Professional Documents
Culture Documents
Subject: TIME
MOTHER TONGUE MPS
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapamalas ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan at mga
( Content Standards) tekstong nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel.
Subject: TIME
MOTHER TONGUE MPS
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapamalas ng kakayahan sa pagbasa ng mga salita ayon sa antas o lebel
( Content Standards) na may sapat na kawastuan, tamang bilis at pagpapahayag na tumutulong sa
pag-unawa.
Nakababasa nang may sapat na bilis, kawastuan, at wastong pagpapahayag sa
pagbasa ng mga tekstong ayon sa antas o lebel.
B.Pamantayan sa Pagganap Nakababasa nang may sapat na bilis, kawastuan, at wastong pagpapahayag sa
(Performance Standards) pagbasa ng mga tekstong ayon sa antas o lebel.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakababasa ng mga tekstong ayon sa antas o lebel na may angkop na bilis
(Learning Competencies) MT3F-IIId-g-1.5
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Anong mga katangian ng mga bayani ang dapat nating gayahin?
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Isulat ang katangian ng bayaning dapat tularan?
sa Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to
Formative Assesment 3)
Bayani
G. Paglalapat ng aralin sa pang Paano iniligtas ni muelmar Magallanes ang kanyang pamilya at kapitbahay?
araw-araw na buhay (Finding Sagutin sa pamamagitan ng:
Practical Applications of concepts Pangkat 1- Pagguhit
and skills in daily living) Pangkat 2 Pagsasadula
Pangkat 3 Paggawa ng Sertipiko ng pagkilala
Subject: TIME
MOTHER TONGUE MPS
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapamalas ng pinalalawak na kaalaman at paggamit ng angkop na mga
( Content Standards) konsepto ng talasalitaan ayon sa antas o lebel.
B.Pamantayan sa Pagganap Nagagamit ang pinalalawak na kaalaman at kasanayan sa pamamaraang pasalita
(Performance Standards) at pasulat.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang angkop na salitang kilos o pandiwa batay sa angkop na aspekto
(Learning Competencies) MT3G-IIIc-e 1.5.3
II.NILALAMAN (Content) Yunit 3
Aralin 23:
Pandiwa sa Aspektong Pangkasalukuyan o Nagaganap pa
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp. 220
Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa LAMP- BOW
portal ng Learning Resource MTB-MLE 3 Curriculum Guide
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
5. Internet Info Sites
B.Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral
at/o pagsisimula ng aralin (Review Magbigay ng halimbawa ng pandiwang naganap na
Previous Lessons)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin nag sumusunod na pangungusap.
(Establishing purpose for the 1. Si Mar at si Ben ay naglalaba sa labas ng bahay
Lesson) 2. Ang pamilya ni Erna ay naliligo sa dagat
3. Ang mga bata ay naghahabulan sa kalsada
4. Nagwawalis si Michelle ng bakuran.
5. Isinusubo ni Darna ang putting bato
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tukuyin ang salitang kilos sa pangungusap.
bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang pandiwang nasa aspektong pangkasalukuyan sa binasang
at paglalahad ng bagong kasanayan pangungusap.
#1 (Discussing new concepts and
practicing new skills #1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Isulat ang pandiwang nagaganap pa
sa Formative Assesment 3) Salitang kilos Pandiwang Nagaganap pa
Developing Mastery (Leads to 1. laba
Formative Assesment 3) 2. sayaw
3. ligi
4. igib
5. inom
G. Paglalapat ng aralin sa pang Tingnan ang larawan at gumawa ng pangungusap gamit ang pandiwang
araw-araw na buhay (Finding pangkasalukuyan
Practical Applications of concepts
and skills in daily living)
J. Karagdagang gawain para Sumulat ng 5 pangugsap gamit ang pandiwang nasa aspektong pangkasalukuyan
satakdang-aralin at remediation o nagaganap pa
(Additional activities for application
or remediation)
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the
evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na na kaunawa
sa aralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require
remediation)
School MANGGAHAN ELEMENTARY Grade THREE-
SCHOOL Level
GRADE 1 to 12
Teacher
DAILY LESSON PLAN
Date NOVEMBER 21, 2019 Quarter THIRD- WK 3
Subject: TIME
MOTHER TONGUE MPS
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapamalas ng pinalalawak na kaalaman at paggamit ng angkop na
( Content Standards) mga konsepto ng talasalitaan ayon sa antas o lebel.
Subject: TIME
MOTHER TONGUE MPS
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapamalas pinalalawak na kaalaman at kasanayan sa pakikinig, pagbasa
( Content Standards) at pagsulat para sa mga tiyak na layunin.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pag-aralan ang larawan sa ibaba. Sagutin ang sumusunod na tanong.
Learning)
Subject: TIME
MOTHER TONGUE MPS
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
( Content Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards)