Professional Documents
Culture Documents
Pag-aaral Ni:
Petsa: December 5, 2023
Baitang at Pangkat: 9 - Mabini (10:50-11:50) Room 11
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang
tradisyonal ng Silangang Asya.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto/ Nabibigyang-puna ang kabisaan ng paggamit ng mga hayop bilang mga
Layunin (Isulat ang code ng tauhan na parang mga taong nagsasalita at kumikilos. (F9PB-IIc-46)
bawat kasanayan) A. Nakaguguhit ng isang hayop na sumisimbolo sa pagkatao ng mag-
aaral.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng MELCS (Pahina 235-236)
Guro/CG
2. Mga pahina sa teksbuk
3. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo TV, laptop, PowerPoint, panulat, kwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Panimulang Gawain:
at/opagsisimula ng bagong aralin *Panalangin
*Pagtsek ng Attendance
1. ahas - taksil/traydor
2. aso - matapat
3. Unggoy - tuso
4. Langgam - masipag/masinop
5. Leon - matapang
1. Leon - matapang
2. Unggoy - tuso
3. Aso - matapat
4. Buwaya - buwakaw/sakim
5. Kabayo - maliksi/matulin
Ang RA 8485, na mas kilala bilang Animal Welfare Act, ang unang
batas na komprehensibong nagtadhana sa tama at makataong
pangangalaga ng mga mamamayan sa lahat ng hayop sa Pilipinas.
INDICATOR 1: Applies knowledge of content within and across
curriculum teaching areas.
Atin nang panoorin ang isang pabula mula sa bansang Korea. Ito ay
pinamagatang “Ang Hatol ng Kuneho”na isinalin sa Filipino ni Vilma C.
Ambat.
Inihanda ni:
ANABEL P. RIVERA
Teacher I
Iniwasto:
ALFREDO M. LAGASCA
Master Teacher III
Itinala:
JACKIELYN L. PARTIBLE
Head Teacher III