You are on page 1of 2

Paaralan Jomalig National High School Baitang/Antas Grade 9

DAILY LESSON LOG Guro Lorelie D. Bartolome Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Unang Araw Ikalawang Araw
Petsa/Oras Nov. 12- 9A (8:15-9:15) Nov. 16- 9A (8:15-9:15) Markahan Ikatlo
9B (10:45-11:45) 9B (10:45-11:45)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa konsepto ng katarungang panlipunan.
B. Pamantayang sa Pagganap Natutugunan ng mga mag-aaral ang pangangailangan ng kapwa o pamayanan sa mga angkop na pagkakataon.
1. Nakapagsusuri ng mga paglabag sa katarungang panlipunan ng mga
1. Nakikilala ang mga palatandaan ng Makatarungang panlipunan.
tagapamahala at mamamayan.
C. Mga kasananayan sa Pagkatuto. a. Naipaliliwanag ang mga palatandaaan ng isang makatarungang
a. Nakapagbibigay ng mga solusyon sa mga sitwasyon na nagpapakita ng
Isulat ang code ng bawat panlipunan.
kawalan ng katarungan.
kasanayan b. Nakagagawa ng isang sanaysay ukol sa pagiging makatarungang tao. EsP
b. Nakapaglalahad ng sanhi at bunga ng paglabag sa katarungang
9-KP-IIIc-9.1
panlipunan. EsP 9-KP-IIIc-9.2
II. Nilalaman Modyul 9: Katarungang Panlipunan
Kagamitang Panturo EsP 9 CG p. 70-79 EsP 9 CG p. 70-79
A. Sanggunian EsP 9 LM p.132-146 EsP 9 LM p. 132-146
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5347 lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5347
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao, LM p. 1-4 Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao, LM p. 1-4
Pang- Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo cartolina, coloring pen, ribbon, yarn , pictures
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Balikan ang mga araling natalakay ukol sa birtud at ang mga uri nito.
Magbalik-aral hinggil sa mga paksang tinalakay ukol sa pagpapahalaga.
pagsisimula ng bagong aralin.
A. Gamit ang objective board babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
B.Sagutin ang mga tanong sa ibaba: Sumulat ng journal kung paano mo hinubog ang iyong mga gawi bilang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Isipin ang mga bagay na pinakamahalaga sa iyo, ilarawan ito gamit ang isang kabataan na nagbibinata at nagdadalaga na may Pamagat na may
at pagganyak. apat na salita. kaugnayan ba ang Aking Pagdadalaga at Pagbibinata Mo sa araw-araw na
2. Sumulat ng pangalan ng sampung taong pinakamahalaga sa iyo. Sa tapat gawain.
ng kanilang pangalan isulat ang birtud na kanilang tinataglay.
Human Bingo: Isulat ang mga pangalan ng 20 taong mahalaga sa iyo. Sundin
ang sumusunod na panuto. Info-Commercial: Pangkatin sa 4 ang klase at pumili ng TV Commercial na
1. Tingnan ang ang mga pangalang nasa papel at tanggalin o guhitan ang 10 nagpapakita ng isang gawi bilang isang kabataang nagbibinata at
pangalang hindi gaanong mahalaga sa inyo. nagdadalaga. Gumawa ng tala sa isang buong papel na naglalahad ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
2. Matapos guhitan, muling bigyan ng panuto ang mga bata na tingnang muli mga gawi mo bilang isang nagbibinata at nagdadalaga. Sagutin ang
sa bagong aralin
ang papel at isipin ang mga dahilan kung bakit nila ginuhitan ang nasabing sumusunod na tanong sa ibaba:
pangalan at ano ang mga naging basehan nila. a.Ano-anong mga gawi ang ipinapakita ng TV Commercial?
4. Mula sa mga natitirang tao sa kanilang tala, isulat ang bawat isa sa tapat ng b.Isulat ang mga gawi sa talaang nasa ibaba.
moral na birtud na tinataglay nila.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Think-Pair-Share: Kumuha ng kapareha at maglahad ng mga saloobin ukol sa Suriin ang bawat info-commercial na isinagawa /ipinakita at sagutin ang
at paglalahad ng bagong ginawang unang gawain. Ipaliwanag ang mga naging basehan sa ginawang tanong: Anong gawi ang ipinakikita upang ipadama ang pagpapahalaga
kasanayan #1 pagpili ng pinakamahalagang tao sa kanila upang mapaunlad ang buhaybilang nagdadalaga at nagbibinata
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
Pangkatang Gawain: Pangkatin ang klase sa apat at isagawa ang ang Pakinggan ang isang awitin: ‘Batang-Bata Ka Pa’ ng APO Hiking Society.
at paglalahad ngbagong kasanayan
sumusunod: 1. Ibigay ang kahulugan ng salitang “pagpapahalaga”. 2. Ilarawan Pagnilayan ang nilalaman ng awitin at kumuha sila ng mga salitang
#2
ang pagpapahalaga gamit ang graphic organizer. naglalarawan sa pagpapahalaga ng birtud. Isulat ito sa notbuk.
1. Batay sa napakinggang awit ano-ano ang mga salitang naglalarawan sa
pagpapahalaga ng birtud.
2. Sa paanong paraan mo ito mapapahalagahan?

F. Paglinang sa Kabihasahan Gumawa ng akronim ng salitang B I R T U D. Ipaliwanag ang nabuong Pangkatin ang klase at gumawa ng isang salawikaing ang nilalaman ay
(Tungo sa Formative Assessment) akronim tungkol sa pagpapahalaga ng birtud.
Pinoy Henyo: A. Pangkatin ang klase. Huhulaan ng bawat grupo ang mga
Gumawa ng akordyon kung saan nakalarawan ang mga bagay na
G.Paglalapat sa aralin sa pang- pagpapahalagang naituro at tatak ng sumusunod na tao, bagay, hayop o
nagpapakita ng mga halagang moral tulad ng:
araw-araw na buhay halaman: (gawin ito sa loob ng 10 minuto) (Collaborative/Reflective Approach)
1. HOPE 2. FAITH 3. TEMPERANCE 4. PRUDENCE 5. JUSTICE
a. Manny Pacquiao b. Jose Rizal c. kalabaw d. kawayan e. Rodrigo Duterte
Gumawa ng akordyon kung saan nakalarawan ang mga bagay na
Gumawa ng bookmark at isulat ang pagpapahalaga at birtud ng taong
H.Paglalahat sa aralin nagpapakita ng mga halagang moral tulad ng:
mahalaga sa iyo. Gamitin ang mga birtud na nasa ibaba
1. HOPE 2. FAITH 3. TEMPERANCE 4. PRUDENCE 5. JUSTICE
Maiksing Pagsususlit: 1-10
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Gumawa ng Johari’s Window. Maglista ng limang (5) katangiang
Gumawa ng Testamento ng Aking Kasarian.
takdang-aralin at remediation nagugustuhan mo sa iyong sarili.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag - aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag - aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag -aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag -aaral na
magpapatuloy sa remediation ?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan g solusyunan sa tulong
ng aking pun ongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Remarks:

Prepared by: Checked by:


Lorelie D. Bartolome Norbi A. Cabanela
Guro sa ESP Principal-I

You might also like