You are on page 1of 3

SAN MIGUEL Baitang APAT

Paaralan
PANG-ARAW-ARAW NA TALA ELEMENTARY SCHOOL
SA PAGTUTURO Guro MARELIN G. VILLANUEVA Asignatura AP
Markahan IKATLO
Petsa May , 2021

Oras 9:10 AM-10:00 AM Sinuri ni: MARILYN P. MENDOZA

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa
Pangnilalaman lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa.
B. Pamantayang Pagganap Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng
Mamamayan.
C. Mga Kasanayan sa Natatalakay ang kahalagahan ng mga gawaing pansibiko ng bawat isa bilang kabahagi ng
Pagkatuto (Isulat ang code sa bansa.
Naibibigay ang kahulugan ng kagalingang pansibiko (civic efficacy) AP4KPB-IVd-e-4
bawat kasanayan)
4.1

II. NILALAMAN Kahulugan at Kahalagahan ng Gawaing Pansibiko


Integrasyon: Math, EsP, Arts, Filipino
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa
T. G. pp. 162 - 163
Pagtuturo
2. Mga Pahina sa
Mag-aaral: L. M. pp. 362 - 367
Kagamitang Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 154-164
4. Karagdagang Kagamitan Mga larawan, PPTx, charts, video clip
Mula sa LRMDS
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin
1. Balik-Aral sa Ipaalala ang mga pamantayan sa pagsasagawa ng Gawain upang maisagawa ito nang
nakaraang Aralin o maayos.
(Manages learner behavior constructively by applying positive and non-violent
pasimula sa bagong
discipline to ensure learning-focused environments)
aralin Hanapin sa hanay B ang kaakibat na tungkulin ng mga karapatang nasa Hanay A at
(Drill/Review/Unlockin itambal sa katapat nito.
g of Difficulties) Hanay A
1. Isang mamamahayag ng balita si Norie sa telebisyon
2. Naihalal si Chez bilang Punong Barangay
3. Pinag-aaral si Rose ng mga magulang sa isang pribadong paaralan.
4. Maagang pumunta sa presinto si Allan para bomoto
5. Sumapi sa isang samahan sa paaralan si Corazon.
Hanay B
A. Gawin nang tapat ang tungkulin.
B. Pagbutihin ang pag-aaral
C. Magsabi nang katotohanan
D. Iboto ang karapat-dapat na kandidato
E. Maging mabuting kasapi ng samahan
2. Paghahabi sa layunin Pagsasagawa ng Gawain: ( Gamitin ang code para mabuo ang salita)
ng aralin (Motivation) Ipaalala ang mga pamantayan sa pagsasagawa ng gawain upang maisagawa ito nang
maayos.
(Manages learner behavior constructively by applying positive and non-violent
discipline to ensure learning-focused environments)
(Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas-
Mathematics)

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10
A B K G I N 0 P S W

4 1 10 1 5 6 4 8 1 6 9 5 2 5 3 7
___ ___ ___ ___ ___ ___ ___ ___ ___ ___ ___ __ ___ ___ ___ __
Itanong : Anong salita ang inyong nabuo? Ano ang pagkakaunawa ninyo sa salitang
nabuo?

