You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Kidapawan City Division
J.P. Laurel Corner Quirino Street, Kidapawan City

Paaralan SCNHS Baitang 8


Guro ANTHONY B. JOSE Asignatura ARALING
PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan UNA

I – Layunin
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-
Pangnilalaman unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran
na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. . Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang
Pagganap proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang yugto ng pag-unlad
Pagkatuto ng kultura sa panahong
prehistoriko AP8HSK-If-6
D. Tiyak na Layunin Nasusuri ang yugto ng pag-unlad
ng kultura sa panahong
prehistoriko AP8HSK-If-6
II. NILALAMAN
Aralin 2: Ang mga Sinaunang Tao

III. KAGAMITANG
Laptop, mga larawan hango sa internet, rubrics
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa - Magbigay ng mga halimbawa ng kontinente sa
nakaraang Daigdig.
aralin o
pagsisimula
ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng
aralin

-
C. Pag-uugnay ng
mga - Ano ang napili mong bagay at paano mo ito
halimbawa sa gagamitin upang mabuhay?
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at - Pagtatalakay ng aralin:
paglalahad ng a. Mga Prehistorikong tao
bagong I. Panahong Neolitiko
kasanayan #1 b. Panahong Metal
I. Panahong tanso
II. Panahong metal
III. Panahong bakal

E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
- Paano namuhay ang mga sinaunang tao noon?
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan - Ano – ano ang mga unang kagamitan na
(Tungo sa Formative ginamit ng mga sinaunang tao? Paano nila ito
Assessment) natuklasan at ginamit?

G. Paglalapat ng - Bilang mag – aaral ano ang iyong natutunan sa


aralin sa pang- mga sinaunang tao tungkol sa kanilang
araw araw na pamumuhay? Paano mo ito magagamit sa
pamumuhay iyong pamumuhay?
H. Paglalahat ng - Paano umunlad ang kultura ng mga Sinaunang
Aralin Tao noon?
I. Pagtataya ng
Aralin

Ipaliwanag:

A. Paano natutong mamuhay ang sinaunang


tao noon?

Pamantayan sa pag – iskor


Nilalaman 10
Kahusayan ng pagsagot 10
Total 20 puntos

J. Takdang Aralin
-
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ng aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: ANTHONY B. JOSE

Sinuri ni: MELODY G. ALMOCERA


Assistant to the Principal

Pinagtubay ni: CHERYL I. CERIAS


Principal II

You might also like