You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12

Paaralan: MANGARIN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: IKAAPAT Petsa: MAY 15- 19, 2023
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Guro: GENELYN H. LABINDAO Asignatura: FILIPINO Linggo: IKATLO Oras:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag- Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral ang Naipamamalas ng mga mag-
Pangnilalaman aaral ang pang-unawa sa ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna pang-unawa sa Ibong Adarna bilang aaral ang pang-unawa sa
Ibong Adarna bilang isang bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa isang obra mestra sa Panitikang Ibong Adarna bilang isang obra
obra mestra sa Panitikang Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Pilipino. mestra sa Panitikang Pilipino.
Pilipino.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral
Pagganap ang malikhaing pagtatanghal malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang ang malikhaing pagtatanghal
ng ilang saknong ng saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan ng ng ilang saknong ng koridong
koridong naglalarawan ng ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. mga pagpapahalagang Pilipino. naglalarawan ng mga
mga pagpapahalagang pagpapahalagang Pilipino.
Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa F7PT-IVc-d-20 F7PS-IVc-d-20 F7PD-IVc-d-19 F7PU-IVe-f-20 F7PU-IVe-f-20
Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang Naisasalaysay nang masining ang Nasusuri ang damdaming Naisusulat ang sariling damdamin na Naisusulat ang sariling
Isulat ang code sa mga salitang nagpapahayag isang pagsubok na dumating sa namamayani sa mga tauhan sa may pagkakatulad sa naging damdamin na may
bawat kasanayan ng damdamin buhay na napagtagumpayan pinanood na dulang damdamin ng isang tauhan sa akda pagkakatulad sa naging
F7PB-IVc-d-22 pantelebisyon/pampelikula damdamin ng isang tauhan sa
Naiuugnay sa sariling F7PU-IVe-f-20 akda
karanasan ang mga Naisusulat ang sariling damdamin
karanasang nabanggit sa na may pagkakatulad sa naging
binasa damdamin ng isang tauhan sa akda
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Don Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Don Aralin 3. Ang Pagtataksil kay Don Juan Aralin 3. Ang Pagtataksil kay
Don Juan at ang Pagkatok Juan at ang Pagkatok ng Pag-ibig Juan at ang Pagkatok ng Pag-ibig at ang Pagkatok ng Pag-ibig sa Don Juan at ang Pagkatok ng
ng Pag-ibig sa Kaniyang sa Kaniyang Puso sa Kaniyang Puso Kaniyang Puso Pag-ibig sa Kaniyang Puso
Puso
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-
Mag-aaral
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Ibong Adarna sa Bagong Ibong Adarna sa Bagong


3. Teksbuk Ibong Adarna sa Bagong Pananaw Ibong Adarna sa Bagong Pananaw Ibong Adarna sa Bagong Pananaw
Pananaw Pananaw

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop, LCD projector,
Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker
Panturo speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Gawain A. Dugtungang Pasalaysay. Isalaysay Panonood ng bidyu klip ng Balik-tanaw sa napanood Balik-tanaw sa napanood
Nakaraang Aralin o Hanapin at bilugan sa puzzle ang naganap na labanan sa pakikipagsapalaran (MMK)
Pagsisimula ng ang limang kasingkahulugan pagitan ni Don Juan at ng
Bagong Aralin ng salitang Pag-ibig na serpyente..
binanggit sa akda

B. Paghahabi sa Ipabigay ang pananaw ng Bakit nahirapan si Don Juan na Pagtalakay sa napanood Pagsagot sa mga gabay na tanong: Pagsagot sa mga gabay na
Layunin ng Aralin mga mag-aaral sa puksain ito? 1. Naranasan mo na rin bang tanong:
maidudulot sa tao ng mga Ano-anong mga damdamin ang magmahal? 1. Naranasan mo na rin bang
salitang namayani sa mga tauhan sa 2. Nakita mo ba ang iyong sarili sa isa magmahal?
Inggit, galit, sakit, takot, pinanood? sa mga tauhan? Pareho ba kayo ng 2. Nakita mo ba ang iyong sarili
yabang nararamdaman? sa isa sa mga tauhan? Pareho
ba kayo ng nararamdaman?
C. Pag-uugnay ng Ibahagi ang kasaysayan ng Ano ang tunay na nakatulong sa Ano-anong aral kaugnay sa buhay
Halimbawa sa magkapatid na Cain at Abel pagpatay ni Don Juan sa at pag-ibig ang natutuhan sa Anong aral kaugnay sa pagmamahal Anong aral kaugnay sa
Bagong Aralin mula sa Bibliya. serpyente? palabas? ang maibabahagi mo? pagmamahal ang maibabahagi
mo?

D. Pagtalakay ng Pagbasa ng sipi Tunay nga kayang may Pagtalakay. Mga Gabay sa Pagsulat Pagtalakay. Mga Gabay sa
Bagong Konsepto at maitutulong ang pagtawag sa ng salaysay/sanaysay Pagsulat ng
Paglalahad ng Diyos sa oras ng kagipitan? salaysay/sanaysay
Bagong Kasanayan
#1

E. Pagtalakay ng
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Bagong Konsepto at
Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Pagsagot sa mga Gabay na PUSUAN MO BES!
Kabihasaan Tanong Pusuan ang pinakaangkop na
(Tungo sa Formative sagot/mungkahi sa mga
Assessment) sumusunod na sitwasyon

G. Paglalapat ng Aralin
sa Pang-Araw-araw
na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Gawain B. Pagsulat ng Journal. Pagsasadula: Pagsulat. Kwento Mo, Ibahagi MO sa Pagsulat. Dear Ate Charo...
Isalaysay nang masining ang Bilang kabataan, sino ang Paano mo maipadadama o Dear Ate Charo...
isang pagsubok na dumating maituturing mong mga serpyente maipapakita ang wagas na pag-ibig
sa buhay na ng iyong buhay? Sa iyong palagay, sa mga taong minamahal?
napagtagumpayan dahil sa paano mo mapagtatagumpayan
pananalig sa Diyos at tiwala ang epekto ng mga serpyente sa
sa sariling kakayahan buhay mo?
J. Karagdagang PATUNAYAN. “Walang pagsubok
Gawain para sa na hindi mapagtatagumpayan
Takdang-Aralin at kung sa Diyos at tatawag
Remediation mananangan.”

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong
VI. PAGNINILAY
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:
GENELYN H. LABINDAO Iwinasto ni:
Guro I GRACE D. OSANO
Principal II

You might also like