You are on page 1of 7

Paaralan CANDIDO M. PESA MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas 3 – ST.

CLAIRE
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Guro ARLENE C. MAHIYA Asignatura MATHEMATICS
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras JANUARY 30-FEBRUARY 3, 2023 / 8:50-9:40 Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag
ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog
I. LAYUNIN
ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate understanding of multiplication and division of whole numbers including money.

B. Pamantayan sa Pagganap Apply multiplication and division of whole numbers including money in mathematical problems and real-life situations

Multiplie mentally 2-digit by 1- Solve routine and non-routine problems involving


Visualize and state the
digit numbers without multiplication without or with addition and subtraction of whole
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo multiples of 1- to 2-digit
regrouping with products of up numbers including money using appropriate problem solving
Isulat ang code ng bawat kasanayan numbers.
to 100. strategies and tools.
M3NS-IIf-47
M3NS-IIe-42.2 M3NS-IIe-45.3
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
II. NILALAMAN dalawang linggo.
Pagpaparami (Multiplying) ng Multiples of 1- to 2-digit
Bilang na may 2-Digit sa 1- Paglutas ng mga Suliranin Gamit ang Pagpaparami numbers.
Digit na may Product Hanggang (Multiplication) ng mga Buong Bilang
100 Gamit ang Isip lamang
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
KAGAMITANG PANTURO
aaral.
A. Sanggunian
1.
Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 190-193 TG pp. 194-197 TG pp. 194-197 TG pp. 202-203-197
2.
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral LM pp. 162-164 LM pp. 165-168 LM pp. 165-168 LM pp. 171-173
3.
Mga pahina sa Teksbuk
4.
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
III. PAMAMARAAN istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ibigay ang estimated product ng Tukuyin ang sagot gamit ang Ano ang nawawalang bilang
bagong aralin sumusunod: isip lamang. sa number sentence?
1) ___ ÷ 7 = 4
2) 35 ÷ ___ = 5
3) 50 ÷ 10 = ___
4) 36 ÷ 6 = ___
5) ___ ÷ 9 = 9
Mgakaroon ng Race gamit ang Product Hunt Ibigay ang susunod na 3
basic multiplication flashcards. bilang gamit ang skip counting
ng sumusunod:
1. 5
2. 10
3. 12
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Basahin at lutasain ang word Basahin at lutasain ang word Ano ang susunod na bilang?
problem: problem: a. 2, 4, 6, 8, ___, ___, ___
Tinulungan ng apat na batang Nanungkit ng kaimito ang b. 3, 6, 9, 12, ___, ___, ___
lalaki ang kanilang guro sa mag-anak nina G. Ruiz. c. 10, 20, 30, 40, ___, ___, ___
pagbabalik ng mga aklat sa library. Inilagay d. 12, 24, 36, 48, ___, ___,
Bawat isa ay nagbuhat ng 12 libro. nila ang mga kaimito sa 9 na ___
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ilang libro ang dinala nila sa basket. Bawat basket ay may
library? laman na 15 kaimito. Ilan
lahat ang kaimito na nailagay
sa
mga basket?
Lutasin ang bawat suliranin
sa bawat bilang. Maaarin
Ipamultiply ang 12 x 4 sa mga Ano ang sinungkit ng mag- Paano ninyo nalaman ang
bata gamit ang isip lamang. anak ninan G. Ruiz? susunod na bilang?
Ilang basket ang kanilang Upang matukoy mo ang
napitas? nawawalang tatlong kasunod
Ilan ang laman ng bawat na bílang, kailangang matukoy
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng basket? mo muna ang kinalabasan
bagong kasanayan #1 Paano lulutasin ang word (difference) ng unang tatlong
problem? bílang at idagdag ito sa
susunod na bílang upang
makuha ang susunod na
multiples.
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad ng Tukuyin ang sagot gamit ang isip Ano ang suliranin?
bagong kasanayan #2 lamang. Ano ang kailangang datos? Tukuyinang sususnid na
Anong operation ang bilang.
gagamitin?
Ano ang number sentence?
Ipakita ang solution.
Ano ang tamang sagot?

