You are on page 1of 7

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/Antas Grade 7

(Pang-araw-araw na Guro Asignatura Edukasyon sa Pagpapahalaga


Tala sa Pagtuturo Petsa at Araw Markahan Ikatlo

IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. Layunin

A. Pamantayan Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa panloob na salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog


Pangnilalaman ng mga pagpapahalaga.

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng mga hakbang sa pagpapaunlad ng mga panloob na
Pagganap salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng mga pagpapahalaga.

Nahihinuha na ang paglalapat ng mga panloob Naisasagawa ang paglalapat ng mga hakbang sa
C. Mga Kasanayan sa
na salik sa pang araw-araw na buhay ay gabay pagpapaunlad ng mga panloob na salik na
Pagkatuto
sa paggawa ng mapanagutang pasiya at kilos. nakaiimpluwensya sa paghubog ng mga
(EsP 7 PB-111f-11.3 ) pagpapahalaga .( EsP 7 PB-111f-11.4 )
Modyul 11: Panloob na Salik na Nakaiimpluwensiya sa Paghubog ng mga
II. Nilalaman
Pagpapahalaga
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gaba ng Modyul sa EsP 7 TG p.51 Modyul sa EsP 7 TG p.53-54


Guro

2. Mga Pahina sa
Modyul sa EsP 7 LM p. 35-55 Modyul sa EsP 7 LM p. 35-55
Kagamitang Pang-Mag-
aaral

44
Ang Tao Bilang Nilikha (Edukasyon sa
3. Mga Pahina sa Teksbuk Ang Tao Bilang Nilikha (Edukasyon sa
Pagpapahalaga 1 )
Pagpapahalaga 1)
Zenaida V. Rallama p. 106
Zenaida V. Rallama p. 98

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5349 lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5349
Resource
larawan, pentel, manila paper, bond paper, crayon,
B. Iba pang Kagamitang kartolina na nakasulat ang mga Gawain
pencil,
Panturo
III. Pamamaraan

A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang iyong nauunawaan sa paksang ating Idikit ang mga larawang
aralin o pagsisimula ng tinalakay tungkol sa mga panloob na salik na gawaing may kaugnayan sa panloob na salik. Ano
bagong aralin. nakakaimpluwensiya sa paghubog ng mga ang kaugnayan ng bawat larawan sa tinalakay natin
pagpapahalaga? (gawin sa loob ng 5 minuto) kahapon? (gawin sa loob ng 2 minuto)
(Reflective Approach) (Integrative Approach)

B. Paghahabi sa Layunin ng A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro A. Gamit ang objective board babasahin ng guro
Aralin at pagganyak. ang mga layunin ng aralin. ang mga layunin ng aralin.
B. Pangkatang Gawain: Ang bawat pangkat ay B. Gamit ang mga larawan na nakapaskil sa pisara,
bubuo ng isang pag-uulat hinggil sa isang idikit sa T-tsart ang larawang nagpapakita ng
sitwasyong nasa ibaba at nagpapahayag ng positibo at negatibong paggamit ng panloob na
pagpapahalaga sa katapatan. salik na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng
pagpapahalaga. (gawin sa loob ng 5 minuto)
Iniabot ni Tony ang isang limang daang papel (Reflective Approach)
matapos kuwentahin ang halaga ng mga de
latang pinamili niya sa tindahan ni Aling Nena.

45
Umabot ng halagang P485.00 ang kabayaran ng Positibong paggamit Negatibong paggamit
mga ito. Sobra ng 10.00 ang sukli. Pandagdag ng panloob na salik ng panloob na salik na
na ito sa gamot na bibilhin niya para sa may na nakaiimpluwensiya nakaiimpluwensiya sa
sakit na ina. Kung ikaw si Tony, ano ang sa paghubog ng paghubog ng
gagawin mo? Ipaliwanag. (gawin sa loob ng 5 pagpapahalaga pagpapahalaga
minuto) (Collaborative/Integrative Approach)

C. Pag-uugnay ng mga Pagbabahagi sa klase ng mga mag-aaral ng Pagbabahagi sa klase ng mga mag-aaral
halimbawa sa bagong kanilang natapos na gawain. (gawin sa loob ng kanilang natapos na gawain. Sagutin
aralin ng 5 minuto) (Reflective Approach) ang sumusunod na tanong. (gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach)
1. Ano ang natuklasan mo kaugnay ng negatibong
paraan ng paggamit nito?
2. Pareho kayang nakaiimpluwensya ang negatibo
at positibong paraan ng paggamit ng mga
panloob na salik na ito?

