You are on page 1of 5

Paaralan: KIARA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Ikalawa Petsa: NOV.

14-18, 2022
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo 2:00-3:00
Guro: JANICE G. PAGTALUNAN Asignatura: FILIPINO Linggo: Una Oras:
3:00-4:00

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa hatirang pangmadla (social media)

C. Mga Kasanayan sa Naiuugnay nang may panunuri sa F10PB-IIi-j-71 F10PS-IIg-h-71 F10PS-IIg-h-71


Pagkatuto sariling saloobin at damdamin ang Naibibigay ang sariling Napahahayag nang may Napahahayag nang may
Isulat ang code sa bawat narinig na talumpati pananaw/opinyon batay sa binasang katalinuhan ang sariling katalinuhan ang sariling
kasanayan anyo ng sanaysay kaalaman at opinyon tungkol sa kaalaman at opinyon tungkol sa
F10PT-IIg-h-69 isang paksa sa isang talumpati isang paksa sa isang talumpati
Nabibigyang-kahulugan ang mga F10PS-IIg-h-71
salitang di lantad ang kahulugan sa Napahahayag nang may katalinuhan
tulong ng word association ang sariling kaalaman at opinyon ICL
tungkol sa isang paksa sa isang
talumpati

F10WG-IIg-h-64
Nasusuri ang kasanayan at kaisahan
sa pagpapalawak ng pangungusap

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Talumpati ni Dilma Rousseff sa Panitikan: Pagtatalumpati Pagtatalumpati
Kaniyang Inagurasyon (Kauna- Talumpati ni Dilma Rousseff sa
unahang Pangulong Babae ng Kaniyang Inagurasyon ICL
Brazil, Talumpati mula sa Brazil) Gramatika at Retorika:
Isinalin sa Filipino ni Sheila C. Isahan at Kasanayan sa
Molina Pagpapalawak ng Pangungusap

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

A. Sanggunian
Panitikang Pandaigdig, pp. 52-
1. Gabay ng Guro Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57 Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57 Panitikang Pandaigdig, pp. 52-57
57
2. Kagamitang Pang-Mag- Panitikang Pandaigdig, pp. 127- Panitikang Pandaigdig, pp. 127-
Panitikang Pandaigdig, pp. 127-141 Panitikang Pandaigdig, pp. 127-141
aaral 141 141
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
mula sa Portal ng Filipino 10 Filipino 10 sa Filipino 10 Filipino 10
Learning Resource
bidyu klips
B. Iba pang Kagamitang
Panturo laptop, SMART TV, speake,
laptop, SMART TV, speaker laptop, SMART TV, speaker laptop, SMART TV, speaker
podiumr
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
III. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang “PAKWADRONG Laro:”PAKWADRONG “PAIR ANSWERING”
Aralin o Pagsisimula ng PAGSASALAYSAY” PAGSASALAYSAY” -and pares ng babae at lalaki
Bagong Aralin -Magbibigay ang guro ng mga *Ilahad ang nalaman batay sa na maswertung mabunot ng
halimbawang larawan ng uri ng dula larawang makikita sa screen guro ang siyang sasagot sa “CATCH THE SCRATCH”
at sasagutin ng mag-aaral kung tanong tungkol sa nakaraang
anong element ng dula ito napabilang talakayan.

B. Paghahabi sa Layunin ng Gawain 1: “Character Profile” Gawain 6: “Saliksik mo, Ipahayag “PANGKATANG PAGBABASA”
Aralin *Basahin at unawain ang talata na mo” “Bunot Mo, Basa Mo”
nagpapakilala kay Pangulong Dilma *Magbigay ng sariling -Babasahin ng bawat pangkat -bubunutin ng mag-aaral papel na
Rousseff. Pagkatapos ay punan ng pananaw/opinyon tungkol sa mga ang layunin nasa misteryosong kahon
impormasyon ang talahanayan sa nasaliksik na talumpati. -bawat pangkat ay magbabasa (Gawaing Pangkatan)
kasunod na bahagi. ng isang layunin

