You are on page 1of 6

DepEd Order No. 42, s.

2016

Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Ikalawa Petsa:


GRADES 1 to 12
Pang-Araw-araw na Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: Una Oras:
Tala sa Pagtuturo

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla (social media)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay nang may panunuri sa F10PB-IIi-j-71 F10PS-IIg-h-71 F10PS-IIg-h-71 ICL
Isulat ang code sa bawat kasanayan sariling saloobin at damdamin ang Naibibigay ang sariling Napahahayag nang may Napahahayag nang may
narinig na talumpati pananaw/opinyon batay sa katalinuhan ang sariling kaalaman katalinuhan ang sariling kaalaman
binasang anyo ng sanaysay at opinyon tungkol sa isang paksa at opinyon tungkol sa isang paksa
F10PT-IIg-h-69 sa isang talumpati sa isang talumpati
Nabibigyang-kahulugan ang mga F10PS-IIg-h-71
salitang di lantad ang kahulugan sa Napahahayag nang may
tulong ng word association katalinuhan ang sariling kaalaman
at opinyon tungkol sa isang paksa
sa isang talumpati

F10WG-IIg-h-64
Nasusuri ang kasanayan at
kaisahan sa pagpapalawak ng
pangungusap

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Talumpati ni Dilma Rousseff sa Panitikan: Pagtatalumpati Pagtatalumpati
Kaniyang Inagurasyon (Kauna- Talumpati ni Dilma Rousseff sa
unahang Pangulong Babae ng Kaniyang Inagurasyon
Brazil, Talumpati mula sa Brazil) Gramatika at Retorika:
Isinalin sa Filipino ni Sheila C. Isahan at Kasanayan sa
Molina Pagpapalawak ng Pangungusap

KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57 Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57 Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57 Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Panitikang Pandaigdig, pp. 127-141 Panitikang Pandaigdig, pp. 127-141 Panitikang Pandaigdig, pp. 127-141 Panitikang Pandaigdig, pp. 127-141
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Filipino 10 Filipino 10 Filipino 10 Filipino 10
sa Portal ng Learning
Resource
bidyu klips
B. Iba pang Kagamitang Panturo laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speaker laptop, LED TV, speake, podiumr
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Kakamustahin ang ginawang Laro: Paghahambing sa talumpati sa iba Mga pamantayan sa pagtatalumpati
Pagsisimula ng Bagong Aralin *Ilahad ang nalaman batay sa pang akdang pampanitikan
pagsusuri larawang makikita sa screen

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: Character Profile Gawain 6: Saliksik mo, Ipahayag Mga Isaalang-alang sa mabisang Mga Isaalang-alang sa mabisang
*Basahin at unawain ang talata na mo pagtatalumpati pagtatalumpati
nagpapakilala kay Pangulong *Magbigay ng sariling
Dilma Rousseff. Pagkatapos ay pananaw/opinyon tungkol sa mga
punan ng impormasyon ang nasaliksik na talumpati.
talahanayan sa kasunod na
bahagi.

C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Gawain 2: Concept Mapping Paghahambing sa kulturang Brazil


Bagong Aralin *Pagbibigay opinyon sa mga at Pilipinas
pahayag ng ilang pangulo ng
bansa.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gawain 3: Alam mo ba na… Pagsasanay 1: BasahiN at unawain Gawain: Gawain:
at Paglalahad ng Bagong ang usapan ng taltlong mag-aaral. Isahang pagtatalumpati sa harap. Isahang pagtatalumpati sa harap.
Kasanayan #1 Pagtalakay tungkol sa Talumpati Pumili ng limang pangungusap at
suriin ang ginamit na paraan sa
pagpapalawak ng pangungusap
maaaring nasa panaguri o paksa

