You are on page 1of 17

School Caloocan North E/S Grade Level 2

GRADE 2 Teacher Mary Chris S. Mendoza Learning Area ESP


MODIFIED
DAILY LESSON Checked by:
LOG Time 12:00- 12:30 Pear

Monday
1st QUARTER (W1-D1)
August 29, 2023
I. Mga Layunin
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina tungo
A. Pamantayang Pangnilalaman
sa   pagkakabuklodbuklod o pagkakaisa ng mga kasapi ng tahanan at paaralan
Naisasagawa nang buong husay ang anumang kakayahan o potensyal at napaglalabanan ang anumang
B. Pamantayan sa Pagganap
kahinaan
C. Pagkatuto Naisakikilos ang sariling kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan:  1.1. pag-awit 1.2. pagguhit 1.3.
Mga Kakayahan/Layunin pagsayaw 1.4. pakikipagtalastasan  1.5. at iba pa
(Isulat ang LC code para sa bawat isa)
 Natutukoy ang gusto at hindi gusto EsP2PKP- Ia-b-2
II. Nilalaman Pagtukoy sa Gusto at Hindi Gusto
III. Mga Mapagkukunan ng Pag-aaral
A. Mga Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K to12 Curriculum Guide 2016
Grade 2 –ESP MELC
2. Mga pahina ng Learner’s Materials Module Quarter 1 Week 1
3. Mga pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Mapagkukunan ng Pagkatuto Tsart
IV. Mga Pamamaraan
A. Pagbabalik-aral sa mga nakaraang 1. Panalangin
aralin o paglalahad ng bagong 2. Pagtala ng mga Liban
aralin(Elicit) 3. Balik-Aral
Tingnan mo ang larawan. Paano mo maipakikita ang iyong kakayahan? Ikahon ito.

B. Pagtatatag ng layunin para sa Mula sa iyong nabilugan na mga larawan. Ano dito ang kaya mong gawin ngunit gusto o hindi mo gusting
ang aralin (Engage) ipakita o malaman ng ibang tao? Bakit?
C. Paglalahad ng mga halimbawa/mga May mga bagay o Gawain ka bang gusto?
pagkakataon ng bagong aralin (Engage) May mga bagay o Gawain ka rin bang hindi mo gusto?
Alamin natin ang mga ito.
D. Pagtalakay ng mga bagong konsepto at Basahin natin ang bawat pahayag sa bawat larawan.
pagsasanay ng mga bagong kasanayan #1
(Mag-explore)

Sino-sino ang mga nasa larawan?


Ano-ano ang kanilang mga gusto?
Ano-ano naman ang kanilang mga hindi gusto?
Ikaw mayroon ka rin bang gusto at hindi gusto?
E. Pagtalakay ng mga bagong konsepto at
Pagmasdan ang mga larawang ipapakita ng guro. Tukuyin kung ito ay iyong gusto o hindi gusto.
pagsasanay ng mga bagong kasanayan #2
Talakayin ang mga gusto at hindi gusto ng bawat mag-aaral.
(Mag-explore)

Pag- awit ng “Kamusta ka?”


F. Developing mastery (Leads Kung sino ang iyong matapatan ay tatanungin mo ang kanyang pangalan at tanungin ang gusto o hindi
sa formative assessment 3) gusto.
(Ipaliwanag)
G. Paghahanap ng mga praktikal na Tukuyin ang gusto o hindi mo gusto. Lagyan ng / ang loob ng kahon kung ito ay iyong gusto at x kung hindi
aplikasyon gusto.
ng mga konsepto at kasanayan sa 1. Maglaro sa palaruan.
araw-araw na pamumuhay 2. Maruming paligid.
(Elaborate) 3. Maayos na bahay.
4. Kumain ng gulay.
5. Magbasa ng aklat.
H. Paglalahat at Ang bawat isa sa atin ay may mga gusto at hindi gusto. Maaring ang gusto mo ay gusto ko rin o hindi ko
abstraction tungkol sa aralin gusto. May kaniya kaniya tayong mga gusto o hindi gusto. Maaring magkakaiba tayo ng gusto at hindi gusto
(Elaborate) o maaari din tayong magkapareho ng gusto at gusto.
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang gusto at hindi gusto. Ikahon ang iyong gusto at bilugan ang hindi gusto sa mga larawan.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. Remarks
VI. Reflection
SECTIONS

A. No. of learners who earned


80% on the formative
assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
strategies worked well? Why
___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
did these work?
F. What difficulties did I
___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
encounter which my
___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
principal or supervisor can
___Science/Computer/Internet lab
help me solve?
G. What innovation or localized
___Localized videos ___Making big books from views of the locality
materials did I use/ discover
___Recycling of plastics for contemporary arts
which I wish to share with
___Local music composition
other teachers?

