You are on page 1of 6

DepedK12.blogspot.

com
Filipino 7 Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADO 7
DAILY LESSON Guro EDNA MARGATE CONEJOS Asignatura FILIPINO
LOG Petsa/Oras
Enero 21-25, 2019 Markahan IKAAPAT
Enero 21, 2019 Enero 22, 2019 Enero 23, 2019 Enero 25, 2019
Lunes Martes Miyerkules Biyernes
11:30-12:30 Clarson 11:30-12:30 Clarson 11:30-12:30 Clarson 11:30-12:30 Clarson
I. LAYUNIN 2:30-3:30-Mars 2:30-3:30-Mars 2:30-3:30-Mars 2:30-3:30-Mars
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Ibong Adarna bilang isang obra mestra sa Panitikang Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang malikhaing pagtatanghal ng ilang saknong ng koridong naglalarawan ng mga pagpapahalagang Pilipino
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipamamalas ng mga F7PT-IVa-b-18 Naibibigay F7PN-IVa-b-18 Natutukoy ang
mag-aaral ang pag- ang kahulugan at mga mahahalagang detalye at
unawa sa Ibong Adarna katangian ng “korido” mensahe ng napakinggang
bahagi ng akda
bilang isang obra
F7PU-IVa-b-18 Naisusulat F7PB-IVa-b-20 Nailalahad ang
mestra sa Panitikang
nang sistematiko ang mga sariling pananaw tungkol sa
Pilipino
nasaliksik na impormasyon mga motibo ng mayakda sa
Naisasagawa ng mag-
kaugnay ng kaligirang bisa ng binasang bahagi ng
aaral ang malikhaing
pangkasaysayan ng Ibong akda
pagtatanghal ng ilang
adarna
saknong ng koridong
naglalarawan ng mga
pagpapahalagang Pilipino
(Pagbbigay ng kanilang
Proyekto sa Ikaapat na
markahan)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang lingo.
Ibong Adarna: Isang Obra Aralin 1: Kaligirang Aralin 1: Kaligirang Aralin 1:
II. NILALAMAN
Maestra Pangkasaysayan at Pangkasaysayan at -Si haring Fernado at Ang
Pagpapakilala sa mga Pagpapakilala sa mga Tauhan, Talong Prinsipe
Tauhan,
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
mag-aaral.
DepedK12.blogspot.com
A. Sanggunian CG, pahina 90 ng 146 CG, pahina 90 ng 146 CG, pahina 90 ng 146 CG, pahina 90 ng 146

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon Ikalawang Edisyon
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7
Pang-Mag-aaral
pahina 403- 443 pahina 403- 443 pahina 403- 443 pahina 403- 443
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

slide deck, Apps ng Ibong slide deck, Apps ng Ibong , slide deck, Apps ng Ibong slide deck, Apps ng Ibong
B. Iba pang Kagamitang Panturo adarna, larawan adarna, larawan adarna, larawan adarna, larawan

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
IV. PAMAMARAAN magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Balik-Aral-Ipapahanda Aha Moments: Aha Moments:Bawat pangkat
at/o ang takdang aralin bilang bahagi ng patuloy na ay magbabahagi ng ilang
pagsisimula ng bagong aralin. pagtataya sa binasa ay natutunan sa kaligirang
kahapon
pasasagutan ang inihandang kasaysayan ng Ibong adarna
mga tanong na may
pagpipilian
F7EP-IVh-i-10 Naibibigay ang kahulugan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naisasagawa ang at mga katangian ng Natutukoy ang mahahalagang
sistematikong “korido” detalye at mensahe ng
pananaliksik tungkol sa napakinggang bahagi ng akda
mga impormasyong Naisusulat nang sistematiko
kailangan sa pagsasagawa ang mga nasaliksik na
ng iskrip ng pangkatang impormasyon kaugnay ng Nailalahad ang sariling
pagtatanghal kaligirang pangkasaysayan pananaw tungkol sa mga
ng Ibong adarna motibo ng mayakda sa bisa ng
F7PS-IVj-23 binasang bahagi ng akda
Nakikilahok sa malikhaing
pagtatanghal ng ilang
DepedK12.blogspot.com
saknong ng korido na
naglalarawan ng
pagpapahalagang Pilipino
F7PU-IVe-f-23
Naisusulat ang orihinal na
iskrip na gagamitin sa
pangkatang
pangtatanghal

