You are on page 1of 5

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: MTB


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 20 24, 2017 (WEEK 4) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Naipakikita ng mag-aaral ang mga kasanayan sa komunikasyon sa ibatibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at mga parirala, naipakikita ang pagkaunawa sa wikang
Content Standards) sinasalita sa ibat ibang konteksto gamith ang pasalita at di-pasalitang pahiwatig, istruktura ng talasalitaan at wika, aspetong kultural ng wika, pagbasa at pagsulat na
pampanitikan at mga tekstong impormasyunal.

B.Pamantayan sa Pagganap Nagagamit ang Mother Tongue nang angkop at epektibo sa pagsasalita, sa nakikita at nasususulat na kominikasyon o talastasan sa ibat ibang sitwasyon at ibat ibang
(Performance Standards) tagapakinig , konteksto at mga layunin kabilang na ang pagkatuto sa ng ibang kasanayan s apagkatuto at mga wika , naipahahayag ang pagpapahalaga sa ibat ibang anyo ng
pangkalahatang kaalaman at naipagmamalaki ang sariling kultura at pamana ng lahi.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakikilahok at nakapagsisimula 1. Naipakikita ang pagmamahal 1. Nakababasa nang malakas ng Nakasasagot sa mga
(Learning Competencies) ng mas pinahabang sa pagbabasa sa pamagitan ng mga teksyong ayon sa antas may 1.Natutukoy ang mga pandiwa tanong sa Lingguhang
pakikipagtalastasang sosyal o pakikinig nang mabuti habang 95 100% kawastuhan sa aspektong nagaganap Pagtataya
dayalogo sa mga kasamahan, nagkukuwento at MT3F-IIIa-c-1.4 MT3G-IIIa-b-2.3.3
mga may edad sa mga hindi nakapagbibigay ng mga 2.Nakapagbibigay ng reaksyon sa
kabisadong paksa sa komento at reaksyon isang pangyayari o isyu nabasa.
pamamagitan ng pagtatanong at MT3G-IIIc-e-1.5.3 MT3LC-IIIb-c-2.2.1
pagsasagot, pagsasabing muli o 2. Nagbibigay ng sariling
at paghingi ng impormasyon. reaksyon sa isang pangyayari o
isyung narinig.
MT3OL-IIIb c-6.3 MT3LC-IIIb-c-2.2.1

II.NILALAMAN (Content) Yunit 3 Aralin 21 Mga Sining ng Ating Aralin 21 Mga Sining ng Ating Aralin 21 Mga Sining ng Ating Aralin 21 Mga Sining ng Ating
Aralin 21 Mga Sining ng Ating Kultura Kultura Kultura Kultura
Kultura Pagbibigay ng Reaksyon sa Pagbibigay ng Reaksyon sa Paggamit ng Pandiwa sa Lingguhang pagtataya
Pagsasagot sa mga Ranong o tekstong Binasa tekstong Binasa Aspektong Nagaganap
Impormasyong Hinihingi

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teachers Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp. 224-225 KM pp.225-226 KM pp. 226-228 KM pp. 227-233 KM pp. 234-235
Mag-aaral (Learners Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa MTB-MLE 2 Curriculum Guide MTB-MLE 2 Curriculum Guide MTB-MLE 2 Curriculum Guide MTB-MLE 2 Curriculum Guide MTB-MLE 2 Curriculum Guide
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other http://study-
Learning Resources) everything.blogspot.com/2014/0
6/ang-proseso-mga-teorya-at-
kasanayan-sa.html
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Pagbibigay reaksyon sa Balik-aral Balik-aral Pagwawasto ng takdang-aralin
pagsisimula ng aralin (Review Previous impormasyong binasa. Anu-ano ang mga local na likha / Balik-aral-Paano tayo
Lessons) sining sa pamayanan? Paano magbigay ng reaksyon? makapagbibigay ng reaksyon sa
Bakit nila ginagawa ang mga local impormasyong binasa.
na likha at sining?
Anu-anong mga kagamitan ang
ginamit sa paggawa ng mga local
na likha at sining?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anu-anong mga likhang -sining Naranasan na ba ninyong Paglinang ng mga salita sa Muling balikan ang pandiwang
(Establishing purpose for the Lesson) ang kaya ninyong gawin? gumawa ng bagay mula sa mga pamagitan ng larawan, aksyon o nasa aspektong pangnagdaan.
patapong kagamitan? pangungusap. Paano natin gagawing
Ano ang nalikha ninyo? Pagawaan ng palayok Ang mga nagaganap ang mga pandiwa.
Anong patapong bagay ang palayok ay ginagawa
maaring maging kagamitan sa Sa pagawaan ng mga palayok.
paglikha ng bagong produkto? pagmamasa
Hayaang Makita ng mga bata ang alisin
mga bagay na gawa sa mga
patapong kagamitan?
Pagganyak na Tanong
Maari bang gawing mga
kagamitan ang mga patapong
bagay?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin at Alamin Sabihin at Alamin Magpakita ng totoo o larawan ng Basahin at Gawin
bagong aralin (Presenting examples Basahin ang dayalogo at isakilos KM p. 226 palayok KM p. 229
/instances of the new lessons) ito. Pagganyak na mga tanong:
KM p. 324 Paano ginagawa ang mga
palayok?
Pasagutan ang talahanayan ng
paghinuha