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Pagbasa sa akda: Pagtalakay:


at Paglalahad ng Bagong *Sipi ng talumpati ni Dilma *Pagsasanib ng gramatika at
Kasanayan #2 Rousseff sa Kaniyang retorika (Paksa at Panaguri)
Inagurasyon (Kauna-
unahang Pangulong
Babae
ng Brazil)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsasanay 2
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Gawain 4: Pag-unawa sa akda
Araw-araw na Buhay Pagsagot sa mga katanungan
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 5: Pagkukuro-kuro Pagbibigay puna sa ginawang Pagbibigay puna sa ginawang
Para sa akin ang mabisang talumpati talumpati

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
hakbang sa paglutas sa kahirapan
ng bansa au…
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng mga naging Sumulat ng isang mabisang Bumuo ng sariling talumpati. Pag-aralan:
Takdang-Aralin at Remediation kontrobersyal na isyu sa lipunan. talumpati at ibahagi sa harap ng Isaalang-alang angwastong Ano ang dagli?
Bigyang-kahulugan ang paksa at klase. (Isahan) pamantayan sa paggawa.
panaguri. Bibigkasin sa harap ng klase.
Natapos ang aralin/gawain Natapos ang aralin/gawain Natapos ang aralin/gawain Natapos ang aralin/gawain
IV. MGA TALA at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa
mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin.
Hindi natapos ang Hindi natapos ang Hindi natapos ang Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
Hindi natapos ang aralin Hindi natapos ang aralin Hindi natapos ang aralin Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
Hindi natapos ang Hindi natapos ang Hindi natapos ang Hindi natapos ang
aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming
ideya ang gustong ibahagi ng ideya ang gustong ibahagi ng ideya ang gustong ibahagi ng ideya ang gustong ibahagi ng
mga mag- aaral patungkol mga mag- aaral patungkol mga mag- aaral patungkol mga mag- aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.
Hindi natapos ang aralin Hindi natapos ang aralin Hindi natapos ang aralin Hindi natapos ang
dahil sa dahil sa dahil sa aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing klase dulot ng mga gawaing klase dulot ng mga gawaing klase dulot ng mga gawaing
pang-eskwela/ mga sakuna/ pang-eskwela/ mga sakuna/ pang-eskwela/ mga sakuna/ pang-eskwela/ mga sakuna/
pagliban ng gurong nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo. pagliban ng gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
V. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
_sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto _sama-samang pagkatuto
Think-Pair-Share Think-Pair-Share Think-Pair-Share Think-Pair-Share
Maliit na pangkatang Maliit na pangkatang Maliit na pangkatang Maliit na pangkatang
talakayan talakayan talakayan talakayan
malayang talakayan malayang talakayan malayang talakayan malayang talakayan
Inquiry based learning Inquiry based learning Inquiry based learning Inquiry based learning
replektibong pagkatuto replektibong pagkatuto replektibong pagkatuto replektibong pagkatuto
paggawa ng poster paggawa ng poster paggawa ng poster paggawa ng poster
pagpapakita ng video pagpapakita ng video pagpapakita ng video pagpapakita ng video
Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
Integrative learning Integrative learning Integrative learning Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
Pagrereport /gallery walk Pagrereport /gallery walk Pagrereport /gallery walk Pagrereport /gallery walk
Problem-based learning Problem-based learning Problem-based learning Problem-based learning
Peer Learning Peer Learning Peer Learning Peer Learning
Games Games Games Games
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo Realias/models Realias/models Realias/models
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
Realias/models
nakatulong? KWL Technique KWL Technique KWL Technique KWL Technique
Quiz Bee Quiz Bee Quiz Bee Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Nakatulong upang Nakatulong upang Nakatulong upang Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin. ang aralin. ang aralin. ang aralin.
naganyak ang mga mag- naganyak ang mga mag- naganyak ang mga mag- naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
Nalinang ang mga Nalinang ang mga Nalinang ang mga Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
Pinaaktibo nito ang klase Pinaaktibo nito ang klase Pinaaktibo nito ang klase Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na masosolusyunan sa tulong ng
aking punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Pinansin ni:

You might also like