School Caloocan North E/S Grade Level 2


GRADE 2 Teacher Mary Chris S. Mendoza Learning Area MATH
MODIFIED
Checked by:
DAILY Time
LESSON LOG

Monday
1st QUARTER -WEEK 1
August 29, 2023
I. Objectives
A. Content Standards Demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to
PhP100.
 Able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to
B. Performance Standards
20th, and money up to PhP100 in various forms and contexts.
C. Learning Visualizes and represents   numbers   from 0 – 1000 with emphasis on numbers 101 – 000 using a
Competencies/Objectives variety of materials.  (M2NS-Ia-1.2)
(Write the LC code for each)
II. Content Content: Visualization and Identification of Numbers from 101 – 500
III. Learning Resources
A. References
1. Teacher’s Guide pages K to12 Curriculum Guide 2016
Grade 2 – Mathematics MELC
2. Learner’s Materials pages TG in Mathematics pages 1-5 (softcopy)
3. Textbooks pages LM in Mathematics pages 1-4
4. Additional Materials from
Learning Resource Portal
B. Other Learning Resources
IV. Procedures
A. Reviewing previous lessons Preparatory Activities
or presenting the new lesson 1. Drill
(Elicit) Gamit ang flash card sagutin ang mga sumusunod. Isulat ang sagot sa patlang.

2. Review
Isulat ang nawawalang bilang.
1. 20, 21, ___ 23, 24, 25, ___, 27, 28, 29, ___
2. 36, __, ___, 39, 40, 41, ___, 43, 44, ___
3. 64, 65, 66, ___. ___, 69, ___, 71, ____
4. __, 73, 74, ___, 76, __, 78, 79, ___, 81
5. 91, __, ___, 94, 95,96, 97, __, ___
B. Establishing a purpose for 1.Motivation:
the lesson (Engage) Magpakita ng larawan ng bunga ngmanga na may bilang. Tumawag ng mga mag-aaral at pakuhain ng
prutas. Basahin at isulat ang bilang na nakasulat dito

Ask:
1. Makakain mo ba ang bilang na nakasulat sa mangga?
2. Marami ba ito o kaunti?
3. ipaliwanag kung ilan ang bilang ang kanilang hawak.
C. Presenting examples/ a. Concrete
instances of the new lesson Group the pupils by five depending on the number of pupils in a class. Make sure that each pupil has
(Engage) objects bundled or grouped into 100s in trays or bags. Using the straws, the teacher will show groupings
by 1s, 10s, and 100s. Let the pupils count the number of straws they have.
b. Pictorial
Using the play money- ask the pupils to count the value of the following:
Example:
c. Abstract
Let the pupils write the number symbols that represent the value of money.
D. Discussing new concepts Ask: How many hundreds are there?
and practicing new skills #1 How many tens? How many ones?
(Explore) What is the total value of the money?
Ask- What if P 5 added to P100?
How will you describe the value?
What is the number?
Ask them to write the number symbols.
Give another illustrative example such as 145, 356, 275 and 452.
Ask the pupils to describe and write the number symbols.
E. Discussing new concepts Refer to the LM - Gawain 1 pahina 1 sa Gawain 1
and practicing new skills #2 Bilangin ang mga nakalarawang bagay at isulat ang katumbas na bilang nito sa iyong kuwaderno.
(Explore)

F. Developing mastery (Leads Gawain 2, pahina 2  sa LM 


to formative assessment 3) Bilangin ang mga nakalarawang bagay at isulat ang katumbas na bilang nito sa iyong kuwaderno.
(Explain)

G. Finding practical applications Bilangin ang mga nakalarawang bagay at isulat ang katumbas na bilang nito sa iyong kuwaderno.
of concepts and skills in
daily living (Elaborate)

H. Making generalizations and What have you learned today?


abstractions about the lesson How do you identify the number of each set of objects from 101 to 500?
(Elaborate) How do drawings of objects in bundles or packs help you count numbers from 101- 500?
I. Evaluating learning (Evaluate) Directions: Give the correct number for each set.

