You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV-A (CALABARZON)
Dibisyon ng Quezon
PAMBANSANG MATAAS NA PAARALAN NG QUEZON
IbabangIyam, Lungsod ng Lucena
TaongPanuruan 2019-2020

BANGHAY ARALIN

A. PamantayangPangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa


sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na
nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang
kabihasnan ng tao
B. PamantayansaPagganap Ang mga mag-aaral ay malalim na napag-uugnay-
ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
sa paghubog ng sinaunang kabihsnan ng tao.
C. MgaKasanayansaPagkatuto(code) (AP7HAS-Ig1.7) Naipapahayag ang kahalagahan ng
pangagalaga sa timbang na kalagayang ekolohika ng
Asya.

I. LAYUNIN 1.Naiisa-isa at nabibigyang kahulugan ang mga


Suliraning Pangkapaligiran.
2. Naitatampok sa klase gamit ang paper Bag Skit ang
mga Sanhi at Bunga ng mga Suliraning
Pangkapaligiran
3. Nabibigyang kahalagahan ang pag-aalaga ng
kapaligiran at naitutugon ang maaring solusyon
dito.

II. NILALAMAN Mga Suliraning Pangkapaligiran sa Asya


III. KAGAMITANG PANTURO Pisara, Yeso, Visual Aids, Mapa, Television,
Cellphone, Speaker
A. Sanggunian
1. MgapahinasaGabay ng Guro
2. MgapahinasaKagamitang Pang-mag-aaral Pahina 46-51
3. MgapahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraangaralin at/o pagsisimula ng Gamit ang Concept Map sasagutin o iisaisahin *The
bagongaralin. at ipapaliwanag ng mga mag-aaral ang Mga teac
Uri ng Pinagkukunang Yaman at Likas na
Yaman bilang balik-tanaw sa nakarang napag-
aralan

Mga Pinagkukunang
Yaman

Mga Uri ng LlKAS NA


YAMAN
B. Paghahabisa layunin ng aralin. Magpapakita ang guro ng isang larawan
tungkol sa Climate Change. Dahil dito
magbibigay ang mga mag-aaral ng kanilang
opinion tungkol dito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagongaralin. Papangkatin ang mga mag-aaral sa Apat


Grupo.

Group 1: Pagkasira ng Lupa


Group 2: Urbanisasyon
Group 3: Pagkasira ng Kagubatan at
Biodiversity
Group 4: Polusyon sa Tubig

Bilang pangkat, babasahin at uunawain ng


mga mag-aaral ang teksto tungkol sa Mga
Suliraning Pangkapaligiran na nakatalaga sa
kanila.

Matapos basahin ng mga mag-aaral ang sipi,


magkakaroon sila ng Activity na tinatawag na
Paperbag Skit.

Pamantayan sa Pagmamarka
Nilalaman 4
Pagkamalikhain 3
Kasanayan 1
Kaayusan 1
Kooperasyon 1
TOTAL 10

D. Pagtalakay sa bagongkonsepto at paglalahad ng Matapos ang pagtatampok ng isang pangkat,


bagongkasanayan #1 pag-uusapan ng guro at mga mag-aaral ang
mga Suliraning Pangkapaligiran gamit ang
chart ng S-B-S

S-B-S
Sulirani SANHI BUNGA SOLUSYON
n
E. PaglinangsaKabihasaan (Tungosa Formative Pag-isaisa sa mapa ng mga bansang
Assessment) nakakaranas ng mga suliraning ito.

F. Paglalapat ng aralinsa pang-araw-arawnabuhay. Paano nakakaapekto ang mga suliraning ito sa


inyo bilang maga mag-aaral?
Paano kaya natin maiiwasan ang mga
Suliraning ito?
Bilang isang mag-aaral ano po ang magagwa
niyo upang maiwasan o kahit man lang
mabawasan ito?

G. Paglalahat ng Aralin Ang mga suliraning pangkapaligiran sa Asya


ay ang mga__________
Ang karaniwang mga sanhi nito ay________
Ang mga bunga nito ay ___________
H. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

I. Karagdaganggawain para satakdangaralin o Basahin ang Pagnilayan at Unawain pg. 51


remediation.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaralnanakakuha ng 80%
sapagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaralnanangailangan ng iba pang
gawain.
C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng mga mag-
aaralnanakaunawasaaralin.

D. Bilang ng mga mag-aaralnamagpapatuloysa


remediation.
E. Alinsamgaistratehiyangpagtuturoangnakatulong ng
lubos? Paanoitonakatulong?

F.
Anongsuliraninangakingnaranasannanasolusyunansatul
ong ng akingpunongguro at superbisor?

Inihanda ni:

CARLO TROY ACELOTT T. MANALO


SST I, AralingPanlipunan

Inobserbahan nina:

LUZVIMINDA G. DEQUITO
MT I, Araling Panlipunan

HELEN I. CUEVAS
OIC-SSHT VI, Araling Panlipunan

You might also like