You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG Paaralan ABC Baitang Ikapitong Baitang

Guro DEF Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Petsa at Oras Setyembre 19-23, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay ng bahaging ginagampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Pagganap Asyano.
C. Pamantayan sa Naipapahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na kalagayang ekolohiko ng rehiyon.
Pagkatuto
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
LAYUNIN (LO): Nalalaman ang Nasusuri ang timbang ng Naaanalisa ang mga Nakagagawa ng isang Natataya ang
kaugnayan ng tao sa kalagayang Ekolohiko sa gawaing pantao na repleksyon ukol sa mga mahahalagang konsepto
kanyang kapaligiran. rehiyon ng Asya. nakaaapekto sa balanse ng gawaing maaaring ng Timbang ng
kapaligiran. makatulong sa kalagayang Ekolohiko.
pagbalanse ng
kapaligiran.
II. NILALAMAN Timbang ng Kalagayang Ekolohiko
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Batayang Modyul-Araling Panlipunan
Teksbuk
2. LRMDC Portal http://DepEd-LRMDC-Valenzuela.com, Batayang Modyul, at Youtube
B. Iba pang Laptop, Mga Larawan, Chalk, Ballpen, Cartolina Cellphone/Tablet, Internet connection, PowerPoint presentation
Kagamitang Panturo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
III. PAMAMARAAN
A. Pang araw-araw a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin
na Gawain b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro b. Pagbati sa guro
c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid-aralan c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid- c. Pagpuna ng silid-
aralan d. Pagpuna sa mga liban aralan aralan aralan
d. Pagpuna sa mga ng klase d. Pagpuna sa mga liban d. Pagpuna sa mga d. Pagpuna sa mga
liban ng klase ng klase liban ng klase liban ng klase
B. Balik-Aral Truth o Fake: Drill: Tanong-Sagot Word Cloud: Rambosalita:
Tutukuyin ng mga Magtatanong ang isang Gamit ang isang salita na Pagsagot ng mga tanong
mag-aaral kung ang pangkat patungkol sa aralin kaugnay ng nagdaang ukol sa nagdaang aralin
pahayag mula sa at sasagutin naman ito ng aralin, ang bawat mag- sa pamamagitan ng
nagdaang aralin ay sumunod na pangkat. aaral ay magbibigay ng ginulo-gulong salita.
totoo o hindi. isang salita na kaugnay
nito hanggang sa mabuo
ang konseptong
kahulugan.

C. Paghahabi sa 4 Pics, 1 Word: Sa Zoom-In, Zoom Out: Like or Dislike: LiriKonsepto: Replektibong Araw!:
Layunin pamamagitan ng apat na Pagpapakita ng isang naka- Pagsasagawa ng senyas na Gamit ang isang awiting Pagbasa ng mga
larawan, tutukuyin ng zoom na larawan kung saan like o dislike batay sa pangkalikasan na repleksyong nabuo noong
mga-aaral ang konseptong tutukuyin ng mag-aaral ipakikitang larawan ng pakikinggan ng mag- nagdaang araw.
ipinapakita nito at kung ano ito. guro. aaral, mag-uugnay ng
ipaliwanag kung paano ito mga konsepto o ideya ang
nagkakaugnay-ugnay. Mga larawan: mga mag-aaral dito.
-Polusyon
-Pabrika
-Pagbaha

Pamprosesong Tanong:
1. Tuwing kailan
nagaganap ang mga
sumusunod na sakuna?
2. Ito ba ay may malaking
epekto sa ginagawa ng
tao?

D. Pag-uugnay ng Iproseso ang mga Paano nakaapekto ang mga Ano ang iyong nadarama Bilang isang mag-aaral,
halimbawa kasagutan ng mga mag- sumusunod na larawan sa matapos mapakinggan Paano mo maipapakita
aaral at pagsisimula sa magkaibang ideya ng ang awitin? Ipaliwanag ang iyong sariling
pagbibigay kahulugan sa ekonomiya at kalikasan? ang kasagutan. pagpapahalaga at
tatalakaying aralin. pagmamahal sa yamang
likas?
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang nais
ipahiwatig ng
mga larawan?
2. Paano ito
nakauugnay sa
naging aralin ukol
sa likas na yaman
ng Asya?
3. Masasalamin ba
sa kasalukuyang
panahon ang
ipinapakita nito?

E. Pagtalakay sa Paksa: Timbang ng


Konsepto at Kalagayang Ekolohiko
Kasanayan #1 Gamit ang inihandang
presentasyon, tatalakayin
ang Timbang ng
Kalagayang Ekolohiko sa
Asya.
Malayang talakayan ng mga
mag-aaral at guro ukol sa
paksa.

F. Pagtalakay sa Paksa: Timbang ng


Konsepto at Kalagayang Ekolohiko
Kasanayan #2
Malayang talakayan ng
mga mag-aaral at guro
ukol sa paksa sa
pamamagitan ng isang
video lesson.
G. Paglinang sa Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
Kabihasaan 1. Ano ang mga 1. Bakit hindi
suliraning maiwasan ang mga
pangkapaligiran na suliraning
kinakaharap ng pangkalikasan
ating bansa? hanggang sa
2. Paano nakaaapekto kasalukuyan?
ang mga gawaing 2. Paano makapag-
pangtao sa aambag ng tulong
pinagdadaanan ng ang mga mag-aaral
kalikasan sa na tulad mo sa
ngayon? ikababalanse ng
kalikasan?

H. Paglalahat ng Ang natutuhan ko sa araw


Aralin na ito ay
__________________
__________________.

I. Paglalapat ng Repleksyon:
Aralin Bumuo ng repleksyon
kaugnay ng awiting
napakinggan at ilahad
dito ang iyong magagawa
bilang mag-aaral upang
mapanatili ang balanseng
ekolohikal.
J. Pagtataya ng BabalaKid: Sa isang Gawaing Pang-upuan: Isaisip! Sagutin ang
Aralin bond paper, isulat at Pagsagot ng katangungan gawain sa ibaba kaugnay
iguhit ang mga babala na mula sa modyul. ng tinalakay na aralin.
nakikita sa kapaligiran
upang maiwasan ang
pagkasira ng kalikasan.

K. Karagdagang Takdang Aralin:


Gawain -Manood o magbasa ng
balita na ukol sa
kalagayang ekolohikal ng
Pilipinas. Maghanda sa
pag-uulat nito sa klase.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatutulong ba
ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punung-guro at
superbisor?

Inihanda ni: Binigyan Pansin nina:

You might also like