You are on page 1of 5

GRADE 6 Paaralan/ School SAN LUCAS II ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas/ Grade Level 4

DAILY LESSON LOG Guro/ Teacher BILLY JOE M. LOPEZ Asignatura/ Learning Area FILIPINO, AP,MAPEH, ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras/ Dates/ Time September 14, 2022/ 7:15-3:20PM/ Week 2 Markahan/ Quarter UNA/ 1ST
Talang Pagtuturo) Teaching Week

ASIGNATURA/ FILIPINO AP MAPEH ESP


LEARNING AREA 8:25 – 9:15/9:30 - 10:20/10:20 - 11:10 7:45 – 8:25/ 1:00-1:40/ 2:30 - 3:10 1:40 – 2:30 7:15-7:45
I. LAYUNIN/ Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pangunawa sa The learner… demonstrates Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng
OBJECTIVES pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
A.Pamantayang kaisipan, karanasan at damdamin heograpikal gamit ang mapa. understanding of lines, texture, and pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
Pangnilalaman/ Content shapes; and balance of size and pagkabukas-isip, pagkamahinahon at
Standard repetition of motifs/patterns through pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa
anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi
drawing ng pamilya
B. Pamantayan sa Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang kasanayan sa The learner… practices variety of Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang
pagganap/ Performance may damdamin, wastong tono at intonasyon paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng
Standard at rehiyon ng bansa culture in the community by way of katotohanan
attire, body accessories, religious
practices and lifestyle. creates a
unique design of houses, and other
household objects used by the
cultural groups.
C.Mga Kasanayan sa Nasasagot ang mga tanong sa Nakapagsusuri ng katotohanan bago
Pagkatu o Isulatang code
napakinggan at nabasang kuwento, Nasusuri ang ugnayan ng lokasyon ng produces a crayon resist on any of gumawa ng anumang hakbangin
ng bawat kasanayan/
Learning Competencies tekstong pang-impormasyon, at SMS Pilipinas sa heograpiya nito the topics: the unique design of the c. napapanood na programang
(Write the LC Code) (Short Messaging Text) houses, household objects, practices, pantelibisyon
or rituals of one of the cultural
groups EsP4PKP- Ic-d – 24
II. Nilalaman/ Content Pagsagot ng mga Tanong sa mga Ugnayan ng Lokasyon ng Pilipinas sa Kagawian ng Iba’t Ibang Pagsusuri ng Katotohanan
Tekstong Pang impormasyon Heograpiya nito Pamayanang Kultural

III. KAGAMITANG
PANTURO/
LEARNING
RESOURCES
A. Sanggunian/
References
1. Mga Pahina sa Gabay MELC page 155/ CLMD4A BOW page 23 MELC pahina 37/ CLMD4A BOW pahina 25 MELC pahina 251/ CLMD4A BOW pahina 25 MELC page 73/ CLMD4A BOW page
ng Guro/ 17
TG/CG
2. Mga Pahina sa CLMD4A Module pages 19-21 CLMD4A Module pahina 17-19 CLMD4A Module pahina 28-30 CLMD4A Module pages 14-21
Kagamitang Pang Mag- AP Kto12 pah. 21-26
aaral/ Learner’s Materials
Pages
3. Mga Pahina sa
Teksbuk/ Texbook pages
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource/
Materials downloaded
from
LRMDS
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation Powerpoint and Video Presentation Powerpoint and Video Presentation Powerpoint Presentation/Internet
Panturo/ Other Learning
Materials
IV. PAMAMARAAN/
PROCEDURES
A. Balik-Aral sa Batay sa iyong kaalaman, ano ang 1. Ano ba ang ibig sabihin ng salitang Nakita na ba kayo ng mga katutubong kasuotan o Ano ang mga dapat tandaan sa panonood ng
nakaraang aralin at/o kagamitan? balita sa telebisyon?
Pagsisimula ng bagong ibig sabihin ng COVID-19? Maritime o Insular?
aralin/ Reviewing
previous lesson and
presenting new lesson.
B. Paghahabi sa layunin Basahin ang teksto sa phina 19-20 Suriin ang larawan.
Batay sa mapa ng Pilipinas, sagutin ang mga Ano ang mabuting maidudulot ng
ng aralin/ Establishing a
purpose for the lesson Ano ang masasabi ninyo tungkol pagiging mapanuri?
tanong. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
dito. Ano anong mga disenyo ang
makikita sa mga larawan?
C. Pag-uugnay ng mga 1, Anong halimbawa ng tekstong Batay sa mapa ng Pilipinas, sagutin ang Ano-ano ang mga Paano mo maipapakita ang pagiging isang
halimbawa sa Bagong mapanuring bata?
aralin/ pang-impormasyon ang inilahad sa mga tanong. Isulat ang sagot sa sagutang katangian/elemento ng linya na
teksto? papel. nakikita mo sa mga larawan?
*Sumangguni sa modyul pahina 20