B. Development 1. Magpakita ng mga larawan ng gawaing pansibiko gamit ang screen.


1. Pag-uugnay ng mga Itaong: Ano-ano ang mga ipinakitang larawan?
halimbawa sa bagong aralin (Applies a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking as
well as other HOTS)
(Presentation)
Sa palagay ninyo, may kapalit bang kayaran ang mga ginagawa nila? Bakit?
Ano ang tawag sa mga gawaing ginagawa nang walang kapalit na bayad o upa?
(Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas-EsP)
Ikaw ba’y gumagawa rin ng mga gawain walang kapalit na bayad o upa?
Ano-ano ito?
Ano ang nararamdaman mo kapag ginagawa mo ito? Bakit?
2. Panonood ng video clip
Itanong: Ano ang dapat tandaan habang nanonood ng video clip? (Manages learner
behavior constructively by applying positive and non-violent discipline to ensure
learning-focused environments)
Itanong: Tungkol saan ang video na pinanood? Ano-ano ang maaring magawa ninyo para sa
inyong pamayanan?
https://www.youtube.com/watch?v=Na_z6I5SU3c
2. Pagtatalakay ng bagong Pagsasagawa ng pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng Pangkat I- Pagsasadula ng isang gawaing pansibiko. ( Filipino Integration)
Pangkat II- Gumuhit ng isang pangyayaring maipakikita ang gawaing pansibiko at sabihin ang
bagong kasanayan No.1
kahalagahan nito. (Arts Integration)
(Modelling) Pangkat III- Mag-interview sa mga kamag-aral tungkol sa mga kagalingang pansibikong at
ang kahalagahan nito.
Pangkat IV- Gumawa ng isang maikling tula tungkol kahalagahan ng gawaing pansibiko.
(Filipino Integration)
C. Engagement Iguhit ang mukhang masaya kung ang pahayag ay may kinalaman sa kagalingang
1. Paglilinang sa pansibiko at mukhang malungkot kung hindi. ((Applies knowledge of content within and
across curriculum teaching areas- Arts)
kabihasan (Tungo
1. Pagboto sa mga opisyal ng pamahalaan 5. Paglalaro ng mga gadgets
sa Formative
Assessment) 2. Pagtulong sa pamimigay ng relief goods
(Independent
Practice) 3. Pagtatanim sa mga gilid ng kalsada

4. Panonood ng sine
2.Paglalapat ng Sitwasyon: May isasagawang paglilinis ng mga kanal at tabi ng kalsada ang samahan ng
aralin sa pang mga kabataan sa inyong barangay. Ano ang maari mong maitulong?
((Applies knowledge of content within and across curriculum teaching areas- EsP)
araw-araw na
Mahalaga ba ang iyong gagampanang gawain? Bakit? (Applies a range of teaching strategies
buhay to develop critical and creative thinking as well as other HOTS)
(Application/ Valuing)

D.Assimilation Ano ang gawaing pansibiko?


1. Paglalahat ng Aralin Ito ay isang sitwasyon kung saan taglay ng mga mamamayan ang kamalayan na may
pananagutan sila sa
(Generalization)
kanilang kapuwa.
Ano ang gawaing pansibiko?
Ito ay mga pagkilos at paglilingkod sa iba na kusang inihahandog at walang hinihintay na
kapalit.
2. Pagtataya ng Aralin Isulat sa patlang ang titik ng tamang sagot.
_______1. Ano ang kahulugan ng salitang sibiko?
A. mamamayan B. pamayanan
C. sambahayan D. pamantayan
_______2. Alin ang naglalarawan sa gawaing pansibiko?
A. pagtulong sa mga maykakayahang gumanti at magbayad
B. pagtulong ng kusang-loob at walang inaasahang kapalit
C. pagtulong sa mga may katungkulan sa pamahalaan
D. pagtulong sa mga matatanda lamang o senior citizen
______3. Bakit mahalaga ang kagalingang pansibiko?
A. Tinitiyak nito ang katiwasayan at kapayapaan ng mga mamamayan.
B. Tanda ito ng kakanyahan ng isang lipunang namumuahay nang maitwasay.
C. Napaglilingkuran lalo na ang mga nagangailangan sa lipunan.
D. Lahat ay nagpapakita ng kahalagahan ng kagalingang pansibiko.
_____ 4. Alin sa mga sumusunod ang kaya mong maibahagi sa mga nagangailangan?
A. pagbibigay ng mga mamahaling gadgets na mapaglilibangan
B. pagbibigay ng mga lumang damit at pagkain para sa
mga nabiktima ng Bulkang Taal.
C. pagtuturo ng pagbasa at pagsulat sa paaralan sa mga lugar na
apektado ng pagputok ng bulkan.
D. pagbibigay ng perang magagastos tulad ng pambili ng pagkain.
_____5. Nakita mong nag-aatubiling tumawid sa kalsada ang isang matandang babae. Ano
ang gagawin mo?
A. A. Aalalayan ko sa pagtawid ang matandang babae.
B. B. Panonoorin ko siya sa kanyang pagtawid.
C. C. Sasabihan ko siyang mag-ingat sa pagtawid dahil maraming sasakyan.
D. Tatawagan ko sa celphone ang pulis upang itawid sa lasada ang matanda.
IV. Karagdagang Aralin para sa Magdala ng mga larawang nagpapakita ng mga gawaing pansibiko
Takdang Aralin at Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyonan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

PREPARED BY:

MARELIN G. VILLANUEVA
Teacher III

You might also like