hanay A Hanay B 5 minuto)
_____1. Eternal A. Hinango mula
sa Likas na
Batas Moral.

15
_____2. Pangkalahatan B. Hindi ito
nagbabago _____1. Pagbubuhat ng mabibigat na bagay.
lumipas man _____2. Pag-iyak kapag nasakatan.
ang mahabang _____3. Tahimik at di pala kibo.
panahon. _____4. Maganda ang kutis at pala-ayos.
_____3. Obhetibo C. Ito ay nanatili _____5. Emosyonal
kahit pa hindi
nakikita o
iginagalang
ng ilan.
_____4. Absolute Moral D. Maaaring
Values may
paniniwala
sila na
katanggap-
tanggap sa
kanilang
lipunan ngunit
hindi
katanggap-
tanggap sa atin.
____5. Cultural E. Ito ang
Behavioral nagbubuklod
Values sa lahat ng tao
sa Diyos

J. Karagdagang Gumawa ng . Maglista ng limang Gumawa ng Testamento ng Aking Kasarian.


gawain para sa (5) katangiang nagugustuhan mo sa iyong sarili. (gawin ito sa loob ng 10 minuto) (Constructivist
takdang-aralin at (gawin ito sa loob ng 10 minuto) (Constructivist Approach)

16
remediation Approach)
Testamento ng Aking Kasarian
Ako ay _______. Likas sa akin ang pagiging
_____________________________________________
_____________________________________________

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpapatuloy
sa remediation?

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo

17
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasang
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

18

You might also like