J. Additional activities for Gumuhit ng mga bagay ayon sa nakasaad na bilang sa iyong kuwaderno.
application or remediation Halimbawa:
(Extend)

V. Remarks
VI. Reflection
SECTIONS

A. No. of learners who earned


80% on the formative
assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
strategies worked well? Why
___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
did these work?
F. What difficulties did I
___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
encounter which my
___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
principal or supervisor can
___Science/Computer/Internet lab
help me solve?
G. What innovation or localized
___Localized videos ___Making big books from views of the locality
materials did I use/ discover
___Recycling of plastics for contemporary arts
which I wish to share with
___Local music composition
other teachers?

School Caloocan North E/S Grade Level 2


GRADE 2 Teacher Mary Chris S. Mendoza Learning Area MUSIC
MODIFIED
Checked by:
DAILY Time Papaya
LESSON LOG Pear

Monday
1st QUARTER -WEEK 1 August 29, 2023
I. Objectives
A. Content Standards demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythmic patterns and develops musical
awareness while performing the fundamental processes in music
Responds appropriately to the pulse of sounds heard and performs with accuracy the rhythmic
B. Performance Standards
patterns in expressing oneself
C. Learning Relates visual images to sound and silence within a rhythmic pattern
Competencies/Objectives MU2RH-Ib-2
(Write the LC code for each)
II. Content Content: Sound and Silence
III. Learning Resources
A. References
1. Teacher’s Guide pages K to12 Curriculum Guide 2016 Grade 2 – Music page 15
2. Learner’s Materials pages LM in MAPEH pages 3-8
3. Textbooks pages Music, Arts, Physical Education and Health 2.Illagan, Amelia M. et.al, 2013 pp.3-8

4. Additional Materials from Tsart


Learning Resource Portal
B. Other Learning Resources Laptop
IV. Procedures
A. Reviewing previous lessons Greet with the usual SO – SO – MI – SO – MI greeting.
or presenting the new lesson SO - SO - MI - SO - MI
(Elicit) Teacher: Good Mor - ning Child - ren
Pupils: Good Mor - ning Teach - er
Pupils: Good Mor - ning class - mates
Teacher: How are you to - day?
Pupils: I am fine, thank you.
B. Establishing a purpose for Paano mo madarama ang tibok ng iyong puso?
the lesson (Engage) Subukan mong damahin ang iyong pulso sa leeg.
Itapik mo sa iyong hita ang daloy ng iyong pulso.
Pareho ba ito o nag-iiba?
Ano kaya ang mangyayari kung paiba-iba ang daloy ng iyong pulso?
C. Presenting examples/ Ang beat sa musika ay ang pulso na nadarama natin sa musika. Ito ay maaaring bumagal o
instances of the new lesson bumilis subalit ang haba ng bawat pulso ay laging pareho. Ito ang tinatawag nating steady beat.
(Engage) Gawain 1
Pakinggan ang mga titik ng ―My Handkerchief‖ na babasahin ng guro. Pagkatapos ay basahing
muli ang bawat linya pagkatapos ng guro habang itinatapik ang steady beat.
Awitin ang awit habang itinatapik ang steady beat.
D. Discussing new concepts Gawain 2: Narinig Mo Ba?
and practicing new skills #1 Saglit mong ipikit ang iyong mga mata.
(Explore) May nakikita ka ba?
Manatili kang nakapikit, damhin ang tunog na maririnig at mag-isip ng galaw na maaring ilapat
habang ako‘y umaawit.
Ano ang galaw ng iyong naisip?
Bakit mo naisip iyon?
Bagamat tayo ay nakapikit, maaari pa rin tayong makaisip ayon sa ating naririnig.
Maaari din nating pagsamahin ang mga tunog upang makabuo ng rhythmic pattern. Ito ay ang
kombinasyon ng mga tunog na naririnig at di naririnig na may pareho o magkaibang haba.
Ipalakpak ang sumusunod na rhythmic pattern.

