You are on page 1of 4

School: Margarita Roxas de Ayala Elementary School Grade Level: VI

DAILY LESSON LOG Teacher: MARGARITA G. TAMANG Learning Area: ESP


NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3)
Teaching Dates and Time: 10:20 - 10:40 Quarter: 2ND QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.

C. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Naipakikita ang kahalagahan ng pagiging responsable sa kapwa at Pagiging Matapat - EsP6P-IIa–c-30
Isulat and code ng bawat
kasanayan
E. II. NILALAMAN Pagiging responsible at matapat Pagiging responsible at matapat Pagiging responsible at matapat Pagiging responsible at LINNGUHANG
matapat PAGSUSULIT
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa teksbuk EsP K to 12 CG May 2016, pahina EsP K to 12 CG May 2016, pahina 82 EsP K to 12 CG May 2016, pahina EsP K to 12 CG May 2016,
82 82 pahina 82

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang panturo Laptop, LCD projector, power point Laptop, LCD projector, power point Laptop, LCD projector, power Laptop, LCD projector, power
presentation, metacards, permanent presentation point presentation point presentation
marker, masking tape, manila paper,
mga larawan na nagpapakita ng iba’t
ibang pagpapahalaga, video clip na
pinamagatang “Honesto”
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbati ng guro ng magandang buhay Balik-aral. Balik-aral sa nakaraang talakayan. Balik-aral sa nakaraang
at/o pagsisimula ng bagong aralin sa mag-aaral. Itanong : talakayan.
Pagtitsek kung sinong lumiban sa 1. Tungkol saan ang ating talakayan Sa araw na ito ay sisikapin ng guro
klase. kahapon? na maipapahayag ng mga mag- 1. Paano manatilihin ang
Ipabasa ang pamantayan sa 2. Paano ito isabuhay bilang miyembro aaral ang mga pamamaraan kung magandang samahan?
pagkatuto. paano maisasapuso ang pagiging 2. Ano ang mga dapat isaisip
ng pamilya at lipunang iyong
matapat sa tulong ng mga gawaing upang magtiwala ng lubusan
konabibilangan? inihanda at masining na ang iyong kaibigan sa iyo?
(ihanda ang mga bata sa pagtatanong.
gagawing bagong talakayan)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 1: Hugot sa Larawan
Naipapakita ang kahalagahan ng Ilahad ng guro na gagawa ang
pagiging responsible sa kapwa: mga bata ng Malikhaing Pag-
Pagiging Matapat Uulat batay sa kanilang talakayan. Ipakita
Talakayin ang mahalagang kaisipan. ang rubrics na gagamitin sa pagmamarka.
Ang batang matapat, mahal ng lahat Tandaan na ang rubriks ay magmumula sa
pagsang-ayon ng mga mag-aaral at guro
kung paano sila bibigyan ng puntos.
Maaaring ito ay galing sa guro ngunit
dapat ay may konsultasyon sa mag-aaral
upang lalong mapaganda ang gawa ng
bata.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita sa mga bata ang maikling Ipakita ang maikling video tungkol sa
sa bagong aralin video clip na pinamagatang pagiging matapat.
“Honesto” Magkaroon ng talakayan https://www.youtube.com/watch?v=rIk
pagkatapos makita ito. 1. Sino ang pangunahing tauhan sa
(magbigay ng lunsarang tanong bago kwento?
ang video: Bakit Honesto ang 2. Anu-anong katangian mayroon ang
pamagat ng kuwento?) pangunahing tauhan?

