You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 Paaralan ……………………………………………..

Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura Filipino

( Pang-araw-araw
Petsa/Oras Markahan Una

na Tala sa Pagtuturo)

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamitan ng mga istratehiyang Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang
mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag- Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag- Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral ang
Pangnilalaman aaral ang kakayahan sa pag- ang kakayahan sa pag-unawa sa aaral ang kakayahan sa pag- ang kakayahan sa pag-unawa sa kakayahan sa pag-unawa sa mga akdang
unawa sa mga akdang mga akdang pampanitikan sa unawa sa mga akdang mga akdang pampanitikan sa pampanitikan sa panahon ng
pampanitikan sa panahon ng panahon ng Katutubo,Espanyol at pampanitikan sa panahon ng panahon ng Katutubo,Espanyol at Katutubo,Espanyol at Hapon.
Katutubo,Espanyol at Hapon. Hapon. Katutubo,Espanyol at Hapon. Hapon.

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakabubuo ng isang Nakabubuo ng isang malikhaing Nakabubuo ng isang Nakabubuo ng isang malikhaing Nakabubuo ng isang malikhaing proyektong
malikhaing proyektong proyektong panturismo malikhaing proyektong proyektong panturismo panturismo
panturismo panturismo

C. Mga Kasanayan sa Nailalahad ang sariling pananaw sa Nailalahad ang sariling pananaw sa Nalalaman ang Alamat tungkol sa pinagmulan ng
Pagkatuto pagiging makatotohanan/ di- pagiging makatotohanan/ di- Baguio.
makatotohanan ng mga puntong makatotohanan ng mga puntong
Isulat ang code ng bawat binibigyang diin sa napakinggan binibigyang diin sa napakinggan Napakikinggan ang alamat
kasanayan

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
ALAMAT Mina ng Ginto Mina ng Ginto

Alamat ng Baguio Alamat ng Baguio

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Pantuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’tibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian 145992989-MODULE-1-2-3- 145992989-MODULE-1-2-3- 145992989-MODULE-1-2-3- 145992989-MODULE-1-2-3-FILIPINO-8


FILIPINO-8 FILIPINO-8 FILIPINO-8

1. Mga pahina sa Gabay ng PAHINA 11-12 PAHINA 16 PAHINA 17-18 PAHINA 17-18
Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation

B. Iba pang Kagamitang Netbook at White Screen, Netbook at White Screen Netbook at White Screen Netbook, Projector at White Screen Netbook,Projector at White Screen
Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pansinin mo ang mga larawan na Sa bahaging ito, nais kong malaman ang Ipagpapatuloy sa araw na itoang Alamat ng Mina
at/o pagsisimula ng bagong nasa loob ng kahon. Pamilyar ka ba antas ng iyong pag-unawa sa aralin na ng Ginto sa Baguio.
aralin. sa mga ito? Alamin natin ating pag-aaralan.

ang iba mo pang kaalaman sa Subukin mong sagutin ang mga nakatala
paksang iyong pag-aaralan sa sa mga gabay na tanong upang
tulong ng mga larawan. magabayan ka sa

pagpapalawak ng paksa na nasa loob ng


kahon.

B. Paghahabi sa layunin ng Batay sa mga impormasyon na Sa isang nayon sa Baguio na kung Sa isang nayon sa Baguio na kung tawagin ay
nailahad sa mga naunang gawain, tawagin ay Suyuk, naninirahan ang mga
aralin. paano mo mailalarawan ang Igorot na Suyuk, naninirahan ang mga Igorot na

alamat bilang akdang pinamumunuan ni Kunto. pinamumunuan ni Kunto.


pampanitikan?

C. Pag-uugnay ng mga Sa isang kuwento, pelikula o Si Kunto ay bata pa ngunit siya ang Si Kunto ay bata pa ngunit siya ang pinakama-
halimbawa sa bagong aralin. teleserye man, kaabang-abang ang pinakama-lakas at pinakamatapang sa lakas at pinakamatapang sa
bahaging resolusyon o
kanilang nayon kaya siya ang ginawang kanilang nayon kaya siya ang ginawang puno ng
kinahinatnan sapagkat dito puno ng matatandang pantas. matatandang pantas.
malalaman ng mambabasa o
manonood kung ano ang maaaring
mangyari sa

pangunahin at iba pang sangkot na


tauhan.

D. Pagtalakay ng bagong Sa isang alamat, gaano kaya Pagtalakay sa alamat ng Mina ng Ginto – Pagtalakay sa alamat ng Mina ng Ginto – Alamat
konsepto at paglalahad ng kahalaga ang wakas na bahagi Alamat ng Baguio ng Baguio
bagong kasanayan #1
nito? Paano nakatutulong ang
wakas upang maging malinaw ang
pinagmulan ng mga bagay? Narito
ang

ilang halimbawa ng wakas sa ilang


alamat. Suriin mo ang kinahinatnan
ng mga tauhan.

E. Pagtalakay ng bagong May saysay pa ba ang mga alamat


konsepto at paglalahad ng bilang mga akdang
bagong kasanayan #2
pampanitikan sa kasalukuyan?
Patunayan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang napuna mo sa naging Suriin ang mga salitang nakahilig sa loob Suriin ang mga salitang nakahilig sa loob ng
( Tungo sa Formative daloy ng wakas? ng pangungusap. Bigyan ng kahulugan pangungusap. Bigyan ng kahulugan ayon sa
Assessment ) ayon sa pagkakagamit sa akda. pagkakagamit sa akda.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano nakatutulong ang alamat sa Sa iyong palagay, angkop ba ang naging Sa iyong palagay, angkop ba ang naging wakas ng
araw-araw na buhay pag-unawa ng pinagmulan wakas ng akda? Pangatuwiranan ang akda? Pangatuwiranan ang iyong sagot.
iyong sagot.
ng mga bagay sa kasalukuyan?

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

H. Paglalahat ng Aralin ba ang paggamit ng mga Ang Alamat ay nakatutulong upang malaman ang
pinagmulan ng isang bagay kagaya na laman
lugar at panahon upang mabisang

maipabatid ang mahahalagang


pangyayari sa

isang kuwento tulad ng alamat?


Patunayan.

I. Pagtataya ng Aralin Kapani-paniwala ba ang ganitong Pagsunud-sunurin mo ang mga Pagsunud-sunurin mo ang mga pangyayari sa
uri ng wakas? Ipaliwanag. pangyayari sa alamat sa tulong ng Story alamat sa tulong ng Story Mountain. Gawin sa
Mountain. Gawin sa
Sa iyong palagay, bakit karaniwan papel. Gayahin ang pormat.
na sa mga alamat na magkaroon ng papel. Gayahin ang pormat.
kaparusahan o pagkamatay ng

pangunahing tauhan?

J. Karagdagang Gawain para sa Bakit mahalagang malaman ang


takdang-aralin at remediation pinagmulan ng isang bagay?

IV. MgaTala Walang pasok ng Hunyo 24-25 dahil kapiyestahan ni San Juan Bautista.

V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyo ng superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like