You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Kidapawan City Division
J.P. Laurel Corner Quirino Street, Kidapawan City

Paaralan SCNHS Baitang 7


Guro ANTHONY B. JOSE Asignatura ARALING
PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan Ikalawa

I – Layunin
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag- aaral ang
Pangnilalaman pagunawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng
sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano
B. . Pamantayan sa Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga
Pagganap kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay-
daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa
Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano
C. Mga Kasanayan sa - Natatalakay ang konsepto ng kabihasnan at mga
Pagkatuto katangian nito AP7KSA-IIb-1.3
D. Tiyak na Layunin - Natatalakay ang bawat yugto ng pamumuhay at pag-
unlad ng sinaunang tao sa Asya

II. NILALAMAN
- Konsepto ng Kabihasnan at mga Katangian Nito

III. KAGAMITANG
Laptop, mga larawang hango sa internet, rubrics.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa - Magtatanong ang guro.
nakaraang
aralin o
pagsisimula
ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa - Picture presentation
layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng
- Ano ang indikasyon ng mga larawang iyong
mga
Nakita?
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong - Pagtatalakay ng paksa
konsepto at - Pangkatang Gawain
paglalahad ng - Maaaring ipresenta ng bawat pangkat ang
bagong kanilang ulat sa pamamagitan ng mga
kasanayan #1 sumusunod: tula, awit, pagkukwento, tv
reporting etc.

Group 1 – Paleolitiko
Group 2 – Neolitiko
Group 3 – Panahon ng Metal

- Pamantayan sa pag – iskor


Nilalaman 15
Partisipasyon 10
Total 25 pts.

E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative - Paano namuhay ang mga tao noong unang
Assessment) panahon?

G. Paglalapat ng
- Kung ikaw ay isa sa mga taong namuhay dito sa
aralin sa pang-
lungsod ng Kidapawan, paano mo itataguyod
araw araw na
ito?
pamumuhay
H. Paglalahat ng - Paano itinaguyod ng mga sinaunang tao ang
Aralin kanilang pamumuhay noon?
I. Pagtataya ng
Aralin

Panuto: Ipaliwanang ang mga sumusunod na tanong:


Ilagay ito sa isang kalahating papel.
1. Paano naitatag, namuhay, at umunlad ang
pamayanang Asyano noong unang panahon?

Pamantayan sa Pag – iskor


Nilalaman 10
Kahusayan sa pagsagot ng tanong 10
Total 20 pts.

J. Takdang Aralin
-
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ng aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: ANTHONY B. JOSE

Sinuri ni: MELODY G. ALMOCERA


Assistant to the Principal

Pinagtubay ni: CHERYL I. CERIAS


Principal II

You might also like