You are on page 1of 1

Paaralan Caloocan North E/S Baitang Ikalawa

MATHEMATI
Guro Gng. Dulce G. Alfonso Asignatura CS
GRADE 2
MODIFIED DAILY LESSON LOG Punongguro Dr. Carmenia C. Abel
Oras at 2:00 – 2:50 II -Guyabano
Markahan IKALAWA
Pangkat 3:00 – 3:50 II -Dragonfruit

Checked by:

Petsa: Nobyembre 16, 2023


Huwebes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of subtraction and multiplication of whole numbers
up to 1000 including money.
B. Pamantayan sa Pagganap Apply subtraction and multiplication of whole numbers up to 1000 including
money in mathematical problems and real life situations.
C. Pamantayan sa Pagkatuto Subtracts mentally the following numbers without regrouping using appropriate
Layunin strategies.
Isulat ang code ng bawat  Subtracting mentally 3-digit numbers by hundreds without regrouping.
kasanayan Integration:
EsP: Napapahalagahan ang saya o tuwang dulot ng pagbabahagi ng anumang
kakayahan o talent. EsP2PKP-Ic-9
Value Infusion: Pagiging Isport.
II. NILALAMAN  Subtracting mentally 3-digit numbers by hundreds without regrouping.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Mathematics 2 MELCs/ DBOW
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral Mathematics 2 LM pp.77-78/Math 2 Q2 Week 2 SLM
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Chart, flashcard, picture, place value chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Math Song
pagsisimula ng bagong aralin 2. Pagsasanay: Pagbasa ng 2-3 digit na bilang.(flashcard)
3. Balik-aral: “TELL ME MY DIFFERENCE”
1.178 – 25 = _____
2. 589 - 75 = _____
3. 234 – 24 = _____
4. 268 – 56 = _____
5. 427 – 15 = _____
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mga bata nakakita na ba kayo ng magician o salamangkero?
Ano ang ginagawa ng isang salamangkero ?
Nakapagbibigay ba siya ng saya sa mga tao?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Basahin at unawain ang word problem:
aralin Ang salamangkero ay naglagay ng 234 na puting ibon sa basket at ng buksan ang
basket 100 mga ibon na lamang ang lumabas. Ano ang mystery number ng mga
ibong nawala?
Mga Tanong:
Sino ang naglagay ng mga ibon sa basket?
Ano ang kulay ng mga ibon?
Ilang puting ibon ang inilagay ng salamangkero sa basket?
Ilang ibon na lamang ang lumabas?
Ano ang mystery number ng mga ibong nawala?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ano ang tinatanong sa word problem?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano-ano ang mga datos?
-234 na mga putting ibon at 100 na mga ibon

Expanded Form
1 234 = 200 + 30 + 4

You might also like