Professional Documents
Culture Documents
Paaralan PAMBANSANGPAARALANG 7
SEKONDARYA NG
LUNGSOD NG SAN JOSE
Lungsod ng San Jose, Nueva Ecija Baitang
Guro MIRIAM C. APANGO Asignatura EsP
Arawang Tinuturua Kwarter UNANG
ng 7- ONLINE 1 – 9:00- 10:00 AM
Talaan ng Seksyon 7- EINSTEIN – 9:00- 10:00 AM MARKAHAN
at Oras
Aralin
Petsa at Araw: October 18, 2021 (MONDAY)/ October 21, 2021 (THURSDAY)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga hilig.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mga mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa pagpapaunlad ng kaniyang
Pagganap mga hilig.
C. Mga Kasanayan sa 1.Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa pagpili ng kursong akademiko o
Pagkatuto (Isulat teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay.( EsP7PS-Ie-3.1)
ang
2. Nakasusuri ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng mga ito.( EsP7PS-Ie-3.2)
Code ng bawat
kasanayan) 3. Naipaliliwanag na ang pagpapaunlad ng mga hilig ay makatutulong sa pagtupad ng mga
tungkulin, paghahanda tungo sa pagpili ng propesyon, kursong akademiko o teknikal-
bokasyonal, negosyo o hanapbuhay, pagtulong sa kapwa at paglilingkod sa pamayanan.
( EsP7PS-If-3.3)
4. Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng kanyang mga hilig.( EsP7PS-If-
3.4)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Edukasyon Sa Pagpapakatao 7
1. Mga pahina na Pahina 60-80
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Pahina 60-80
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
B. Iba pang
Kagamitang Panturong biswal(ppt),larawan , laptop, mga kapirasong papel na gagamitin sa gawain
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral 1. Ano ang pagkakaiba ng talento at kakayahan?. Ipapakita ng guro ang larawan.
2. Bakit mahalagang magkaroon tayo ng sariling kamalayan(self-awareness) at tiwala sa
sarili? )
Talento Kakayahan
( Note: Ang mag-aaral na lumiban sa klase dahil sa pagkaranas ng family problem, nagkasakit,
at ang paglipat ng tirahan ay bibigyan ng panahon na makagawa ng gawain,pagbibigay ng
modified module lalong-lalo na sa mag –aaral na may kapansanan.)
B. Paghahabi sa PANIMULANG GAWAIN: 4 PICS, 1 PERSON!
layunin
Panuto: Ang guro ay magpapakita ng mga larawan na may kinalaman sa isang tanyag na
ng aralin
tauhan at sa mga hilig nito(ppt). At ang mga mag-aaral ay huhulaan kung sino at sa anong
larangan ito kabilang. Ang gawain ay magtatagal lamang ng 5 minuto (Paglinang ng
Daily Lesson Log SY 2021-2022
2|P a g e
C. Pag-uugnay ng Sa Pamamagitan ng gawain na ipinamalas ng mag-aaral. Tatanungin ng guro kung ano ang
mga halimbawa sa kaugnayan ng gawain o pinahulaan sa mga mag-aaral.
bagong PAGSASABI NG PAKSANG ARALIN AT PAGBIBIGAY NG KAHULUGAN SA HILIG.
aralin
D. Pagtalakay ng Pagsagot sa mga Gabay na Tanong:
bagong 1. Ano ang napansin sa mga pinahulaan?
konsepto at 2. Bakit mahalagang malaman natin ang ating mga hilig?
paglalahad
PAGPAPALIWANANG SA MGA LARANGAN NG HILIG.
ng bagong
kasanayan #1
E. . Pagtalakay ng INDIBIDWALNA GAWAIN: JUDGMENTAL!
bagong
PANUTO: Babasahin at uunawain ng mga mag-aaral ang case study na may kinalaman sa
konsepto at
hilig. Pagkatapos ay sasagutin ang mga tanong na kasunod nito. Isusulat nila ang kanilang mga
paglalahad
sagot sa chatbox. Ang gawain ay magtatagal lamang ng 10 minuto.(Paglinang ng kakayahan
ng bagong
sa Numeracy at Literacy).
kasanayan #2
Mga Tanong:
( Note: Ang mag-aaral na lumiban sa klase dahil sa pagkaranas ng family problem, nagkasakit,
at angpaglipat ng tirahan ay bibigyan ng panahonnamakagawa ng gawain,pagbibigay ng
modified module lalong-lalo na sa mag –aaral na may kapansanan.).
F. Paglinang sa Bakit mahalagang tugma ang mga hilig sa napiling kursong akademiko/bokasyunal o negosyo?
Kabihasaan
( Pag-uugnay ng aralin sa asignaturang T.L.E at MAPEH)
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng INDIBIDWALNA GAWAIN: I RANK MY INTERESTS!
aralin
Tutukuyin ng mga mag-aaral ang kanilang mga ginagawa sa kanilang libreng oras. Magsusulat
sa pang-araw-
Daily Lesson Log SY 2021-2022
3|P a g e
araw na ng sampung gawain na gusto nilang gawin sa kanilang libreng oras. Iraranggo ito mula sa
buhay kanilang pinakagusto (Ranggo 1) hanggang sa pinakahuling gusto (Ranggo 10). Maaaring ito ay
ginagawa sa bahay, sa paaralan, o pamayanan. Pagkatapos, sasagutin ng mga mag-aaral ang
mga kasunod na tanong:
( Note: Ang mag-aaral na lumiban sa klase dahil sa pagkaranas ng family problem, nagkasakit,
at angpaglipat ng tirahan ay bibigyan ng panahonnamakagawa ng gawain,pagbibigay ng
modified module lalong-lalo na sa mag –aaral na may kapansanan.)
H. Paglalahat ng Ang hilig ay tumutukoy sa mga bagay na ating ginagawa sa ating libreng oras. Ang hilig ay
Aralin mayroong sampung larangan.
I. Pagtataya ng Aralin Mag u-upload ng Google form Link ang guro sa Google Classroom. Ito ay binubuo ng sampung
aytem na Multiple choice.
J. Karagdagang Panuto:Isulat at pagnilayan ang isang kasabihan ilagay sa isang buong papel ang damdamin o
Gawain ibig pakahulugan patungkol dito.
para sa takdang-
“ Hilig ay ating tukuyin at paunlarin,
aralin
Upang maging sigurado sa kursong ating tatahakin”
at remediation
( Pag-uugnay sa asignaturang T.L.E at Mathematics)
K. REMARKS
Ang lahat nang mga mag-aaral ay nakiiisa sa lahat nang gawain.
Natunghayan:
ALDRIN J. BALOC
Punong-guro II
MAHUSAY Natukoy ang sampung hilig, mahusay at malinaw na nasagot ang 30 puntos
mga katanungan ukol dito.
DI-NAKATUGON Kulang ng apat o higit pang hilig, hindi mahusay at malinaw na 10-15
nasagot ang mga katanungan ukol dito. puntos