You are on page 1of 6

SCHOOL Cabayabasan Elem.

School Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Florante C. Alconcel Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT ARALING PANLIPUNAN DATE
PLAN WEEK 10 DAY Lunes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang Pilipino
batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang pangkultural.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng Pilipino batay
sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat kultural, pangkat
etnolingguistiko at iba pang pangkat panlipunan na bunga ng migrasyon at “inter-
marriage”.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP4LKE-IIh-10
Isulat ang code ng bawat kasanayan Natatalakay ang kahulugan ng pambansang awit at watawat bilang sagisag ng bansa
II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 98-100
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 215-221
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa I.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, Laptop, Projector, Metacards, Video
IV.Pamamaraan II.

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Ano ang nais ipahiwatig na kahulugan ng pambansang awit ng Pilipinas – ang Lupang
ng bagong Hinirang?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan ng pagsagip ng isang estudyante watawat ng
Pilipinas mula sa baha
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin. Ano ang iyong nararamdaman habang itinataas ang bandila ng Pilipinas?
Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa Aralin:
paglalahadng bagong kasanayan #(Activity -2) ● Pagpapaliwanag sa kahalagahan ng watawat ng Pilipinas bilang sagisag ng bansa
● Ipagawa ang Gawin Mo – Gawain B – pah. 220 LM
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ● Pangkatang Gawain:
ng bagong kasanayan #2 Ipakita sa pamamagitan ng dula-dulaan ang pagmamahal at paggalang sa ating
(Activity-3) watawat
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng Awtput/ Dula-dulaan
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
Bilang mag-aaral, paano mo ipakikkita sa iyong pang-araw-araw na buhay ang
buhay paggalang sa ating watawat?
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo – pah. 221 LM
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Sagutan ang Natutuhan Ko – pah. 221 LM

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation Iguhit ang watawat ng Pilipinas at ibigay ang kahulugan ng bawat detalye nito.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Cabayabasan Elem. School Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Florante C. Alconcel Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT ARALING PANLIPUNAN DATE
PLAN WEEK 10 DAY Martes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang Pilipino
batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang pangkultural.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng Pilipino
batay sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat kultural, pangkat
etnolingguistiko at iba pang pangkat panlipunan na bunga ng migrasyon at “inter-
marriage”.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP4LKE-IIi-11
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nakabubuo ng plano na magpapakilala at magpapakita ng pagmamalaki sa kultura
ng mga rehiyon sa malikhaing paraan
II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 101-102
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 222-226
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa III.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, Laptop, Projector, Metacards
IV.Pamamaraan IV.

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng


Ano ang kahulugan ng pambansang awit at watawat bilang sagisag ng ating bansa?
bagong

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ipakita ang mga larawan ng iba’t-ibang kultura ng bawat rehiyon

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Ipatukoy sa mga mag-aaral kung saang rehiyon kabilang ang kulturang ipinakita sa
Activity-1) larawan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Pagtalakay sa Aralin:
bagong kasanayan #(Activity -2) ● Pagpapahalaga at pagmamalaki sa kulturang Pilipino
● Materyal at di-materyal na bahagi ng kultura
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 ● Ipagawa ang Gawain A sa Gawin Mo – pah. 225 LM
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng datos na ginawa ng mga mag-aaral sa data retrieval chart
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bilang isang mag-aaral, paano mo ipagmamalaki sa mga dayuhan ang kulturang
(Application) Pilipino?
H. Paglalahat ng Aralin
Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo – pah. 225 LM
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Pasagutan ang Natutuhan Ko – pah. 226 LM

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Gumawa ng scrap book ng mga larawan ng natatanging kultura na iyong
Remediation kinabibilangan

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Cabayabasan Elem. School Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Florante C. Alconcel Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT ARALING PANLIPUNAN DATE
PLAN WEEK 10 DAY Miyerkules
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang
Pilipino batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang
pangkultural.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng Pilipino
batay sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat kultural, pangkat
etnolingguistiko at iba pang pangkat panlipunan na bunga ng migrasyon at
“inter-marriage”.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP4LKE-IIi-11
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nakabubuo ng plano na magpapakilala at magpapakita ng pagmamalaki sa
kultura ng mga rehiyon sa malikhaing paraan
II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 101-102
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 222-226
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa V.
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, Laptop, Projector, Metacards
IV.Pamamaraan VI.

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano ang kahulugan ng pambansang awit at watawat bilang sagisag ng ating
bagong bansa?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Ipakita ang mga larawan ng iba’t-ibang kultura ng bawat rehiyon

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Ipatukoy sa mga mag-aaral kung saang rehiyon kabilang ang kulturang ipinakita
Activity-1) sa larawan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Pagtalakay sa Aralin:
bagong kasanayan #(Activity -2) ● Pagpapahalaga at pagmamalaki sa kulturang Pilipino
● Materyal at di-materyal na bahagi ng kultura
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 ● Ipagawa ang Gawain A sa Gawin Mo – pah. 225 LM
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng datos na ginawa ng mga mag-aaral sa data retrieval chart
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Bilang isang mag-aaral, paano mo ipagmamalaki sa mga dayuhan ang kulturang
(Application) Pilipino?
H. Paglalahat ng Aralin
Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Mo – pah. 225 LM
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Pasagutan ang Natutuhan Ko – pah. 226 LM
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at
Gumawa ng scrap book ng mga larawan ng natatanging kultura na iyong
Remediation kinabibilangan

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Cabayabasan Elem. School Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Florante C. Alconcel Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT ARALING PANLIPUNAN DATE
PLAN WEEK 10 DAY Huwebes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 2nd PERIODIC TEST

B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng


bagong

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.


Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng
bagong kasanayan #(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL Cabayabasan Elem. School Grade Level FOUR


GRADE 1 to 12 TEACHER Florante C. Alconcel Quarter SECOND
DAILY LESSON SUBJECT ARALING PANLIPUNAN DATE
PLAN WEEK 10 DAY Biyernes
I. LAYUNIN
2nd PERIODIC TEST

A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng


bagong

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.


Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng
bagong kasanayan #(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

You might also like