Paghanap ng Kayamanan Suriing mabuti ang suliranin Pagtapatin ang pangkat ng


Sundan ang mga guhit at sagutan na nása ibaba. Lutasin ito multiples sa Hanay A at ng
ang mga tanong sa gamit ang iba’t ibang tamang bilang sa Hanay B.
bawat puno upang makarating sa pamamaraan sa paglutas ng A B
finish line. suliranin.
1. Si Gng. Amago ay
namahagi ng 56 na kahon ng
lapis sa mga bátang mag-
aaral sa Pacita Complex 1
Elementary School. Ilan lahat
ang lapis na naipamahagi
niya kung ang laman ng
bawat kahon ay 12 piraso?
Ano ang tinatanong sa
suliranin?
Ano ang mga datos na
F. Paglinang sa kabihasnan ibinigay?
(Tungo sa Formative Assessment) Ano ang operasyong
gagamitin?
Ano ang mathematical
sentence?
Ano ang tamang sagot?
2. Si Charles ay bumili ng 9
na pirasong mangga at 6 na
pirasong saging sa palengke.
Magkano lahat ang binayaran
ni Charles kung ang bawat
isang mangga ay
nagkakahalagang ₱ 15.00 at
₱ 10.00 naman ang halaga ng
isang saging?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ano ang sinasabi ng isang batang Basahin, unawain, at lutasin Ano ang nawawalang
lalaki kapag ang bawat suliranin. Isulat multiples?
makakasalubong niya ang kanyang ang
guro? Hanapin ang sagot sa inyong kuwaderno.
nakatagong salita sa pamamagitan 1) Si Ordin ay bumili ng 4 na
ng pagsagot sa bawat pinya na PHP20 ang bawat
bilang na nasa ibaba. Isulat ang isa.
katumbas na letra ng iyong Magkano ang sukli niya kung
sagot sa bawat bilog upang mabuo nagbayad siya sa tindera
ang salita. ng PHP100
2) Ang bawat kasapi ng choir
ay gumawa ng pastillas
para sa kanilang proyekto.
Nakagawa sila ng 8 pakete
na may 25 pastillas sa bawat
pakete. Umorder pa ulit
ng 4 na pakete si Bb. Hilario.
Ilan lahat na pastillas ang
nagawa nila?
3) Si Gng. Mendoza at ang
buong klase niya ay
nagpunta sa Tagaytay para sa
isang lakbay-aral.
Bago sila umuwi, bumili siya
ng 45 piraso ng
pasalubong para sa kaniyang
mga kasamang guro.
Kung ang bawat pasalubong
na kaniyang binili ay
nagkakahalaga ng PHP25
bawat isa, magkano ang sukli
niya kung PHP1,500 ang
ibinayad niya sa tindera
Paano magmultiply gamit ang isip Paano lutasin ang suliranin Paano kukunin ang multiplies
lamang? gamit ang pagpaparami? ng 1-2 digit na bilang?
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang sagot gamit ang isip Basahin, unawain, at lutasin Isulat ang kasunod na 3
lamang. ang suliranin sa bawat bilang. multiples ng unang dalawang
1) Bumili si Analiza ng 4 na ibinigay.
kilo ng lanzones na ang bawat 1. 15, 18, ___, ___, ___
kilo ay PHP60. Magkano ang 2. 27, 36, ___, ___, ___
sukli niya kung nagbayad 3. 96, 104, ___, ___, ___
siya ng PHP500 4. 105,120, ___, ___, ___
2) Si Edmond ay may apat na 5. 51, 68 ___, ___, ___
PHP200 papel, apat
na PHP100 papel, sampung
PHP50 papel, at
labindalawang PHP20 papel.
Magkano lahat ang pera ni
Edmond?
3) Nakatipon si Mang Lester
ng 128 mangga sa isang
puno, sa mas malaking puno
ay nakatipon siya ng
dalawang beses ang dami sa
unang puno. Ilang lahat
na mangga ang natipon niya?
4) Si Dolly ay may 12 selyo.
Dalawang beses ang dami ng
selyo ni Mila kaysa kay Dolly.
Kung ang kaibigan ni Dolly
ay nagbigay pa sa kaniya ng
12 selyo. Ilang selyo
mayroon si Mila?
5) Ang Math Club ay
nagbenta ng 50 kilong papel at
205
bote para makalikom ng
pondo. Magkano ang
malilikom nila kung ang isang
kilong papel ay PHP7 at
ang isang bote ay PHP1
Tukuyin ang sagot gamit ang isip Basahin, suriin, at lutasin ang Ano ang unang 3 multiples ng
lamang. suliranin sa bawat bilang. sumusunod na bilang
Isulat ang sagot sa inyong
kuwaderno.
1) Si Mel ay may 5 pirasong
PHP1 at 7 pirasong
PHP10. Magkano ang pera
niyang lahat
2) Si Cliff ay may 25 piraso
ng pisong barya. Kung si
Nicolette ay may tatlong beses
ang dami ng pisong
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at barya ni Cliff, magkano ang
remediation kabuuang pisong barya
ng dalawa?
3) Si Charisse ay may 12
pirasong art paper. Dalawang
beses ang dami ng art paper ni
Cherry kay Charisse.
Si Ena ay may 14 na piraso
ang dami kaysa kay Cherry.
Ang kay Armina ay kasindami
ng kina Charisse at
Cherry. Ilan lahat na piraso ng
art paper mayroon sila?
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
V. Pagninilay tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

ARLENE C. MAHIYA
Teacher I

Checked by:

MARY JOY K. MERCADER


Principal I

Emphasize to the pupils that to multiply mentally 2-digit numbers by 1-digit


numbers:
1. Multiply the ones by ones.
2. Multiply the tens by ones.
3. Give the product.

How to find the multiples of a number?


Multiplication Method:
Multiplying the number by 1,2,3,4,5, and so on will determine the multiples of the number
Addition Method:
To get the multiples of a number, start with the given number then add the number to the previous multiple and so forth will produce the multiples of the
number.

You might also like