You are on page 1of 6

GRADE5 Paaralan Anibong Elementary School Baitang/Antas Two Markahan Quarter 2-W4

DAILY LESSON Guro Felda D.Deguit Asignatura AralingPanlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week 4 Day 2
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa konsepto
Pangnilalaman ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad
(Content Standard)

B.Pamantayan sa Pagganap 1. Nauunawaan angpinagmulan at kasaysayan ng komunidad


(Performance Standard) 2. Nabibigyang halaga ang mga bagay na nagbago at nananatili sa pamumuhay ng komunidad
I. LAYUNIN

Naiuugnay ang mga pagbabago sa pangalan ng sariling komunidad sa mayamang kuwento ng


pinagmulan nito
C.Kasanayang
*Natutukoy ang kinalalagyan o lokasyon ng mga mahahalagang lugar na matatagpuan sa sariling
Pampagkatuto (Learning
komunidad kaugnay sa lokasyon ng paaralan o sariling tahanan.
Competencies)
AP2KNN-IIa-2

Layunin (Lesson Objectives)


Nasasabi ang mga makasaysayang sagisag, istruktura, bantayog at bagay na matatagpuan sa
Knowledge komunidad

Naitatala ang mga makasaysayang sagisag, istruktura, bantayog at bagay na matatagpuan sa


Skills
komunidad

Naipagmamalaki. ng mga makasaysayang sagisag, istruktura, bantayog at bagay na matatagpuan


Attitude sa komunidad

II. NILALAMAN (Paksa) Aralin 2:


Mga Makasaysayang Sagisag, Istruktura,
at Bagay na Matatagpuan sa Komunidad
(Ang Mga Makasaysayonn nga Sagisag, Istruktura, Bantayog ug Butang nga Makita sa

Komunidad)
A. MgaKagamitang
CG, TG, LM
Panturo
III. KAGAMITANG PANTURO

B. MgaSanggunian AralingPanlipunan
(Source)
1.Mga Pahina sa Gabay 122-124
ngGuro
2.Mga Pahina sa
KagamitangPangmag- 197-202
aaral

Balik-Tanaw

Basahin ang maikling kuwento sa pahina 155 Learer’s Materials

Malipayong gisuroy sa magtiayong Rogelio ug Maria ang ilang mga anak


nnga sila Cristyug Danny. Kini isip premyo sa ilang dagko nga grado sa
A.Balik-aral sa nakaraang tunghaan.Gidala nila ang mga bata sa “Nayong Pilipino.” Nahingangha
kayo ang mga bata sa ilang nakita. “Pagkadaghan sa talan-awon diri
IV. PAMAMARAAN

aralin at/o pagsisimulang


(PROCEDURES)

bagong aralin Tay oi,” ingon ni Cristy. “ Hala tan-awa gud ate Cristy. Mao man kana ang
naa sa among libro nga Krus ni Magellan,” sagbat sa manghodnga si
Danny. “Naa man pud gani ang balay ni Aguinaldo. Tan-awa didto dapit di
ba naa pud ang balay ni Rizal u gang hagdan-hagdang palayan.” Mao
gyud kini ang resulta kung magtarong.mo sa inyong pagtungha,” matud ni
nanay Maria. Daghan kaayong salamat Tay ug Nay,” dungan nga tubag ni
Cristy ug Danny.

B.Paghahabi sa layunin ng
aralin
Pagtatalakay sa kwento
Tanong:
 Bahin sa unsa ang sugilanon?
 Kinsa ang mga tawo sa sugilanon?
 Unsa ang ilang gibuhat?
 Nganong nanuroy man sila?
 Unsa ang ilang mga nakita didto?
Unsa kaha ang tawag anang ilang mga nakita

Ipatala sa mag-aaral ang mga nabasang makasaysayang sagisag, istruktura,


C. .Pag-uugnay ng mga bantayog at bagay na matatagpuan mula sa kwento.
halimbawa sa bagong aralin
Ipabasa ito sa mga bata.

Gawain
D.Pagtatalakayng bagong
konsepto at paglalahad ng  Tanungin ang mga bata kung meron din bang mga makasaysayang sagisag, istruktura,
bagong kasanayan #1 bantayog, at mga bagay sa kanilang komunidad.

E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 Ipatala ito sa pisara at ipatukoy kung saan ito makikita..

F.PaglinangsaKabihasaan(T Pangkatang Gawain ( Tatlong Pangkat)


ungosa Formative
Assessmen)
 Gawin ang Buhata Kini sa pahina156-159 Learner’s Materials.
Unang Pangkat Ikalawang Pangkat Ikatatlong Pangkat
Sa Akong Palibot Magpares Kita Manuroy Kita
Panuto: Panuto: Pun-a ang matag
Ipiyong ang inyong mga mata Pangita og kapareha. Uban kariton sa mga
ug handurawa ang sa imong kapareha, pag- makasaysayong istruktura
panagway sa imong iyahay kamo og lista sa mga nga imong Makita sa
komunidad Aduna bay makasasayong bantayog nga komunidad.
makasaysayang butang nga inyong maki ta sa inyong
Makita dinhi? Kung aduna, komuidad.Itandi ang inyong
ilista sila sa. Ubos. Tupad nalista pagkahuma sa lima
niini isulat ang hinungdan minuto
nganong makasaysayon .
kining mga butanga Ang Akong Ang Lista sa
Lista Akong
Mga Makasaysayong Higala
Butang sa Akong
Komunidad

G.Paglalapat ng aralin sa Itala at ipaulat sa bawat pangkat ang kanilang ginawa.


pang araw-araw na buhay
Mga katanungan:
 Unsa ang gibuhat sa unang pundok?. Sa ikaduha? Sa ikatulo?
 Unsa ang inyong mga nalista diha sa inyong mga buluhaton?

sa pisara ang mga sagot ng mga mag-aaral at ipabasa ito sa kanila


Sabihin:

Kining inyong ga buluhaton nagpakita nga kamo mga bata nga nay pagpakaba sa inyong
H.Paglalahat ng Aralin komunidad.Kamo nakaila ug naghatag og bili sa mga bantayog, istruktura ug sagisag
sa inyong komunidad.

Gawin ang “Sulayi Kini” sa pahina 161Learner’s Materials


Isulat ang makasaysayong butang nga ginganlan sa matag lumbay.

Mga Kabahin sa Kasaysaya sa Akong Komunidad

I.Pagtatayang Aralin
Sagisag Istruktura Bantayog Butang

J.Karagdaganggawain
para satakdang-aralin Idibuho ang imong ampay nga makasaysayong sa komunidad.
at remediation
IV. MgaTala
Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayainangpaghubogngiyongmga mag-aaralsabawat lingo. Paanomoitonaisakatuparan? Ano pang
V. Pagninilaynilay tulongangmaarimonggawinupangsila’ymatulungan?
Tukuyinangmaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilangng mag-aaralnamakukuhang 80%
sapagtataya.
B. Bilangngmga mag-
aaralnanangangailanganngiban pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangngmga
mag-aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangngmga mag-aaralnamagapatuloysa
remediation?
E. Alinsaestratehiyangpagtuturoangnakatulongn
glubos? Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyo
nsatulongangakingpunong-guro at
superbisor?
G. Anongkagamitangpangturoangakingnadibuho
nanaiskongibahagisamgakapwakoguro?

You might also like