You are on page 1of 11

School: DepEdClub.

com Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 17 – 21, 2019 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang iba’t ibang Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang kakayahan at Nagkakaroon ng papaunlad na Naipamamalas ang iba’t ibang
kasanayan upang makilala at pagbasa upang mapalawak ang tatas sa pagsasalita at kasanayan sa wasto at maayos na kasanayan upang makilala at
mabasa ang mga pamilyar at talasalitaan pagpapahayag ng sariling ideya, pagsulat mabasa ang mga pamilyar at
di-pamilyar na salita kaisipan, karanasan at damdamin di-pamilyar na salita
Naisasagawa ang mapanuring
pagbasa upang mapalawak ang
talasalitaan
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling
ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Nagkakaroon ng papaunlad na
kasanayan sa wasto at maayos
na pagsulat
Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, talata, Naipahahayag ang Nakasusulat nang may wastong Naipahahayag ang
talata, kuwento nang may kuwento nang may tamang bilis, ideya/kaisipan/damdamin/reaksy baybay, bantas at mekaniks ng ideya/kaisipan/damdamin/rea
tamang bilis, diin, tono, antala diin, tono, antala at ekspresyon on nang may wastong tono, diin, pagsulat F2TA-0a-j-4 ksyon nang may wastong tono,
at ekspresyon F2TA-0a-j-3 bilis, antala at intonasyon diin, bilis, antala at intonasyon
F2TA-0a-j-3 F2TA-0a-j-2 F2TA-0a-j-2
Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, antala
at ekspresyon
F2TA-0a-j-3
Nakasusulat nang may
wastong baybay, bantas at
mekaniks ng pagsulat F2TA-0a-
j-4
Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nasasabi ang mensaheng nais Napagyayaman ang talasalitaan sa Nagagamit nang wasto ang Nakagagawa ng paikot pababang Nasasabi ang mensaheng nais
Isulat ang code ng bawat ipabatid ng nabasang pamama gitan ng paghanap ng pangngalan sa pagbibigay ng ikot ipabatid ng nabasang
patalastas maikling salitang matatagpuan sa pangalan ng tao, lugar at mga F2PU-Ia-1.3 patalastas
F2PP-Ia-c-12 loob ng isang mahabang salita bagay pambalan Natutukoy ang salitang may F2PP-Ia-c-12
kasanayan Natutukoy ang damdaming F2PT-Ic-e-2.1 F2WG-Ic-e-2 maling baybay sa pangungusap Napagyayaman ang
ipinahihiwatig ng Natutukoy ang bilang ng mga Nakaklasipika ang karaniwang Nakakasulat ng mga letrang may talasalitaan sa pamama gitan
usapan/linya mula sa iba’t pantig ng salita ngalan ng ng tao, bagay, hayop o pailalim at paibabaw na kurba ng paghanap ng maikling
ibang Nahahati sa pantig ang mga salita lugar salitang matatagpuan sa loob
tauhan ng isang mahabang salita
F2PT-Ic-e-2.1
Nagagamit nang wasto ang
pangngalan sa pagbibigay ng
pangalan ng tao, lugar at mga
bagay pambalan
F2WG-Ic-e-2
Nakagagawa ng paikot
pababang ikot
F2PU-Ia-1.3
NILALAMAN Aralin 3 Aralin 3 Aralin 3 Aralin 3 Aralin 3
Maglibang at Magsaya sa Maglibang at Magsaya sa Piling ng Maglibang at Magsaya sa Piling ng Maglibang at Magsaya sa Piling ng Maglibang at Magsaya sa
Piling ng Pamilya Pamilya Pamilya Pamilya Piling ng Pamilya
Damdamin sa Isang Usapan o Pagpapantig ng mga Salita Pagkaklasipika ng Ngalan ng Tao, Mga Salitang Mali ang Baybay
Pahayag Bagay, Hayop o Lugar Pagsulat ng mga Letrang may
Pailalim at Paibabaw na Kurba

