You are on page 1of 7

GRADE 8 Paaralan (School) MRMNHS Baitang /Antas( GRADE 8

DAILY LESSON Grade Level)


PLAN Guro (Teacher) ABEGAIL D. REYES Asignatura ( KASAYSAYAN
Learning Areas) NG DAIGDIG
Petsa/Oras(Teaching July .16, 2019 Markahan UNANG
Date&Time (Quarter) MARKAHAN

Bilang ng Linngo ( Week No.):


A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang
Pangnilalaman(Content kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
Standard) nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa
Pagganap pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig
(Performance para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
Standard)
C. Kasanayan sa
Pagkakatuto (Learning Nasusuri ang yugto ng pag-unlad ng kultura sa panahong prehistoriko
Competencies) AP8HSK-If-6
I. LAYUNIN  Nasusuri ang pagkakaiba ng mga pamumuhay ng mga unang tao sa ibat-ibang
(Obejectives) panahon.
 Natutukoy ang mga pagkakaiba-iba ng pamumuhay ng mga unang tao.
 Nakagagawa ng iba’t-ibang kagamitang magagamit sa pamumuhay sa
kasalukuyang panahon.
II. NILALAMAN ( “Pre-historikong Pamumuhay ng mga unang tao sa daigdig”
Content)
III. KAGAMITANG -whiteboard marker, Powerpoint Presentation, manila paper, mga larawan ,
PANTURO (Learning
Resources)
A. Sanggunian (
References)
1. Mga pahina saGabay
ng Guro ( Teacher’s
Guide Pages)
2. Mga pahina sa Modyul: Kasaysayan ng Daigdig
kagamitang Pangmag-
aaral(Learner’s
Materials
3. Mga pahina sa Teksbuk p.40-43
( Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources(Additional
Cabiles, Ma. Dolores S. and Santiago, Aurora L. (2007). “Kasayasayan ng Daigdig”.
Materials from Learning JMC Press, Inc. Lungsod Quezon.
Resources(LR) Portal
B. Iba pang Kagamitang
Panturo ( Other
Learning Resources
IV. PAMAMARAAN
(Procedures)
A. Balik-aral sa Guro
nakaraang aralin at/o Mag-aaral
pagsisimula ng aralin
(Review Previous Kahapon ay tinalakay natin
Lessons) ang tungkol sa mga sinaunang
tao at ang mga paniniwalang
pinagmulan nila. Ilahad mo
nga sa klase ang iyong
natatandaan sa araling iyon.

(Tumawag ng isang mag-aaral)


May tatlong paniniwalang
pinagmulan ang tao. Una, ang
Magaling. Karagdagan? paniniwala mula sa mitolohiya
tulad ng Alamat ni Malakas at
Maganda
(Tumawag muli ng isa pang

mag-aaral)

. Ikalawa naman ay ang


paniniwalang panrelihiyon
Mahusay . May Karagdagan kung saan si Adan at Eba ang
pinagmulan ng tao.
pa?

Ekselente. May nais pa ba At ang huli ay ang paniniwala


kayong idagdag klase? Mga mula sa siyensya na kung saan
katanungan o nais linawin sa ang tao ay nagmula sa unggoy.
araling ating tinalakay? Kung
wala na ay tutungo na tayo sa
gawain natin ngayon bago
natin pormal na buksan ang
Susunod na aralin.

B. Paghahabi sa layunin Guro Mag-aaral


ng aralin ( Establishing
purpose for the lesson Batay sa mga pinaniniwalaang pinagmulan
ng tao.Paano nga ba namuhay ang mga
sinaunang tao noong nakaraang panahon?
Sa palagay ninyo maayos ba at maganda
ang kanilang pamumuhay?
C. Pag-uugnay ng mga Guro Mag-aaral
halimbawa sa bagong Ang mga mag-aaral ay ipinangkat sa anim
aralin ( Presenting of na grupo ang mga mag-aaral ay bibigyan
examples / instances of ng isang plastic na naglalaman ng mga
the new lesson)
piraso ng papel na gagamitin sa aktibidad.
Ang mga mag-aaral ay bubuo ng puzzle at
sila ay bibigyan ng 3minuto upang matapos
at magawa ang kanilang bubuuin.

Ang mga mag-aaral ay mamarkahan ayon


sa bilis at sa maayos na presentasyon ng
kanlang gawa.
Ang mga mag-aaral ay tahimik na
Pamantayan Puntos nakikinig,
Pagpapaliwanag 10
Maayos at Malinis na 5
Presentasyon
Bilis sa paggawa ng 5
aktibidad
Kabuuang Puntos 20

Gawain 1. Buuin Mo Puzzle Ko


Buuin ang nagkapirapirasong parte ng
puzzle upang makabuo ng isang
malaking larawan.