D. Pagtalakay ng bagong Pipili ang guro ng mga magiging Pipili ang guro ng mga
konsepto at paglalahad ng bagong aktor at aktres na gaganap bilang magiging aktor at aktres na
kasanayan #1 isang matapat na kasapi ng gaganap bilang isang matapat
lipunan. na kasapi ng lipunan.
E. Pagtalakay ng bagong a. Magsasadula ng dalawang b. Magsasadula ng
konsepto at paglalahad ng bagong senaryo: dalawang senaryo:
kasanayan #2 1. Batang nakapulot ng 1. Ang batang nagsauli ng
wallet at isinauli sa may- cellphone sa isang mayamang
ari tao.
2. Ang lalaking naging
2. Batang itinago ang
gahaman sa pera.
napulot na pera

F. Paglinang ng Kabihasaan Panlinang na tanong: Talakayin ang mga ginawa ng mga Talakayin ang mga ginawa ng
( tungo sa Formative Assessment ) 1. Ano ang pamagat ng a. Ibigay ang mga larawan sa apat na mag-aaral. mga mag-aaral.
kwento? Sino ang bata sa pangkat. Pag-usapan ito at hayaan Itanong: Itanong:
kwento? silang bumuo ng malikhaing pag- Anong kaugalian ang Anong kaugalian ang
ipinakita ng una at ipinakita ng una at
2. Isa-isahin at ilarawan ang uulat.
pangalawang senaryo? pangalawang
mga pangyayari o *Pangkat 1 – Patula*Pangkat 3 - Alin sa dalawa ang senaryo?
kaganapan sa kuwento. Awit nagpapakita ng pagiging Alin sa dalawa ang
3. Sa kuwentong inyong *Pangkat 2 – Rap *Pangkat 4 – responsable sa kapwa? nagpapakita ng
napanood, ano ang nais Pagbabalita Bilang mag-aaral, alin sa pagiging responsable
ipakahulugan ng salitang dalawa ang nararapat sa kapwa?
“Honesto”? b. Bigyan sila ng limang minuto para sa mong sundin?Bakit? Bilang mag-aaral,
Bakit kaya hindi isinauli alin sa dalawa ang
4. Kung ganito ang katangian preparasyon at karagdagang dalawang
ng isang bata ang nahulog nararapat mong
ng lahat ng tao, paano mo minuto sa presentasyon. na pera? sundin?Bakit?
mailalarawan an ating c. Talakayin at eprosesso ang sagot ng Anong mabuting Bakit kaya hindi
lipunan? mga mag-aaral. maidudulot ng pagsauli isinauli ng isang bata
ng mga bagay na hindi ang nahulog na pera?
(Eprosesso ng guro ang sagot ng mga d. Magkaroon ng paglalahat sa natapos mo pagmamay-ari? Anong mabuting
bata at linangin ang mga na gawain. maidudulot ng
pagpapahalagang maaring pagsauli ng mga
mahuhugot mula sa mga ito. bagay na hindi mo
pagmamay-ari?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Mga bata, tandaan: “Ang batang Mga bata, tandaan: “Ang
araw-araw na buhay Mga bata, tandaan: “Ang mga batang Mga bata, tandaan: “Ang mga batang matapat at responsable sa kapwa taong matapat sa kaharian ng
namumuhay sa katapatan, sa Diyos namumuhay sa katapatan, sa Diyos ay mahal ng Diyos Ama.” Diyos siya ay karapat-dapat.’

binibiyayaa
n”

H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga mag-aaral ang


Tandaan Natin.
“Ang pagiging matapat,
mapanagutan at mahabagin ay
mga ugaling dapat
ipagmamalaki. Ang taong
nagpapakita ng ganitong ugali
saanman at kailanman ay
makakamit ang tunay na
kaligayahan at magkakaroon
ng isang maayos, payapa at
maunlad na pamumuhay.”

I. Pagtataya ng Aralin 1. Ipaulit ng dalawang beses upang Ipaulit ng dalawang beses


tumimo sa isipan ng mag-aaral. upang tumimo sa isipan ng
Matapos maipabasa ay tumawag mag-aaral. Matapos
na mag-aaral na kung saan ay maipabasa ay tumawag na
magbibigay siya ng kanya mag-aaral na kung saan ay
idelohiya batay sa tandaan natin. magbibigay siya ng kanya
idelohiya batay sa tandaan
natin.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like