KAGAMITANG PANTURO C.G Grade 2 sa Filipino pahina C.G Grade 2 sa Filipino pahina 22- C.G Grade 2 sa Filipino pahina 22- C.G Grade 2 sa Filipino pahina 22- C.G Grade 2 sa Filipino pahina
22-23 23 23 23 22-23
Sanggunian Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
17-18
16-17 18-19 19-20 20-21
Mga pahina sa Gabay ng Guro
Mga pahina sa Kagami-tang Pang LM in Filipino Yunit 3 pahina LM in Filipino Yunit 2 pahina 38- LM in Filipino Yunit 2 pahina 42-46 LM in Filipino Yunit 2 pahina 46-49,
Mag-aaral 34-38,soft copy 42,soft copy , soft copy soft copy
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan mula sa larawan ng iba’t ibang larawan ng lalawigan at ng siyudad mga laruan
portal ng Learning Resource pagdiriwang sa bansa at ng
mga mukha na
nagpapahiwatig ng iba’t ibang
damdamin
Iba pang Kagamitang Panturo laptap laptap laptap laptap

PAMAMARAAN
Balik-aral sa nakaraangaralin at / Paunang Pagtataya Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy Alam sa T.G Ipagawa ang Tukoy-alam sa TG Panimulang Gawain
o pagsisimula ng bagong aralin Sagutan ang “Subukin Natin”sa pahina 17 pahina 19 pahina 20 1. Ihanda ang mga bata sa
LM pahina 34 Tukoy-alam Tukoy-alam Tukoy-alam gagawing pagtataya.
Ano-ano ang makikita sa Suriin at ipangkat ang mga salita. Ano ang mali sa sumusunod na 2. Basahin at ipaliwanag ang
karagatan? kaibigan kalaro damit salita? Paano ito isusulat nang mga panuto sa mga mag-aaral
Isulat ang wastong letra sa Sabihin ang ngalan kasabay ng pinsan paaralan simbahan tama? Gawaing Pagtataya
sagutang papel. pagpalakpak upang maipakita ng larawan kabayo 1. aparador A. Tukuyin ang damdaming
1. Alin sa mga larawan ang bilang at 2. platto nananaig sa sumusunod na
nagpapakita ng wastong paraan ng pagpapantig ng salitang 3. tindahan pahayag.
damdamin sa sinasabi? sagot. 4. bumberoh Piliin ang letra ng wastong
“Bakit kaya hindi dumating si Paglalahad 5. mannsanas sagot.
Tatay sa aking kaarawan?” Ipakita ang larawan ng isang a. nagagalit
lalawigan at ng isang siyudad. b. nag-aalala
Paghambingin ang dalawang lugar c. natutuwa
sa tulong ng Venn Diagram. d. nagpapasalamat
2. Piliin ang tamang bilang ng
Pagpapayaman ng Talasalitaan e. natatakot
pantig sa salitang masaya.
Talakayin sa iba’t ibang f. nakikiusap
A. 1 B. 2 C. 3
kaparaanan ang mga salita bago g. nanunukso
3. Alin ang tamang
bumasa. 1. Nanay! Salamat po sa
pagpapantig sa salitang
regalong inyong ibinigay para
pasyalan?
sa aking
A. pas-yal-an
kaarawan.
B. pas-yala-n
2. Ano! Hindi ka na naman
C. pas-ya-lan
pumasok sa eskuwela?
4. Alin sa mga salita ang