E. Discussing new concepts Ipakita/ipadama ang rhythm ayon sa larawang ipakikita ng guro.
and practicing new skills #2 a. Bigkasin ang syllables. b. Ipalakpak ang pattern
(Explore)

c. Ipadyak ang pattern d. Damahin ang pattern

Gawin ang kumbinasyon


Halimbawa

F. Developing mastery (Leads a. Ipakita ang pattern na nasa itaas sa pamamagitan ng pagbigkas ng silabang ―ta‖, pagpadyak,
to formative assessment 3) pagpalakpak, at pagtapik.
(Explain)

G. Finding practical applications Paano maipapakita/maisasagawa ang rhythmic pattern?


of concepts and skills in
daily living (Elaborate)
H. Making generalizations and  Ang quarter rest ay bibigyan ng isang kumpas subalit ito ay walang tunog.
abstractions about the lesson
Ang sagisag na ( ) ay kumakatawan sa pulso ng tunog na naririnig samantalang, ang sagisag na
(Elaborate)
( ) o quarter rest ay pulsong hindi naririnig subalit nadarama at tumatanggap ng kaukulang
bilang ng kumpas. Tumitigil tayo sa pag-awit o pagtugtog kapag nakita natin ang sagisag na ito
hanggang matapos ang kanyang
I. Evaluating learning (Evaluate) Ipakita ang lubos na pagkatuto sa mga isinagawang aralin sa pamamagitan ng paglalagay ng tsek
(/). Isulat sa sagutang papel.
J. Additional activities for Create a movement for the following rhythmic pattern.
application or remediation
(Extend)
Proceed to end the class by singing the goodbye song.

V. Remarks
VI. Reflection
SECTIONS
A. No. of learners who earned
80% on the formative
assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
strategies worked well? Why
did these work? ___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
F. What difficulties did I ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
encounter which my
principal or supervisor can ___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
help me solve? ___Science/Computer/Internet lab
G. What innovation or localized ___Localized videos ___Making big books from views of the locality
materials did I use/ discover
which I wish to share with ___Recycling of plastics for contemporary arts
other teachers? ___Local music composition

School Caloocan North E/S Grade Level 2


GRADE 2 Teacher Mary Chris S. Mendoza Learning Area FILIPINO
MODIFIED
Checked by:
DAILY Time Pear
LESSON LOG Papaya

Monday
1st QUARTER -WEEK 1 August 29, 2023
I. MGA LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
Pamantayan sa Pagganap Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono, diin, bilis, antala
at intonasyon F2TA-0a-j-2
Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon F2TA-0a-j-3
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat Nagagamit ang naunang kaalaman o karanasan sa pag-unawa ng napakinggang teksto F2PN-Ia-2
ang code ng bawat kasanayan 1.2 Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa nabasang teksto (F2PB-IIa-b-3.1.1)

II. NILALAMAN Paggamit ng Naunang Kaalaman o Karanasan sa Pag-unawa ng Teksto


III. KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro C.G Grade 2 sa Filipino 2016 pahina 22,38
Mga pahina sa Kagami-tang Pang LM in Filipino Yunit 3 pahina 2-7 ,soft copy
Mag-aaral
Karagdagang Kagamitan mula sa larawan ng mga taong naglilinis
portal ng Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo Laptap
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin at / o 1. Pagsasanay
pagsisimula ng bagong aralin Pagbasa ng mga pantig

2. Balik – Aral

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naniniwala k aba na may Diyos?


Paano mo siya nakakausap?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagmasdan ang larawan.
bagong aralin

Ano ang kanilang ginagawa? Ginagawa mo rin ba ito?


D. Pagtalakay ng bagong konsepto  at Basahin natin ang kuwento ng isang batang madasalin. Ito ay ang “Ang Batang Madasalin” Akda
paglalahad ng bagong kasanayan #1 nina Leslie R. Sedentario at Ma.Angelica C. Arboleda
Sino ang batang madasalin?
Anong baiting na si Israel?
Ilan taon na siya?
Ano-ano ang katangian ni Israel?
Bakit natutuwa ang nakararami sa kaniya?
Tuwing kalian nagdarasal si Israel?
Ano ang kaniyang pinagdarasal?
Ano ang paborito niyang araw? Bakit?
Isa ka rin bang madasaling bata?
Kung ikaw si Israel, ano ang iyong ipagdarasal?
Sa palagay mo tama ba ang magdasal tayo? Bakit?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto  at Ano ba ang ating binasa?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 - Ang binasa natin ay isang teksto.
Ano ba ang teksto?

