You are on page 1of 6

GRADE5 Paaralan Anibong Elementary School Baitang/Antas Two Markahan Quarter 2-W4

DAILY LESSON Guro Felda D.Deguit Asignatura AralingPanlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week4 Day5
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa
Pangnilalaman konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad
(Content Standard)
B.Pamantayan sa Pagganap
Nauunawaan ang pinagmulan at kasaysayan ng komunidad
I. LAYUNIN

(Performance Standard)
Naiuugnay ang mga pagbabago sa pangalan ng sariling komunidad sa mayamang kuwento ng
C.Kasanayang pinagmulan nito
Pampagkatuto (Learning *Natutukoy ang kinalalagyan o lokasyon ng mga mahahalagang lugar na matatagpuan sa sariling
Competencies) komunidad kaugnay sa lokasyon ng paaralan o sariling tahanan.
AP2KNN-IIa-2
Layunin (Lesson Objectives)

Natatalakay ang wastong paraan kung paano pangangalagaan ang mga makasaysayag
Knowledge
sagisag sa komunidad

Nakasusulat ng 2 hanggang 3 paraan sa pag-iingat ng mga makasaysayang sagisag, istruktura,


Skills
bantayog at bagay na matatagpuan sa komunidad

Nabibigyang halaga ang mga makasaysayang sagisag, istruktura, bantayog at bagay na


Attitude matatagpuan sa komunidad
II. NILALAMAN (Paksa)

Aralin 2:
Kahalagahan ng mga Makasaysayang Sagisag, Istruktura,
at Bagay na Matatagpuan sa Komunidad
(Kamahiningdanon sa mga Makasaysayong Sagisag, Istruktura, Bantayog ug Butang nga
Makita sa Komunidad)
 MgaKagamitang
CG, TG, LM Larawan, tarpapel, multi-media
Panturo
III. KAGAMITANG PANTURO

B. MgaSanggunian AralingPanlipunan
(Source)
1.Mga Pahina sa Gabay
122-124
ngGuro
2.Mga Pahina sa
KagamitangPangmag- 153-161
aaral
Balik Tanaw:
Ipakitang muli ang mga larawan ng mga mahahalagang lugar/ istruktura sa mga mag-aaral.
Ipatukoy ang pangalan ng lugar na nasa larawan at ang kahalagahan nito sa komunidad ?

Halimbawa:
A.Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimulang
bagong aralin
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

Magtanong:
Unsa ang uban pang mahinungdanong lugar sa komunidad?
Nganong mahinungdanon ning mga lugara?

B.Paghahabi sa layunin ng
Ipaawit ang pambansang awit ng Pilipinas “LUPANG HINIRANG” samga bata.
aralin

C Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong Tingnan ang mga larawan sa pahina 163-164 Learner’s Material
aralin
 Dalawang larawan ng wasto at di-wastong pag-awit ng pambansang awit .
D..Pagtatalakayng bagong
Tanong:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Unsa ang imong ikasulti sa matag hulagway?

E.Pagtatalakay ng bagong  Hingin ang opinyon ng mga bata tungkol dito.


konsepto at paglalahad ng  Ipabigay ang sariling pagpaliwanag tungkol. sa larawan
bagong kasanayan #2
Unang Gawain:Role Playing (By Group)

Ibigay ang sumusunod na. kalagayan sa mga mag aaral at hayaann silang isa kilos ito.

 Pangkat l
Nakita nimo nga gidulaan sa mga gagmay nga mga batavang hulafway ni Dr. Jose Rizal.
Ikaha kining gisulat-sulatan ug gibutangan og yagayaga nga pangalan. Unsay imong isulti?
F.Paglinang sa Kabihasaan  Pangkat ll
(Tungosa Formative
Assessmen) Layo-layo ka pa sa imong tulunghaan. Nadungog nimo nga nibagting na para sa
“Flag Raising” . Ningdalagan ka apan sa pagpadulong nimo sa linya, imong nadungog
nga nag-awit na sila sa nasudnong awit. Unsa imong buhaton?

 Pangkat ll
Napansin nimo nga nay nga bata nga didto nangihi sa kilid sa inyong barangay hall..
Masuko sila kunh imo silang buyagon. Unsa ang imong himuon?

Iproseso ang ginawa ng mga mag-aaral. Ibigay ang mga tanong sa ibaba at isulat ang sagot nila
sa tsart na nakahanda sa pisara.
G.Paglalapat ng aralin sa Buhata Kini, Ikaduhang Buluhaton pahina 166, Learner’s Material .
pang araw-araw na buhay
Gabayan ang mga bata pagbuo ng tula na nagpakita ng pagpapahalaga sa mga
makasaysayang gisag.sa
Ipaambit ang imong paghatag og bili sa imong komunidad pinaagi sa pagsumpay og mga tama
ug angayan nga pulong sa balak nga naa sa ubos.

Ang akong barangay


Hingpit nga maanindot

Makasaysayong mga ___________(sagisag)


Makita palibot .

Way tumbas nga istruktura.


Bantayog nga________
Garbo namo sa bisita..
Dinhi usab makita.

Sagisag sa _________
Ang tanan mahinungdanon

Maong ako_________

Ipabasa ito. sa mga mag-aaral

H.Paglalahat ng Aralin Tanong:


Paano pangangalagaan ang mga makasaysayang sagisag sa komunidad

Gawin ang Pagpahanas sa pahina 168, Learner’s Materials

Pagpili og usa ka makasaysayong sagisag, istruktura, bantayog, o bagay na


I.Pagtatayang Aralin
makikita saimong komunidad. Idibuho og panganli kini. Sa ubos sa imong
gidibuho, pagsulat og usa ka hugpulongnga maghulagway sa imong
paagi sa pag-aping.

J.Karagdaganggawain para
satakdang-aralin at
remediation
IV. MgaTala
V. Pagninilaynilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayainangpaghubogngiyongmga mag-aaralsabawat lingo. Paanomoitonaisakatuparan? Ano pang
tulongangmaarimonggawinupangsila’ymatulungan?
Tukuyinangmaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilangng mag-aaralnamakukuhang 80%
sapagtataya.
B. Bilangngmga mag-
aaralnanangangailanganngiban pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangngmga
mag-aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangngmga mag-aaralnamagapatuloysa
remediation?
E. Alinsaestratehiyangpagtuturoangnakatulongn
glubos? Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyo
nsatulongangakingpunong-guro at
superbisor?
G. Anongkagamitangpangturoangakingnadibuho
nanaiskongibahagisamgakapwakoguro?

You might also like