Professional Documents
Culture Documents
Ap 7 DLP Week4 Q1
Ap 7 DLP Week4 Q1
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Pagganap Asyano.
C. Pamantayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
LAYUNIN (LO): Nalalaman ang mga Naiisa-isa ang mga likas na Nasusuri ang mga Nakabubuo ng isang Naisasabuhay ang mga
natatanging yamang likas yamang ipinagmamalaki ng natatanging likas na yaman Collage na nagpapakita natutuhan sa pagiging
ng Asya. Hilaga at Kanlurang Asya. ng Timog, Silangan at ng pagpapahalaga at responsableng mag-aaral
Timog-Silangang Asya. pangangalaga sa likas na na nagmamahal sa
yaman ng asya. yamang likas.
II. NILALAMAN Mga Yamang Likas ng Asya
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk Batayang Modyul-Araling Panlipunan
2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com, Batayang Modyul, at Youtube
B. Iba pang Laptop, Mga Larawan, Chalk, Ballpen, Cartolina Cellphone/Tablet, Internet connection, PowerPoint presentation
Kagamitang Panturo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
III. PAMAMARAAN
A. Pang araw-araw a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin
na Gawain b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid-
aralan aralan aralan aralan aralan
d. Pagpuna sa mga d. Pagpuna sa mga liban d. Pagpuna sa mga liban d. Pagpuna sa mga d. Pagpuna sa mga
liban ng klase ng klase ng klase liban ng klase liban ng klase
B. Balik-Aral Bato, Bato, Pil!: Bida-Yaman: Pagbibigay Ako’y Buuin, Kosepto ay Charades: Gamit ang
Nasasagot ang mga ng presentasyon sa iginuhit Banggitin: Buuin ang mga salitang ginamit sa
katanungan ukol sa na gawain ukol sa hiwa-hiwalay na pahayag nagdaang aralin, ito ay
Anyong lupa at naitutulong ng yamang ukol sa tinatanong ng ipahuhula sa
Anyong tubig kung likas sa mga tao. bilang kaugnay ng pamamagitan ng aksyon
saan maaaring mag nakaraang aralin. harap ng klase. Matapos
ay ilalarawan ang mga
pass or play.
ito.
Pamprosesong Tanong:
1. Ano-ano ang mga
yamang likas?
2. Saang yamang likas
sikat ang bansang
Pilipinas?
D. Pag-uugnay ng Iproseso ang mga Ilahad ang mga natatanging Ano-ano ang mga yamang Ang mga natatanging Bilang isang mag-aaral,
halimbawa kasagutan ng mga mag- yamang likas sa Pilipinas likas na makikita sa Timog likas na yaman sa Asya Paano mo maipapakita
aaral at pagsisimula sa na nakatutulong sa mga tao. Asya, Silangang Asya at ay hindi kayang ang iyong sariling
pagbibigay kahulugan sa Timog-Silangang Asya? mapuntahan sa loob ng pagpapahalaga at
mga yamang likas. maikling panahon kaya pagmamahal sa yamang
naman ang mga mag- likas?
Pamprosesong tanong: aaral at guro ang
1. Ano ang ibig magdadala nito sa loob
sabihin ng likas ng paaralan.
na yaman?
2. Paano
nakatutulong sa
mga tao ang likas
na yaman?
3. Bakit kailangang
pangalagaan ng
tao ang mga likas
na yaman?
Malayang talakayan ng
mga mag-aaral at guro
ukol sa paksa.
G. Paglinang sa Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
Kabihasaan 1. Ano-ano ang mga 1. Bakit mayaman sa
yamang likas sa likas na yaman ang
Hilagang Asya na mga sumusunod
hinangaan mo? na Rehiyon?
2. May 2. Paano napananatili
pagkakapareho ba ang kagandahan
ang yamang likas ng mga likas na
ng Pilipinas sa yaman na ito?
yamang likas ng
mga bansa sa
kanlurang Asya?
H. Paglalahat ng Dugtungang Mensahe:
Aralin Pagbibigay ng kahulugan
at pahayag sa
pammaagitan ng
dugtungang gawain kung
saan ang mga bata ay
magbibigay ng isang salita
na kaugnay ng nauna.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatutulong ba
ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punung-guro at
superbisor?