You are on page 1of 3

STA.

JOSEFA NATIONAL HIGH


Paaralan: Grade Level: 7-SPJ (AMITY)
SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro: MARICEL L. MAGDATO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN 7
IKALAWANG
Petsa/ Oras ng Pagtuturo: Nobyembre 20-25, 2023 Kwarter:
MARKAHAN

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES


Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbibigay-daan sa paghubog ng
A. Pamantayang Pangnilalaman sinaunang kabihasnan at Asya at sa pagbuo ng pagkakailanlang Asyano.

Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbibigay daan sa paghubog ng sinaunang
B. Pamantayan sa Pagganap
kabihasnan sa Asya at pagbuo ng pagkakakilanlan.
Pagkatapos , ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
C. Mga Kasanayan sa 1. masusuri ang mga katangian ng Kabihasnang Sumer, Indus at Shang
Pagkatuto/ Mga Layunin sa
2. mapahahalagahan ang mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa kasalukuyan.
Pagkatuto
3. makagagawa ng isang collage na nagpapakita ng kagamitang pangkultura ng mga sinaunang kabihasnan.

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag- SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan
aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
SLM, PPT at TV SLM, PPT at TV SLM, PPT at TV
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain a. Pagdarasal a. Pagdarasal a. Pagdarasal
b. Pagtsek ng atendans b. Pagtsek ng atendans b. Pagtsek ng atendans
c. Pagbibigay ng Pamantayan sa klase c. Pagbibigay ng Pamantayan sa klase c. Pagbibigay ng Pamantayan sa klase
d. Paalalahanan ang mga mag- aaral sa tamang d. Paalalahanan ang mga mag- aaral sa d. Paalalahanan ang mga mag- aaral sa tamang
paghuhugas ng kamay at ang kahalagahan nito tamang paghuhugas ng kamay at ang paghuhugas ng kamay at ang kahalagahan nito
(WinS). kahalagahan nito (WinS). (WinS).
B. Balik- aral sa nakaraang Balik- aral sa lahat ng paksang tinalakay sa modyul 1 Balik –aral sa tinalakay kabihasnang Sumer Balik –aral sa tinalakay tungkol sa kabihasnang
aralin at/o pagsisimula ng Indus.
bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin ng Magtanong sa mag-aaral, bakit tinawag ang Anong mga pagbabago ang naganap sa Ano sa palagay mo ang pangyayaring magaganap
aralin Mesopotamia na cradle of civilization? panahon ng kabihasnan na ito. sa kabihasnang Shang?

Magkakaroon ng isang malayang talakayan gamit ang Paano kaya yumabong ang klabihasnang Anong bansa ang isinasaad ng larawan?
tanong sa ibaba. Indus lambak ilog ng Indus River, pati na
D.Pag-uugnay ng mga 1. Ano ang mga mahahalagang ambag ng rin sa Ganges River.
halimbawa sa bagong aralin Kabihasnang Sumer?
2. Bakit bumagsak ang Kabihasnang Sumer? Ano ang iyong masasabi tungkol sa bansang ito?
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay sa kabihasnang Sumer Pagtatalakay sa Kabihasnang Indus Pagtatalakay sa Kabihasnang Shang
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
 Pagtatakalakay sa mga mahahalagang Pagtatalakay sa Citadel, mababang moog, at Pagtatalakay ng mga calligraphy.
F. Pagtalakay ng bagong impormasyon. pictogram.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pangkatang- Gawain: Pangkatang- Gawain: Pangkatang-Gawain:
Tagisan ng Talino: Hulaan mo! Punan Mo!
Bawat pangkat ay paunahan ng sagot sa Krusigama na May puzzle na ipapakita ang guro. Sagutan May ipapakita ang guro upang punan ng titik
G. Paglinang sa kabihasaan ipapakita ng guro. ang mga katanungan sa ibaba sa ang bawat patlang upang mabuo ang tamang
pamamagitan ng pagkulay sa tamang sagot salita na
mula sa puzzle. tinutukoy sa bawat pahayag.
Mga pagbabagong nagaganap mula noong panahon Paano mo mapatunayan na ang kasaysayan Paano nakatutulong ang mga caligrapiya sa
H. Paglalapat ng aralin sa pang- hanggang sa kasalukuyan. Ano sa palagay mo ang ng daigdig ay nakatutulong sa pamumuhay ng bagong henerasyon?
araw-araw na buhay pinakamainam na buhay yon noon o sa ngayon? pagkamatalino ng tao?
Bakit?
I. Paglalahat ng aralin Bumagsak ang Kabihasnang Sumer dahil sa kawalan History repeats by itself na ang ibig sabihin, Itala at Sagutan Mo!
ng pagkakaisa, walang natural na depensa sa mga kung gusto mong malaman ang katothanan, Panuto: Punan mo ng sagot ang
mananakop, mahinang pamahalaan dahil sa nag- alaman mo ang buong estorya para alam mo talahanayan.
aalitang mga pinuno at mga ang kabuuan nito. Mga
Kabihasn
Lugar na
Pinagmula
Ilo Mga
Katangi
Ambag/kontri
busyon
Dahilan
ng

tagasunod. an
n g an
Pagbagsa
k
Sume
r
Indu
s
Shang
J. Pagtataya ng aralin Formative test Formative Test Summative Test

K. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation

IV.Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng SPJ 7- AMITY - 29 SPJ 7- AMITY - 29 SPJ 7- AMITY - 29
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Hayaang magpaliwang ang mag-aaral gamit ang Hayaang magpaliwang ang mag-aaral gamit ang Hayaang magpaliwang ang mag-aaral
nakatulong ng lubos? Paano ito midyum na wika. midyum na wika. gamit ang midyum na wika.
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyun sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked: Reviewed: Noted:

MARICEL L. MAGDATO ELAINE JOY D. MORGADES ODESSA S. ROMERO


EDUARDO J. JULVE
Aral. Pan. Teacher Aral. Pan. Coordinator Assistant Principal for JHS Academics Principal
III

You might also like