You are on page 1of 3

STA.

JOSEFA NATIONAL HIGH


Paaralan: Grade Level: 7-SPJ (AMITY)
SCHOOL
DAILY LESSON LOG Guro: MARICEL L. MAGDATO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN 7

Petsa/ Oras ng Pagtuturo: Nobyembre 28-29, 2023 Kwarter: IKALAWANG MARKAHAN

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES


Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbibigay-daan sa paghubog ng
A. Pamantayang Pangnilalaman sinaunang kabihasnan at Asya at sa pagbuo ng pagkakailanlang Asyano.

Ang mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbibigay daan sa paghubog ng sinaunang
B. Pamantayan sa Pagganap
kabihasnan sa Asya at pagbuo ng pagkakakilanlan.
Pagkatapos , ang mga mag-aaral ay inaasahan na:

1. masusuri ang mga katangian ng Kabihasnang Sumer, Indus at Shang


C. Mga Kasanayan sa 2. mapahahalagahan ang mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa
Pagkatuto/ Mga Layunin sa
kasalukuyan.
Pagkatuto
3. makagagawa ng isang collage na nagpapakita ng kagamitang pangkultura ng
mga sinaunang kabihasnan.

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag- SLM Ikalawang Markahan SLM Ikalawang Markahan
aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
SLM, PPT at TV SLM, PPT at TV
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain a. Pagdarasal a. Pagdarasal
b. Pagtsek ng atendans b. Pagtsek ng atendans
c. Pagbibigay ng Pamantayan sa c. Pagbibigay ng Pamantayan sa klase
klase d. Paalalahanan ang mga mag- aaral sa tamang
d. Paalalahanan ang mga mag- aaral sa paghuhugas ng kamay at ang kahalagahan nito
tamang paghuhugas ng kamay at ang (WinS).
kahalagahan nito (WinS).
B. Balik- aral sa nakaraang Balik –aral sa tinalakay kabihasnang Balik –aral sa tinalakay tungkol sa kabihasnang
aralin at/o pagsisimula ng Sumer Indus.
bagong aralin
C. Paghahabi sa layunin ng Anong mga pagbabago ang naganap sa Ano sa palagay mo ang pangyayaring magaganap
aralin panahon ng kabihasnan na ito. sa kabihasnang Shang?

Paano kaya yumabong ang klabihasnang Anong bansa ang isinasaad ng larawan?
D.Pag-uugnay ng mga Indus lambak ilog ng Indus River, pati na
rin sa Ganges River.
halimbawa sa bagong aralin
Ano ang iyong masasabi tungkol sa bansang ito?
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay sa Kabihasnang Indus Pagtatalakay sa Kabihasnang Shang
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
Pagtatalakay sa Citadel, mababang moog, Pagtatalakay ng mga calligraphy.
F. Pagtalakay ng bagong at pictogram.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pangkatang- Gawain: Pangkatang-Gawain:
Hulaan mo! Punan Mo!
May puzzle na ipapakita ang guro. May ipapakita ang guro upang punan ng titik
G. Paglinang sa kabihasaan Sagutan ang mga katanungan sa ibaba sa ang bawat patlang upang mabuo ang tamang
pamamagitan ng pagkulay sa tamang sagot salita na
mula sa puzzle. tinutukoy sa bawat pahayag.
Paano mo mapatunayan na ang kasaysayan Paano nakatutulong ang mga caligrapiya sa
H. Paglalapat ng aralin sa pang-
ng daigdig ay nakatutulong sa pamumuhay ng bagong henerasyon?
araw-araw na buhay pagkamatalino ng tao?
I. Paglalahat ng aralin History repeats by itself na ang ibig Itala at Sagutan Mo!
sabihin, kung gusto mong malaman ang Panuto: Punan mo ng sagot ang
katothanan, alaman mo ang buong estorya talahanayan.
para alam mo ang kabuuan nito. Mga
Kabihasn
Lugar na
Pinagmula
Ilo Mga
Katangi
Ambag/kontri
busyon
Dahilan
ng
an
n g an
Pagbagsa
k
Sume
r
Indu
s
Shang
J. Pagtataya ng aralin Formative Test Summative Test

K. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation

IV.Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na SPJ 7- AMITY - 29 SPJ 7- AMITY - 29
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Hayaang magpaliwang ang mag-aaral Hayaang magpaliwang ang mag-aaral gamit ang
pagtuturo nakatulong ng lubos? gamit ang midyum na wika. midyum na wika.
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyun sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Checked: Reviewed: Noted:

MARICEL L. MAGDATO ELAINE JOY D. MORGADES ODESSA S. ROMERO


EDUARDO J. JULVE
Aral. Pan. Teacher Aral. Pan. Coordinator Assistant Principal for JHS Academics Principal
III

You might also like