- Teksto ang tawag sa isang anyo ng babasahin na naglalaman ng mga ideya tungkol sa
isang tao o naglalahad ng impormasyon tungkol sa mga bagay-bagay. Maaari nating
maunawaan ang mensahe nito sa pamamagitan ng paggamit ng ating kaalaman o
karanasan sa pang-unawa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Basahin ang teksto. Sagutin ang sumusunod na mga tanong.
(Independent Practice) Kumilos at Magkaisa
(Tungo sa Formative Assessment) Maraming patapong bagay sa ating paligid tulad ng mga basyo ng bote at plastik na nakatambak
sa mga basurahan at looban ng ilang kabahayan. Ang mga lumang diyaryo at maruruming damit
ay nagkalat din kung minsan.
Para sa iba, ang mga ito ay basura lamang, patapon, at wala nang silbi kaya naman ang ating
kapaligiran ay punong-puno ng mga kalat. Pinamumugaran tuloy ang mga ito ng mga daga at
insekto.

Pinagmumulan din ang mga ito ng pagbabara ng mga daluyan ng tubig at sanhi ng pagbaha.
Nakasasama din ang ilan sa mga ito. Nagiging sanhi ito ng pagdumi at pagbaho ng hanging ating
nalalanghap.
Huwag na nating hintayin ang salot na idudulot ng mga basura. Panahon na para tayo ay kumilos
at magkaisa.
1. Ano-anong patapong bagay ang makikita sa ating paligid?
2. Bakit ito hinahayaan ng mga tao?
3. Ano ang mangyayari kung maraming basura sa ating paligid?
4. Sino ang hinihiling na kumilos at magkaisa?
5. Ano ang pangunahing ideya ng kuwento?
6. Basahin ang bahagi ng kuwento na tumutukoy sa pangunahing ideya.
7. Batay sa iyong karanasan, ano ang maaari nating gawin para mabawasan ang ating basura?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatin ang mga bata.
araw na buhay (Application) Sa iyong pangkat, pag-usapan kung ano ang maaari pang gawin sa mga lumang bagay. Isulat sa
papel ang inyong mga sagot.
Unang Pangkat – lumang diyaryo
Ikalawang Pangkat – lumang gulong
Ikatlong Pangkat – lumang damit
Ikaapat na Pangkat – basyong bote
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang teksto?
Ang teksto ay may pinahahayag na ideya. Nakatutulong ang pagbibigay ng pangunahing ideya
upang maintindihan ang nilalaman ng narinig o binasa. Ang pangunahing ideya ay maaaring
matagpuan sa pamagat, unahan, gitna at huling bahagi ng teksto.
Nakatutulong sa pag-unawa ng pinakinggan ang pag-uugnay ng narinig sa sariling karanasan.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga tanong sa nabasang kuwento tungkol sa “Sina Tina at Tonet”
____1. Paano nagkaiba sa pag- uugali ang magkapatid na Tina at Tonet?
A. Si Tina ay pabalang kung sumagot at si Tonet ay mabait at masunurin.
B. Si Tonet ay sakitin samantalang si Tina ay masigla at malusog.
C. Si Tina ay tahimik at si Tonet ay palakaibigan.
____2. Ano ang ginawa ng kanilang ina sa palengke?
A. Bumili ng mga bagong kasangkapan
B. Nagtinda ng gulay at prutas
C. Bumili ng kanilang ulam
____3. Ano ang nangyari nang sindihan ni Tina ang posporo?
A. Dumikit ito sa kurtina at muntik nang magkasunog
B. Lumaki ang apoy dahil sa kapabayaan ni Tina
C. Nasunog ang kanilang bahay
____4. Paano naapula ang apoy?
A. Tinawag ni Tina si Tonet at agad niyang pinatay ang apoy
B. Tumakbo palabas si Tina at tumawag ng bumbero
C. Pinabayaan ni Tina at tonet na lumaki ang apoy
____5. Bakit nagkasundo sa bandang huli ang magkapatid?
A. Dahil naisip ni Tina na mali ang kaniyang ginawa ngunit hindi siya pinabayaan ni Tonet
B. Dahil inilihim nila sa kanilang nanay ang nangyari
C. Dahil nagsinungaling si Tina kay Tonet
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
V. Remarks
VI. Reflection
SECTIONS
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na 
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos ?Paano ito nakatulong? ___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong guro at ___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
suberbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
___Science/Computer/Internet lab
G. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___Localized videos ___Making big books from views of the locality
pagtataya
___Recycling of plastics for contemporary arts
___Local music composition