Unang pangkat sa aming nabuong larawan


ang mga tao ay na naninirahan sa kweba
ang kanilang mga kagamitan ay hindi pa
gaano kaganda.
Paleolitiko

Neolitiko

Metal
Neolitiko

Paleolitiko

Mesolitiko

Gabay na Tanong:
1. Ano ang nakita niyo sa larawan?
2. Ano ang kanilang pinagkaiba?
3. Anong kagamitan ang kanilang
ginagamit?
4. Anong klaseng pamumuhay ang
na sa mga larawan ?
5. Kung kayo ang papipiliin sa
anong yugto ng pamumuhay
gusto niyong mapabilang? Bakit?

D. Pagtatalakay ng Gamit ang inihandang PowerPoint


bagong konsepto at Presentation, talakayin ang mga
paglalahad ng bagong pamumuhay ng sinaunang tao.
kasanayan #1
1. Panahong Paleolitiko
2. Panahong Mesolitiko
3. Panahahong Neolitiko
4. Panahon ng Metal
E. Pagtatalakay ng Guro Mag-aaral
bagong konsepto at 1. Paano nakatulong ang kapaligiran
paglalahad ng bagong sa pamumuhay at pagkakatuto ng
kasanayan #2 mga unang tao?

Tumawag ng mag-aaral
Nakatulong po ito dahil nalaman nila kung
paano mabuhay kung ano lng ang mayroon sa
kanilang lugar,

Magaling , Karagdagan pa
(Muling tatawag ng mag-aaral)

Dahil sa kapaligiran mas mabilis silang natuto

Mahusay . Tama ang iyong kasagutan


May katanungan pa ?

2. Paano nila ginamit ang mga materyales


at kasangkapan sa kanilang paligid?

Tumawag ng mag-aaral

3. Paano sumulong ang pamumuhay ng


mga tao noong mga unang panahon?

Kung wala na ay dumako na tayo sa isa pang


aktibidad sa araw na ito,
F. Paglinang sa Guro
Kabihasnan (Tungo sa Ang mga mag-aaral ay bubuo ng sariling
Formative Assesment disenyo ng kagamitan na maari nilang magamit
3) Developing Mastery sa kanilang pamumuhay .
( Leads to Formative
Assesment 3) Panuto: Batay sa naging talakayan bubuo ang
bawat pangkat ng sariling disenyo ng
kagamitannna maaari nilang magamit sa
kanilang pamumuhay

Pamantayan Puntos
Kahusayan sa 5
pagguhit
Kaayusan at 5
kalinisan nggawa
Presentasyon / 5
Paliwanag
Kabuuang Puntos
G. Paglalapat ng aralin sa Guro Mag-aaral
pang araw-araw na
buhay ( Finding Isiping isa ka sa mga taong nabuhay sa
Practical Applications daigdig noong sinaunang panahon.
of Concepts and Skills Pumili ng isang bagay na sa tingin mo’y
in daily living )
makakatulong sa iyong pang-araw-araw
na pamumuhay. Paano ito
makakatulong sa iyo at bakit?

H. Paglalahat ng Aralin ( Guro


Making Sa iyong palagay, alin sa mga pagbabago sa
Generalizations & pamumuhay ng tao ang may
Abstraction about the pinakamalaking epekto sa kasalukuyan?
Lessons )
Tatawag ng mag-aaral
Panahong metal po sa dahil dito po mas
magaganda at maayos na ang mga kagamitan
at mas pogresibo na ang kanilang
pamumuhay.

Mahusay, Sino pa ang magbibigay ng kanyang


opinion.
I. Pagtataya ng Aralin Guro
(Evaluating Learning)
Ang mga mag-aaral ay
magkakaroon ng maikling
pagsasagot

Isulat sa patlang ang yugto ng


panahon ng mga unang tao sa
Daigdig ayon sa kagamitan
1. Pangangaso at
pangingisda
2. Gumamit ng
mga makikinis na bato
3. Nalinang
mabuti ang paggawa at pagpapanday
4. Paghaluin ang
tanso at lata
5.Nakabuo
ng permanenteng tahanan
J. Karagdagang Gawain Takdang aralin:
para sa takdang aralin Sa isang buong papel, gumawa ng maikling
at remediation sanaysay tungkol sa pamumuhay ng mga
(Additional activities unang tao sa daigdig ayon sa inyong
for application or pagkakaintindi sa nagging aralin natin.
remediation)
V. MGA TALA
(Remarks)
VI. PAGNINILAY
(Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya(
No. of learners who earned
80% in the Evaluation)
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa
remediation(No. of learners
who requires additional acts
for remediation who scored
80%)
C. .Nakatulong ba ang remedial?
Bilang mag-aaral na
nakauanawa sa aralin ? (Did the
remedial lessons work ? No. of
learners who caught with up the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
nagpapatuloy sa remediation(
No. of learners who continue
require remediation)
E. Alin sa mga Istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
(Which of my teaching
strategies worked well? Why
did this work)
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?( What difficulties
did I encounter which may
Principal or Supervisor can
helped me solved)
G. Ano ang kagamitang panturo
ang aking nadibuho an nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Itinala ni :

Abegail D. Reyes Myraflor R. Mendoza John Angelo B. Almazar


Guro sa Araling Panlipunan Master Teacher I OIC

Nabatid ni:

Alberto R. Santos
Principal III

You might also like