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Show me Board! #Pamilya


sa May ipapaskil na salita sa Itatanong sa mga mag-aaral
bagong aralin Slide ang Panitikang ang mga sumusunod:
Pilipino magbabahagi ang 1. Kailan ka huling
bawat mag-aaral ng yumakap, humalik o
kanilang alam tungkol sa magmani sa inyong
panitikang Pilipino at bakit
mga magulang?
kailangan itong pag-
2. Maliban sa pagyakap,
aralan.
paghalik at
Simulain Natin!
Itatanong sa mga mag- pagmamano sa
aaral kung ano-anong paanong paraan mo
bagay ang alam nila sa pa sila masusukilan
koridong Ibong adarna at ang kabutikan,
ano pa ang kanilang sakrapisyo at
gusting malaman pagmamahal na
ibinigay ng iyong mga
magulang?
3. Ano anong sakrapisyo
ang maari mong gawin
para sa inyong
magulang at iba pang
kapamilya para
maipakita ang iyong
pagmamahal?
Iproproseso ang kanilang mga
sagot upang maiugnay sa
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Proyekto sa Ikaapat na Integrasyon: Araling Pakikinig at pagbasa ng
konsepto at Markahan: Panlipunan tahimik sa mga saknong ng
DepedK12.blogspot.com
paglalahad ng bagong Its Show Time! Tuwirang Talakayan: ibong adarna “SI HARING
kasanayan Panuto: Magkakaroon ng Jingle FERNANDO AT ANG TATLONG
#1 pangkatan, bawat pangkat Sa pamamagitan ng PRINSIPE”
ay bibigyan ng ilang kanilang takdang aralin at
saknong upang makabuo sa talakayan na Malayang Talakayan sa bawat
ng isang iskrip at magaganap at bubuo sila pangkat:
ng timeline na
magkaroon ng malikhain Tatalakayin ang binsang
magpapakita sa kaligirang
pagtatanghal sa Ibong saknong ng Ibong adarna sa
kasaysayan ng Ibong
adarna.Maaari silang Pamamagitan ng mga gabay
Adarna
bigyan ng ibat-ibang na tanong
stratehiya upang mas
maging Malikahin. Ito ang
mga sumusunod na
kanilang pagpipilian:
1. Puppet Show
2. Artista Ka na!
3. Newscasting
4. Radyo Drama
5. Shadow Play
6. Picture
story/Jingle

E. Pagtalakay ng bagong Sino Siya!


konsepto at Sa pamamagitan ng Apps ng
paglalahad ng bagong Ibong adarna ay ipapakilala
kasanayan #2 ang mga tauhan.
F. Paglinang sa Venn Diagram: Subukan Natin!
Kabihasaan Sa pamamagitan ng Bilang bahagi ng patuloy na
(Tungo sa Formative diyagram ay ihahambing ng pagtataya para sa binasa ay
Assessment ) mga mag-aaral ang kaibahan pasasagutan ang maikling
ng awit sa korido upang pagtataya
matukoy ang kahulugan at
katangian nito
G . Paglalapat ng aralin sa Monument of Knowledge Makinig at Pagnilayan
pang-araw-araw sa pamamagitan ng Ipaparining ang isang
na buhay pagtutulungan , ipakikita o awiting :WIND BENEATH MY
isasakilos ng pangkatan ang WINGS” at iugnay ang
DepedK12.blogspot.com
nabunot na pagpapahalagang dalawang saknong na
Pilipino at ipapaliwanag ng tinalakay.
Lider ang nabuong
monument.
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat sa gawaing Aha moments!
Monument of knoledge Babalikan ang mahalagang
tanong upang mailagom ang
lahat ng tinalakay.
I. Pagtataya ng Aralin RUBRIKS Maikling Pagsusulit!
Korido at Kasaysayan ng
Ibong Adarna

J. Karagdagang gawain
para sa takdang- aralin
at remediation

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
VI. PAGNINILAY-NILAY
tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang
ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng magaaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
DepedK12.blogspot.com
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo
Nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong
ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like