You are on page 1of 2

Paaralan: RAFAEL L.

LAZATIN MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: Grade 8


Pang-Araw-araw
na Tala sa Pagtuturo Guro: APRIL MAUREEN F. CALAMBAS Asignatura: Araling Panlipunan
Petsa/Oras: August 5-9, 2019 Markahan Unang Markahan

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4


Sa modyul na ito, mauunawaan ang ugnayan ng heogapiya at kasaysayan. Maiisip kung paano nililinang at ginagamit ng mga prehistorikong tao ang kanilang
I. LAYUNIN kapaligiran upang matugunan ang mga pangangailangan at tuluyang mapaunlad ang kanilang pamumuhay.
Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng mga sinaunang kabihasnang nagtagumpay sa mga hamong dulot ng
A. Pamantayang Pangnilalaman kapaligiran.

Ang mag-aaral ay natatalakay ang malaking bahaging gampanin ng heograpiya sa paghubog ng pamumuhay ng tao mula pa noong sinaunang panahon.
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nasusuri ang pinagmulan at batayan ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig.
 Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan sa daigdig sa daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura, reihiyon, paninwala, at lipunan.
 Napahahalagahan ang mga kontribusyon ng mga sinaunang kabihasnan.
II. NILALAMAN Aralin 3:
Mga Sinaunang Kabihasnan sa REVIEW UNANG MARKAHANG UNANG MARKAHANG
Daigdig (Quiz Bee) PAGSUSUSULIT PAGSUSUSULIT
(First Periodic Test) (First Periodic Test)
Mga Pamana ng mga Sinaunang
Kabihasnan sa Daigdig.
KAGAMITANG PANTURO Module Module
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
ph. 104-111 ph. 2-111
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan, Graphic Organizer Chart, World Map, Laptop at Manila Paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawin sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN
ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay
sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang mga kabihasnang
Pagsisimula ng bagong aralin. umusbong at nakilala sa daigdig?
 Magpakita ng isang baul sa
klase at itanong kung ano
ang sinisimbolo nito.
Itanong sa mag:aaral: .
“Bakit mahalagang pag-aralan ang
B. Paghahabi sa layunin
mga pamana ng sinaunang
kabihasnan sa Daigdig?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bubunot ang mga mag-aaral ng mga
bagong aralin. larawan sa baul at ipaliliwanag ang
kaugnayan nito sa mga pamana
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magpakita ng mga larawan ukol sa
paglalahad ng bagong kasanayan teksto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magkakaroon ng Pangkatang .
paglalahad ng bagong kasanayan Gawain ang mga mag-aaral. Ang
panuto at criteria ay ibibigay ng guro
F. Paglinang sa Kabihasnan Presentasyon at Pagbibigay-
(Tungo sa Formative Asessment) reaksiyon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung ikaw ay nabuhay sa
araw na buhay kabihasnang nagkaloob ng nasabing
pamana, ano ang iyong magiging
reaksiyon ukol dito?
H. Paglalahat ng Aralin Ilahad ang mga mahahalagang
pamana ng sinaunang kabihasnan
sa daigdig sa pamamagitan ng
pagsagot sa Gawain 14: K-A-K
Organizer
I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit (5 puntos) QUIZ BEE 1st Periodic Test 1st Periodic Test
J. Karagdagang Gawain para sa Gawin sa inyong kwaderno ang
takdang-aralin at remediation Gawain 15: THANK YOU LETTER
na matatagpuan sa pahina 110 ng
inyong aklat.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nabuo na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?
For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bld.tld@deped.gov.ph

You might also like