You are on page 1of 4

Paaralan: KIARA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: Grade – 9

GRADES 1 to 12 Guro: JANICE G. PAGTALUNAN Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala Linggo 3
sa Pagtuturo) Petsa / Oras: November 21, 2022 Markahan: Ikalawa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
I. LAYUNIN mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa pabula gamit ang teknolohiya at modal upang lubos na maunawaan at mapahalagahan ang katangian ng
mga tao sa bansang pinagmulan nito

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng sistematikong pagsusuriupang pasubalian o pagtibayin na ang mga hayop na ginamit sa pabula ay sumasalamin sa katangian ng mga tao ng bansang
pinagmulan nito

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pag-unawa sa Napakinggan (PN) Pag-unawa sa Binasa (PB) Pagsasalita (PS) Wika at Gramatika (WG)
Isulat ang code sa bawat kasanayan F9PN-IIc-46 F9PB-IIc-46 F9PS-IIs-48 F9WG-IIc-48
Nabibigyang-puna ang kabisaan ng Nabibigyang-puna ang kabisaan Naipakikita ang kakaibang Nagagamit ang iba’t
paggamit ng hayop bilang mga tauhan ng paggamit ng hayop bilang katangian ng pabula sa ibang ekspreyon sa
na parang taong nagsasalita at mga tauhan na parang taong pamamagitan ng isahang pagpapahayag ng
kumikilos. nagsasalita at kumikilos pasalitang pagtatanghal damdamin

Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN
Ang Hatol ng Kuneho (Pabula ng Nagkamali ng Utos
Paksang-Aralin Ang Hatol ng Kuneho (Pabula ng Korea) Malikhaing Pagsulat ICL
Korea) (Pabula ng Pilipinas)
Kaugnay na Paksa Modal
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.49-52 p.49-52 p.53 p.53-54

2. Katangian ng mga tao Mga Pahina p.103-108 pp. 108-110 p.110-115 p. 113-115
sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sipi ng aralin Sipi ng aralin Sipi ng aralin Sipi ng aralin
Guhit ng hayop Laptop Manila paper
Sagutang papel Projector Marker
Art materials
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
Pagsisimula ng Bagong Aralin
“PAKWADRONG PAGSASALAYSAY”
“PAIR ANSWERING” “CATCH THE SCRATCH” “Bunot Mo, Sagot Mo”

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin


“PANGKATANG
“PANGKATANG PAGBABASA” “Pair Reading” “Bunot Mo, Basa Mo” PAGBABASA”

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa “PAKWADONG


Bagong Aralin “PAGPAPAKITA NG VIDYU” “Picture Power” “VIDEO PRESENTATION” PAGSASALAYSAY”

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan “POWERPOINT
“DISCUSSION” “BRAINSTORMING” “PICTURE POWER” PRESENTATION “
E. Paglinang sa Kabiihasaan ICL
(Tungo saFormative Assessment) “PEER LEARNING” “PEER LEARNING” “THINK PAIR SHARE” “THINK PAIR SHARE”

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na pamumuhay “REPLEKTIBONG “REPLEKTIBONG PAGKATUTO” “MALAYANG PAGSAGOT” “REPLEKTIBONG
PAGKATUTO” PAGKATUTO”

G. Paglalahat ng Aralin
“MALAYANG PAGSAGOT” “MALIIT NA PANGKATANG “MALAYANG TALAKAYAN” “MALAYANG
TALAKAYAN” TALAKAYAN”

H. Pagtataya ng Aralin QUIZ BEE QUIZ BOWL “Tanong ko, Sagutin Mo” “Tanong ko, Sagutin Mo”

I. Karagdagang Gawain/Kasunduan -Ipabasa ang kwento tungkol -Ipabasa ang Ipagpapatuloy ang aralin -Ipagpatuloy ang Aralin.
sa “Hattol ng Kuneho” kwento tungkol sa
“Nagkamali ng
Utos”
____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari
V. MGA TALA susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod nang magpatuloy sa nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang na aralin. na aralin. mga susunod na aralin. susunod na aralin.
aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
sa oras. aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga aralin dahil sa aralin dahil sa integrasyon
____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga napapanahong mga integrasyon ng mga ng mga napapanahong
napakaraming ideya ang gustong pangyayari. pangyayari. napapanahong mga mga pangyayari.
ibahagi ng mga mag-aaral ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin pangyayari. ____Hindi natapos ang
patungkol sa paksang pinag- dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming
aaralan. gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- aralin dahil ideya ang gustong ibahagi
_____ Hindi natapos ang aralin aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang napakaraming ideya ang ng mga mag-aaral
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi pinag-aaralan. pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga patungkol sa paksang
sa mga klase dulot ng mga _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang mag-aaral patungkol sa pinag-aaralan.
gawaing pang-eskwela/ mga aralin dahil sa aralin dahil sa paksang pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang
sakuna/ pagliban ng gurong pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa _____ Hindi natapos aralin dahil sa
nagtuturo. mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sa mga klase dulot ng gawaing pang-eskwela/
Iba pang mga Tala: nagtuturo. nagtuturo. mga gawaing pang- mga sakuna/ pagliban ng
eskwela/ mga sakuna/ gurong nagtuturo.
pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: nagtuturo.
Iba pang mga Tala:

Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong
VI. PAGNINILAY ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

JANICE G. PAGTALUNAN PATRICIA C. AMILAO, EdD


Guro sa Filipino Punong-Guro

You might also like