3. Bakit na naman?
karaniwang ngalan o
4. May bagyo raw na
pambalana?
paparating baka bumaha na
A. mag-aaral
naman.
B. Armando Reyes
5. Yipee, matutuloy kami sa
C. IIog Pasig
Boracay sa isang linggo.
5. Alin sa mga salita ang may
6. Tulong! Tulong! Nabangga
maling baybay?
ang apo ko, tulungan ninyo
A. dekorasiyon
ako!
B. decoration
C. dikorasyon
B. Isulat nang papantig ang
sumusunod na mga
pangngalan.
7. lalawigan
8. halaman
9. polo
10. mamimili
11. bunso
12. Alin ang tamang
pagpapantig ng salitang
pagtitipon?
a. pagti-ti-pon
b. pag-ti-ti-pon
c. pagtiti-pon
13. Alin ang tamang
pagpapantig ng salitang
laruan?
a. la-ru-an
b . la-ruan
c. lar-u-an
14. Ilang pantig mayroon ang
salitang alimango?
a. 1 b. 3 c. 4
15. Ilang pantig mayroon ang
salitang manika?
a. 1 b. 2 c. 3
16. Alin ang ngalan ng tao?
a. bayan
b. pulis
c. tahana
17. Alin ang ngalan ng bagay?
a. Bubuyog
b. kalsada
c. sasakyan
Paghahabi sa layunin ng aralin Tukoy-alam Paglalahad Paglalahad Paglalahad 18. Ang ilog ay karaniwang
Ano ang nararamdaman mo Ipakita ang larawan ng isang Ano-ano ang pinamili ni nanay sa Bigyan ang mga bata ng pangngalan ng _____.
ngayon? Iguhit ito. lalawigan at ng isang siyudad. palengke? pagkakataon na maglaro. Kung a. bagay
Hayaang sabihin ng mga bata Paghambingin ang dalawang lugar Itala ang mga isasagot ng mga wala namang b. hayop
ang dahilan ng kanilang sa tulong ng Venn Diagram. bata. kagamitan, maaaring magpagawa c. tao
nararamdaman. Pagpapayaman ng Talasalitaan Ipabasa ang mga ito. na lamang ng isang gawain na 19. Sipiin ang salita sa
Paglalahad Talakayin sa iba’t ibang nangangailangan ng kagamitan. pangungusap na may maling
Ano ang pagdiriwang na kaparaanan ang mga salita bago Patigilin ang mga bata sa baybay.
nadaluhan o nasaksihan na? bumasa. ginagawa. Pabalikin na sa sariling Nagbakasyon ang mag-anak sa
Pagbabahagi ng mga bata ng sagana (larawan ng maraming isda) upuan. lalawigan ng Qkuezon.
karanasan sa nabanggit na baybaying dagat (larawan) Tingnan kung ano ang ginawa nila 20. Sumulat ng isang letrang
pagdiriwang. bakawan-(pangungusap) sa mga ginamit. Papurihan ang may pailalim na kurba
Ano ang naramdaman mo sa Itinanim ang bakawan malapit sa nag-ayos
dinaluhang pagdiriwang? baybayin. Ito ay nagsisilbing ng sariling gamit.
pananggalang sa malalaking alon. Ano ang dapat gawin matapos ang
Tirahan din ito ng mga yamang isang gawain?
tubig.
caramelado- isang uri ng kendi
mula sa gatas ng kalabaw
Ano ang ibig sabihin ng sagana?
Baybaying-dagat? Bakawan?
Caramelado?
Ipagamit ang mga ito sa sariling
pangungusap.

Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin sa pahina 36 sa LM


bagong aralin Basahin ang sagutang liham ng sa pahina 42
sa pahina 39 - sa LM “.” Basahin ang diyalogo sa “Basahin sa
magpinsang
Basahin ang kuwento tungkol sa Natin”, pahina 42 ng LM. pahina 46 sa LM
Mary Ann at Nilo.
pamilya De los Reyes sa “Basahin Tagpo: Sa palengke. Namimili sina Mahilig maglaro ang batang si Vina
Natin” Mang Andoy at Aling Precy ng sa kanilang bakuran. Marami
sa LM, pahina 39. regalo para sa kaarawan ni Mona. siyang laruan tulad ng manika,
Mang Andoy: Huwag mong lutu-lutuan, puzzle, laruang
kalimutan ang computer, at iba’t ibang hugis na
paboritong laruan ng bunso mo gawa sa kahoy. Pinapahalagahan
baka magtampo na naman iyon. niya ang lahat ng kaniyang gamit.
Aling Precy : Ay, naku, una sa Binabalik niya ang mga ito sa
listahan ang kabinet nang malinis at maayos
manika niyang si Mona. Ewan ko pagkatapos laruin. Isa siyang
nga ba kung bakit nahilig sa masinop na bata kaya naman
pagkolekta ng mamahaling manika tuwang-tuwa ang kaniyang mga
ang bunso mo. Bibilhan ko magulang
Natutukoy ang bilang ng pantig ng
salita sa pagpapantig. Ang
pagpapantig ay wastong paghahati
o paghihiwalay ng mga pantig ng
salita. Nakatutulong ang
Ang pamilya de los Reyes ay pagpapantig sa tamang pagbigkas
naninirahan at pagbaybay ng mga salita.
sa Masbate. Malapit sa baybay rin siya ng stuff toys na pusa at
dagat ang kanilang tirahan, kaya’t daga.
sagana sila sa yamang dagat. Mang Andoy: Bayaan mo na.
Marami ang mga puno ng bakawan Tuwing kaarawan
sa baybayin. lang naman niya nadadagdagan
Dito madalas pumunta ang ang kaniyang koleksiyong manika.
magkapatid na Zeny at Zoren. Ano naman ang bibilhin mo kay
Nanghuhuli sila ng mga isda at Andy?
alimango. Paborito kasi ang mga Aling Precy : Pantalong Jack Empoy
ito ng kanilang mga magulang na at t-shirt.
sina Aling Mila at Mang Albert. Maliliit na kasi ang mga polo at
Kapag walang pasok sa eskuwela, pantalon niya.
nakaugalian na ng magkakapatid Mang Andoy: Magmadali ka sa
na magmasid ng mga ibong pagpili. Marami ng tao dito sa
nagliliparan. Naghahabulan sila sa palengke. Mahihirapan na tayong
baybaying may puting buhangin. umuwi. Dadaan pa tayo sa
Kung minsan pati kanilang kaibigan simbahan.
ay nakikipagpiknik sa kanilang
lugar.
Ang lolo at lola nina Zeny at Zoren
ay nakatira
naman sa malawak na lupain sa
Masbate.
Ang kalahati nito ay natatamnan
ng mga puno
ng niyog na pinagkakakitaan ng
kanilang lolo
at lola ng kabuhayan.
Kapag pumupunta ang magkapatid
kina Lolo Bindoy at Lola Genia,
ipinaghahanda
sila nito ng sinampalukang manok.
Minsan naman, sila ay ipinagluluto
ng bulalo.
Sa kanilang pag-uwi, pinababaunan
pa sila
ng karamelado na gawa sa gatas ng
kalabaw
na gustong-gusto ng magkapatid.

Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang kuwento.


at paglalahad ng bagong Pasagutan ang Sagutin Natin sa
kasanayan #1 LM pahina sa pahina 40 sa LM
1.Bakit sagana sa yamang dagat
ang pamilya pahina 43 sa LM,
Pahina 46 sa LM
de los Reyes? 1.Anong pagdiriwang ang
Sagutin ang mga katanungan 1. Sino ang batang mahilig
2. Ano-ano ang yamang dagat na pinaghahandaan
kaugnay ng binasang mga maglaro?
makikita rito? ng mag-asawang Andoy at Aling
liham. 2. Ano-ano ang kaniyang mga
3. Ano-ano ang maaaring gawin sa Precy?
1. Sino ang magpinsan sa laruan?
baybaying dagat? 2. Ano-ano ang balak nilang bilhin
kuwento? 3. Paano niya binibigyang halaga
4. Paano pinalilipas ng magkapatid para kay
2. Bakit sumulat si Nilo kay ang kaniyang mga laruan?
ang oras Mona? Kay Andy?
Mary Ann? 4. Ano ang katangian ng batang si
kapag walang pasok? 3. Ano ang mararamdaman mo
3. Ano ang ipinagdiriwang sa Vina?
5. Ikaw, ano ang iyong ginagawa kung bibigyan ka ng regalo?
Marinduque? 5. Kung ikaw ay may laruan, paano
kapag walang pasok? 4. Kung ikaw ang magbibigay ng
4. Ano ang atraksiyon ng mo ito iingatan?
6. Anong damdamin ang regalo, anong regalo ang iyong
Lukban, Quezon? ibibigay?
5. Magbigay ng mga katangian ipinahihiwatig sa kuwentong
binasa? 5. Paano ipinakita ng mag-asawa
nina Mary Ann at Nilo. ang kanilang
6. Kung ikaw si Nilo, ano ang pagmamahal sa mga anak?
magiging damdamin mo dahil 6. Magbigay ng mga pangngalan ng
hindi nakarating ang iyong tao, bagay, hayop, at lugar mula sa
inaantay? kuwento.

Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Maraming pagdiriwang ang Mahalaga ang oras. Dapat gamitin Iguhit sa malinis na papel kung Sabihin ang OO kung tama ang
isinasagawa sa natin paano mo ipinapakita ang iyong ipinahahayqg
ating bansa. Nakatutulong ang ito nang kapaki-pakinabang. pasasalamat sa iyong mga at HINDI naman kung hindi.
mga ito sa pagpa-panatili ng Maglaan ng oras para sa pamilya. magulang sa pagmamahal na Hintayin ang hudyat ng guro.
ating kulturang Pilipino. Maglibang at magsaya kasama ng kanilang ibinibigay. 1. Ilalagay ko sa tamang lalagyan
Nakapagpapatibay rin ang mga mga mahal sa buhay. ang mga laruan
ito ng pagkatapos kong gamitin.
pagsasamahan at pag- 2. Paglalaruan ko ang aking laruan
uunawaan ng marami. hanggang
sa masira.
3. Iiwanan ko sa bakuran ang aking
mga laruan.
4. Lilinisin ko ang aking mga laruan
bago at
pagkatapos maglaro.
Paglinang sa kabihasaan Isagawa ang Gawin Natin sa Isagawa ang Gawin Natin sa LM sa Ipagawa ang Gawin Natin sa LM, Ipagawa ang Gawin Natin sa LM,
( Leads to Formative LM sa pahina 37 pahina 41 pahina 44 pahina 47
Assessment ) Kopyahin ang tsart sa kuwaderno. Punuin ang tsart ng mga salita
Pantigin ang sumusunod na salita mula sa talaan ng mga karaniwang
Piliin sa loob ng kahon ang mula sa kuwentong binasa. ngalan ng tao, bagay, hayop, pook
damdaming ipinapahiwatig ng o lugar. Basahin ang mga pangungusap.
pahayag. Isulat sa sagutang Piliin at isulat ang mga salitang
papel. may maling
baybay.
1. “Bakit mo iniwan ang 1. Pumunta ang mag-anak sa
nakasalang na sinaing? parkiy.
Nasunog tuloy.” baka 2. Kumain sila ng maiis, pritong
2. “Yehey! Mataas ang nakuha bundok manok, at leche flan.
ko sa pagsubok.” jacket 3. Nilagyan ng tatay ng palaman
3. “Pasensiya na po. kaibigan ang tinanapay.
Narumihan ko ang inyong kambing 4. Namili sila ng makukulay na
sapatos.” magulang zenelas bago umuwi.
4. “Bakit ang tagal-tagal nila? ospital 5. Sumakay ang mag-anak sa buss.
Kanina pa ako rito.” pambura
5. “Ilang ulit ko nang sinasabi pamimili
sa iyo na bawal dito plasa
ang aso.” plato
radyo