School Caloocan North E/S Grade Level 2


GRADE 2 Teacher Mary Chris S. Mendoza Learning Area MOTHER TONGUE
MODIFIED
DAILY LESSON Checked by:
Time
LOG

Monday
1st QUARTER -WEEK 1
August 29, 2023
I. LAYUNIN

LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding and knowledge of language grammar and usage when speaking and/or writing.
Pamantayan sa Pagganap Speaks and writes correctly and effectively for different purposes using the basic grammar of the language.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang code Nakalalahok sa talakayan ng kuwento sa pamamagitan ng pagbibigay saloobin at paglalahad ng mga katanungan gamit ang
ng bawat kasanayan kumpletong pangungusap.MT2OL- Ia-6.2.1

II. NILALAMAN Paglahok sa talakayan


III. KAGAMITANG PANTURO

Sanggunian Predition chart, character map, venn diagram, kuwento, diyalogo


Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide 2016 sa Mother Tongue pahina 83-84
Mga pahina sa Kagami-tang Pang Mag-aaral 2-3

Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng 3-5


Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo Kuwento: “Unang Araw ng Pasukan”
Akda nina: Grace Urbien- Salvatus
Rianne Pesigan-Tinana
Babylen Arit-Soner
Awit: “Magandang Umaga”
Diyalogo: “Diyalogo sa pagitan nina Lina at Marlon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin at / o 1. Pagsasanay
pagsisimula ng bagong aralin Basahin ang mga pangkatang salita at ikahon ang naiiba ang bigkas.
1. pasukan pasukan pasko pasukan
2. kaklase kaklase kaklase klase
3. paaralan paraan paaralan paaralan
4. pormal uniporme uniporme uniporme
5. talakayan talakay talakayan talakayan

2. Balik- Aral
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagmasdan ang larawan. Ano ang ginagawa ng mga bata?


Ikaw ba ay katulad din nila?
Ano-ano nga bang paghahanda ang ating ginagawa kapag tayo ay pumapasok sa paaralan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Sa araling ito ay kilalanin mo ang inyong sarili bilang isang mag-aaral na Pilipino sa pamamagitan ng pagbibigay ng iyong
aralin saloobin tungkol sa kuwento na babasahin mo.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto  at Bago simulan ang pagbabasa ng kuwento, alamin mo muna ang kahulugan ng mga salitang may salungguhit sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangungusap. Bilugan ang kasingkahulugan ng mga salitang may salungguhit.
1. Ulirang mag-aaral si Lisa A. mabait B. modelo C. maganda
2. Nagtataglay sila ng magagandang katangian. A. nagbibilang B. nagkukulang C. nagmamay-ari
3. Maagap sila sa pagpasok. A. maaga B. nagmamadali C. huli
4. Nakakabit sa kanilang dibdib ang kanilang ID. A. nakasukbit B. nakatali C. nakapin
5. “Heto na ang sasakyan natin!” wika ni Carlo. A. sigaw B. tawa C. sabi

Basahinang tekstong “Pasukan Na Naman” (Module Q1, W1)


E.Pagtalakay ng bagong konsepto  at Mga tanong
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Sino-sino ang tauhan sa tekstong binasa?
Ano ang kanilang ginawa?
Bakit silang tinawag na huwarang Mag-aaral na Pilipino?
Sa iyong palagay dapat ba silang tularan?
Pagtalakay sa teksto.
Ilahad na ang pagsagot sa mga katanungan ay pakikilahok na nagbibigay ng saloobin o damdamin tungkol sa tekstong
nabasa o napakinggan.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Ibigay ang iyong saloobin sa bawat katanungan.
Practice) 1. Ano-ano ang paghahandang ginawa ng magkapatid sa pagpasok sa paaralan?
(Tungo sa Formative Assessment) 2. Nasiyahan ka ba sa ginawang paghahanda ng magkapatid sa pagpasok sa paaralan? Bakit?
3. Masasabi mo ba sila ay isang ulirang mag-aaral na Pilipino? Bakit?
4. Bilang isang mag-aaral na Pilipino ano ang iyong gagawing paghahanda sa pagpasok sa paaralan?
5. Ano ang katangiang dapat taglayin ng isang mag- aaral upang maging handa sa pagpasok sa paaralan? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Sagutan ang mga katanungan pagtapos basahin ang tula/ tekstong “Magtulungan Tayo”.
buhay (Application) 1. Kanino ipinatutungkol ang tula?
2. Bakit kailangang maglinis ng paligid?
3. Ano ang nais gawin ng sumulat ng tula?
4. Ano ang pangunahing ideya ng tula?
5. Saang bahagi ng tula makikita ang pangunahing ideya?
6. Batay sa iyong karanasan, ano angmaaaring gawin upang makatulong sa kalinisan ng paligid?
H. Paglalahat ng Aralin Dapat mong isa-isip...

