You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 BUTUAN CITY SCHOOL OF ARTS AND TRADES-

Paaralan Antas BAITANG IX


DAILY LESSON LOG TAGUIBO CAMPUS
(Pang-araw-araw na Guro ALEXIS JOSHUA D. HONREJAS Asignatura FILIPINO
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras AGOSTO 22-26, 2022 Markahan UNA

LUNES (AGOSTO 22, MARTES (AGOSTO 23, MIYERKULES HUWEBES (AGOSTO BIYERNES (AGOSTO 26,
2022) 2022) (AGOSTO 24, 2022) 25, 2022) 2022)
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang mag- Naipamamalas ang mag- Naipamamalas ang mag- Naipamamalas ang mag- Naipamamalas ang mag-
aaral ng pag-unawa at aaral ng pag-unawa at aaral ng pag-unawa at aaral ng pag-unawa at aaral ng pag-unawa at
A. Pamantayan ng pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga pagpapahalaga sa mga
Pangnilalaman akdang pampanitikan ng akdang pampanitikan ng akdang pampanitikan ng akdang pampanitikan ng akdang pampanitikan ng
Timog-Silangang Asya Timog-Silangang Asya Timog-Silangang Asya Timog-Silangang Asya Timog-Silangang Asya
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
nakapagsasagawa ng nakapagsasagawa ng nakapagsasagawa ng nakapagsasagawa ng nakapagsasagawa ng
malikhaing panghihikayat malikhaing panghihikayat malikhaing panghihikayat malikhaing panghihikayat malikhaing panghihikayat
B. Pamantayan sa Paggaganap tungkol sa isang book fair tungkol sa isang book fair tungkol sa isang book tungkol sa isang book fair tungkol sa isang book fair
ng mga akdang ng mga akdang fair ng mga akdang ng mga akdang ng mga akdang
pampanitikan ng Timog- pampanitikan ng Timog- pampanitikan ng Timog- pampanitikan ng Timog- pampanitikan ng Timog-
Silangang Asya Silangang Asya Silangang Asya Silangang Asya Silangang Asya
Nakapagsagot ng isang Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga Nabubuo ang sariling Nabubuo ang sariling
Pre- Test batay sa pangyayari, at ang pangyayari, at ang paghatol o paghatol o pagmamatuwid
kabuuang konteksto ng kaugnayan nito sa kaugnayan nito sa pagmamatuwid sa mga sa mga ideyang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto mga paksang tatalakayin kasalukuyan sa lipunang kasalukuyan sa lipunang ideyang nakapaloob sa nakapaloob sa akda
pa lamang sa unang Asyano batay sa Asyano batay sa akda
markahan. napakinggang akda napakinggang akda

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian PANITIKANG ASYANO PANITIKANG ASYANO PANITIKANG ASYANO PANITIKANG ASYANO PANITIKANG ASYANO
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
mag- aaral
3. Mga pahina saTeksbuk 3-10 12-15 12-15 17-22 17-22
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo

III. PAMAMARAAN

Pre-Test Pagsasagawa sa Gawain 1. Pagpapatuloy sa Pagpapakita ng video


A. Balik- Aral sa nakaraang Maglahad ng kuwentong talakayan ukol sa clips ukol sa paksang
aralin napakinggan gamit ang maikling kuwento tatalakayin.
at/o pagsisimula ng bagong yugto-yugtong pagbuo. tinalakay.
aralin
Pre-Test Tinatalakay ng guro ang Paglalarawan sa mga Pagkatapos maipakita
layunin sa pampagkatuto konseptong nais ipabatid ang video ay bubuo ang
upang maiugnay sa ng mga tauhan sa mga mag-aaral ng hatol
konteksto sa paglalahad ng kuwento at kung paano batay sa kanilang
B. Paghahabi sa layunin
maikling kuwento. nito ginampanan ang nakuhang impormasyon
Pagbabasa sa kuwentong kanilang tungkulin tungo sa video.
“Nang Minsang Naligaw si sa kanilang katauhan.
Adrian”
Pre-Test Pagsagot sa mga Pagpapakita ng mga Pagsagot sa mga
pamprosesong tanong. larawan na maiuugnay katanungan ng guro.
1. Gaano nga ba kahalaga sa suliraning 1. Ano ang nais ipabatid
C. Pag- uugnay ng mga ang pagmamahal sa kinakaharap ng mga ng video?
Halimbawa sa bagong aralin. pamilya? magulang na maiuugnay 2. Paano naiuugnay ang
2. Paano mo maipapakita sa maikling kuwento. kalakaran na makikita sa
ang iyong pagmamahal sa video tungo sa totoong
iyong magulang? pangyayari sa buhay?
Pagkakaroon ng malayang Pagsagot sa mga Pagsasagawa ng Fan-
Pre-Test talakayan sa kuwentong katanungan. Babasahin ang guro ang Fact Analyzer batay sa
binasa at paghahabi sa mga 1. Sa anong panahon kuwentong pinamagatang kuwentong tinalakay
D. Pagtalakay ng bagong
simbolismong pangkaisipan. naganap ang kuwento? “Ang Ama”
konsepto at paglalahad ng
2. Paano nagsimula ang
bagong kasanayan #1
kuwento?
3. Ano ang naging
suliranin ng kuwento?
Pre-Test Pagsagot sa mga Pagwawasto sa mga Pag-unawa sa nilalaman Pagkakaroon ng
pmaprosesong tanong. kasugatang inilahad ng ng binasang kuwento at pagwawasto sa
1. Ano ang ibig mga mag-aaral at pag- pagsagot sa mga pangkatang gawain ng
E. Pagtalakay ng bagong ipagkahulugan ng pamagat aanalisa sa kuwento katanungan. mga mag-aaral
konsepto at paglalahadng ng maikling kuwento? gamit ang panunuring
bagongkasanayan #2 2. Ano ang nais iparating ng pampanitikan
katagang ‘Hinding-hindi na
ako maliligaw. Hinding-hindi
na”?
F. Paglinang sa kabihasnan Pagsasagawa sa Gawain 2 Pagkakaroon ng
(Tungo sa Formative Fist of 5. Pangkatang Gawain
Assessment)
Bakit matatawag nating Paano isinabuhay ng Pamprosesong Tanong
wagas ang pagmamahal ng pagkukuwento ang 1. Gaano kahalaga ang
isang magulang? kuwento ng buhay ng ama sa ating pamilya?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano namulat ang anak sa isang tao? 2. Anong patnubay ang
araw-araw na buhay. leksiyon at pagmamahal na ginampanan ng ama
ipinakita ng kaniyang ama? batay sa konteksto ng
kuwento?

Paano masusuri ang mga Paano masusuri ang Paano makabubuo ng


pangyayari, at ang mga pangyayari, at ang sariling paghatol o
kaugnayan nito sa kaugnayan nito sa pagmamatuwid sa mga
H. Paglalahat ng Aralin
kasalukuyan sa lipunang kasalukuyan sa lipunang ideyang nakapaloob sa
Asyano batay sa ng Pilipino batay sa akda?
napakinggang akda? napakinggang akda?
Pagkakaroon ng Pre- Pagsagot sa Gawain 5
I. Pagtataya ng Aralin
Test
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisasakatuparan?
V. PAGNINILAY Ano pang tulongang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anu mang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80 % sa pagatataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para saremediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralna na kaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo na katulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punung-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking na dibuho na na
iskong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Iniwasto at Nirebisa ni:

ALEXIS JOSHUA D. HONREJAS ALDIN A. HERMOCILLA. EdD


Guro School Head/Head Teacher III

You might also like