You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG Paaralan ABC Baitang Ikapitong Baitang

Guro DEF Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Petsa at Oras Setyembre 5-9, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Pagganap Asyano.
C. Pamantayan sa Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng kabihasnang Asyano
Pagkatuto
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
LAYUNIN (LO): Nakikilala ang mga Nalalaman ang mga Natutukoy ang mga Likas Nakabubuo ng isang Naipapakita ang
natatanging yamang lupa natatanging lugar sa Asya na na yamang tubig na kilala modelo ng yamang lupa pagpapahalaga sa mga
at yamang tubig sa Asya. mayroong likas na yamang sa buong mundo. at yamang tubig gamit likas na yamang lupa at
lupa na maipagmamalaki sa ang modeling clay. yamang tubig sa sariling
mundo. kapaligiran bilang
natatanging Asyano gamit
ang CareRatula.
II. NILALAMAN Ang mga Anyong Lupa at Anyong Tubig sa Asya
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk Batayang Modyul-Araling Panlipunan pahina 12-21
2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com, Batayang Modyul, at Youtube
B. Iba pang Laptop, Mga Larawan, Chalk, Ballpen, Cartolina Cellphone/Tablet, Internet connection, PowerPoint presentation
Kagamitang Panturo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
III. PAMAMARAAN
A. Pang araw-araw a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin
na Gawain b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid-aralan c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid-
aralan d. Pagpuna sa mga liban aralan aralan aralan
d. Pagpuna sa mga liban ng klase d. Pagpuna sa mga d. Pagpuna sa mga d. Pagpuna sa mga
ng klase liban ng klase liban ng klase liban ng klase
B. Balik-Aral Tumpak o Ligwak!: KonsepTanong: Ibigay ang TayoUpo: Gamit ang Charades: Gamit ang Likas na Bida:
Natutukoy kung tama mga ideyang tinalakay ukol mga larawan, tukuyin mga salitang ginamit sa Pagpapakita ng mga
o mali ang pahayag sa dalawang konsepto ng kung nakabubuti o nagdaang aralin, ito ay ginawang modelo ng
ukol sa Asya mula sa likas na yaman. nakasasama ang mga ipahuhula sa Likas na Yaman sa Asya
sumusunod na aksyon pamamagitan ng aksyon at pagpapakilala sa mga
nagdaang talakayan.
para sa yamang lupa. harap ng klase. Matapos ito sa harap ng klase.
Tumayo kung tama at ay ilalarawan ang mga
manatiling nakaupo kung ito.
mali.

C. Paghahabi sa Team Lupa at Team Tingnan ang mga larawan sa Watch Out: Panoorin
Layunin Tubig: Sa pamamagitan ibaba: ang maikling video ukol
ng presentasyon ng guro, sa yamang tubig ng Asya.
papipiliin niya ang mga
mag-aaral kung ang mas
nais nilang puntahan o
lakbayin: Ang kalupaan
ba o ang katubigan.
Pamprosesong tanong: Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang mas 1. Ano ang mga sikat na
kawiwilihan mong yamang lupa sa Tanong:
puntahan at lakbayin, Pilipinas? Isa-isahin ang mga
2. Mayroon ka na bang yamang tubig na nakita sa
napuntahang sikat na short video at ilarawan
yamang lupa sa ibang ang mga ito.
bansa? Kung wala, ano
ang nais mong puntahan
at bakit?
kalupaan o katubigan?
2. Magbigay ng mga
halimbawa ng mga lugar
na iyong napuntahan na
nasa anyong lupa at
anyong tubig.

D. Pag-uugnay ng Iproseso ang mga Sa inyong palagay, Ano-ano ang mga Ang mga natatanging
halimbawa kasagutan ng mga mag- nakatutulong ka ba sa kaalaman o trivia na likas na yaman sa Asya
aaral at unti-unting pagpapabuti ng estado ng iyong nalalaman ukol sa ay hindi kayang
ipakilala ang mga lugar na mga yamang lupa hindi lang Yamang Tubig hindi lang mapuntahan sa loob ng
kanilang babanggitin sa Pilipinas, pati sa Asya? sa Asya kundi sa buong maikling panahon kaya
bilang bahagi ng yamang Sa paanong paraan? mundo? naman ang mga mag-
tubig at yamang lupa. aaral at guro ang
Ipaliwanag na ito ay hindi magdadala nito sa loob ng
lamang makikita sa paaralan.
Pilipinas maging sa
kontenente ng Asya.
E. Pagtalakay sa Paksa: Ang mga Yamang CareRatula: Bumuo ng
Konsepto at Lupa sa Asya isang babala sa loob ng
Kasanayan #1 Gamit ang Powerpoint
Presentation, tatalakayin ang
iba’t ibang Anyong lupa at
ang mga natatanging yaman
ng Asya.
Malayang talakayan ng mga
mag-aaral at guro ukol sa
paksa.

karatula na nagpapaalala
na mahalin at alagaan ang
mga yamang likas ng
Asya. Lagyan ng buhay at
kulay ito sa kwaderno.

F. Pagtalakay sa Paksa: Ang mga


Konsepto at Yamang Tubig sa Asya
Kasanayan #2 Magpapanood ang guro
ng isang maikling
dokyumentaryo kung
gaano kalawak at
kahiwaga ang katubigan
ng Asya. Mula dito ay
ipapasok ng guro ang
pagtalakay sa mga
yamang tubig na kilala sa
Asya.

Pagkakaroon ng
interaktibong pagtalakay
ang mag-aaral at guro
kaugnay ng aralin
G. Paglinang sa Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
Kabihasaan 1. Ano-ano ang mga Kung bibigyan ka ng
yamang lupa at pagkakataon na
tubig na makikita sa makarating sa isang sikat
bansang Pilipinas na na anyong lupa o tubig sa
kilala sa buong Asya, ano ito ay bakit?
Asya?
2. Paano mo
maipapakita ang
pagpapahalaga at
pagmamahal sa
likas na yamang ito?
H. Paglalahat ng Ang Diyos/a ng lupa: Ang Diyos/a ng Tubig:
Aralin Ipagpapalagay na ikaw ay Ipagpapalagay na ikaw ay
isang Diyos/a ng Kalupaan, isang Diyos/a ng
ano ang nais mong gawin sa Katubigan, ano ang nais
mga taong sisira nito? mong gawin sa mga taong
sisira nito?
I. Paglalapat ng ModeLove: Ang mga
Aralin mag-aaral ay bubuo ng
isang modelo ng napiling
anyong lupa at anyong
tubig gamit ang Clay
kung saan ibibida nito
ang sikat na lugar sa
Asya.
J. Pagtataya ng Tubig Lupa: Sa Sagutin ang Data Retrieval I-Match Mo! Sagutin ang
Aralin kwaderno, sagutin ang Chart sa ibaba. gawain sa ibaba kaugnay
mga sumusunod na ng tinalakay na aralin.
tanong:

1. Ano ang
naitutulong ng
mga anyong lupa
sa mga tao sa
Asya?
2. Ano ang
kapanibangan ng
mga anyong tubig
sa mga tao sa
Asya?
K. Karagdagang Takdang Aralin: Takdang Aralin:
Gawain  Magsaliksik ukol -Magdala ng isang oslo
sa mga paper, marker at
natatanging pangdesenyo.
anyong lupa at
anyong tubig sa
Asya.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatutulong ba
ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punung-guro at
superbisor?

You might also like