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isipin p. 325 Talakayin ang dayalogong binasa Tumawag ng batang magbabasa Sagutin ang mga tanong sa KM
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa Sabihin at Alamin sa teksto sa KM p. 226-227. p. 229
(Discussing new concepts and Paggawa ng Palayok
practicing new skills #1. Nina Grace Urlanda Rabelas &
Franlie O. Ramos - Corporal
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at May alam ba kayong proyekto o Isipin KMp. 227 Pagsasagot sa Pagganyak na Ipabasa ang mga halimbawa sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 likhang-sining maaring malikha Tanong p. 230
(Discussing new concepts & practicing mula sa patapong bagay? Paano ginawa ang mga palayok? Talakayin ito.
new slills #2) Talahanayan ng Paghinuha:
Ipagpatuloy ang pagsasagot ng
mga bata sa tanong
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Ipasabi ang mga hakbang sa Basahin nag teksto Muling talakayin ang mga sagot sa Ipagawa ang Gawain 4 KM p.
Formative Assesment 3) paggawa ng likhang sining hal. Nasaksihan ba ninyo ang mga KM p. 227 230
Developing Mastery (Leads to Dekorasyon mula sa papel. likha at sining mula sa mga .
Formative Assesment 3) Bulaklak mula sa papel. patapong bagay gaya ng balat ng
itlog, o napakagandang leon
gawa sa gulong? Lahat ng mga
iyon ay gawa sa mga karaniwang
bagay na tinatapon araw araw,
at kilala bilang sining mula sa
patapon na bagay o recycled art.
Ang Sining mula sa patapong
bagay ay nakakaaliw at maaring
pagkakitaan ng gumawa.Ito rin
ay nagpapahayag ng aral sa
buhay na huwag natin maliitin
ang kakayahan ng mga basura.
Ang tunay na kagandahan ng
recycled art o sining mula sa
patapong bagay o basura
aynagpapamalas ng paniniwala
at pagmamahal sa sining na kahit
ang mga bagay na itinatapon na
ay maaaring maging isang
magandang bagay sa mundo.
Ni Alvariz Falcon

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Magpalitan ng mga hakbang sa Pagbibigay reaksyon sa tekstong Gawin ng reaksyon ang Gawain 2 Gawain 5
araw na buhay (Finding Practical paggawa ng bulaklak mula sa binasa . sa p. 228 KM p.231
Applications of concepts and skills in balat ng kendi.
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Sikaping malinaw ang Reaksyon - Ito ay kaalaman sa Paano tayo makapagpapahayag Ipabasa ang Tandaan Natin p.
Generalizations & Abstractions about pagtatanong tungkol s apaksang pagpasiya o paghatol ng ng reaksyon sa binasang 229
the lessons) pina-uusapan o nais alamin kawastuhan, kahusayan, impormasyon?
upang makasagot nang wasto. pagpapahalaga at pagdama sa
teksto.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Basahin at sagutin ang mga Sagutin ang mga tanong Piliin Pagtataya Gawain 6
Learning) tanong. ang angkop na sagot sa kahon. Gawain 3 KM p. 228 KM p. 231
Mga Hakbang sa paggawa ng Ang impormasyong nabasa. Paggamit ng pamantayan sa pag-
bulaklak gamit ang lumang Nais maiwasto o maitama. iiskor.
dyaryo Upang maiwasan ang
1. Ihanda ang kagamitan na pagkakamali at pagiging bias o
maaring gamitin sa proyekto may pinapanigan.
2. Itupi sa gitna ang unang paper Isiping mabuti at ibatay ang
splint pasya sa impormasyong nabasa.
3. Ipasok ang pangalawang paper
splint sa gitna ng unang itinuping
paper splint 1.Ano ang naramdaman ninyo sa
4. Ipatong ang pangatlong paper isyu?
splint at itupi ang pangalawang 2.Ano ang batayan ng inyong
paper splint pababa upang maipit mga reaksyon?
ito 3.Paano natin maibibigay ang
5. Itupi pataas ang pinakagitnang mga tamang reaksyon sa isang
bahagi ng paper splint bago isyu?
ilagay ang pang-apat na paper Mabuti bang magbigay ng
splint sobrang reaksyon sa isang
isyu/pangyayari?
1.Ano ang ginamit sa paggawa ng 4.Bakit kailangang maging
bulaklak? maingat tayo sa pagbibigay ng
1. sobrang reaksyon sa isyu o
pangyayari?
5.Bakit dapat mag-ingat sa
pagbibigay ng reaksyon ?

J. Karagdagang gawain para satakdang- Alamin ang tungkol sa ating Magbasa ng balita sa dyaryo. Sumipi ng isang editorial sa Sumulat ng 5 pangungusap na
aralin at remediation (Additional katutubong awit. Sumulat ng reaksyon tungkol dyaryo. Magbigay ng reaksyon ginagamitan ng pandiwa na nasa
activities for application or dito. tungkol dito. aspektong nagaganap
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require
remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatul
ongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasol
usyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I
encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadi
buhonanaiskongibahagisamgakapwakog
uro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

You might also like