G.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatin ang mga bata. Pangkatin ang mga bata. Ipagawa Sanayin Natin sa LM sa pahina 45 Sanayin Natin sa LM sa pahina 48
araw-araw na buhay Ipagawa ang Sanayin Natin sa ang Sanayin Natin sa LM pahina 41
LM pahina 38
Pangkatin ang mga karaniwang
ngalan ng tao, bagay, hayop, at Hanapin at iwasto ang salitang may
lugar. Ilagay sa tamang supot. maling baybay sa pangungusap.
Ibigay ang damdaming 1. Ang aking goruo ay si Gng.
ipinahihiwatig ng linyang nasa Melany B. Ola.
ibaba. 2. Binigyan kami ng kapitbahay ng
“Maligayang kaarawan, Inay. Gawin ang sumusunod na gawain. tsokoulati.
Masaya po kami dahil narating Unang Pangkat – Isulat nang 3. Nagtakbuhan ang mga bata sa
pa ninyo ang ika-animnapu’t papantig ang mga salitang nasa pallaroan.
limang kaarawan.” loob ng kahon. 4. Isang suprresa ang pagdating ng
Pangkat 1 - Iguhit Pangkat 3 - Ikalawang Pangkat – Ipalakpak ang ama.
Sabihin mga bahay 5. Matamis ang hinog na manga na
Pangkat 2 - Isakilos salitang pinantig ng unang guwardiya binigay ni Lola Ason.
pangkat. kuwarto
Ikatlong Pangkat – Sabihin ang papel
bilang ng pantig tinidor
ayon sa pagpalakpak na ginawa ng bato
unang pangkat. kalabaw
Ikaapat na Pangkat – Bigkasin ang lungsod
mga salitang nasa loob ng kahon. pinsan
tiyo
dagat
kotse
paaralan
sabon
tsinelas
kumot
gagamba
paso
sapa
unggoy
H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa ang Tandaan Natin sa Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina Basahin ang Ating Tandaan pahina
pahina 38 45 48
42 sa LM
Paano natin papantigin ang isang
Ano ang natutunan mo sa salita? Ano ang natutunan mo sa aralin? Ano ang natutunan mo sa aralin?
aralin? Natutukoy ang bilang ng pantig ng Ang karaniwang ngalan ay naayon Mga pamamaraan sa pagtukoy ng
May iba’t ibang damdaming salita sa pagpapantig. Ang sa kategoryang tao, bagay, hayop, maling baybay sa pangungusap.
nadarama katulad ng pagpapantig ay wastong paghahati pook o lugar. 1. Basahing mabuti ang
natutuwa, nagagalit, o paghihiwalay ng mga pantig ng pangungusap.
nayayamot, naiiyak, salita. Nakatutulong ang 2. Tingnang mabuti ang mga salita
nalulungkot, nasisiyahan, at pagpapantig sa tamang pagbigkas dito.
iba pa. Mahalagang alamin ang at pagbaybay ng mga salita. 3. Suriin ang mga letrang bumubuo
iba’t ibang damdamin. sa bawat salita upang makita ang
pagkakamali.
4. Iwasto ang salitang mali ang
baybay at basahing muli ang
pangungusap.

Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Linangin Natin Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa Pasagutan ang Linangin Natin sa
sa LM pahina 38 LM pahina 42 LM pahina 45 LM pahina 49
Tukuyin ang damdaming Pantigin ang sumusunod at isulat Isulat ang tsek (√) kung ang Piliin ang salitang may maling
ipinahihiwatig ang bilang ng pantig sa dulo mga pangkat ng mga salita ay baybay sa pangungusap. Isulat ang
ng bawat linya. Piliin ang letra salita. Isulat sa kuwaderno. karaniwang pangngalan at ekis (x) sagot sa sagutang papel.
ng wastong sagot. Isulat sa 1. kapaligiran naman kung hindi. 1. Marami akong natanggap
sagutang papel. 2. paaralan 1. ama ina anak reigalo noong nakaraang Pasko.
3. pasalubungan 2. pusa kalabaw Muning 2. Uminom ng maraming tubbigg
4. tahanan 3. palengke simbahan palaruan upang maiwasan ang sakit.
5. tandaan 4. lapis Mongol ruler 3. Pumunta sa siembahan sina Lolo
1. “Ang dami! Ayoko na.” 5. guro pulis Bb. de Leon at Lola.
2. “Ang tataas ng mga marka 4. Malaowak ang aming sa lupain
ko. Tiyak matutuwa si Nanay.” sa Masbate.
3. “Naku! Walang ilaw. Ang 5. Malamig ang sourbetes na
dilim ng paligid.” kinain namin.
4. “Hu! hu! hu! Ang sakit ng
ngipin ko.”
5. “ Bakit kaya hindi ako
Ipakita sa mga bata kung paano
isinama ni Ate sa parke?”
isulat ang U,V,Q,X. (Isa-isang letra
muna)
Bilangan habang ginagawa ito
upang mas masundan ng mga
bata.
Ipasulat ito sa hangin/ sa palad/sa
likod ng kaklase
Ipabakat ito sa pisara.
Pasulatin nito ang mga bata sa
sulatang papel.
Gawin muli ang mga hakbang
gamit naman ang ibang letra
A.Isulat ang mga letrang may
pailalim na kurba. Sundan ang
modelo sa ibaba.

Karagdagang Gawain para sa Iguhit sa kuwaderno ang nakita Isulat ang mga pagdiriwang sa Gumupit ng larawan ng iba’t ibang
takdang- aralin at remediation mong damdamin ni nanay o sariling pamayanan. pangngalan.
tatay nang Pantigin ang sagot. Idikit ang mga ito ayon sa
dumating ka sa inyong bahay. klasipikasyon.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?

Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like