D. Pagtatalakay ng Talakayin ang aralin tungkol sa Pagsagot


ng ugnayan ng Talakayin ang mga kagawian ng iba’t Gusto na ni Max na lumabas ng
Talakayin ang aralin tungkol sa
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong mga Tanong sa mga Tekstong PangLokasyon ng Pilipinas sa Heograpiya nito ibang pamayanang kultural bahay dahil ilang buwan na niya
kasanayan #1 / impormasyon itong hindi nagagawa. Tinawag niya
*Sumangguni sa modyul pahina 28
Discussing new concepts ang kalaro at sinabi nitong ligtas na
and practicing new skills
#1 raw lumabas. Nagalaro na siya Ang
kanyang ginawa ay
E. Pagtalakay ng bagong Basahin ang teksto tungkol sa Pa Pag aralan ang mga sumusunod Magbigay ng halimbawa ng pagiging mapanuri?
konsepto at Paglalahad
ng bagong kasanayan #2 / “Maliitang Pagmimina, Malaking Ipapanood ang isang video presentation tungkol sa mga na mga halimbawa ng kanilang
ugnayan ng lokasyon ng Pilipinas at heograpiya nito
Discussing new concepts Problema” disenyo
and practicing new skills *Sumangguni sa modyul pahina 29
#2 *Sumangguni sa modyul pahina 21
F. Paglinang sa 1. Ano ang pamagat ng teksto? Basahin ang pangungusap. Piliin ang Gawaing Pansining Bakit kailangan nating maging mapanuri sa ating
Kabihasnan pinapanood?
(Tungo sa Formative tamang sagot sa kahon. Isulat ang sagot sa Sumangguni samodyul pahina 30
Assessment)/ Developing 2. Ilarawan ang bansang Pilipinas sagutang papel.
mastery (Lead to batay sa tekstong binasa.
Formative Assessment 3) Sumangguni samodyul pahina 18
G. Paglalapat ng aralin sa Sagutin ang bawat katanungan sa Bakit kaya tinawag na bansang maritime o Paano natin maipapakita ang Bakit hindi kailangan panoorin ng
pang-araw- Araw na
buhay / Finding practical ibaba upang makabuo ng salaysay. insular ang Pilipinas? pagpapahalaga sa mga katutubong mga abta na tulad ninyo ang palabas
application of concepts Sumangguni samodyul pahina 21 disenyo na likha ng ating mga sa telebsiyon kapag ito ay Rated SPG
and skills in daily living. ninuno? o Striktong Patnubay at Gabay?

H. Paglalahat ng Aralin/ Ano ang dapat tandaan sa pagsagot


ng mga Bakit mahakaga natin malaman ang ugnayan ng Ano ang tawag sa sangkap o Bakit mahalagang masuri mo ang
Making generalization Lokasyon ng Pilipinas sa Heograpiya nito?
and abstractions about the Tanong sa mga Tekstong Pang elemento ng sining na nagmula sa mga impormasyon?
lesson. impormasyon isang tuldok na pinahaba patungo sa
anumang direksyon?

I. Pagtataya ng Aralin/ Basahin ang teksto sa pahina 21 at Basahin ang mga tanong. Isulat sa patlang Pagmamarka sa ginawang likhang sining Kailangan mong mangalap ng
Evaluating learning
sagutin ang mga sumusunod na ang titik ng tamang sagot. Gawin ito sa impormasyon tungkol sa mga
Rubrik sa likhang sining
katanungan inyong sagutang papel. *Sumangguni sa modyul pahina 30 sumusunod na sitwasyon. Alin sa
mga nasa kahon ang gagawin mo?
1. Paano nakatutulong sa tao ang *Sumangguni sa modyul pahina 19 Maaaring magkaroon ng higit sa
pagmimina? isang sagot. Isulat ang sagot sa iyong
2. Bakit mapanganib ang asoge sa kuwaderno
tao at lamang-dagat?
*Sumangguni sa modyul pahina 19
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation/ Additional
activities for application
or remediation.
V. MGA TALA/
REMARKS
VI. PAGNINILAY/
REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral ___ of Learners who earned 80% above ___ Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80 sa pagtataya. ___ Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80 sa ___ Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80 sa
nanakakuha ng 80% pagtataya. pagtataya.
sapagtataya./ No. of
learners who earned 80%
in the evaluation
B. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who require additional activities ___ Bilang ng mga-aaral na nangangailan ng iba pang ___ Bilang ng mga-aaral na nangangailan ng iba ___ Bilang ng mga-aaral na nangangailan ng iba
nangangailan ng iba pang for remediation gawain parasa remediation pang gawain parasa remediation pang gawain parasa remediation
Gawain parasa
remediation/No. of
learners who acquired
additional activities for
remediation who scored
below 80%
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Oo ___Hindi ___Oo ___ Hindi ___Oo ___ Hindi
remediation? Bilangng ____ of Learners who caught up the lesson ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawasa aralin. ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawasa ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawasa aralin.
mag-aaral na aralin.
nakaunawasa aralin. /Did
the remedial lessons
work? No. of learners
who have caught up with
the lesson.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
aaral na magpapatuloy sa remediation remediation. sa remediation. sa remediation.
remediation/ No. of
learners who continue to
require remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? /
Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?/ What
difficulties did I
encountered which my
principal can help me
solve?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro. / What innovation
or localized materials did
I used/discover which I
wish to share with other
teachers?

Prepared by: Checked by:

BILLY JOE M. LOPEZ MA. RITA Z. TRINIDAD SOL P. CALABON


Teacher II Principal II Master Teacher II

You might also like