You are on page 1of 5

Paaralan CANDIDO M. PESA MEMORIAL SCHOOL Baitang/ Antas 3 – ST.

CLAIRE
GRADES 1 to 12 Guro ARLENE C. MAHIYA Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON LOG Petsa/ Oras JANUARY 30 – FEBRUARY 3, 2023 / 1:50 – 2:20 Markahan IKALAWA
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
I. LAYUNIN
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao

HOMEROOM GUIDANCE
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng lahat. Mapaghambing ang iba’t ibang
papel na ginagampanan ng mga
tao sa pamayanan
Mapahalagahan ang papel na
ginagampanan ng paaralan,
mga-anak, mga nakatatanda at
ng pamayanan sa pagpili ng
propesyon, hanapbuhay, at
Naisasaalang-alang ang katayuan/ kalagayan/ pangkat etnikong kinabibilangan ng kapwa bata sa pamamagitan ng: bokasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo
pagbabahagi ng pagkain, laruan, damit, gamit at iba pa Maipahiwatig ang koneksyon
Isulat ang code ng bawat kasanayan
EsP3P- IIf-g –16 ng kaalaman, kasanayan at
gabay ng mga magulang at
tagapag-alaga sa paggawa ng
mga plano sa hinaharap

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang
II. NILALAMAN linggo.

Magkaiba Man Tayo Humanda: Oras Para sa Pagpili

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian CG p. 46 CG p. 46 CG p. 46
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 49-51 pp. 49-51 pp. 49-51
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral pp. 110-116 pp. 110-116 pp. 110-116
3.
Mga pahina sa Teksbuk
4.
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Module sa Homeroom
Learning Resource Guidance
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, powerpoint Tsart, powerpoint Tsart, powerpoint Tsart, powerpoint Tsart, powerpoint
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Iguhit ang masayang mukha kung Hulaan Mo: Mga Katulong sa
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng ang pangungusap ay nagpapakita ng Pamayanan ko!
bagong aralin pagmamalasakit na may pagalang sa Ayusin ang mga titik sa bawat
may kapansanan at malungkot na bilang upang mabuo ang ngalan
mukha kung ito ay hindi. ng mga katulong sa pamayanan.
Isulat ang sagot sa isang malinis
1. Tinatawag ko ang aking kapuwa na papel.
na may kapansanan sa kanilang 1. n a p a r o d e 6. s n r a
tunay na pangalan o palayaw. 2. b e b u m r o 7. s a s a m a g k
a
3. r o b e t u 8. e t r i l e k s a n y
2. Tinatawanan ko ang may 4. p e r t s u 9. o g u r
kapansanan sa kanilang kapulaan. 5. l i s p u 10. r a w g u d y a

3. Ginagaya ko ang may kapansanan Mga tanong:


sa kanilang paglalakad at 1. Naging madali ba sa iyo ang
pagsasalita. pagsasanay?
2. Madali mo bang nakilala ang
4. Nakikipaglaro lang ako sa kapwa mga katulong sa pamayanan?
ko rin na may kapansanan. 3. Pumili ng isang katulong sa
5. Tinutulungan ko ang mga may pamayanan mula sa listahan sa
kapansanan sa abot ng aking itaas at isulat ang kanyang
makakaya. responsibilidad o gawain sa
Sino sa inyo ang matulungin sa pamayanan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kapwa? Ano ang nadarama mo Kilala
kapag nakatulong ka sa kapwa?
Ipabasa ang kuwentong “Ang Kilala Ko ang mga Katulong sa
Matulunging Bata” Pamayanan
Magpatulong sa magulang sa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin pagbubuo ng talahanayan sa
ibaba. Sagutan ang sumusunod
na mga tanong sa isang papel.

Ano ang kaibahan ni Lawaan kay


Lita?
Bakit hindi mapakali si Lawaan sa
kaniyang upuan?
Paano ipinakita ni Lita ang 1. Paano nakatutulong ang mga
taong ito sa pamayanan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng pagmamalasakit sa bago niyang
2. Paano mo maipakikita ang
bagong kasanayan #1 kaklase?
Kung sa iyo ito nangyari, ano ang pagpapahalaga mo sa kanila?
gagawin mo? Bakit?
Nakaranas ka na ba ng pangyayari na
katulad ng kay Lita? Ano ang iyong
ginawa?
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at paglalahad ng Batay sa kuwento sa Tuklasin,
bagong kasanayan #2 sagutin ang sumusunod na mga
tanong sa iyong sagutang papel.
1. Paano ipinaramdam ni Albert sa
bagong kaklaseng si Mario na hindi
siya iba sa kanila?
2. Maliban sa pagbabahagi ng gamit,
ano pang magandang gawi ang
ipinakita ni Albert kay Mario?
3. Kung ikaw si Albert, gagawin mo
rin ba ang pakikipagkaibigan kay
Mario na isang batang kabilang sa
pangkat etniko? Bakit?
Hanapin ang pangalan ng iba’t
ibang pangkat etnikong
nakasulat sa loob ng kahon.
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

Gumuhit ng malaking bilog sa


gitna ng iyong sagutang papel,
at isulat sa loob nito ang
nagugustuhan mo na pangkat
etniko. Sa gilid ng malaking
bilog, may limang maliliit na
bilog kung saan isusulat mo
kung paano mo matutulungan
at mabibigyan ng mabuting
pakikitungo ang mga
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
miyembro ng napiling pangkat
etniko.

Paano maipapakita ang


pagmamalasakit sa mga batang
H. Paglalahat ng Aralin kabilang sa ibang pangkat-
etniko
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at unawain nang mabuti
ang bawat tanong.
1. May isang batang Muslim
mula sa Mindanao. Siya ay
hindi marunong magsalita ng
tagalog. Isang araw, nakita mo
siyang umiiyak dahil wala
siyang pambili ng pagkain. Ano
ang nararapat mong gawin?
a. Gawing kaibigan.
b. Bibigyan ng pagkain.
c. Tuturuan ng salitang tagalog.
d. Lahat ng nabanggit.
2. Si Anmar ay bagong lipat sa
inyong barangay at magkatabi
ang inyong bahay. Siya ay isang
bisaya. Isang araw, nakita mong
tinutukso siya ng ibang bata.
Ano ang nararapat mong gawin?
a. Sasali sa panunukso.
b. Hahayaan at hindi papansinin.
c. Lalakad na lang na parang
walang nakita.
d. Sasabihin sa mga magulang
ang ginagawang panunukso ng
mga bata.
Gumuhit ng isang malaking
kahoy. Sa katawan ng kahoy,
isulat ang napili mong pangkat
etniko, at sa bunga naman na
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at hugis-puso ay isulat ang mga
remediation katangian na gusto mong ipakita
sa pakikitungo mo sa mga
batang nabibilang sa ilang
pangkat etniko ng ating bansa.

IV. Mga Tala

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang
V. Pagninilay maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

ARLENE C. MAHIYA
Teacher I

Checked by:

MARY JOY K. MERCADER


Principal I

You might also like