D. Pagtalakay ng bagong Bumuo ng graphic organizer ang bawat Punan ang tsart sa bahagi ng Pagninilay sa LM p.
konsepto at paglalahad ng mag-aaral hinggil sa kanyang naunawaan sa 53 (gawin sa loob ng 10 minuto) (Integrative
bagong kasanayan #1 mga panloob na salik gawing gabay ang nasa Approach)
LM pahina 51.(gawin sa loob ng 5 minuto)

46
(Integrative Approach)

E. Pagtalakay ng bagong Magkaroon ng malayang talakayanat isulat sa Ibahagi sa klase ang kanilang natapos na gawain.
konsepto at paglalahad ng notbuk ang isa sa anim na panloob na salik na Sagutin ang sumusunod na tanong. (gawin sa loob
bagong kasanayan #2 sa tingin mo ay kailangang bigyan ng higit na ng 3 minuto) (Collaborative Approach)
pansin at dapat paunlarin. Itala rin ang epekto sa 1. Mas mahalaga bang binigyan ng pansin ang
iyo ng negatibong paggamit nito. mga negatibong paraan ng paggamit ng mga
(gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective panloob na salik? Ipaliwanag.
Approach)

F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatin ang klase sa 4 na pangkat. Ang Punan ang tsart sa bahagi ng Pagsasabuhay sa LM
(Tungo sa Formative bawat pangkat ay bubuo ng isang sitwasyong p. 53. ( gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective
Assessment) nagpapamalas ng dapat gawin upang Approach)
mapaunlad ang mga negatibong paggamit ng
mga panloob na salik. (Gawin sa loob ng 10
minuto) Collaborative Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa Bumuo ng isang sanaysay na may 10 Pumili ng isa sa sumusunod na gawain upang
pang araw-araw na buhay pangungusap tungkol sa iyong sarili kung maipakita ang: (gawin sa loob ng 15 minuto)
papaano mo isasabuhay ang mga panloob na (Reflective Approach)
salik. (gawin sa loob ng 5 minuto) 1. Pagguhit ng larawan
(Constructivist Approach) 2. Pagbuo/pagsulat ng awit o tula
3. Pagsulat ng maikling dula-dulaan
4. Pagsulat ng tungkol sa kinagigiliwan mong
gawain
5. Paggawa ng liham sa matalik na kaibigan

47
H. Paglalahat ng aralin Bakit mahalagang malinang ang mga panloob Ano-anong mga hakbang ang makatutulong sa
na salik? (gawin sa loob ng 5 minuto) pagpapaunlad ng mga panloob na salik na
(Reflective Approach) nakaiimpluwensya sa paghubog ng
pagpapahalag?(gawin sa loob 5 minuto)
(Reflective Approach)

I. Pagtataya ng Aralin Punan ng tamang sagot ang sumusunod: WORD HUNT


A. Ibigay ang mga panloob na salik Hanapin at bilugan ang limang (5) salitang may
na nakaiimpluwensiya sa paghubog ng kaugnayan sa panloob na salik na
pagpapahalaga? nakaiimpluwensiya sa paghubog ng
1. pagpapahalaga. (gawin sa loob ng 5 minuto)
2. (Constructivist Approach)
3.
Q W E R T Y U I I O O P A B S D G
B. Ibigay ang mga epekto sa tao ng negatibong D F Z X V B K O N S E N S I Y A W
paggamit ng panloob na salik sa kilos o
maging sa pagpapahalaga ng tao? I G M G D F A A S E F A A R M G S
4. S H N H I C L A S D G L A T N H D
5. I J B H S G A D A S H A D U B H F
(gawin sa loob ng 10 minuto) P J V J I H Y G Z A K Y G D V J G
(Reflective Approach)
A K V K P K A H F V L A H S V K H
M O R A L N A I N T E G R I D A D
S V V H I K N S V V H I K V V H J
D F X F N L A D F X F N L F X F K
F G S S A U D F G S S A U G S S L

48
J. Karagdagang gawain para Manood ng balita, pumili at suriin kung anong Basahin at unawain ang Panlabas na salik
sa takdang-aralin at panloob na salik ang ipinahihiwatig nito. Isulat sa LM p. 64-67. .Pagawain sila ng tala (notes) ng
remediation ang balita sa inyong notbuk upang ibahagi sa mga konseptong matatagpuan sa kanilang binasa.
susunod na pagkikita.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng iba pang
gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation?

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga estratehiyang


pampagtuturo ang
nakatulong nang lubos?

F. Anong suliranin ang aking

49
naranasang solusyonan
sa tulong ng aking
Punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

50

You might also like