You are on page 1of 4

GRADES 1 TO 12 Paaralan: SAGUING CENTRAL

Baitang /Antas GRADE 2-DAHLIA


DAILY LESSON LOG ELEMENTARY SCHOOL
Guro: JULIETA D. GAVIOLA Asignatura
Petsa: NOVEMBER 2, 2022
Markahan 2ND QUARTER- WEEK 1 DAY 1
(WEDNESDAY)
ASIGNATURA -> MTB FILIPINO ESP AP
Oras
I. LAYUNIN
Possesses developing language skills and Nauunawaan ang isang salita sa pamamagitan Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
cultural awareness necessary to participate ng pagsusuri ng kakayahan nito upang kahalagahan ng pagiging sensitibo sa kwento ng pinagmulan ng sariling
successfully in oral communication in magamit nang wasto at angkop damdamin at pangangailangan ng iba, komunidad batay sa konsepto ng
A. Pamantayang
different contexts. sapakikipagtalastasan pagiging magalang sa kilos at pananalita pagbabago at pagpapatuloy at
Pangnilalaman at pagmamalasakit sa kapwa pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng
komunidad

Uses developing oral language to name and Nagagamit ang iba’t – ibang stratehiya sa Naisasagawa ang wasto at tapat na Nauunawaan ang pinagmulan at
describe people, places, and concrete pagpapaunlad ng talasalitaan at nagagamit pakikitungo at pakikisalamuha sa kapwa kasaysayan ng komunidad
objects and communicate personal ayon sapakikipagtalastasan
B. Pamantayang Pagganap experiences, ideas, thoughts, actions, and
feelings in different contexts.

Nakikinig at nakikilahok sa talakayan ng Nagagamit ang mga panghalip panao bilang Nakapagpapakita ng pagkamagiliwin at Nakapagsasalaysay ng pinagmulan ng
grupo o klase hinggil sa napakinggan at pamalit sa pangngalan pagkapalakaibigan na may pagtitiwala sa sariling komunidad batay sa mga
binasang teksto F2WG-Ii-3 mga sumusunod: pagsasaliksik, pakikinig sa kuwento ng
C. Mga Kasanayan sa Naipapahayag nang pasalita ang mga 6.1. kapitbahay mga nakakatanda sa komunidad, atbp
pangunahing pangangailangan 6.2. kamag-anak *Nakagagawa ng payak na mapa ng
Pagkatuto MT2OL-IId-e-6.3 6.3. kamag-aral komunidad na nagpapakita ng
ESP-IIa-b-6 mga mahahalagang lugar, estruktura,
bantayog, palatandaan at pook-
pasyalan..
AP2KNN-IIa-1
IKASAMPUNG LINGGO Aralin 1: Ideya ko, Sasabihin ko Pakikipagkapwa ARALIN 3.1: Payak na Mapa ng Aking
Gawain ng Pamilya Panghalip Panao Aralin 1:Kaibigan, Komunidad
II. NILALAMAN Ikatlong Araw Maging sino ka man
Elementong kuwento- pangyayari, lugar at
tauhan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K to12CG.p.100 K to 12 CG p.21 K-12 CGp.14 K to 12 CG p.23
1. Pahina Gabay ng Guro 88-91 71-72 35-39 23-24
2. Pahina Kagamitan ng Mag- 66-75 80-83 74-81
aaral
3. Teksbuk
Larawan,tarpapel Larawan, krayola Larawan, tarpapel,
4. Karagdagang Kagamitan
mula
sa Learning Resource Portal
Tsart, larawan,plaskard Powerpoint/ larawan, tsart, tarpapel
B. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV.PAMAMARAAN

Bilugan ang pandiwang ginamit sa Ano ang panghalip? Bilang paunang pagtataya, ipakita ang Anu-ano ang mga pangunahin at
pangungusap. Lagyan ng / ang patlang kung mga larawan na nasa pangalawang pangunahing direksyon?
ito ay ginawa na at X kung hindi . Gawin ito pahina 78 ng modyul.
sa sagutang papel.
_____ 1.Namitas ako ng mangga kahapon.
_____ 2. Nagdidilig ng halaman si Ben araw-
A. Balik-aral / Pagsisimula araw.
ng Bagong aralin

Itanong sa mag-aaral kung sila rin ay batang Pagpapakilala ng sarili at ng kaniyang Hayaang magbigay ng kani-kaniyang Magpakita ng mga larawan ng
maaasahan at bakit nila ito nasabi. Pumili ng kaibigan. saloobin ang mga bata sa bawat larawan. mgamahahalaga lugar,
isang bata na magsusulat ng kanyang sagot Itanong: Ano ang ginamit na salita sa estruktura, bantayog, palatandaan at
B. Paghahabi ng layunin sa pisara. pagpapakilala niya ng kaniyang sarili at ng mga pook-pasyalan. Pag-usapan ang
ng aralin kaniyang kaibigan? Maaari mo bang ulitin? mga ito