➢ Sa pagbabasa ng kuwento lubos mo itong mauunawaan kung makikilahok sa talakayan sa pamamagitan ng pagbibigay
ng saloobin at sumasagot sa mga katanungan.
I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang maikling kuwento at sagutan ang mga tanong.

1. Sino-sino ang kambal sa kuwento?


2. Ano ang nakita ng guro sa kambal?
3. Anong katangian ni Dino na dapat mo ring taglay?
4. Ano naming katangian ni Dina na dapat mo ring taglay?
5. Sa iyong palagay makakatulong bas a iyo ang mga katangiang taglay nila Dino at Dina? Bakit?
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin
at remediation
V. Remarks

VI. Reflection
SECTIONS
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aara na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na 

magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos ?Paano ito nakatulong?
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
Anong suliranin ang aking naranasan
___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
na solusyon sa tulong ng aking punong guro at suberbisor?

F. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude

___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)

___Science/Computer/Internet lab

G. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

___Localized videos ___Making big books from views of the locality

___Recycling of plastics for contemporary arts

___Local music composition

School Caloocan North E/S Grade Level 2


GRADE 2 Teacher Mary Chris S. Mendoza Learning Area ENGLISH
MODIFIED
Checked by:
DAILY Time 7:10-8:10 HONEY DEW
LESSON LOG 9:20-10:20 GUYABANO

Monday
1st QUARTER -WEEK 1
August 29, 2023
I. Objectives

A. Content Standards
Demonstrate understanding of grade level appropriate words used to communicate

B. Performance Standards Take turns in sharing inter and intra personal experiences, ideas, thoughts actions and feelings using appropriate words
C. Learning
Classify sounds heard
Competencies/Objectives
EN2PA-Ia-c-1.1
(Write the LC code for each)
II. Content Animals Sound
III. Learning Resources K to12 Curriculum Guide 2016 Grade 2
A. References
1. Teacher’s Guide pages Modules serve as Guide to a Lesson
2. Learner’s Materials pages pp. 2-5
3. Textbooks pages
4. Additional Materials from Pictures, chart
Learning Resource Portal
B. Other Learning Resources

IV. Procedures

A. Reviewing previous lessons Can you tell me what the animals in the picture are?
or presenting the new lesson
(Elicit)

B. Establishing a purpose for Do you have pets in your house?


the lesson (Engage) Can you name them?
What sound does your pet produce?
Can you imitate the sound they produce?
C. Presenting examples/ Listen to the recorded sounds of the animals.
instances of the new lesson Name the animals produce the sound.
(Engage)
D. Discussing new concepts Listen to the “ Animal Sounds Song”
and practicing new skills #1 Let us sing along with the sound that teacher provided about the animal sound.
(Explore) Let us classify the sound according to their sound produces.
E. Discussing new concepts What animal produces sound Arf! Arf! Arf!?
and practicing new skills #2 What animal produces Meow! Meow! Meow!?
(Explore) What animal produces Tik-ti-la-ok! Tik-ti-la-ok! Tik-ti-la-ok!?
What animat sound that squeak?
What animal sound makes a hiss?
What animal sound makes a chirp?
What is the sound produces by the pig?
What is the sound produces by the goat?
What is the sound produces by the cow/ carabao?
What is te sound produces by the duck?
F. Developing mastery (Leads Let`s have a game.
to formative assessment 3) Find the sound of animal where you belong then have yourself to introduce your self to your group mate.
(Explain) The first group finish the task will be our winners.
G. Finding practical applications Classify the animal sound. Write your answer under the picture.
of concepts and skills in
daily living (Elaborate)

Hiss! Hiss! Hiss!


