You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Paaralan: MANGARIN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: Grado 7 Markahan: Ikaapat Petsa: MAY 8- 12, 2023

Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Guro: GENELYN H. LABINDAO Asignatura: Filipino Linggo: IKALAWA Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
I. LAYUNIN pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag- Naipamamalas ng mga mag-
Pangnilalaman ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna aaral ang pang-unawa sa aaral ang pang-unawa sa Ibong
bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa Ibong Adarna bilang isang obra Adarna bilang isang obra mestra
Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. mestra sa Panitikang Pilipino. sa Panitikang Pilipino.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral Naisasagawa ng mag-aaral ang
Pagganap malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang ang malikhaing pagtatanghal malikhaing pagtatanghal ng
saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong saknong ng koridong ng ilang saknong ng koridong ilang saknong ng koridong
ng mga pagpapahalagang Pilipino. naglalarawan ng mga naglalarawan ng mga naglalarawan ng mga naglalarawan ng mga
pagpapahalagang Pilipino. pagpapahalagang Pilipino. pagpapahalagang Pilipino. pagpapahalagang Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa F7PD-IVC-d-18 F7PB-IVC-d-21 F7PT-IVc-d-19 F7PS-IVc-d-19 F7PS-IVc-d-19
Pagkatuto Nailalahad ang sariling saloobin at Nasusuri ang mga pangyayari sa Nabibigyang-linaw at kahulugan Nailalahad ang sariling Nailalahad ang sariling
Isulat ang code sa bawat damdamin sa napanood na bahagi akda na nagpapakita ng mga ang mga di-pamilyar na salita interpretasyon sa isang interpretasyon sa isang
kasanayan ng telenobela o serye na may suliraning panlipunan na dapat mula sa akda pangyayari sa akda na pangyayari sa akda na
pagkakatulad sa akdang tinalakay mabigyang solusyon maiuugnay sa kasalukuyan maiuugnay sa kasalukuyan
F7PS-IVc-d-19 F7PU-IVc-d-29 F7PT-IVc-d-19 F7PT-IVc-d-19
Nailalahad ang sariling Naisusulat ang tekstong Nabibigyang-linaw at Nabibigyang-linaw at kahulugan
interpretasyon sa isang pangyayari nagmumungkahi ng solusyon sa kahulugan ang mga di-pamilyar ang mga di-pamilyar na salita
sa akda na maiuugnay sa isang suliraning panlipunan na na salita mula sa akda mula sa akda
kasalukuyan may kaugnayan sa kabataan

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa Ibong ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa ARALIN 2: Ang Pagkahuli sa
Adarna at ang Pagtataksil kay Don Ibong Adarna at ang Pagtataksil Ibong Adarna at ang Pagtataksil Ibong Adarna at ang Ibong Adarna at ang Pagtataksil
Juan kay Don Juan kay Don Juan Pagtataksil kay Don Juan kay Don Juan

III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker Laptop, LCD projector, speaker
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Naranasan mo na bang CONCEPT MAP Gawain A Pagbuo ng kahulugan Pagbuo ng kahulugan
Aralin o Pagsisimula ng pagtaksilan ka ng iyong kapatid? Magbigay ng kasingkahulugan ng p.60 (Ibong Adarna sa Bagong p.60 (Ibong Adarna sa Bagong
Bagong Aralin salitang KATAKSILAN Pananaw) Pananaw)

B. Paghahabi sa Layunin ng Paano nahahawig o IPALIWANAG. Gawain B Alin sa mga katangian ni Don Alin sa mga katangian ni Don
Aralin nagkakapareho ang mga kapatid ni Ang kataksilan ay di nagbubunga Juan ang naibigan mo? Juan ang naibigan mo?
Don Juan sa mga kapatid mo? ng mabuti
(maaaring naobserbahan)
C. Pag-uugnay ng MALAYANG TALAKAYAN Gawin ang Gawain (Unang PASALITA. Pumili ng limang
Halimbawa sa Bagong Iba pang mga pangyayari na Pagbasa) mag-aaral. Gawing monologo
Aralin napanood o nabalitaan na may ang panambitan ni Don Juan.
pagkakahawig sa mga pangyayari
sa akda
D. Pagtalakay ng Bagong Pagpapalawak ng talasalitaan
Konsepto at Paglalahad
ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad
ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsulat ng Journal: Gawain C (Pinagyamang Pluma) Pagtataya sa Natutuhan Magbigay ng kuro-kuro alinman Magbigay ng kuro-kuro alinman
(Tungo sa Formative Paano mo dapat pakitunguhan ang Pagtukoy sa mga pangyayari sa p.63 (Ibong Adarna sa Bagong sa mga sumusunod: sa mga sumusunod:
Assessment) iyong kapatid o mga kapatid? Bakit akda na nagpapakitta ng mga Pananaw) Gawain 8 p.68 Gawain 8 p.68
nararapat magtulungan at suliraning panlipunan na dapat
magmahalan ang magkakapatid sa mabigyang-solusyon
halip na mag-awa at
magkasakitan?
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

G. Paglalapat ng Aralin sa 1.Mapagmahal sa mga kapatid Pagpaparinig sa awiting Ang pagdamay sa kapwa ay hindi
Pang-Araw-araw na 2. Hindi nakakalimot manalangin “Patawad” tumatanggap ng kabayaran.
Buhay 3. Marunong magpasalamat sa Huwag manghawak sa ugaling
mga biyayang tinanggap kaya lamang dumaramay ay
4. Maganda ang kalooban upang damayan din.
H. Paglalahat ng Aralin PAGPAPALAWAK. Tangkilikin
ang nangangailangan
I. Pagtataya ng Aralin Magagawa Natin Sumulat ng reaksyon tungkol sa PASULAT. Sumulat ng isang PASULAT. Sumulat ng isang
Magmungkahi ng mga angkop na paksang “Ang nangyari kay Don maikling kwento tungkol sa maikling kwento tungkol sa
solusyon sa mga inilahad na Juan ay isang himalang di kapani- alinman sa mga sumusunod na alinman sa mga sumusunod na
suliraning panlipunan paniwala.” paksa: paksa:
1. pakikipaglaban sa buhay 1. pakikipaglaban sa buhay
2. pananalig sa Panginoon 2. pananalig sa Panginoon
3. pagmamahal sa magulang 3. pagmamahal sa magulang

J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-Aralin
at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya
ng pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

GENELYN H. LABINDAO Iwinasto ni:


Guro I GRACE D. OSANO
Principal II

You might also like