Ipakitang muli ang pormat ng pagkakasulat Pagrap ng “Ako sa Paaralan Sino-sino ang nakikita ninyo sa larawan / Magpakita ng isang mapa ng
ng kuwento. napanood? komunidad gamit ang mga larawang
Ipapansin sa mga bata ang paraan ng Ano ang inyong mararamdaman kung ipinakita.
C. Pag-uugnay ng mga pagkakasulat ng kuwento. makikita ninyo sila?
halimbawa sa bagong aralin Ano ang inyong gagawin kung sila ang
inyong makakasalamuha?
Mayroon ka bang maitutulong sa kanila?
Paano?
D. Pagtalakay ng bagong Itanong kung paano nakasulat ang unang Basahin ang bahaging may salitaan ng tauhan Ipamulat sa mga bata na kailangan nating Pagtalakay
konsepto at paglalahad ng salita ng pangungusap ng kuwento, paano sa Basahin Natin na makikita sa LM, pahina maging sensitibo sa Anu-anong mahahalagang lugar,
ito nagsisimula, paano ang pagkakasulat ng ___. ating mga nakakasama at bantayog, istruktura, pook pasyalan
bagong kasanayan #1 bawat salita sa pangungusap, at anong Ipabasa ang bahaging ito sa mga bata. nakakasalamuha sa ating ang makikita sa mapa?
nakalagay sa hulihan ng bawat pangungusap Ipasagot ang Sagutin Natin sa LM, pahina kapaligiran. Saang direksyon makikita ang bawat
___. isa?

Ipakikita ng guro ang wastong gamit ng ako, Basahin ang mga sitwasyon sa pahina Pangkatang Gawain
siya ikaw sa pamamagitan ng pagsagot sa 79 - 80 ng modyul. Gumawa ng mapa ng iyong komunidad
E. Pagtalakay ng bagong tanong. Talakayin ang bawat isa gamit ang gamit ang mga patapong bagay tulad
konsepto at paglalahad ng Talakayin ang iba pang panghalip panao at graphic organizer. ng kahon,
bagong kasanayan #2 mga gamit nito bote at papel.

Ipagawa ang Gawain 4 sa LM. Ipabasa ang panuto sa Gawin Natin sa LM, Basahin ang mga sitwasyon sa pahina 83
pahina___ at ipasagot sa kuwaderno. Ipasabi - 84. Ipakikita ng mga
F. Paglinang sa Kabihasaan ang mga panghalip panao na ginamit sa bata ang kanilang damdamin sa
pangungusap. sitwasyon sa pamamagitan ng
role playing.
Magpakita ng larawan ng mag-anak na Ipagawa ang Sanayin Natin sa LM, pahina___ Gawin ang Hanap-Kaibigan na
nagtutulungan. Magpasulat ng maikling bilang Malayang matatagpuan sa modyul pahina
G. Paglalapat ng aralin kuwento tungkol dito gamit ang wastong Pagsasanay. Isusulat sa kuwaderno ang mga 85. Sa loob ng 15 minuto, ang mga mag-
sa pang-araw-araw na buhay paraan ng pagsulat ng kuwento. mabubuong payak na pangungusap aaral ay hahanap ng
kanilang kaibigan. Isusulat ng kaibigan
ang kanyang pangalan
Ano ang panghalip panao? Kailan ito Ating Tandaan Sa paggawa ng payak na mapa,
ginagamit? Dapat nating ipakita sa ating mga makakatulong ang kaalaman sa
kapitbahay, kamag-anak at kamag-aral pangunahin at pangalawang
H. Paglalahat ang pagiging magiliw at palakaibigan ng pangunahing direksyon sa pagtukoy ng
may pagtitiwala. Ipadama nating sila ay mga nabanggit na pagkakakilanlan
ating mahal. Nadarama at nauunawaan
natin ang kanilang mga damdamin.
Sumulat ng isang maikling kuwento tungkol Ipasagot ang Linangin Natin sa LM, pahina___ Magbigay ng pagtataya gamit ang Gumawa ng mapa ng inyong
sa iyong karanasan kasama ang iyong upang madagdagan “Subukin Natin” sa pahina 86 komunidad
pamilya, kaibigan o kaklase ang kasanayan sa araling tinatalakay ng modyul

I. Pagtataya

Gamitin sa payak na pangungusap ang mga Ipabasa nang sabay-sabay ang “Gintong
panghalip panao Aral”. Maaaring sipiin ito
J. Karagdagang gawain para sa
na ako, ikaw, siya, niya at kita. Basahin nang sa isang kartolina at ipaskil sa lugar na
takdang-aralin / remediation malakas sa klase ang nakikita ng mga bata upang
ginawang pangungusap maisaulo at maisagawa.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
1.No. of learners who earned
80% in the evaluation
2. No.of learners who require
additional activities for
remediation
3. Did the remedial lesson
work?
No. of learners who caught up
with the lesson
No. of learners who continue
to require remediation
4. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
5. What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor can help me
solve?

Prepared by:

JULIETA D. GAVIOLA
Teacher

Checked:

EFREN B. AMORTE

Principal I

You might also like