You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION XI
SCHOOLS DIVISION OF DAVAO CITY

GRADES 1 TO 12 School DAVAO CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level 7


DAILY LESSON LOG Teacher NANCY L. TORAYNO Learning Area ARAL. PAN
Teaching Dates and Time Week 4 – September 12-16, 2022 Quarter FIRST

LUNES/ MARTES/ MIYERKULES/ HUWEBES/ BIYERNES/


UNANG SESYON IKALAWANG SESYON IKATLONG SESYON IKAAPAT NA IKALIMANG
SESYON SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Pangnilalaman Asyano.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano

C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang yamang likas at ang Nasusuri ang yamang likas at Nasusuri ang yamang likas at
Pagkatuto mga implikasyon ng kapaligirang ang mga implikasyon ng ang mga implikasyon ng
Isulat ang code ng bawat pisikal sa pamumuhay ng mga kapaligirang pisikal sa kapaligirang pisikal sa
kasanayan Asyano noon at ngayon pamumuhay ng mga Asyano pamumuhay ng mga Asyano
noon at ngayon noon at ngayon
D. Mga Layunin 1. Natatalakay ang implikasyon ng 1. Natatalakay ang implikasyon 1. Natatalakay ang
likas na yaman at kapaligirang ng likas na yaman at implikasyon ng likas na yaman
pisikal sa pamumuhay ng mga kapaligirang pisikal sa at kapaligirang pisikal sa
Asyano noon at ngayon; at pamumuhay ng mga Asyano pamumuhay ng mga Asyano
2. Naipapaliwanag ang noon at ngayon; at noon at ngayon; at
kahalagahan ng yamang likas at 2. Naipapaliwanag ang 2. Naipapaliwanag ang
kapaligirang pisikal sa kahalagahan ng yamang likas at kahalagahan ng yamang likas
pamumuhay ng mga Asyano noon kapaligirang pisikal sa at kapaligirang pisikal sa
at ngayon pamumuhay ng mga Asyano pamumuhay ng mga Asyano
noon at ngayon noon at ngayon

II.NILALAMAN
A. Aralin/Paksa Implikasyon ng mga Yamang Implikasyon ng mga Yamang Implikasyon ng mga Yamang
Likas at Kapaligirang Pisikal sa Likas at Kapaligirang Pisikal sa Likas at Kapaligirang Pisikal sa
Pamumuhay ng mga Asyano Pamumuhay ng mga Asyano Pamumuhay ng mga Asyano
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 6-18 Pahina 6-18 Pahina 6-18
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Tekstbuk
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang Kagamitang Larawan (Likas na Yaman), Manila Larawan, Manila Paper, Laptop Larawan, Manila Paper,
Panturo Paper, Laptop & Projector & Projector Laptop & Projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ipasagot sa mga mag-aaral ang Pagsusuri sa mga sample na Magbigay ng kuru-kuro:
nakaraang aralin at/o Gawain 1: Balik Aral sa Yamang likas na yaman na dala ng mga “Ginagamit ang likas na yaman
pagsisimula ng bagong Likas nag-aaral para sa pangangailangan sa
aralin pagkain at pananahanan ng
tao”.
B.Paghahabi sa layunin ng
aralin
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng Pagtalakay sa implikasyon ng mga Question and answer activity Ang pagpapaunlad ng
bagong konsepto at likas na yaman sa pamumuhay ng Pagtalakay sa implikasyon ng Ekonomiya ay isa sa mga
paglalahad ng bagong mga Asyano (Implikasyong likas na yaman sa agrikultura at implikasyon ng likas na yaman
kasanayan #1 Agrikultural) ang pagtugon nito sa at maraming mauunlad na
pangangailangan ng bansa at bansa ang umaasa sa likas na
makapagluluwas ng maraming yaman ng Asya.
produkto.
E.Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain- Isahang Diskusyon/Pag-uulat
konsepto at paglalahad ng Naipaliliwanag ng mga mag-aaral Hikayatin ang mga mag-aaral
bagong kasanayan #2 ang mga katangi-tanging likas na na magbigay ng paliwanag
yaman na matatagpuan sa bawat tungkol sa implikasyong
rehiyon. ekonomikal

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 2: Ipasuri sa mga mag- Ipaanalisa sa mga mag-aaral Gumawa ng isang dayagram
(Tungo sa Formative aaral ang mga bagay na nasa ang Gawain 3: Implikasuri tungkol sa Global Climate
Assessment) larawan na nagbigay pakinabang Ipasagot ang tatlong Change
sa tao. katanungan
G. Paglalapat ng aralin Ang kahalagahan ng kalikasan sa Itanong sa mga mga mag-aaral: Para sa iyo, bakit itinuturing
sa pang-araw-araw na pamumuhay ng tao Ano ang maaari mong gawin na mapalad ang isang bansa
buhay upang mapanatili ang kapag may malawak at
pakinabang ng likas na yaman mataba itong mga lupain?
sa iba’t ibang aspeto ng buhay?

H. Paglalahat ng Aralin Mapalad ang isang bansa kapag Ang Asya ay masagana sa iba’t- Ang mga bagay na nagmuula
may malawak at matabang lupain ibang uri ng likas na yaman at sa kalikasan tula ng lupa,
dahil natutugunan nito ang ito ang nagdidikta sa kung kabundukan, kagubatan,
pangangailangan ng kanyang anong uri ng pamumuhay at karagatan, mga ilog at lawa,
mamamayan. kultura ang maaring maging ang mga depositing
makasanayang gawin ng mga mineral ay inilalarawan bilang
tao ekonomiya.
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mag-aaral ang Magbigay ng isang buod at
katanungan: Gawain 4: Sanaysay-Suri reaksiyon ukol sa teksto ng
1. Gaano kahalaga ang agrikultura (pahina 17) Gawain 4:
sa pamumuhay ng mga Asyano? Ang Banaue Rice Terraces
2. Ano ang kinalaman nito sa Noon at Ngayon
pambansang kaunlaran.
J. Karagdagang gawain para Magdala ng sample ng likas na Basahin ang ang konsepto ng Magsaliksik ukol sa
sa takdang-aralin at yaman na matatagpuan sa iyong Implikasyon Ekonomikal, implikasyon ng mga yamang
remediation paligid. pahina 14 likas at kapaligirang pisikal sa
pamumuhay ng mga Pilipino.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakiha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakaulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Prepared: Reviewed Noted: Recommending Approval: Approved:

NANCY L. TORAYNO ANECITA D. CASIPLE JED I. BETE JEANNIE PEARL Y. NINONUEVO EVELYN E. MAGNO
Teacher III Master Teacher I Master Teacher I Asst. to the Principal for Academics Principal IV
OIC/Department Head Davao City National High School
Araling Panlipunan Department

You might also like