C. Pag-uugnay ng Halimbawa Gawain 2: “Concept Mapping” Paghahambing sa kulturang Brazil at “PAKWADONG Mga Isaalang-alang sa mabisang
sa Bagong Aralin *Pagbibigay opinyon sa mga pahayag Pilipinas PAGSASALAYSAY” pagtatalumpati
ng ilang pangulo ng bansa. “VENN DIAGRAM” “maliit na pangkatang talakayan
D. Pagtalakay ng Bagong Gawain 3: Alam 2ob a na… Pagsasanay 1: BasahiN at unawain “POWERPOINT
Konsepto at Paglalahad ng ang usapan ng taltlong mag-aaral. PRESENTATION “
Bagong Kasanayan #1 “PICTURE POWER”” Pumili ng limang pangungusap at “POWERPOINT
suriin ang ginamit na paraan sa PRESENTATION “
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Pagtalakay tungkol sa Talumpati pagpapalawak ng pangungusap
maaaring nasa panaguri o paksa

.
E. Pagtalakay ng Bagong Pagbasa sa akda: Pagtalakay: “DISCUSSION” “DISCUSSION”
Konsepto at Paglalahad ng “PAGPAPAKITA NG VIDYU” *Pagsasanib ng gramatika at retorika -pagtatalakay ng guro sa mga -pagtatalakay ng guro sa mga
Bagong Kasanayan #2 *Sipi ng talumpati ni Dilma (Paksa at Panaguri) dapat isaalang-alang sa dapat isaalang-alang sa
Rousseff sa Kaniyang “POWERPOINT PRESENTATION” pagtatalumpati. pagtatalumpati.
Inagurasyon (Kauna-unahang
Pangulong Babae ng Brazil)
F. Paglinang sa Kabihasaan “PEER LEARNING” Pagsasanay 2 “THINK PAIR SHARE” “ISAHANG PAGTATALUMPATI”
(Tungo sa Formative “PEER LEARNING” Sa pamamagitan ng Palabunutan
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Gawain 4: Pag-unawa sa akda “MALAYANG PAGSAGOT” “replektibong pagkatuto”
Pang-Araw-araw na Buhay Pagsagot sa mga katanungan “CATCH THE SCRATCH” -ibigay ang repleksiyon tungkol sa
“REPLEKTIBONG PAGKATUTO” ginawang talumpati.
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 5: Pagkukuro-kuro “MALIIT NA PANGKATANG “MALAYANG TALAKAYAN”
Para sa akin ang mabisang hakbang TALAKAYAN” -bawat pangkata ay magbibigay Pagbibigay puna sa ginawang
sa paglutas sa kahirapan ng bansa ng buod tungkol sa paksang talumpati
au… tinalakay sa loob ng 5 minuto.
“MALAYANG PAGSAGOT”
I. Pagtataya ng Aralin QUIZ BEE QUIZ BOWL “PAGGAWA NG SARILING “Tanong ko, Sagutin Mo”
TALUMPATI”
J. Karagdagang Gawain para Magsaliksik ng mga naging Sumulat ng isang mabisang talumpati Bumuo ng sariling talumpati. Pag-aralan:
sa Takdang-Aralin at kontrobersyal na isyu sa lipunan. at ibahagi sa harap ng klase. (Isahan) Isaalang-alang angwastong Ano ang dagli?
Remediation Bigyang-kahulugan ang paksa at pamantayan sa paggawa.
panaguri. Bibigkasin sa harap ng klase.
____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
IV. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari nang nang magpatuloy sa mga susunod na
susunod na aralin. susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang dahil sa kakulangan sa oras.
sa oras. sa oras. aralin/gawain dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin kakulangan sa oras. integrasyon ng mga napapanahong mga
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang pangyayari.
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. aralin dahil sa integrasyon ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ng mga napapanahong mga napakaraming ideya ang gustong ibahagi
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang pangyayari. ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang pinag-aaralan.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
aaral patungkol sa paksang pinag- aaral patungkol sa paksang pinag- aralin dahil napakaraming _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
aaralan. aaralan. ideya ang gustong ibahagi pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin ng mga mag-aaral patungkol dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa paksang pinag-aaralan. sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga _____ Hindi natapos ang
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga aralin dahil sa Iba pang mga Tala:
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong pagkaantala/pagsuspindi sa
nagtuturo. nagtuturo. mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
V. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


JANICE G. PAGTALUNAN PATRICIA C. AMILAO, EdD
Guro sa Filipino Punong-Guro

You might also like