You are on page 1of 2

Learning Area Araling Panlipunan

Learning Delivery Modality Modular Distance Modality

Paaralan Baitang Baitang 7


LESSON
AP
EXEMPLA Guro Asignatura
R Week 3-4 Unang Markahan
Petsa Setyembre 27-30, Oktubre 1 Markahan
Oktubre 4-8
Oras Bilang ng Araw 6 araw

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
Pangnilalaman paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
B. Pamantayan sa Naipamamalas ang malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan
Pagganap ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
C. Pinakamahala  Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya (AP7HAS-Ie-1.5)
gang  Nasusuri ang yamang likas at ang mga implikasyon ng kapaligirang pisikal
Kasanayan sa sa pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon
Pagkatuto
(MELC)
D. Pampaganang
Kasanayan
II. NILALAMAN Likas na Yaman ng Asya 17-21
Likas na Yaman ng Asya at Implikasyon sa Pamumuhay ng mga Asyano 22-24
III. KAGAMITANG PIVOT 4A CALABARZON Learner’s Material (Araling Panlipunan 7)
PANTURO Likas na Yaman ng Asya 17-21
Likas na Yaman ng Asya at Implikasyon sa Pamumuhay ng mga Asyano 22-24
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa PIVOT 4A CALABARZON Learner’s Material (Araling Panlipunan 7)
Gabay ng Likas na Yaman ng Asya 17-21
Guro Likas na Yaman ng Asya at Implikasyon sa Pamumuhay ng mga Asyano 22-24
b. Mga Pahina sa PIVOT 4A CALABARZON Learner’s Material (Araling Panlipunan 7)
Kagamitang Likas na Yaman ng Asya 17-21
Pangmag-aaral Likas na Yaman ng Asya at Implikasyon sa Pamumuhay ng mga Asyano 22-24
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan
mula sa Portal
ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain
sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Sa ikatlong aralin ay inaasahang matututuhan ang paghahambing ng
kalagayan ng kapaligiran sa iba’t ibang bahagi ng Asya. Mailalarawan ang mga
yamang likas ng Asya at makagagawa ng pangkalahatang profile ng heograpiya
ng Asya. Sa ikaapat na araling naman ay pagtuunan ng pansin ang pag-aaral
tungkol sa likas na yaman ng Asya at ang implikasyon nito sa pamumuhay ng
mga Asyano.

Ang mga mag-aaral ay gagawain ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Kaban ng


Yaman Ko, Iguhit Mo!: Sa ibaba ay may larawan ng mga produkto. Isulat sa
iyong papel kung ito’y yamang lupa, yamang tubig, yamang kagubatan, o
yamang mineral. Iguhit din ang yamang likas na pinanggalingan ng mga
produkto.
Ang mga mag-aaral ay gagawain ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Kaban ng
Yaman Ko, Iguhit Mo!: Sa ibaba ay may larawan ng mga produkto. Isulat sa
iyong papel kung ito’y yamang lupa, yamang tubig, yamang kagubatan, o
yamang mineral. Iguhit din ang yamang likas na pinanggalingan ng mga
produkto
B. Pagpapaunlad Ang mga mag-aaral ay gagawain ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Basahin ng
mabuti at sagutan ang mga katanungan. Sagutin ng 1-2 pangungusap bawat
katanungan

Ang mga mag-aaral ay gagawain ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Basahin at


piliin ang titik ng tamang sagot.
C. Pagpapalihan Ang mga mag-aaral ay gagawain ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Pagsusuri
ng Larawan. Nakahanay ang iba’t ibang larawan na nagpapakita ng ugnayan ng
tao at ng kalikasan. Pansinin at suriin ang bawat isa. Pagkatapos ay sagutan ang
pamprosesong mga tanong. Sagutin ng 1-2 pangungusap bawat katanungan.
D. Paglalapat Ang mga mag-aaral ay gagawain ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Basahin
at piliin ang titik ng tamang sagot
V. PAGNINILAY Tapusin ang pangungusap sa ibaba. Isulat sa patlang ang iyong sagot.
Mula sa araling ito, natutunan ko na __________________________________
Inihanda ni: Nabatid ni:

You might also like