Moo! Moo! Moo!
Tik-ti-la-ok! Tik-ti-la-ok! Tik-ti-la-ok!?
Arf! Arf! Arf!
Quach! Quack! Quack!
H. Making generalizations and What sound we have learned for this lesson?
abstractions about the lesson Can you mimiic them?
(Elaborate)
I. Evaluating learning (Evaluate) Classify the animal sound by boxing the correct letter of your answer.

1. a. Hiss! Hiss! Hiss! b. Quach! Quack! Quack! c. Tweet! Tweet!

2. a. Arf! Arf! Arf! b. Meow! Meow! Meow! c. Mee! Mee! Mee!

3. a. Mee! Mee! Mee! b. Oink! Oink! Oink! c. Squeak! Squeak!

4. a. Oink! Oink! Oink! b. Arf! Arf! Arf! c. Hiss! Hiss! Hiss!

5. a. Oink! Oink! Oink! b. Arf! Arf! Arf! c. Hiss! Hiss! Hiss!


J. Additional activities for application or
remediation (Extend)
V. Remarks

VI. Reflection

SECTIONS

A. No. of learners who earned


80% on the formative
assessment
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
strategies worked well? Why
___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
did these work?
F. What difficulties did I
___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
encounter which my
___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
principal or supervisor can
___Science/Computer/Internet lab
help me solve?
G. What innovation or localized
___Localized videos ___Making big books from views of the locality
materials did I use/ discover
___Recycling of plastics for contemporary arts
which I wish to share with
___Local music composition
other teachers?

School Caloocan North E/S Grade Level 2


GRADE 2 Teacher MARY CHRIS S. MENDOZA Learning Area ARALING PANLIPUNAN
MODIFIED DAILY
LESSON LOG Checked by:
Time 11:30-12:00 MANGO

Monday
1st QUARTER -WEEK 1 August 29, 2023
I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan sa kinabibilangang komunidad
Pamantayan sa Pagganap Malikhaing nakapagpapahayag/nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Isulat ang
code ng bawat kasanayan Natutukoy ang payak na kahulugan ng komunidad
AP2KOM-Ia-1

II. NILALAMAN Aralin 1.1 Ang Komunidad


III. KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide 2016 , Melc
Mga pahina sa Kagami-tang Pang Mag- 4-6
aaral
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
8-17
Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo Chart, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin at / o 1. Balitaan
pagsisimula ng bagong aralin Mag-ulat ng balita tungkol sa pangyayari sa komunidad.

2. Balik- Aral

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagmasdan ang larawan.

Ano ang nasa larawan?


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pamilyar ka ba sa larawan na nasa ibaba? Saang lugar mo ito nakita? Alam mo ba kung anong tawag sa
bagong aralin lugar kung saan kayo nakatira? Ngayon, ating alamin at pag aralan ang kahulugan ng komunidad at kung
saan ito maaaring matatagpuan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto  at Basahin ang teksto tungkol sa komunidad.
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E.Pagtalakay ng bagong konsepto  at Talakayin ang kahulugan ng komunidad.


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Pangkatang Gawain
Practice) Tukuyin ang kahulugan ng komunidad.
(Tungo sa Formative Assessment) I- Ayon sa larawan
II- Ayon sa kinabibilangang komunidad
III- Ayon sa napag-aralan sa talakayan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Iguhit ang masayang mukha sa loob ng kahon kung ito ay tumutukoy sa kahulugan ng komunidad at
na buhay (Application) malungkot na mukha naman kung hindi

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahulugan ng komunidad?


I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang kahulugan ng komunidad.

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. Remarks
VI. Reflection
SECTIONS
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aara na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na 
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos ?Paano ito nakatulong?
___Experiment ___Role Play ___Collaborative Learning
Anong suliranin ang aking naranasan
___Lecture ___Discovery Why?____________________Complete IMs
na solusyon sa tulong ng aking punong guro
at suberbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang aking ___Bullying among pupils ___Pupils’ behavior/attitude
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga ___Colorful/Ms ___Unavailable technology equipment (AVR/LCD)
kapwa ko guro? ___Science/Computer/Internet lab
G. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ___Localized videos ___Making big books from views of the locality
ng 80% sa pagtataya ___Recycling of plastics for contemporary arts
___Local music composition

You might also like