You are on page 1of 4

Pang Araw-araw na Tala sa pagtuturo

Paaralan SeNor Santiago learning center Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Guro Melody A. Garcia Markahan IKalawaNG MARKAHAN
Petsa/Oras Setyembre 11-13, 2019 Yunit i

Unang araw Ikalawang araw Ikatlong araw


Petsa: Setyembre 11, 2019 Setyembre 12, 2019 Setyembre 13, 2019
Yugto: Alamin Paunlarin Pagnilayan
Araw: 1 1 1
Pangkat: St. Mark St. Mark St. Mark
I. Layunin
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay nakapagpapamalas ng pang-unawa sa inter-aksyon ng tao sa kanyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng
Pangnilalaman mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.

B. Pamantayan Sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga ng kapaligiran at preserbasyon ng mga pamana
Pagganap ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan Sa 1. Nabibigyang-kahulugan ang sibilisasyon at kabihasnan.
Pagkatuto 2. Natutukoy ang mga salik at pangyayaring nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga unang bayan, siyudad, at kabihasnan sa daigdig.
3. Napahahalagahan ang papel ng heograpiya sa pagbuo at pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig
4. Nailalarawan ang mga batayan at katangian ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig.
II. Nilalaman
A. Aralin *Ang Kahulugan ng Sibilisasyon at Ang Papel ng Heograpiya sa Pagbuo at Pag- Mga Batayan at Katangian ng mga
Kabihasnan unlad ng mga Sinaunang Kabihasnan sa Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig
Daigdig
*Mga Salik at Pangyayaring Nagbigay-daan
sa Pag-usbong ng mga Unang Bayan,
Siyudad, at Kabihasnan sa Daigdig

III Kagamitang panturo


A. Sanggunian
1. TG
2. LM pp. 94-100 pp. 100-104 pp. 105-111
3. TB pp. 94-100 pp. 100-104 pp. 105-111
4. LR Mactal, Ronaldo B. (2018). Padayon 8: Mactal, Ronaldo B. (2018). Padayon 8: Mactal, Ronaldo B. (2018). Padayon 8:
Kasaysayan ng Daigdig. Quezon City: Phoenix Kasaysayan ng Daigdig. Quezon City: Phoenix Kasaysayan ng Daigdig. Quezon City:
Publishing House, Inc. Publishing House, Inc. Phoenix Publishing House, Inc.
B. kagamitang Pisara, Tisa
panturo
Teknolohiya
Audio-visual
Pisikal
IV. Pamamaraan
A. Drill Sisimulan ang klase sa isang panalangin na Sisimulan ang klase sa isang panalangin na Sisimulan ang klase sa isang panalangin na
susundan ng pagsuri kung ang lahat ng mga susundan ng pagsuri kung ang lahat ng mga susundan ng pagsuri kung ang lahat ng mga
mag-aaral ay naroon. mag-aaral ay naroon. mag-aaral ay naroon.
B. Balik-aral Ang guro ay magtatanong tungkol sa Ang guro ay magtatanong tungkol sa nakalipas Ang guro ay magtatanong tungkol sa
nakalipas na talakayan at magdadagdag ng na talakayan at magdadagdag ng mga nakalipas na talakayan at magdadagdag ng
mga impormasyon kung kinakailangan. impormasyon kung kinakailangan. mga impormasyon kung kinakailangan.
C. BALITAAN Nakapagbibigay ng pahayag ukol sa katatapos
na “Buwan ng Wika”.
D. Pagganyak Magbibigay ang guro ng mga titik at Magbabanggit ang guro ng iba’t ibang Magtatawag ng isang boluntaryong mag-
hahayaan ang mga mag-aaral na isaayos ang analohiya tungkol sa mga gamit ng iba’t-ibang aaral ang guro at patatayuin sa harap ng
mga ito upang mabuo ang mga salitang, bagay at kabilang dito ang salitang klase. Hayaan ang kanyang mag-aaral na
“SIBILISASYON” at “KABIHASNAN” heograpiya. ilarawan ang mga katangian ng mag-aaral.

E. Pagtalakay Pagpapaliwanag sa gabay na tanong, mga Pagtatalakay sa papel ng heograpiya sa Pagtatalakay sa mga batayan at katangian
/paglalahad paksa, mga kakayahang nilalayong malinang, pagbuo at pag-unlad ng mga sinaunang ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig
at ang kaugnay na aralin sa kabuoan ng kabihasnan sa daigdig
kabanata at yunit.

Pagtatalakay sa kahulugan ng Sibilisasyon at


Kabihasnan

Pagtatalakay sa mga salik at pangyayaring


nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga unang
bayan, siyudad, at kabihasnan sa daigdig
F. Paglinang Pagtatalakay sa pamamagitan ng “Socratic Pagtatalakay sa pamamagitan ng “Socratic Pagtatalakay sa pamamagitan ng “Socratic
Method” Method” Method”

G. Paglalapat Pagpapatibay ng aralin sa pamamagitan ng


pagsagot sa Aktibidad 1.2.4.1
H. Paglalahat Bilang paglalahat, babanggitin ng guro ang Pagsagot sa “Rebyu ng Pagkaunawa sa Aralin,
kahulugan ng sibilisasyon at kabihasnan A at B” (p. 113-114)

I. Pagtataya Isa-isang magbibigay ng ideya ang mga mag- Pagsagot sa “Rebyu ng Pagkaunawa sa Aralin, Mahabang Pagsusulit
aaral tungkol sa paksang tinalakay nang hindi C “(p.115)
tumitingin sa aklat
J. Karagdagang
Gawain
K. Takdang-ARALIN Paghahanda sa pagsusulit sa susunod na araw. Paghahanda para sa markahang pagsusulit.

V. Mga tala

VI. Pagninilay
a. Bilangng mag-
aaralnanakakuhang 80%
sapagtataya
b. Bilangng mag-
aaralnanangangailangan
ng remediation
c. Nakatulongbaang
remedial? Bilangng
mag-
aaralnanakaunawasaara
lin.
d. Bilangng mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
e. Alinsamgaestratehiyang
pampagtuturoangnakat
ulongnglubos?
Paanoitonakatulong?
i. Nakatulonglahatnge
stratehiya
ii. Paunlarinangestrate
hiya
f. Anongsuliraninangaking
naranasannanasolusyun
ansatulongngakingpuno
ng-guroatsuperbisor?
g. Anongkagamitangpantu
roangakingnadibuhonan
aiskongibahagisamgaka
pwakoguro?

Inihanda ni:

Melody A. Garcia
Guro

G. Maximino C. Celeste, Jr.


Punong Guro

You might also like