You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION 02- CAGAYAN VALLEY
SCHOOLS DIVISION OF ISABELA
300530 - DOÑA AURORA NATIONAL HIGH SCHOOL
Aurora, Isabela

Pang-araw-araw na Tala ng Pag- Paksa: Hashnu, ang Manlililok ng Bato


aaral Petsa: Enero 15, 2024
Baitang at Pangkat: 9 - Mabini (10:50-11:50) Room 11
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa napiling akdang
tradisyunal ng silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng
pagpapahayag sa pagiging isang Asyano.
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto/ Naisasalaysay ang sariling karanasan na may kaugnayan sa kulturang
Layunin (Isulat ang code ng nabanggit sa nabasang kuwento. F9PS-IIe-f-50
bawat kasanayan)
Nahihinuha ang kulturang nakapaloob sa binasang kuwento na may
katutubong kulay. F9PB-IIe-f-48
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CG- pahina 169
Guro/CG
2. Mga pahina sa teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan mula https://wordwall.net/resource/37344315/talasalitaan-si-hashnu-ang-
sa portal ng Learning Resource manlililok-ng-bato
B. Iba pang Kagamitang Panturo TV, laptop, PowerPoint, panulat, kwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Simulan natin ang ating pagtalakay sa kabuoan ng aralin sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin pamamagitan ng panimulang gawain.

Gawain: Kahilingan mo, tutuparin ko!


Magpapakita ng larawan ni Genie sa Aladin.

Habang kasalukuyang tumutugtog ang awitin ay ipapasa ang lampara ni


Genie sa katabi at kapag huminto na ang tugtog, kung sino ang huling
nakahawak ng lampara ang siyang sasagot sa tanong.

Tanong:
Kung bibigyan ka ng pagkakataon na makita si Genie, ano ang iyong
hihilingin? Bakit?
B. Paghahabi sa layunin ng bawat Paglalahad ng layunin
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Naniniwala ba kayo sa horoscope?
halimbawa sa bagong aralin Sino sa inyo ang nakakaalam ng kanyang zodiac sign?

Pagdating sa swerte at kayamanan, wala ng iba pang kultura ang mas


mahilig dito kundi ang Tsino. Sila ay nakadikit sa kultura na kung saan
ang swerte ay maaaring magawa sa pamamagitan ng maraming paraan.

Gawain: Ano ang iyong kapalaran?


Panuto: Pipili ako ng mag-aaral na nakakaalam ng kanyang zodiac sign.
Pagkatapos ay kukunin sa pisara ang kanyang zodiac sign. Bawat
zodiac sign ay may kalakip na kapalaran at katanungan.
D. Pagtalakay ng bagong Ang ating gawain kanina ay may kinalaman sa akdang ating tatalakayin
konsepto at paglalahad ng bagong na pinamagatang "Hashnu, ang Manlililok ng Bato" isang akdang
kasanayan #1 nagmula sa bansang Tsina.

Bago natin alamin ang kwento ni Hashnu ay atin munang bigyang


pansin ang mga matatalinghagang salita upang mas madali nating
maunawaan ang kwento.

TALASALITAAN:
Panuto: Gamit ang wordwall game ay ibigay ang kasingkahulugan ng
salitang naitiman. Pindutin ang letra ng tamang sagot.
1. Pagal na katawan
2. Nagliliyab na kahoy
3. Nilukuban ng tela
4. Hindi naglaon
5. Nakahihilakbot na sinag
E. Pagtalakay ng bagong Ating panoorin ang maikling kwentong pinamagatang “Hashnu, ang
konsepto at paglalahad ng bagong Manlililok ng Bato”.
kasanayan #2
Pagsagot sa gabay na tanong:
1. Sino ang pangunahing tauhan sa kwento?

May kakilala ba kayong nanlililok ng bato o kahoy rito sa lugar natin?

Tanong: Kung ang isang manlililok ay nakagawa ng 4 na produkto at ito


ay nagkakahalaga ng 230 bawat isa at ito ay nabenta niya. Magkano ang
kita niya sa isang araw? Magkano ang kita niya sa isang buwan?
INDICATOR 2: Used a range of teaching strategies that enhance learner
achievement in literacy and numeracy skills.

2. Bakit hiniling niyang magbago ang kanyang buhay?


INDICATOR 3: Used range of teaching strategies to develop critical
and creative thinking, as well as other higher-order thinking skills.

3. Sa unang pagkakataon na siya’y humiling, ano ang kanyang hiniling?

Ang monarkiya ay uri ng pamahalaan na ang namumuno ay isang Hari


o Reyna gaya ng bansang Denmark, Thailand, United Kingdom, at
Japan
INDICATOR 1: Applies knowledge of content within and across
curriculum teaching areas. AP

4. Bakit ninais niyang maging isang araw?

Alam niyo ba na ang normal na temperatura sa Pilipinas ay 26.6⁰C


maliban sa Baguio na tinaguriang summer capital of the Philippines.
Ang Araw ay ang pinakamalapit na bituin sa daigdig. Ito ay humigit-
kumulang 150 milyong kilometro ang layo mula sa atin.
INDICATOR 1: Applies knowledge of content within and across
curriculum teaching areas. SCIENCE

Ano ano ang mga sakit na maaari nating maranasan tuwing panahon ng
tag-araw?
Sagot:
Bungang-araw, sunburn o pagkasunog ng balat, heatstroke, dehydration
at iba pa.
INDICATOR 1: Applies knowledge of content within and across
curriculum teaching areas. HEALTH

5. Batay sa pag-uugali, paniniwala, at pamumuhay ni Hashnu, anong


kultura ng mga Tsino ang mahihinuha mo? Ipaliwanag.

INDICATOR 3: Used range of teaching strategies to develop critical


and creative thinking, as well as other higher-order thinking skills.

INDICATOR 7: Established a learner-centered culture by using


teaching strategies that respond to their linguistic, culture,
socioeconomic and religious background.
F. Paglinang ng Kabihasaan Dumako naman tayo sa ating gawain. Ito ay pinamagatang
(Tungo sa formative assessment) “Kagustuhan mo, iguhit mo!”

Panuto: Iguhit ang iyong sagot sa tanong na, “kung ikaw ay bibigyan ng
pagkakataong mabuhay sa ibang katauhan o kalagayan, ano kaya ito at
bakit?” Iugnay ito sa sariling karanasan.
INDICATOR 9: Used Strategies for providing timely, accurate and
constructive feedback to improve learner performance.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magpapakita ng larawan tungkol sa kalagayan ng mga katutubo.
araw-araw na buhay
1. Ilarawan ang pamumuhay ng mga katutubo.
2. Kung kayo ay kabilang sa kanila, maghahangad ba kayo ng
marangyang pamumuhay? Bakit?
INDICATOR 8: Adapted and use culturally appropriate teaching
strategies to address the needs of learners from indigenous group
H. Paglalahat ng Aralin DUGTUNGAN MO!

Kung Tunay ngang naunawaan ang aralin ay dugtungan ang pahayag.

Sa araw na ito ay natutunan ko ang _________________.


I. Pagtataya ng Aralin Pagsagot sa maikling pagsusulit
Tama o mali (5 aytem)
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
kailangan ng remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
Inihanda ni:
ANABEL P. RIVERA
Teacher I

Iniwasto:
ALFREDO M. LAGASCA
Master Teacher III

Itinala:
JACKIELYN L. PARTIBLE
Head Teacher III

ARTURO B. NOOL JR., PhD


Principal IV

You might also like